Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em mới lấy xe đc 2 tuần nhưng thật sự ko chê vào đâu đc ngoại trừ tiếng ồn do dội lốp và tiếng máy khi đạp ga dội vào. Rất ko hài lòng về vấn đề này. Chả nhẽ giờ thay 4 quả lốp michelin mới phải mất hơn 30 củ. Vs cụ nào cho hỏi làm cách âm chống ồn thực sự có tốt hơn ko và khả năng chống ồn tăng lên đc bn % vậy?
Tiếng ồn do động cơ vọng vào ko tránh dc đâu cụ ah,,, động cơ tăng áp nó vậy... còn tiếng ồn do lốp cụ có thay lốp mới sau 1,5 vạn km nó lại ồn như vậy thôi... em đã từng làm cho con Focus của em, bóc sàn dán chống ồn bên trong, dưới gầm, hốc lốp phun cao su non lằng nhằng hết hơn 12tr chả đâu vào đâu, thấy cũng đỡ hơn chút xíu... chắc do tâm lý... sau 1 tháng quen quen lại thấy ồn như chưa làm gì... cuối cùng là bán xe...
KL.. Đường ở ta chưa đẹp như bên Tây nên nó ồn thì kệ nó thôi....

ajmclean

Xe tải
May quá, mơ ước mãi con Ex, nhưng đã lỡ kết hôn với Ev 3.2 rồi, thấy các cụ khen Ev nhiều hơn Ex em lại cảm thấy sướng :v
Mỗi tội máy dầu 3.2 thốc ga vẫn ko thấy phê bằng Santafe T__T
Same HP mà cái xác của San nhẹ hơn hẳn mà cụ nhỉ.

Doduchuy123456

Xe máy
Cụ lắp thêm cái cảm biến chân ha là khắc phục được vấn đề này ngay

xeforddalat

Đi bộ
Hiện tại em thấy trên các phương tiện truyền thông thì chiếc Ford Explorer đang được đánh giá khá ok đấy cả nhà. Còn thực tế thì em chưa được cầm lái em này lần nào. Nên cũng đang hóng lắm hy vọng sẽ có lúc được sở hữu em nó.

msbnty-29

Xe tải
Bất kể một chiếc xe nào cũng ko bao giờ làm người mua hài lòng 100% được. Landcruise thì to cồng kềnh, tốn xăng và giá đắt. Ferrari thì ko đi offroad đc, gầm thấp. Mer, Bim thì sửa chữa đắt. Toy VN thì vỏ mềm... Nếu nói về Explorer, em thấy đây là chiếc xe khá lý tưởng. Hình thức quá đẹp, thời trang, hầm hố khoẻ khoắn, options thì nhiều vô kể, những option rất giá trị như chống lật, tự lái vào chuồng và chỗ đỗ, máy móc hiện đại, mã lực cao, sức khéo lớn, ăn xăng nội thành 100% trung bình 16lít/100km, đường trường 9-10lit/100km, một chiếc xe nặng vậy mà ăn uống như thế là rất hợp lý, nói về cảm giác lái thì tuyệt vời, xe chạy tốc độ cao cực chắc và vững ko hề bồng bềnh như toyota cụ thể là con prado và highlander cùng hạng giá tiền để so sánh, độ bốc và vọt thì ko thể chê nó ở điểm gì, prado ko có cửa để so sánh, nội thất đẹp đẽ tiện nghi và hiện đại.... Nếu nói về nhược điểm thì con này có chút ồn gầm hơn prado chút, các bác dùng máy đo đề xi ben để xem cụ thể bao nhiêu chứ ko phải là một con 10 con kia chỉ đc 3 hay 5. Nhiều cụ nói nó ko êm bằng Everest, đồng ý vì everest có options tiêu âm và gầm là sắt xi rời nên rõ là ko ồn bằng. Nhưng ko ai nói về ưu điểm của khung gầm Explorer, Explorer đương nhiên là linh hoạt hơn Prado, everest và khi vào cua thì bám đường hơn nhiều. Với khung gầm vậy thì Everest, bán tải hay prado đương nhiên ăn ổ gà tốt hơn, vào ổ gà lớn thì đi explorer sẽ cảm thấy tiếng kêu to hơn, chưa kể prado evrest lốp dầy hơn. Thực tế Explorer ko nên so với Prado về việc đi công trình hay gì, hãy so nó với Highlander. Còn Ex nó hoàn toàn đáp ứng đủ các yêu cầu kể cả đường công trình, đường xấu, đến Zace còn vào thuỷ điện ầm ầm. còn cụ nào hàng ngày hàng giờ chạy trên đường hầm mỏ, thuỷ điện thì nên đi bán tải hoặc landcruiser. Nhiều người có xe lx, land nhưng cung tiếc xe cung ko đưa xe vào đươgnf ổ trâu voi đâu mà cứ đòi con Explorer phải như land. Mua xe gì thì tuỳ nhu cầu, nhưng em nghĩ Explorer là lựa chọn tốt.

