FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

gl1600

Xe điện
@FE2007: Em thấy thợ nó bảo bẩn rồi nên thay, hóa ra là sớm quá hả kụ.
2.5 vạn là chuẩn rồi cụ ạ. Manual nó cũng nói thế . Thậm chí còn phải sớm hơn ấy chứ.Nhiên liệu diesel ở VN chất lượng nó thế nào thì cụ quá rõ rồi. Đừng lăn tăn làm gì.
À cụ cần bằng động cả 4 bánh à. Làm xong có thấy có khác biệt gì không cụ ơi. Xe em đi 2 vạn có cần cân bằng động không nhỉ ( xe em chưa phải vá lốp phát nào)

etisalat

Xe tải
2.5 vạn là chuẩn rồi cụ ạ. Manual nó cũng nói thế . Thậm chí còn phải sớm hơn ấy chứ.Nhiên liệu diesel ở VN chất lượng nó thế nào thì cụ quá rõ rồi. Đừng lăn tăn làm gì.
À cụ cần bằng động cả 4 bánh à. Làm xong có thấy có khác biệt gì không cụ ơi. Xe em đi 2 vạn có cần cân bằng động không nhỉ ( xe em chưa phải vá lốp phát nào)
Kụ nói thế em yên tâm rồi.
Em lúc đầu chỉ định đảo lốp, nhưng cậu TVDV bảo là nên cân bằng động nên em cũng làm luôn. Đi cũng không khác là mấy vì em thấy lúc trước khi cân bằng động lại thì mấy cái lốp của em cũng không bị lệch lắm (trên máy cân bằng động thấy chỉ 15 trái, 05 phải, sau khi cân lại thì thành 05-00 thì phải, em cũng không nhớ rõ lắm). Kụ chưa cân lốp phát nào từ khi đi thì cũng nên thử phát xem. Cụ đã đảo lốp chưa?

gl1600

Xe điện
Em đảo lốp rồi cụ ạ. Món cân bằng động người thì nói là khi nào tháo lốp khỏi vành thì mới cần cân, người thì nói là đi vài vạn thì nên cân, em cũng chả biết thế nào. CỤ làm ở Ford nào thế. Khi cân bằng cũng phải tháo lốp ra chứ cụ nhỉ

FordEverest2007

Xe buýt
e nhìn ko nhầm hình như xe cụ trước đời 2010, e thấy cái gương của cụ nhỏ hơn gương xe em. E thấy gương xe e củ to như vậy không biết lúc gập vào nó có nuột nà trơn tru như xe cụ không. Tại e gập tay cũng thấy khá nặng tay. mà có phải cụ làm ở Láng Hạ đối diện Ford TL ko
Xe em là 2007 mà cụ. Làm đựoc hết cụ ơi, cụ gặp bằng cơm thì cảm giác nặng thế thôi, xe nào cũng vậy. Cụ cứ lắp mô tơ vào thì nặng gấp đôi nó cũng gập cho cụ luôn.
Em làm ở Láng Hạ ngay gần khu bán máy trắc địa ấy, em cũng chẳng nhớ địa chỉ lắm, chỉ nhớ mang máng là gần chỗ đối diện bảo hiểm AAA thì phải

Chỉnh sửa cuối:

FordEverest2007

Xe buýt
Em thấy hình như bác lắp thêm đôi loa Treb phải không ợ! Sao bác không cho nó vào 2 góc cửa mà lại để ra ngoài vậy?
Hi hi, tại em ngại đi khoét ra, nên em để ở góc đấy luôn. Hơn nữa em nghĩ để sát vào chân kính thì hiệu ứng âm thanh sẽ rõ hơn khi có tiếng treb trên loa đó

Chỉnh sửa cuối:

