FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
EM đang định làm quả bi xenon cụ ấy báo giá tổng thiệt hại cỡ 10 củ.
Có lẽ em thay mắt cho em nó trước
Cụ làm chuột bạch đê! Hôm nào đi ọp cho anh em học hỏi nhé! Nhưng em nghe nói FE không độ được bi thì phải!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em mới mua của cụ Nam Vũ đôi đèn sương mù (đèn vàng)! Em đã vào hãng đặt thêm cái công tắc bật tắt điều hoà (sau) để làm công tắc đèn cho đỡ phải khoan, đục! Hôm nào xong em pót ảnh lên cho các cụ chém nhé!

gl1600

Xe điện
Chắc là cụ muốn sáng riêng chứ Bên cụ namvu có cách đấu ăn theo công tắc đèn gầm cụ ạ.Bật đèn gầm sáng cả đèn lắp theo luôn, đỡ phải đục đẽo. Xe em FF50 cũng làm thế

FE09

Xe buýt

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chắc là cụ muốn sáng riêng chứ Bên cụ namvu có cách đấu ăn theo công tắc đèn gầm cụ ạ.Bật đèn gầm sáng cả đèn lắp theo luôn, đỡ phải đục đẽo. Xe em FF50 cũng làm thế
Đèn gầm em thường xuyên bật cùng đèn pha, cos. Lúc nào đi trời mưa, sương mù mới dùng đến đèn vàng, do đó em muốn đấu riêng. Muốn không phải đục, khoét dùng cái công tắc điều hòa đặt vào ô chờ là chuẩn luôn!

vôlangday

Xe tăng
em thấy Everest chẳng cần độ thêm gì cả, vì có độ thêm thì cũng làm rối mắt thôi ! để nguyên bản thấy đẹp nhất, cùng lắm thì làm thêm tý âm thanh- hình ảnh xịn là Ok !

Cayenpro

Xe tải
các cụ cho e rõ về vụ độ đèn đi, e cũng thích quả này và đèn báo rẽ. e đang chạy e Fe2010, ah mà các cụ thấy có nên lắp cụp gương điện ko nhỉ. Hôm nọ e hỏi trên nguyễn công trứ đòi 4 củ

Cảnh sát G.T

Xe điện
em thấy Everest chẳng cần độ thêm gì cả, vì có độ thêm thì cũng làm rối mắt thôi ! để nguyên bản thấy đẹp nhất, cùng lắm thì làm thêm tý âm thanh- hình ảnh xịn là Ok !
Em xin bổ sung thêm "Độ trong khuôn khổ" vẫn đẹp bác ạ. Ví dụ:
- Ốp sườn (chống đá bắn lên phần dưới cánh cửa)
- Ốp bậc lên xuống
- Bổ sung đôi loa Treb 2 bên cánh cửa (loại xe 2 cầu có sẵn)

Những thứ này ở 1 số xe đã có sẵn, không phải là mình thay đổi thiết kế của nhà SX. Em không hiểu sao đời 2010 nhà SX lại bỏ những chi tiết này đi, mua ngoài chắc không bao giờ có. 1 chú Sêu thừa bộ này (có thể là ăn bớt của khách hàng trước) đã để lại cho em với giá 2,5củ!

4 tấm ốp bậc lên xuống:

4 tấm ốp sườn:

Nhìn tổng thể:

Cayenpro

Xe tải
Em xin bổ sung thêm "Độ trong khuôn khổ" vẫn đẹp bác ạ. Ví dụ:
- Ốp sườn (chống đá bắn lên phần dưới cánh cửa)
- Ốp bậc lên xuống
- Bổ sung đôi loa Treb 2 bên cánh cửa (loại xe 2 cầu có sẵn)

Những thứ này ở 1 số xe đã có sẵn, không phải là mình thay đổi thiết kế của nhà SX. Em không hiểu sao đời 2010 nhà SX lại bỏ những chi tiết này đi, mua ngoài chắc không bao giờ có. 1 chú Sêu thừa bộ này (có thể là ăn bớt của khách hàng trước) đã để lại cho em với giá 2,5củ!

