FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

njn1888

Xe tải
Chào các cụ. E cũng vừa lấy WT 2.2. Đang định đi dán kính và bọc da sàn xe chứ sàn nỉ nhìn bẩn bẩn và dễ ám mùi. Có gì độ đẽo hay hay cho Ranger các cụ bảo em với
cụ qua em dán kính hàng nextco của hàn quóc bảo hành 5 năm.Trải sàn nhà em đủ màu theo nội thất ak
Ranger thì độ đèn và mặt ca lăng,bo viền lôp
Em có tý hình ảnh cụ tham khảo

SongHQS

Xe tải
Ngó nghiêng hóng tí, các bác đừng chấp nhá!

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com
Các cụ làm quả thảm trải sàn thiết kế theo xe của bên em nhé. Làm cho nội thất của các cụ lung linh luôn.

anh_cp

Xe hơi
Chào các cụ, cháu đang cần tìm 1 lazang Ford Everest 2007 cụ nào có ới cháu với ạ

nhatrekhongbo

Xe tải
chính xác là chưa có TDCi cụ ạ, nhưng nghe cụ nói giá đấy vẫn ngon thì em cũng mừng phần nào. \:D/
Chúc mừng cụ có vợ đẹp. Nhưng em nhà cháu đăng ký 09/2007 mà bây giờ gần 19 vạn cụ ợ

escapes

Xe buýt
Em moi lại cái này lên, Cụ Cảnh Sát GT và các cụ khác cho em hỏi phát, người nhà em đang quan tâm đến FE 4x4 MT và 4x2 AT, cung đường là HN-HCM hoặc HN-Cao Bằng, xin cụ và các cụ khác cho đôi dòng chia sẻ nên lấy loại nào. Em cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

tuyenkk

Xe tải
Em ở Bắc Giang. Fe 2005 xin chào các cụ

VinhCivic

Xe tăng
xe em dạo này hay có tiếng hú các cụ bắt bệnh hộ em phát.
Đang đi nếu giảm, buông chân ga là có tiếng hú u u rất rõ...tiếng hú u u vả khi xe đã về mo chạy theo quán tính...vậy là sao các cụ???
có khi nào từ lốp không nhỉ??? vì em mới thay đôi lốp trước, có rãnh hơi to.
Còn nếu là côn thì khi về mo nó có cũng kêu thế à???

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
xe em dạo này hay có tiếng hú các cụ bắt bệnh hộ em phát.
Đang đi nếu giảm, buông chân ga là có tiếng hú u u rất rõ...tiếng hú u u vả khi xe đã về mo chạy theo quán tính...vậy là sao các cụ???
có khi nào từ lốp không nhỉ??? vì em mới thay đôi lốp trước, có rãnh hơi to.
Còn nếu là côn thì khi về mo nó có cũng kêu thế à???
Tiếng hú của cụ chắc chắn từ hệ thống lốp trước rồi!
Cụ cân bằng động cả 4 bánh chắc sẽ hết! Còn không thì có thể là do bi moay ơ, đĩa phanh vênh!

VinhCivic

Xe tăng
Cụ cân bằng động cả 4 bánh chắc sẽ hết! Còn không thì có thể là do bi moay ơ, đĩa phanh vênh!
cho em hỏi thêm 1 câu:
nếu xảy ra từ lốp thì sao lúc chạy ga đều đều tốc độ 80-90 nó không kêu? chỉ khi buông chân ga nó mới kêu. kể cả khi đi số 3, 4 ở tốc độ 50-60 nếu vẫn đều ga thì nó không kêu. chỉ khi buông ga nó mới kêu.
ĐÚng là xe em chạy giờ hơi lạng tay lái sang bên phụ. chắc em phải vào hãng phát.