FordEverest2007

Xe buýt
Em đảo lốp rồi cụ ạ. Món cân bằng động người thì nói là khi nào tháo lốp khỏi vành thì mới cần cân, người thì nói là đi vài vạn thì nên cân, em cũng chả biết thế nào. CỤ làm ở Ford nào thế. Khi cân bằng cũng phải tháo lốp ra chứ cụ nhỉ
Theo em thi khi lốp bị tháo ra vá thì mới nên cân bằng lại, vì em thấy cái vị trí nó kẹp chì ấy, khi lắp lốp lên mà kẹp chì không đúng vị trí thì lốp dễ bị đảo và lắc.
Cái này em bị một lần rồi, vá lốp xong không cân lại nên khi đi thì lốp bị đảo (đi các tình thường họ không có thiết bị cân lốp). Về HN vào Ngọc Khánh cân lại thì lại hết luôn

ZAD Viet

Xe điện
pious
mấy cái này cụ kiếm được ở chỗ nào vậy??
Tự động bật đèn khi tối giời

Chắn bùn

Bậc lên xuống có đèn, buổi tối mở cửa ra nhìn đẹp phết

cho em cái địa chỉ, có giá rổ thì tốt.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Hi hi, tại em ngại đi khoét ra, nên em để ở góc đấy luôn. Hơn nữa em nghĩ để sát vào chân kính thì hiệu ứng âm thanh sẽ rõ hơn khi có tiếng treb trên loa đó
Hôm em lắp cho xe em cũng lắp nổi lên như vậy , đến khi sau lắp cho bác Ya-X8 thì khoét nhìn như của bác CSGT, em định làm lại chìm như thế nhưng bị hở lỗ cũ nên thôi, cứ để nối vậy, cùng màu nên k vấn đề gì, miễn là bắt chắc chắn là đc

pious
mấy cái này cụ kiếm được ở chỗ nào vậy??
Tự động bật đèn khi tối giời
Ảnh là bên Thanh Bình Auto ở Nguyễn Trãi...nổi tiếng 1 thời trên Ọp đấy bác

yamaha-x8

Xe tăng
Có thớt mới mà hnay e mới mò vào được, chào các cụ FE nhé.

Hôm nào qua lấy nhé, Tết chưa qua thăm nhà mới đc đấy, qua đấy ..chỉ sợ mất gương thoai
Anh Q nói xấu e nhé. Vâng hôm nào e sẽ qua lấy. Còn nhà e bây giờ ở đông rồi, tầng 1 có bảo vệ cuả KFC lẫn, Vietcombank nên ko mất nữa đâu, e vẫn để đấy để rình nó đến để tóm cổ bắt đền mà ko thấy nó nữa, chắc thằng trộm nó sợ e rồi=))

Ford Everest AT

Xe điện
Có thớt mới mà hnay e mới mò vào được, chào các cụ FE nhé.

Anh Q nói xấu e nhé. Vâng hôm nào e sẽ qua lấy. Còn nhà e bây giờ ở đông rồi, tầng 1 có bảo vệ cuả KFC lẫn, Vietcombank nên ko mất nữa đâu, e vẫn để đấy để rình nó đến để tóm cổ bắt đền mà ko thấy nó nữa, chắc thằng trộm nó sợ e rồi=))
AE lập thớt "Trao đổi Kỹ thuật" gần 10 pgs rồi mới thấy vào nhé..CÓ GÌ VỀ KỸ THUẬT HAY HAY THÌ POST LÊN ĐI, CÁC THẮC MẮC NỮA ;)

bên kia chỉ để chém gió và rủ rê hội hè thôi

Chỉnh sửa cuối:

yamaha-x8

Xe tăng
Vâng, ko hỏi sợ bác chủ tịch bảo ko nhiệt tình:

