FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

sirius_gialai

Xe hơi
Em mới lấy xe là chiếc xe đầu tiên nên em chẳng biết gì mấy. Xin các cụ tư vấn cho em các lưu ý bảo dưỡng xe mới với ak.

FE2012

Xe tải
Bác phải nói rõ chi tiết của vấn đề bác muốn hỏi thì mới trả lời được chứ :). Bảo dưỡng thì bác đọc trong hướng dẫn sử dụng nó có hết mà
Em mới lấy xe là chiếc xe đầu tiên nên em chẳng biết gì mấy. Xin các cụ tư vấn cho em các lưu ý bảo dưỡng xe mới với ak.

hungkienpham

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cái. Em cũng mới lấy cái Everest AT 2013 hôm qua chui thử xuống gầm em nó nhòm ngó tí thấy nó khác các xe là: Cái giảm sóc bánh trước thấy có ống giảm chấn thôi còn chẳng thấy cái lò xo đàn hồi nào các cụ ạ. K hiểu thằng cu này đàn hồi giảm sóc nó ở đâu và cấu tạo nó như lào. Các cụ cho em biết với.

Thanhnguyen83

Đi bộ
Em đang muốn thay bộ côn ford Ranger 2003, các bác cho em xin ý kiến được ko ạ ( cả về giá cả nữa nhé ) thanks các bác.

hanoingocthu

Xe tải
Không biết lão thắng đi đâu mà cả tuần nay gọi không đươc nhỉ?hay lại dính vụ xì căng đan nào?

ZAD Viet

Xe điện
Em thấy vụ star/stop hay nhể, nhưng hàng khựa thì hơi lăn tăn.
Cụ bocubau ơi, có ở HN k, hôm nào cho em mục sở thị phát.

Chỉnh sửa cuối:

bocubau

Xe tăng
Em thấy vụ star/stop hay nhể, nhưng hàng khựa thì hơi lăn tăn.
Cụ bocubau ơi, có ở HN k, hôm nào cho em mục sở thị phát.
Em lắp trước cho crv mấy tháng dùng thấy ổn mới lắp thêm con này. Tất nhiên chuột bạch thì tâm lý là sẵn sàng đợi khói hun. Cần undo lại ngon. Nhưng chắc là không sao. Em ở HN. Rảnh cụ hú em: 0947.xxxxxx

Chỉnh sửa cuối:

hanoingocthu

Xe tải
Em về roài nhưng công việc cuối năm chưa biết lúc nào rảnh để làm cái kia?Bác gọi lão thắng xem hai lão sang đấy xem luôn.

ZAD Viet

Xe điện
Em lắp trước cho crv mấy tháng dùng thấy ổn mới lắp thêm con này. Tất nhiên chuột bạch thì tâm lý là sẵn sàng đợi khói hun. Cần undo lại ngon. Nhưng chắc là không sao. Em ở HN. Rảnh cụ hú em: 0947.882.888
Cảm ơn Cụ, rảnh em hú Cụ.
Em về roài nhưng công việc cuối năm chưa biết lúc nào rảnh để làm cái kia?Bác gọi lão thắng xem hai lão sang đấy xem luôn.
OK, gara đó rảnh k nhỉ?

hanoingocthu

Xe tải
Em cũng không rõ lắm nhưng bác sang lúc nào chẳng được vì cái đó thay mỗi lò xo nên nhanh mò.

gl1600

Xe điện
Anh FE09 có rảnh cho em cái ảnh demo đèn vàng lúc tối nhé. Ngon thì em lắp thêm. Nó phá sương mù có tốt không anh

FE09

Xe buýt
Anh FE09 có rảnh cho em cái ảnh demo đèn vàng lúc tối nhé. Ngon thì em lắp thêm. Nó phá sương mù có tốt không anh
Ảnh thì trc cụ Cảnh đã lắp vào xe cũ của cụ ấy và đã chụp các góc độ up lên rồi, hình như ở đầu Part 1. Đi sương mù tương đối tốt, nhưng sướng nhất là đi trời mưa vì lúc này đường chuyển sang màu đen nên rất hút đèn ánh sáng trắng, tầm nhìn cải thiện đáng kể, cả đường trường lẫn đường phố. Cụ chỉnh tầm đèn nằm giữa cốt và pha. Túm lại là nên đầu tư. Nhược điểm là trông hơi xấu.

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Ảnh thì trc cụ Cảnh đã lắp vào xe cũ của cụ ấy và đã chụp các góc độ up lên rồi, hình như ở đầu Part 1. Đi sương mù tương đối tốt, nhưng sướng nhất là đi trời mưa vì lúc này đường chuyển sang màu đen nên rất hút đèn ánh sáng trắng, tầm nhìn cải thiện đáng kể, cả đường trường lẫn đường phố. Cụ chỉnh tầm đèn nằm giữa cốt và pha. Túm lại là nên đầu tư. Nhược điểm là trông hơi xấu.
Xấu đẹp thì quan trọng j, quan trọng đi tối và mưa nó an toàn, e cũng muốn lắp lắm, nhưng chẳng biết j về điện nên chưa dám, chỉ sợ lằng nhằng lại bị hun khói, lắm lúc đi đường trường bị xe đối đầu nó chiếu pha chẳng nhìn thấy j luôn, cứ tưởng xe nó ngon hơn xe mình nhưng đi qua nó thì hóa ra là ẻm kia morning, nghĩ mà ức

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Lão nghia thang hôm nay bị vặt mất tai rồi,để ở cửa nhà có 15 p,tháng củ mật rồi các bác cẩn thận củi lửa nhé.
thế này là cụ ý mất 1,6 củ rồi, trước e cũng bị thịt một bên

gl1600

Xe điện
Cái của anh có phải là Hella Comet 450 yellow không nhỉ.

FE09

Xe buýt
Xấu đẹp thì quan trọng j, quan trọng đi tối và mưa nó an toàn, e cũng muốn lắp lắm, nhưng chẳng biết j về điện nên chưa dám, chỉ sợ lằng nhằng lại bị hun khói, lắm lúc đi đường trường bị xe đối đầu nó chiếu pha chẳng nhìn thấy j luôn, cứ tưởng xe nó ngon hơn xe mình nhưng đi qua nó thì hóa ra là ẻm kia morning, nghĩ mà ức
Kia morning mà chiếu được cụ cơ à? Đèn theo xe cũng tương đối sáng (em đã thay bóng night breaker), nếu bị chiếu cụ bật thêm đèn sương mù theo xe và giương pha lên, chắc nó cũng chẳng nhìn thấy gì luôn. Cụ nói đúng, xấu đẹp không quan trọng lắm, quan trọng là tăng thêm độ an toàn. Điện thì không vấn đề gì vì chạy dây riêng, lấy nguồn thẳng từ ắc quy, có cầu chì riêng, dây điện là loại chống cháy. Tất nhiên cũng phải chọn chỗ làm chuẩn. Em đang quan tâm mấy cái để chân bên gian hàng của cụ, không biết cụ có loại cho FE không? Nếu có PM cho em cái giá và mẫu nhé.

Cái của anh có phải là Hella Comet 450 yellow không nhỉ.
Loại cụ thể thì thực sự anh cũng không biết. Em điện cho Hậu (0982735123) hỏi trực tiếp và check giá luôn, hội FEC nhà mình hay làm đèn đóm ở đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng