FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

nghiathang

Xe tăng
@all: Em mới độ thêm cái tự động khóa cửa khi đạp phanh, thấy cũng ổn các cụ ạ, đi có trẻ con yên tâm hơn và đỡ lo bị lấy trộm đồ ở phía sau.
Cụ làm cái này bao nhiêu và ở đâu thế.

yamaha-x8

Xe tăng
@all: Em mới độ thêm cái tự động khóa cửa khi đạp phanh, thấy cũng ổn các cụ ạ, đi có trẻ con yên tâm hơn và đỡ lo bị lấy trộm đồ ở phía sau.
E cũng hóng cái này

FordEverest2007

Xe buýt
@FE2007: Nếu cụ cho gấu tập xe FE thì đừng vào đại lý vội, chờ một thời gian nữa làm nốt bậc lên xuống bên kia một thể :)).
@all: kể ra nhìn chị em đi FE cũng ấn tượng đấy các cụ nhể (em chưa nhìn thấy lần nào). Hôm trước cứ tưởng mợ 3L đi FE đang định mon men làm quen, thì mợ ấy lại bảo mợ ấy đi Yaris, chán quá.
Gấu nhà e vừa thi lấy bằng xong. E đang bổ túc cho gấu

Cảnh sát G.T

Xe điện
Có nhà k mà ới, hay ở QN.
Cuối tháng này mình định đi Vân Đồn, Quan Lạn. Tình hình có được k Cảnh??
Em đã đến đó bao giờ đâu! Chỉ loanh quanh vào đến Vân Đồn ăn đồ biển thôi! Cụ vào thớt của hội Ếch xem vụ đi Vân Đồn-Quan Lạn vừa rồi xem sao!

Bác CẢNH để chỗ đấy thì khi đi đường xóc sẽ bị kêu đấy. Em thì em để ở cửa sau, cho vào cái túi lưới ấy
Túi lưới em bận để cái này rồi: ;));))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em vẫn khoái sự nguyên bản hơn! Vợ 2 trước của em chỉ cần xe lăn bánh quá 10Km/h là chốt cửa sập lại! Chuyển sang Everest không có tính năng đấy nhưng em tạo được thói quen chốt cửa bằng cơm rồi! Đi 1 đoạn em lại thò tay bấm 1 phát.
Độ linh tinh vào em sợ đang đỗ ở đâu đó chốt cửa tự động bật lên thì chít! :)) :)) Thợ và đồ của Vịt, Tung Của em không tin tưởng lắm!

ZAD Viet

Xe điện
Có cụ vừa nhắn cho em là cái vụ em đang định chuột bạch là k nên, bên hội escap dính òi, em lại phải nghĩ.
hay em chỉ làm quả phun sơn cho 4 cái lốp thôi, như bác FEAT bẩu + thêm phun trần nữa.
Chứ đi mưa to em chả nghe thấy radio trong xe luôn.
Còn cái vụ trải sàn bằng cao su thì em nghĩ đã gỡ ra làm sàn da ,tiện thì em làm luôn.
Giờ lại ngâm cứu đã.

FordEverest2007

Xe buýt

ZAD Viet

Xe điện
à quên mất, hôm vừa rồi em vào BVC đấu giá mấy món, nhưng được mỗi cái máy khử mùi, em dung thấy cũng ổn hơn trước, trước k có nó, xe em đủ các mùi tạp phí lù, F1 kêu quá, bảo đi 2b đi học chư k đi 4b. Nhưng mấy hôm nay hết kêu rồi.
Cụ nào bị như em thì nên dùng cái máy khử mùi này

FE09

Xe buýt
500 K chỗ cụ Trunggia ở 86c Võ Thị Sáu cụ ạ, món này là đặc sản của cụ ý đấy.