4 tấm ốp bậc lên xuống:
cái này xe vẫn có, nhưng lại theo chương trình khuyến mại. Mất đi phần lớn do mấy chú sale thôi nhìn bộ lazang của bác thích quá

Cảnh sát G.T

Xe điện
cái này xe vẫn có, nhưng lại theo chương trình khuyến mại. Mất đi phần lớn do mấy chú sale thôi nhìn bộ lazang của bác thích quá
Nhưng những xe xuất xưởng từ giữa năm 2010 trở đi không còn những thứ này nữa! Em mua tháng 1/2011 may lại gặp chú sêu ăn bớt! :))

FordEverest2007

Xe buýt
các cụ cho e rõ về vụ độ đèn đi, e cũng thích quả này và đèn báo rẽ. e đang chạy e Fe2010, ah mà các cụ thấy có nên lắp cụp gương điện ko nhỉ. Hôm nọ e hỏi trên nguyễn công trứ đòi 4 củ
Em lắp rồi. 4 củ thì chát quá cụ ơi. 2 củ thôi. E làm ở Láng Hạ là 1,8 củ. Mấy hôm sau lên chợ giời hỏi bọn ở đấy nó bảo 1,2 củ :((
Cụ đấu luôn vào ổ khóa điện ấy và kèm theo 1 công tắc riêng nữa để sử dụng trong trường hợp đang đi vào ngõ nhỏ mà cần cụp gương thì ấn luôn. Theo em là nên lắp cụp gương này, tiện lắm
Công tắc thì em lắp chỗ này

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Bây h mới biết bác Hưng lắp Cụp xòe cho Ev nhé, xe em kh lắp mà vẫn mất gương, nó mà biết lắp cụp xòe là nó rình đấy.....hôm nào em rình

mà hôm nay em đọc mới biết 2010 không kèm cái bậc lên xuống đấy, đúng là bất tiện vì xe cao thế mà khg có lại phải lắp thêm.

còn cái miếng inox ở thành chỗ bậc lên xuống em mua 500k/bộ có cả đèn sáng chữ Eve thì phải +>>> nên em đấu luôn bóng LED dải dưới 4 cánh cửa , khi mở cửa là sáng dứoi thành cửa xe, vừa sáng chữ Eve bứoc lên, khi bước xuống mở cửa vừa báo hiệu cho xe khác, vừa nhìn rõ nếu có nước hoặc mứt chó....đại loại là cũng được

Đúng là Eve khi lấy về chỉ cần thêm tý tẹo âm thanh + ánh sáng (xa ) , cầu kỳ thêm thì lót cách âm 4 cánh + tý tẹo trang trí...vậy là cứ thế.===LÀNH các bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

Cayenpro

Xe tải
Em lắp rồi. 4 củ thì chát quá cụ ơi. 2 củ thôi. E làm ở Láng Hạ là 1,8 củ. Mấy hôm sau lên chợ giời hỏi bọn ở đấy nó bảo 1,2 củ :((
Cụ đấu luôn vào ổ khóa điện ấy và kèm theo 1 công tắc riêng nữa để sử dụng trong trường hợp đang đi vào ngõ nhỏ mà cần cụp gương thì ấn luôn. Theo em là nên lắp cụp gương này, tiện lắm
Công tắc thì em lắp chỗ này
sao lại có 2 công tắc thế hả cụ, cái nào sử dụng cho gương vậy

FordEverest2007

Xe buýt
sao lại có 2 công tắc thế hả cụ, cái nào sử dụng cho gương vậy
Cái có chữ on/off là e dùng cụp và mở gương, còn cái bên cạnh e dùng cho còi cụ ah. Đi trong phố e dùng còi nguyên bản thep xe, ra đường trường e dùng còi sên
Cái bác Quang FEAT nói là cái này phải không ah

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
đúng đấy bác Hưng, trứoc chỉ nhớ bác lắp miếng Inox này, k nhớ bác lắp cụp xòe gương đấy.

à mà cái gương của em hôm bị mất, lắp lại nó còn chẳng chịu điều khiển, em đoán khi bị cắt nó gây chập, đứt cầu chì khiển gương nhưng ....lòng Ev chỉnh ít quá nên em toàn thò tay ra ngoài nếu cần thôi

@ALL: Bây giờ em mới phát hiện ra là thớt "bàn về kỹ thuật FE+Ranger" ae chịu khó vào trao đổi, chứ thớt chi hội nhiều khi mỗi "CHÉM GIÓ" + "Rủ nhau ỌP" làm thua bên này đấy, mà em nghĩ trao đổi KT nhiều cho nó xôm, chi hội thì năm làm 1 vài cái là đc òi, nhưng "Tất niên" thì cố gắng đông đủ cho ae biết nhau nhá

Trạng thái
Thớt đang đóng