- Xe của e FE2010 (mua chạy thuế, cuối tháng 3/2010), e làm trải sàn giả da (600K- giá lúc $ chưa tăng 9,3% tỷ giá nhé), e thấy nó sạch, đỡ hôi hơn sàn nỉ ngyên gốc. Bác nào cần e cho số đt nó đến làm tận giường nhà các bác (e ko môi giới nhé, vì sân nhà e rộng- chung cư mà, hihi- nên thợ đến làm tiện hơn thôi).
- Xe e cũng có đủ bậc lên xuống, ốp bậc, nẹp của (khuyến mại).
- E cũng dán tem cho xe (nhưng ko đẹp = của bác CSGT đâu).
- Loa treb mua 150k/đôi, công do bác FEAT lắp giúp, nhưng e phụ (mất khoảng 1h59 phút)
- E dự tính thay đôi bóng vì bị xe đối diện chiếu vào chói mắt nên tính lắp đôi nào mà chiếu lại họ bị thua, phải dưng xe lại mới thấy sướng (e ghét ai đi trời tối, đặc biệt trong phố mà giương đèn lên lắm, nhiều lúc cậy xe to chỉ muốn ủi cho phát).
- E thắc mắc tý là Radio (FM, AM) xe của e đi ra khỏi HN là bắt rất yếu, kêu xoèn xoẹt đau cả tai. Ko hiểu xe của e hay họ nhà FE đều thế?
- Cuối cùng: với tầm tiền này thì e cảm thấy lựa chọn FE là hợp lý và .......................................... thông minh các cụ nhỉ:-h

Ford Everest AT

Xe điện
@Ya -X8: làm đôi pha 175 giống của anh đi, rất ít dùng, vì dùng chỉ cần ...1 tý

Radio bác bắt tần số nào, đừng nói 91Khz nhé ;), kể cả tần số kênh ca nhạc FM của "Hanoi" phát, cái bôi đậm nó trả lời về khu vực sóng tốt rồi đấy

LOA: có bác nào máu hãng loa danh tiếng thế giới này không, ngon bổ rẻ đây, DYNAUDIO nổi tiếng về loa Hiend

có 2 cục phân tần nhé, giải thích cho 1 số bác lắp Treb rồi mà khg thấy hay, vì cũng 1 loại loa, phân tần là BÍ QUYẾT của mỗi hàng loa , đặc biệt là dòng chơi Hi-end
đấy là chưa kể mấy bác mua đôi treb khg có phân tần

Mua thì ở đây, khg phải kinh doanh đồ chơi oto, mà là đồ chơi audio hi-end, bác này lượm đc nhưng k nhiều: http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=16777&start=250

pious

Xe hơi
- Cuối cùng: với tầm tiền này thì e cảm thấy lựa chọn FE là hợp lý và .......................................... thông minh các cụ nhỉ:-h
Suỵt, nói nhỏ thôi cụ ơi...

Trong này lắm Fan cuồng nhà Toyota lắm, họ nghe thấy lại bổ cho cụ vài búa thì đau lắm.

etisalat

Xe tải
@FEAT: kụ cho em hỏi độ động cơ Diesel Tuning thì có gì hay sau 1 năm kụ đã độ để bọn em mở rộng tầm mắt với nhé. Lắp thêm chip vào như thế chắc ko ảnh hưởng gì đến động cơ và hệ thống điều khiển của nó đúng không ạ? Em thấy quảng cáo thì bảo có 3 tác dụng lớn: increased power (up to 30 %), increase in torque (up to 20 %), fuel savings (up to 1.5 l / 100 km less), kụ có thấy đúng như vậy không? Kụ đang dùng RaceChip hay RaceChip Pro thế?
Kụ chủ tịch FEAT chưa trả lời em câu này à?

yamaha-x8

Xe tăng
làm đôi pha 175 giống của anh đi, rất ít dùng, vì dùng chỉ cần ...1 tý. Radio bác bắt tần số nào, đừng nói 91Khz nhé
, kể cả tần số kênh ca nhạc FM của "Hanoi" phát, cái bôi đậm nó trả lời về khu vực sóng tốt rồi đấy
- HNoi thì e hay nghe 91 KHz, đi xa e hay nghe 100 KHZ và đài AM ko biết bao nhiêu nữa
- Đối bóng của anh có đắt lắm ko, để e còn xin vợ, lắp ở đâu hả anh???
Suỵt, nói nhỏ thôi cụ ơi...