Còn vụ lọt khí thải thì cũng bình thường vì nó chính thức được triệu hồi bởi hãng Ford mẹ. Hiện nay ở VN đã có phụ tùng để khắc phục khí thải rồi, tuy nhiên chưa có nhiều để thay cho toàn bộ Ex nhập từ trước. Thời gian tới sẽ đáp ứng 100% lỗi này tại VN. Xe nào mà chả có triệu hồi, triệu hồi cũng giúp hãng uy tín và hấp dẫn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Civic18AT

Xe hơi
Bất kể một chiếc xe nào cũng ko bao giờ làm người mua hài lòng 100% được. Landcruise thì to cồng kềnh, tốn xăng và giá đắt. Ferrari thì ko đi offroad đc, gầm thấp. Mer, Bim thì sửa chữa đắt. Toy VN thì vỏ mềm... Nếu nói về Explorer, em thấy đây là chiếc xe khá lý tưởng. Hình thức quá đẹp, thời trang, hầm hố khoẻ khoắn, options thì nhiều vô kể, những option rất giá trị như chống lật, tự lái vào chuồng và chỗ đỗ, máy móc hiện đại, mã lực cao, sức khéo lớn, ăn xăng nội thành 100% trung bình 16lít/100km, đường trường 9-10lit/100km, một chiếc xe nặng vậy mà ăn uống như thế là rất hợp lý, nói về cảm giác lái thì tuyệt vời, xe chạy tốc độ cao cực chắc và vững ko hề bồng bềnh như toyota cụ thể là con prado và highlander cùng hạng giá tiền để so sánh, độ bốc và vọt thì ko thể chê nó ở điểm gì, prado ko có cửa để so sánh, nội thất đẹp đẽ tiện nghi và hiện đại.... Nếu nói về nhược điểm thì con này có chút ồn gầm hơn prado chút, các bác dùng máy đo đề xi ben để xem cụ thể bao nhiêu chứ ko phải là một con 10 con kia chỉ đc 3 hay 5. Nhiều cụ nói nó ko êm bằng Everest, đồng ý vì everest có options tiêu âm và gầm là sắt xi rời nên rõ là ko ồn bằng. Nhưng ko ai nói về ưu điểm của khung gầm Explorer, Explorer đương nhiên là linh hoạt hơn Prado, everest và khi vào cua thì bám đường hơn nhiều. Với khung gầm vậy thì Everest, bán tải hay prado đương nhiên ăn ổ gà tốt hơn, vào ổ gà lớn thì đi explorer sẽ cảm thấy tiếng kêu to hơn, chưa kể prado evrest lốp dầy hơn. Thực tế Explorer ko nên so với Prado về việc đi công trình hay gì, hãy so nó với Highlander. Còn Ex nó hoàn toàn đáp ứng đủ các yêu cầu kể cả đường công trình, đường xấu, đến Zace còn vào thuỷ điện ầm ầm. còn cụ nào hàng ngày hàng giờ chạy trên đường hầm mỏ, thuỷ điện thì nên đi bán tải hoặc landcruiser. Nhiều người có xe lx, land nhưng cung tiếc xe cung ko đưa xe vào đươgnf ổ trâu voi đâu mà cứ đòi con Explorer phải như land. Mua xe gì thì tuỳ nhu cầu, nhưng em nghĩ Explorer là lựa chọn tốt.

Còn vụ lọt khí thải thì cũng bình thường vì nó chính thức được triệu hồi bởi hãng Ford mẹ. Hiện nay ở VN đã có phụ tùng để khắc phục khí thải rồi, tuy nhiên chưa có nhiều để thay cho toàn bộ Ex nhập từ trước. Thời gian tới sẽ đáp ứng 100% lỗi này tại VN. Xe nào mà chả có triệu hồi, triệu hồi cũng giúp hãng uy tín và hấp dẫn hơn.
Cụ msbnty-29 cho em hỏi phát: như cụ thông tin thì lỗi khí thải của EX có thể được khắc phục bằng cách thay phụ tùng/vật tư gì đó, vậy xe bán ra tại VN từ thời điểm này đã được hãng thay các phụ tùng/vật tư đó chưa hay sau khi mua xong người tiêu dùng phải quay lại gara để thực hiện việc thay phụ tùng/vật tư theo dạng bảo hành?. Tks cụ!.

nguyentienphong

Xe tải
Cụ msbnty-29 cho em hỏi phát: như cụ thông tin thì lỗi khí thải của EX có thể được khắc phục bằng cách thay phụ tùng/vật tư gì đó, vậy xe bán ra tại VN từ thời điểm này đã được hãng thay các phụ tùng/vật tư đó chưa hay sau khi mua xong người tiêu dùng phải quay lại gara để thực hiện việc thay phụ tùng/vật tư theo dạng bảo hành?. Tks cụ!.
Cụ hỏi hay quá. Em cũng hóng.

Linh

Xe điện
Ko biết em Explorer này từ khi vào VN có tiêu thụ được nhiều không các bác nhỉ ?

corollaJ

Xe tăng
Ko biết em Explorer này từ khi vào VN có tiêu thụ được nhiều không các bác nhỉ ?[/QUOT
Hết 11 tháng 2017 bán được 1087 xe , riêng tháng 11 là 106 xe (em search thống kê trên internet) cụ nhé

Linh

Xe điện
Xe này vào VN từ bao giờ mà đã bán được hơn nghìn xe rồi hả bác ?

corollaJ

Xe tăng
Xe này vào VN từ bao giờ mà đã bán được hơn nghìn xe rồi hả bác ?
Theo em nhớ thì bắt đầu đặt hàng từ cuối 2016, doanh số tính trung bình hàng tháng khoảng trên dưới 100 xe cụ ạ (như tháng 11 là 106 xe).

LAKStore

Đi bộ
Bác Hùng Lâm lm video này hay quá các bác. Con prado mới còn chưa có những công nghệ nay buồn cho Toyota quá

ntminh1109

Xe đạp
Các sale của ford cho e hỏi explorer bây giờ mua thì còn chênh không nhỉ? Với lại e muốn hỏi xe có nội thất đen không?

5banhxe

Xe điện
Cụ ấy chém ẩu thôi, thực tế thì:
- Chưa có thông báo triệu hồi.
- Chưa xác định được nguyên nhân.
- Chưa có cách gì sửa chữa.

k66473

Xe tăng
Gần đây có hai em explorer bị gẫy càng. Nếu húc vào đâu rồi gãy thì còn được, tự nhiên gãy thì cũng ban căng.