FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

FE2012

Xe tải
Bên em mua 2 xe AT cách nhau khoảng 2 tháng. 1 cái ở TL ford có tay nắm cửa hậu nhưng không có toa treb. 1 cái mua ở ford Thủ đô có loa treb nhưng không có tay nắm cửa hậu :)
Em chỉnh lại 1 chút: đời trước 2011 chỉ xe 4x4 mới có loa treb. Từ 2011 trở về đây, xe nào cũng có 6 loa rồi, tuy nhiên bọn nó lại bớt chi tiết tay nắm phía trong của cánh cửa hậu!

NguyenMaiLinh

Xe tải
Em chỉnh lại 1 chút: đời trước 2011 chỉ xe 4x4 mới có loa treb. Từ 2011 trở về đây, xe nào cũng có 6 loa rồi, tuy nhiên bọn nó lại bớt chi tiết tay nắm phía trong của cánh cửa hậu!
Xe em 2010 AT không có loa tép cũng chẳng có tay nắm phía trong cánh cửa hậu :(.

VinhCivic

Xe tăng
***... lôm côm nhỉ...chẳng biết đằng nào mà lần...

Cảnh sát G.T

Xe điện
***... lôm côm nhỉ...chẳng biết đằng nào mà lần...
Sau em phải đặt mua 1 cái tay nắm cửa hậu trong hãng với giá 150.000đ!
Đúng là cái bọn pho huyền, mấy chi tiết nhỏ, giá cũng nhỏ như cái đó với loa treb chúng nó bớt làm léo gì chứ!

VinhCivic

Xe tăng
Sau em phải đặt mua 1 cái tay nắm cửa hậu trong hãng với giá 150.000đ!
Đúng là cái bọn pho huyền, mấy chi tiết nhỏ, giá cũng nhỏ như cái đó với loa treb chúng nó bớt làm léo gì chứ!
mà cái đôi loa treb đó giá bao nhiêu cụ cảnh? ở ngoài giá nhiêu không biết... có khi em cũng phải làm đôi.
Hôm qua có dịp ra gần chỗ ông em cụ bán tem xe, a lô mà chú ấy lại không có nhà... chán quá lại hẹn khi khác. Hỏi giá bao nhiêu chí ấy lại khong nói... bảo bác cứ ra đây ... chỗ anh M giới thiệu thì ok anh à...hôm nào lại phải ra phát nữa.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em muốn hỏi giá tốt nhất của ford everet limit là bao nhiêu hả các bác để em còn mua. Hãng báo 803 triệu nhưng có cụ chỉ mua tầm 785 tr. em nhờ các cụ tư vấn cho em với. Và cả con Ranger AT 2.2 báo em là 615tr. Số của em là 0912891002 email hoanptp@yahoo.com

bocubau

Xe tăng
Em muốn hỏi giá tốt nhất của ford everet limit là bao nhiêu hả các bác để em còn mua. Hãng báo 803 triệu nhưng có cụ chỉ mua tầm 785 tr. em nhờ các cụ tư vấn cho em với. Và cả con Ranger AT 2.2 báo em là 615tr. Số của em là 0912891002 email hoanptp@yahoo.com
769 cụ nhé. Cần số sale thì pm em... chiều em vừa cùng ông bạn độ xong start stop/smart key cho con EverAT 2011. Ngon vãi. Bộ này trước em đã độ cho Crv đi mấy tháng nay. Chuẩn. Khoái nhất nó thêm cho cả cái cấu hình: đạp phanh cái lock cửa, tắt máy unlock. Cái vụ Ever toàn phải dùng tay gạt lẫy khóa cửa chỗ người lái chuối vãi đã khắc phục.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenMaiLinh

Xe tải
769 cụ nhé. Cần số sale thì pm em... chiều em vừa cùng ông bạn độ xong start stop/smart key cho con EverAT 2011. Ngon vãi. Bộ này trước em đã độ cho Crv đi mấy tháng nay. Chuẩn. Khoái nhất nó thêm cho cả cái cấu hình: đạp phanh cái lock cửa, tắt máy unlock. Cái vụ Ever toàn phải dùng tay gạt lẫy khóa cửa chỗ người lái chuối vãi đã khắc phục.
Cụ phọt vái ảnh smatkey lên cho anh em chiêm ngưỡng với.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Vụ này nghe hấp dẫn nhề! Cụ cho anh em tí ri viu thì tốt!

