Ford Everest & Ranger: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 8)

MinhHang0410

Xe buýt
Xe em cái ống cao su ở đầu tubo bị rách, hỏi 1 ông anh bảo ở hãng báo giá 3 triệu, hic. có cụ nào biết ở đâu bán cái ống này giá hạt dẻ không ạ?

Trang Loan

Đi bộ
cụ muốn chơi xe cũ hay xe mới thế? cụ call e theo sđt 0904533882 nhé !

Trang Loan

Đi bộ
mấy ông anh phòng em biết nhiều cơ sở ngoài hãng, mà giá hạt giẻ lắm 1 cụ có nhu cầu thì call e (0904533882), e hỏi giúp nhé ! ^^

Trang Loan

Đi bộ
cái chủ đề này e ko kham đc ạ ^^

vietphatphutung

Xe hơi
có cụ nào thấy hứng thú với món này không ạ

hàng nhà cháu mới về có full đồ các cụ ạ
cụ mợ nào quan tâm thì ới nhà cháu.nhà cháu sẵn sàng phục vụ cụ/mợ ạ
tham khảo thêm tại http://dochoiotovietphat.vn/

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện

Chào các Bác, Mình đang đi FE 2009 AT, hôm qua lọ mọ tháo nằp mủ trên lóc máy ra thì phát hiện chỗ ống nối như hình bị rỉ dầu. chạy qua gara gần nhà làm nhưng không hết, hỏi thì gara nó bảo là bị rỉ ngay chỗ ống dẫn dầu đờ tuA. các bác cho mình hỏi như thế có nguy hiểm gì không, và khắc phục nó thế nào? thanks!
Nó là bình thường, nếu là đường dầu hồi bác thay đi (vì k có hình nên em đoán thế) giá khoảng 800k. Của FE nó làm mấy cái đầu bằng nhựa, lại ở trên nắp máy nên dễ bị lão hoá vì nhiệt.

Căng văn hải

Xe đạp
Xe em lốp có vết rách thế này, gai thì còn dầy lắm, chỗ bị rách k bị chửa nhưng mà sâu khoảng 2mm dài khoảng 10cm
Các cụ xem giúp e xử lý thế nào với, liệu có phải thay lốp k, nếu thay thì thay 1 quả hay 1 đôi, giá thế nào các cụ nhỉ??
@@Híc. Cái đt k tải ảnh lên đc
P/S: E up mãi k được ảnh. Các cụ xem ở đây và giúp e với nhóe!
https://flic.kr/p/uz4WkE
:((:((:((

Chỉnh sửa cuối:

xedap09

Đi bộ
Nó là bình thường, nếu là đường dầu hồi bác thay đi (vì k có hình nên em đoán thế) giá khoảng 800k. Của FE nó làm mấy cái đầu bằng nhựa, lại ở trên nắp máy nên dễ bị lão hoá vì nhiệt.
hình này rõ hơn nè bác, bác xem có đúng như thế không giúp em với.

Căng văn hải

Xe đạp
EM cũng up mãi k được. Di chuột đến cái ảnh e thấy có title "Bạn không được dùng chức năng này". Hay em đi "xe đạp" nên OF k cho up ảnh nhỉ. Có khi phải đi đọc lại cái nội quy cũng nên.

hatdecuoi

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi xe FE đời 2014 MT thì bao lâu phải thay curoa cam ạ, và khi thay thì thay cả bộ hay thay mỗi dây thôi. Các cụ có biết chỗ nào ngon bổ rẻ thì chỉ cho em với.

FE09

Xe buýt
Xe em lốp có vết rách thế này, gai thì còn dầy lắm, chỗ bị rách k bị chửa nhưng mà sâu khoảng 2mm dài khoảng 10cm
Các cụ xem giúp e xử lý thế nào với, liệu có phải thay lốp k, nếu thay thì thay 1 quả hay 1 đôi, giá thế nào các cụ nhỉ??
@@Híc. Cái đt k tải ảnh lên đc
P/S: E up mãi k được ảnh. Các cụ xem ở đây và giúp e với nhóe!
https://flic.kr/p/uz4WkE
:((:((:((
Trông ghê quá, thay cho lành, lốp của cụ còn khá mới, thay 1 chiếc cũng đc, thay cả đôi thì tốt hơn, chiếc kia làm sơ cua. Em thay lốp Brid như theo xe là 4 tr/quả

LoveFun

Xe điện
Các cụ cho e hỏi xe FE đời 2014 MT thì bao lâu phải thay curoa cam ạ, và khi thay thì thay cả bộ hay thay mỗi dây thôi. Các cụ có biết chỗ nào ngon bổ rẻ thì chỉ cho em với.
Nhà sản xuất khuyến cáo là 10 vạn, tuy nhiên bác cứ kiểm tra nếu dây nó kém thì thay dây thôi, khi kiểm tra nhớ kiểm tra bi tỳ, nếu kém thì thay chứ vào hãng chúng nó kê cho cái list gần hết trang A4 đấy ạ. Dây cam em nghĩ nên mua trong hãng cho an tâm, các dây kia ra chợ Trời cũng được. Chất lượng dây trong hãng nó khác với dây ngoài đấy ạ