Tuanhang9193

Xe buýt
Cụ Cảnh ơi ! Xe em mt 2008 tự nhiên hôm nay ( xe ko sử dụng từ 28 tết đến mùng 6 ) nổ máy vào số như bình thường (số lùi thì đèn lùi và camera lùi vẫn hiển thị lùi ) nhưng xe ko di chuyển , cả tiến cả lùi đều ko di chuyển dc (xe em đã hạ hết kịch phanh tay) ! Tắt máy đi bật lại mấy lần , cứ cố vào số nhiều lần thì bỗng kêu "khực" 1 tiếng to thì xe lại đi lùi và tiến như bình thường ! Cụ cho em hỏi liệu xe em bị j ko ạ (cách đây khoảng 2 tháng cũng bị như thế 1 lần ) thank cụ chỉ bảo

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ Cảnh ơi ! Xe em mt 2008 tự nhiên hôm nay ( xe ko sử dụng từ 28 tết đến mùng 6 ) nổ máy vào số như bình thường (số lùi thì đèn lùi và camera lùi vẫn hiển thị lùi ) nhưng xe ko di chuyển , cả tiến cả lùi đều ko di chuyển dc (em đã hạ phanh tay) ! Tắt máy đi bật lại mấy lần , cứ cố vào số nhiều lần thì bỗng kêu "khực" 1 tiếng to thì xe lại đi lùi như bình thường ! Cụ cho em hỏi liệu xe em bị j ko ạ (cách đây khoảng 2 tháng cũng bị như thế 1 lần ) thank cụ chỉ bảo
Trước khi nghỉ tết cụ rửa xe rồi cất vào ga ra luôn đúng không! Bệnh kinh niên của xe phanh đùm (phanh tang trống bánh sau) rồi!
Cách chữa tốt nhất là thường xuyên vệ sinh phanh, nếu để lâu mạt phanh-bụi đầy ở trong hốc, gặp nước khác gì xi măng đông kết! Còn không thì sau khi rửa xe cụ chịu khó chạy vài km (cho nước ra hết khỏi hốc phanh) rồi hẵng cất xe!

Cảnh sát G.T

Xe điện
cho em hỏi thêm 1 câu:
nếu xảy ra từ lốp thì sao lúc chạy ga đều đều tốc độ 80-90 nó không kêu? chỉ khi buông chân ga nó mới kêu. kể cả khi đi số 3, 4 ở tốc độ 50-60 nếu vẫn đều ga thì nó không kêu. chỉ khi buông ga nó mới kêu.
ĐÚng là xe em chạy giờ hơi lạng tay lái sang bên phụ. chắc em phải vào hãng phát.
Lúc cụ chạy thì tiếng hát át tiếng bom rồi thì sao nghe thấy gì ợ! :D Vả lại, xe FE cầu sau chủ động, khi ga lên thì bánh trước chịu cả lực đẩy của bánh sau nên có thể những vị trí có thể bị lệch như bề mặt lốp-đĩa phanh-bi moay ơ bị ép lại! Còn lúc buông ga thì bánh trước lăn theo quán tính thôi, lúc bấy giờ tiếng hú mới rõ rệt!
À mà xe cụ số AT hay MT? 4x2 hay 4x4?

Tuanhang9193

Xe buýt
Trước khi nghỉ tết cụ rửa xe rồi cất vào ga ra luôn đúng không! Bệnh kinh niên của xe phanh đùm (phanh tang trống bánh sau) rồi!
Cách chữa tốt nhất là thường xuyên vệ sinh phanh, nếu để lâu mạt phanh-bụi đầy ở trong hốc, gặp nước khác gì xi măng đông kết! Còn không thì sau khi rửa xe cụ chịu khó chạy vài km (cho nước ra hết khỏi hốc phanh) rồi hẵng cất xe!
Em lạy cụ Cảnh ! Cụ bắt mạch như thần , hôm 28 em tự rửa xe ở nhà ! Cụ đúng là thánh của dòng Everest với Ranger ! Nghe cụ nói em yên tâm luôn ! Tạ ơn cụ ạ

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ Cảnh ơi cho em xin vào nhóm với ! Cụ lướt qua FB thì chấp nhận cho em với nhé :))
Trưởng nhóm là cụ Zad Viet đấy! Nick FB của cụ là gì để em nhắn cụ ấy ad nick cụ vào?

Em lạy cụ Cảnh ! Cụ bắt mạch như thần , hôm 28 em tự rửa xe ở nhà ! Cụ đúng là thánh của dòng Everest với Ranger ! Nghe cụ nói em yên tâm luôn ! Tạ ơn cụ ạ
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Trạng thái
Thớt đang đóng