kiensurveyor

Xe tăng
Bác cho tí hình minh họa với giá vụ smartkey đi, trường hợp muốn quay về stupid key có được không?
Vụ tớp phanh lock cửa, tắt máy unlock đồng chí Trunggià làm cho em hồi chế gương cụp, hình như chỉ đấu lại điện là được mà. Có cái dở là tiễn khách lúc còn nổ máy, nhiều người không biết cứ loay hoay mở cửa, mình lại phải thò tay gạt hoặc bấm phát unlock.

bocubau

Xe tăng
769 chắc 2013 các cụ ạ. Về smkey, bộ này dùng cực ổn. Em khi đi crv độ bộ alibaba 15 củ cả lắp đặt chỗ cụ Jingjong shop 96 Nguyễn Khang. Nhưng dùng không được như kỳ vọng. Có ông bạn làm nội thất giới thiệu bộ này. Chửi nó 1 trận là làm rồi mới bảo. Nó nói tìm hiểu 1 năm lắp thử ngon lành lên civic mới báo em. Thấy ok, em bỏ bộ 15 củ lắp bộ này 7.5 củ cho crv. Dùng ngon từ bấy đến nay và cực kỳ hài lòng. Cơ bản nó có: nút đề nổ start stop, 2 chìa smartkey có phôi chìa để đánh chìa cứng (như santafe ấy. Giấu trong thân của smart key, cần mở ngăn chứa đồ trong xe thì các cụ bấm phát là nó tòi ra). Tay nắm cửa có nút cảm biến. Ra khỏi xe 20s sau tự lock. Đến gần xe bấm vào cảm biến là mở ( cái này cực hay, vì bộ 15 củ em lắp và những bộ khssc em tìm hiểu cứ đến gần là mở, cực khó chịu khi mình k có nhu cầu mở)€. Đề nổ từ xa. Gọi xe. Báo động.
Bộ này của Khựa, nhưng dùng cực ổn định. Vốn dĩ nó sản xuất cho mấy con thông dụng của Honda, toyota... thì chỉ việc cắm giắc là xong. Tay nắm cũng y tay nắm cũ, thêm nút cảm biến mở cửa thôi. Nó còn cấp thêm chức nănh lên tất cả các kính tự động nếu xe khóa mà kính còn mở ( lắp cho anh ever không cấp đc cái này)
Với anh Ever này, cũng đơn giản vì chìa không từ. Chỉ cần cắt chìa dự phòng, cắm vào ổ khóa ( chống khóa cổ), lỗ cũ tra chìa khóa có miếng nhựa theo bộ lắp che đi. Tay nắm thì tháo ổ khóa, đưa cảm biến thay vào. Nút start stop khoan một lỗ lắp cạnh vô lăng dưới taplo. Thi công mất 3 giờ. Ảnh để nay mai rảnh em phọt hầu các cụ..
Undo lại cũng cực đơn giản. Tháo bỏ, lắp lại là xong ( trừ cái lỗ đã bị đục để gắn nút start.... nhưng đã dùng nó rồi, chắc k bỏ được)
Ông bạn kiêm chủ ch nội thất vừa bán civic múc ranger xls cũng đã độ bộ này. Hôm nào tiện em up cả con ranger này cho các cụ ngó

Em update tạm cái ảnh cho các cụ ngó:

Nút start stop đặt đây ngon không? như venza nhóe :D

Nút cảm biến trên tay nắm đây... cái này mới quý: ra khỏi xe tự khóa sau 20s, hoặc bấm vào để khóa. Vào xe buộc phải bấm nút này. Tháo ổ khóa, đưa nút này vào là xong. Các xe thông dụng như crv thì thay cả tay nắm cũ bằng tay nắm mới có nút này, i xì luôn:

Smart key đây, 2 cái kèm bao da có sẵn để đeo:

Ấn phát tòi ra cái phôi giấu trong, cắm vào SMk là thành chìa...chỉ việc đi đánh theo chìa cũ để mở khóa hộc đồ trong xe

Chỉnh sửa cuối:

NguyenMaiLinh

Xe tải
Có cụ nào biết cụ nghiathang dạo này đi đâu không ? Hai ngày nay em gọi để đưa cho cụ ý đôi dây bảo vệ gương mà cứ tò tý te suốt.

hanoingocthu

Xe tải
Chắc máy của lão ý die rồi đang mua máy mới chắc mai mua DT mới rồi.

dung dien

Xe máy
Cụ nào cần hộp đen everest số tự động alo em nhé 097816133. Đang có . Cái mới sẽ có giá cực tốt

Trạng thái
Thớt đang đóng