Căng văn hải

Xe đạp
Cụ ơi, e định thay 2 quả brid mới, 2 quả sau vẫn để 2 lốp deestone cũ có được k?
Cụ biết chỗ nào thay lốp rẻ không ạ?

vietphatphutung

Xe hơi
Cụ ơi, e định thay 2 quả brid mới, 2 quả sau vẫn để 2 lốp deestone cũ có được k?
Cụ biết chỗ nào thay lốp rẻ không ạ?
cụ ạ,bên nhà cháu có lốp chống đinh ụ nhé.nếu có thời gian cụ qua nhà cháu ngó nghiêng xem thế nào ạ

FE09

Xe buýt
Nhà sản xuất khuyến cáo là 10 vạn, tuy nhiên bác cứ kiểm tra nếu dây nó kém thì thay dây thôi, khi kiểm tra nhớ kiểm tra bi tỳ, nếu kém thì thay chứ vào hãng chúng nó kê cho cái list gần hết trang A4 đấy ạ. Dây cam em nghĩ nên mua trong hãng cho an tâm, các dây kia ra chợ Trời cũng được. Chất lượng dây trong hãng nó khác với dây ngoài đấy ạ
Dây kém có hiện tượng gì ko bác Love? Xe em chưa thay lần nào, sợ một ngày đẹp trời nó toi bất chợt

leanhduc1707

Xe tăng
Dây kém có hiện tượng gì ko bác Love? Xe em chưa thay lần nào, sợ một ngày đẹp trời nó toi bất chợt
Dây cam kém cụ nghe tiếng máy chẳng có gì khác đâu ah, phải tháo ra kiểm tra bằng mắt mới biết. Chẳng cần đến ngày đẹp trời đâu. Cứ tầm 11, 12 vạn là nó đứt bất kể lúc nào. Nói là đứt nhưng ít khi nó đứt đôi cái dây ra lắm, đa phần nó chỉ đứt (gẫy) những răng trên dây thôi. Nó mà đứt thì kéo theo nhiều phiền toái lắm. Kinh nghiệm xương máu cứ cố quá thành quá cố của e đấy ah. E thay dây cam ở hà thành chưa đến 1 củ thì phải, làm 30p xong

Chỉnh sửa cuối:

leanhduc1707

Xe tăng

Chào các Bác, Mình đang đi FE 2009 AT, hôm qua lọ mọ tháo nằp mủ trên lóc máy ra thì phát hiện chỗ ống nối như hình bị rỉ dầu. chạy qua gara gần nhà làm nhưng không hết, hỏi thì gara nó bảo là bị rỉ ngay chỗ ống dẫn dầu đờ tuA. các bác cho mình hỏi như thế có nguy hiểm gì không, và khắc phục nó thế nào? thanks!
Xe e cũng bị nhưng bị thấm ở thân kim phun. E cũng chưa làm lại. Đương nhiên thấm nhiên liệu ra ngoài là nguy hiểm, nguy cơ cháy rất cao nhất là trong thời tiết nắng nóng như tn. Có đk cụ nên cho vào hãng làm luôn cho lành. Trước e hay làm mấy ford khu tt hn nhưng thợ thuyền không ổn nên e chuyển xuồng ford hà thành làm tương đối ok, chắc ở xa nên làm giữ khách

FE09

Xe buýt
Dây cam kém cụ nghe tiếng máy chẳng có gì khác đâu ah, phải tháo ra kiểm tra bằng mắt mới biết. Chẳng cần đến ngày đẹp trời đâu. Cứ tầm 11, 12 vạn là nó đứt bất kể lúc nào. Nói là đứt nhưng ít khi nó đứt đôi cái dây ra lắm, đa phần nó chỉ đứt (gẫy) những răng trên dây thôi. Nó mà đứt thì kéo theo nhiều phiền toái lắm. Kinh nghiệm xương máu cứ cố quá thành quá cố của e đấy ah. E thay dây cam ở hà thành chưa đến 1 củ thì phải, làm 30p xong
Thanks cụ đã cung cấp thông tin đầy đủ, thế thì cứ tầm 10 vạn tháo ra thay cho yên tâm

hatdecuoi

Xe buýt
Nhưng cụ cho e hỏi là khi thay thì thay nhưng dây nào, rồi có cần thiết phải thay các bộ đi kèm ko (vd như bộ bi tỳ...) . Nếu đưa ra ngoài thì thay ở đâu và chỗ nào làm chuẩn ạ.