@cụ Cảnh: Box này có vẻ cũng đầy rồi, cụ quen với các mod/min xin được một thớt riêng cho chi hội FE thì hay quá, trong đó ta mở một số thớt nhỏ để bàn và chia sẻ kinh nghiệm chuyên đề về FE

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
À cụ ơi! Cái vụ RC cụ tìm được điểm ngọt cho em nó chưa?
Xe em cháy 1 bóng đèn gầm rồi các cụ ơi! Sao nhanh thế nhỉ, em mới bật có 2 lần.
Fo huyền có bảo hành cái này k các cụ nhỉ.
Hay cho nó thành đôi xenon cho bền các cụ nhỉ?? :D

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
à quên mất, hôm vừa rồi em vào BVC đấu giá mấy món, nhưng được mỗi cái máy khử mùi, em dung thấy cũng ổn hơn trước, trước k có nó, xe em đủ các mùi tạp phí lù, F1 kêu quá, bảo đi 2b đi học chư k đi 4b. Nhưng mấy hôm nay hết kêu rồi.
Cụ nào bị như em thì nên dùng cái máy khử mùi này
Dùng cái khử mùi cũng hay phết. Em đang dùng một cái của lifepro khử mùi bằng ozon để trên taplo thấy cũng ổn. Còn vụ bóng đèn gầm, chắc cụ để dành cho mới nên mới nhanh cháy thế, em chỉ dùng khi đi đường trường, hơn năm nay rồi chưa thấy làm sao.

Chỉnh sửa cuối:

kin_ha

Xe tăng
À cụ ơi! Cái vụ RC cụ tìm được điểm ngọt cho em nó chưa?
Xe em cháy 1 bóng đèn gầm rồi các cụ ơi! Sao nhanh thế nhỉ, em mới bật có 2 lần.
Fo huyền có bảo hành cái này k các cụ nhỉ.
Hay cho nó thành đôi xenon cho bền các cụ nhỉ?? :D
làm đôi compac, sáng lắm a ah

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đèn gầm em cũng dùng liên tục, cứ khi nào bật pha là đèn gầm sáng! Mà từ khi mua xe em chạy đường dài ban đêm rất nhiều! Giờ vẫn ngon. :-??:-??
Chỉ có đôi đèn sương mù, từ ngày lắp vào đến giờ chỉ dùng được vài giờ là cùng, hỏng liên tục! :-<:-< Bóng thì không cháy nhưng toàn bị chập do cách đấu điện, đấu đi đấu lại mấy lần rồi vẫn vậy! Em bỏ rồi, ếch chơi nữa, dùng đèn theo xe là đủ! *-:)*-:)

Chỉnh sửa cuối:

kin_ha

Xe tăng
Đèn gầm em cũng dùng liên tục, cứ khi nào bật pha là đèn gầm sáng! Mà từ khi mua xe em chạy đường dài ban đêm rất nhiều! Giờ vẫn ngon. :-??:-??
Chỉ có đôi đèn sương mù, từ ngày lắp vào đến giờ chỉ dùng được vài giờ là cùng, hỏng liên tục! :-<:-< Bóng thì không cháy nhưng toàn bị chập do cách đấu điện, đấu đi đấu lại mấy lần rồi vẫn vậy! Em bỏ rồi, ếch chơi nữa, dùng đèn theo xe là đủ! *-:)*-:)
bóng của bác chán nhở , cháy liên tục :D:D

ZAD Viet

Xe điện
KiLL ơi! Mai a đến thử Ford Capital thay dầu, chú qquen ai làm VIP bên đấy thì nhắn là làm cho anh ngon lành cành đào vào nhé.
K lại như Ford Lờ bờ làm cho Cảnh Sát GT là anh cho lên báo luôn đấy. :D
Đi đâu chưa về HN à?
À nếu thay bóng compact thì thay ở đâu KILL ha??
Cái bóng đèn gầm của em nó cháy theo kiểu bị nổ các cụ ạ.
Nó nổ, rồi ám cả khói trên mặt kính cơ.

ZAD Viet

Xe điện
Bóng thì không cháy! Chỉ đứt cầu chì+Rơle thôi! :-??
Thế thì làm cái cầu chỉ to lên.
Mà cầu chì trên xe ấy à???
Thế thì cũng không được nhỉ. Vì cái đèn đấy lại ít dùng.
THôi để cho nóa hoành tráng, chả cần bật.

Trạng thái
Thớt đang đóng