Trong này lắm Fan cuồng nhà Toyota lắm, họ nghe thấy lại bổ cho cụ vài búa thì đau lắm.
Ah, hôm tết e về Sơn La ăn tết cứ nói phét sắp đổi xe (sự thực e có tiền đâu mà đổi), ai hỏi thì e cứ nói phét chắc bán được 650 đến 680 tr, mấy hôm nay mấy ông trên đấy cứ gọi điện gạ mãi, lại còn bảo thích biển HN nữa, e có đùa các cụ đâu. a Quang ơi xe e có bán đc 680 tr ko anh???

etisalat

Xe tải
Câu này của kụ hay nhất. Em xin bổ sung thêm một câu hỏi nữa trong bộ Q/A

Q5: Tại sao bạn lại chọn RÉT?
A5: Vì tôi là người tiêu dùng thông thái!

- đúng vậy không các kụ?

Thi thoảng cũng phải thẩm du tinh thần tẹo cho nó khỏe người các kụ nhỉ :-bd

FordEverest2007

Xe buýt
- HNoi thì e hay nghe 91 KHz, đi xa e hay nghe 100 KHZ và đài AM ko biết bao nhiêu nữa
- Đối bóng của anh có đắt lắm ko, để e còn xin vợ, lắp ở đâu hả anh???
Ah, hôm tết e về Sơn La ăn tết cứ nói phét sắp đổi xe (sự thực e có tiền đâu mà đổi), ai hỏi thì e cứ nói phét chắc bán được 650 đến 680 tr, mấy hôm nay mấy ông trên đấy cứ gọi điện gạ mãi, lại còn bảo thích biển HN nữa, e có đùa các cụ đâu. a Quang ơi xe e có bán đc 680 tr ko anh???
Xe em nghe radio bắt sóng cũng hơi kém.
Nhà bác về Sơn La ăn tết à. Em cũng về trên đó ăn tết, tiếc quá không biết bác cũng trên đó.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Vâng, ko hỏi sợ bác chủ tịch bảo ko nhiệt tình:
- E thắc mắc tý là Radio (FM, AM) xe của e đi ra khỏi HN là bắt rất yếu, kêu xoèn xoẹt đau cả tai. Ko hiểu xe của e hay họ nhà FE đều thế?
Ra khỏi HN cụ để FM = 101Mhz, tương đương với AM = 675Mhz! Hoặc em để chế độ dò tự động (Scan) ở tỉnh nào bắt sóng tỉnh đó!

Cảnh sát G.T

Xe điện
- E dự tính thay đôi bóng vì bị xe đối diện chiếu vào chói mắt nên tính lắp đôi nào mà chiếu lại họ bị thua, phải dưng xe lại mới thấy sướng (e ghét ai đi trời tối, đặc biệt trong phố mà giương đèn lên lắm, nhiều lúc cậy xe to chỉ muốn ủi cho phát).
Em tự nâng pha lên 1 chút rồi! Ánh sáng cải thiện hẳn cụ ợ! Bọn Ford nó để pha, cos hơi thấp! Em thấy hình như xe nào cũng như vậy! Ngoài ra em lắp thêm đôi đèn vàng (chỉnh lên xuống bằng cơm)!

Em bắt bộ giá bắt đèn (gia công thêm) vào 2 đầu sát xi!

Ban đêm nó như này:

Nhìn ngược chiều cũng tức mắt ra phết! Dùng cơm chỉnh ngóc lên 1 chút chắc đú được với mấy ông Bi-xenox! :))

yamaha-x8

Xe tăng
Nhà bác về Sơn La ăn tết à. Em cũng về trên đó ăn tết, tiếc quá không biết bác cũng trên đó
Nhà e ở đầu tỉnh nên thi thoảng e hay té về chơi lăm, 9h đi 12 giờ kém ăn cơm là vừa, hihi

@ cụ CSGT: sao màu đèn lại chuyển sang vàng ah? có vẻ hắt rộng hơn đèn nguyên gốc cụ nhỉ, e phải thay bóng đèn thật nhỉ??? tự chuyển đèn Cos cao lên ntn hả cụ?

Ah, hôm đi thay dầu cậu thợ bảo xe bán năm 2011 là cắt bớt tấm chắn bùn dưới gầm xe các cụ nhé, e kiểm tra đúng là thế, có tấm đó đỡ bẩn gầm và máy các cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng