FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
tết DL em phải đi Ninh Bình mà không có bằng... hhuhuh chết em roài.... có gắng lắn lót vậy...mà nếu bị xxx túm thì sao nhỉ??? chìa cái BB gia xxx có mủi lòng không nhỉ???lo ghê các cụ ợ.
Cụ đã nhận được quyết định xử phạt chưa? Nếu chưa có quyết định mà chỉ có biên bản xác định vi phạm hành chính thì đi vô tư! Nhưng cũng không đc quá ngày hẹn đến nhận quyết định xử phạt ghi trên biên bản.
Nhưng em thấy lỗi của cụ 48/40 chưa bị giữ bằng đâu! Đến ngày ghi trên biên bản vi phạm hành chính, cụ đến hang ổ xxx, bọn nó sẽ cho cụ cái quyết định xử phạt là nạp 2,5 tệu (hình như thế, em chưa bao giờ đi nộp phạt nên không rõ lắm)! Khi cụ có biên lai nộp phạt, chỉ việc quay lại hang ổ bọn nó mà lấy bằng về thôi!

gl1600

Xe điện
Đấy là tin vịt đấy cụ ạ. Biên bản còn hạn giải quyết chẳng thằng nào làm khó dễ cụ đâu... Chứng tỏ cụ chưa cập nhật luật mới nhá - hội FE đi nhiều nên phải cập nhật luật

Nghị định to vật đây khoản 2 Điều 15 Nghị định 71 có ghi, "Để bảo đảm việc xử phạt vi phạm hành chính, người có thẩm quyền xử phạt còn có thể quyết định tạm giữ phương tiện, giấy tờ có liên quan đến người điều khiển và phương tiện vi phạm một trong các hành vi quy định... Khi bị tạm giữ giấy tờ theo quy định, nếu quá thời hạn hẹn đến giải quyết vụ việc vi phạm ghi trong biên bản vi phạm hành chính, người vi phạm chưa đến trụ sở của người có thẩm quyền xử phạt để giải quyết vụ việc vi phạm mà vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện hoặc đưa phương tiện ra tham gia giao thông, sẽ bị áp dụng xử phạt như hành vi không có giấy tờ"

Chỉnh sửa cuối:

VinhCivic

Xe tăng
Cụ đã nhận được quyết định xử phạt chưa? Nếu chưa có quyết định mà chỉ có biên bản xác định vi phạm hành chính thì đi vô tư! Nhưng cũng không đc quá ngày hẹn đến nhận quyết định xử phạt ghi trên biên bản.
Nhưng em thấy lỗi của cụ 48/40 chưa bị giữ bằng đâu! Đến ngày ghi trên biên bản vi phạm hành chính, cụ đến hang ổ xxx, bọn nó sẽ cho cụ cái quyết định xử phạt là nạp 2,5 tệu (hình như thế, em chưa bao giờ đi nộp phạt nên không rõ lắm)! Khi cụ có biên lai nộp phạt, chỉ việc quay lại hang ổ bọn nó mà lấy bằng về thôi!
Cụ cảnh nhầm sao chứ 48/40 là 700k mà.
xxx HD hẹn em 4/1 đến sào huyệt của xxx giải quyết ợ

kimithanh

Xe tăng
Đấy là tin vịt đấy cụ ạ. Biên bản còn hạn giải quyết chẳng thằng nào làm khó dễ cụ đâu... Chứng tỏ cụ chưa cập nhật luật mới nhá - hội FE đi nhiều nên phải cập nhật luật

Nghị định to vật đây khoản 2 Điều 15 Nghị định 71 có ghi, "Để bảo đảm việc xử phạt vi phạm hành chính, người có thẩm quyền xử phạt còn có thể quyết định tạm giữ phương tiện, giấy tờ có liên quan đến người điều khiển và phương tiện vi phạm một trong các hành vi quy định... Khi bị tạm giữ giấy tờ theo quy định, nếu quá thời hạn hẹn đến giải quyết vụ việc vi phạm ghi trong biên bản vi phạm hành chính, người vi phạm chưa đến trụ sở của người có thẩm quyền xử phạt để giải quyết vụ việc vi phạm mà vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện hoặc đưa phương tiện ra tham gia giao thông, sẽ bị áp dụng xử phạt như hành vi không có giấy tờ"
em đã đọc 1 số bài báo roài đúng là em đọc khá lâu nên luật mới chưa kịp update, làm mình chỉ sợ bị giữ bằng thoai

Theo quy định mới, khi bị tạm giữ giấy tờ xe, người vi phạm luật giao thông chỉ bị xử phạt về việc chạy xe không có giấy tờ nếu quá hẹn không đi nộp phạt.

Lưu ý này được nêu rõ trong Nghị định 71/2012 của Chính phủ (sửa đổi, bổ sung Nghị định 34/2010) sẽ có hiệu lực từ ngày 10-11. Cụ thể, khoản 2 Điều 15 Nghị định 71 quy định: “Để bảo đảm việc xử phạt vi phạm hành chính, người có thẩm quyền xử phạt còn có thể quyết định tạm giữ phương tiện, giấy tờ có liên quan đến người điều khiển và phương tiện vi phạm một trong các hành vi quy định...

Khi bị tạm giữ giấy tờ theo quy định, nếu quá thời hạn hẹn đến giải quyết vụ việc vi phạm ghi trong biên bản vi phạm hành chính, người vi phạm chưa đến trụ sở của người có thẩm quyền xử phạt để giải quyết vụ việc vi phạm mà vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện hoặc đưa phương tiện ra tham gia giao thông, sẽ bị áp dụng xử phạt như hành vi không có giấy tờ”.
Theo Vụ An toàn giao thông - Bộ GTVT (đơn vị tham gia soạn thảo Nghị định 71), khi các cá nhân vi phạm luật giao thông thì cơ quan chức năng có thể tạm giữ các giấy tờ như giấy đăng ký xe, giấy phép lái xe (GPLX)… để bảo đảm việc thu tiền phạt. Trong thời gian bị tạm giữ các giấy tờ này, tài xế vẫn được phép điều khiển phương tiện tham gia giao thông. Chỉ khi nào quá thời hạn ghi trong biên bản mà tài xế chưa đến để nộp phạt và vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện thì mới bị phạt về lỗi không có giấy tờ xe.
“Giả sử anh vi phạm giao thông vào ngày 1-10 và bị CSGT giữ lại bằng lái cho đến ngày 10-10 để bảo đảm việc xử phạt. Như thế, từ ngày 1 đến ngày 10 anh vẫn được phép chạy xe mà không bị xử phạt lỗi không có bằng lái. Nhưng nếu sang ngày thứ 11 mà anh chưa đến nộp phạt để lấy lại giấy tờ thì khi tham gia giao thông anh sẽ bị phạt lỗi không có bằng lái” - ông Nguyễn Văn Thuấn, Vụ trưởng Vụ An toàn giao thông, giải thích thêm.

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ cảnh nhầm sao chứ 48/40 là 700k mà.
xxx HD hẹn em 4/1 đến sào huyệt của xxx giải quyết ợ
Tết DL (1/1) cụ đi chứ gì? Thế thì mái thoải đê! Cứ cầm theo cái biên bản vi phạm hành chính, cái đó chính là bằng lái xe của cụ!

Còn vụ 48/40 em nhầm thật! :">

C180K

Xe buýt
Em sắp nhận em ranger, các cụ có thể chỉ giúp em mua nắp thùng thấp ở chỗ nào giá phủ lý ko ạ. Hỏi anh gúc thì nhiều lắm, nhưng em muốn hỏi các cụ đã phịch rồi có kinh nghiệm và chỉ ra chỗ ngon bổ mà lại rẻ ạ. Thank các cụ nhiều

gl1600

Xe điện
Đợt trước em nộp phí đường bộ hết năm 2013. Đợt này đăng kiểm của em tới tháng 5 2014 mới phải đi đăng kiểm thì em đợi lúc đó mới mua phí có sao không các cụ nhỉ. Hình như việc xử phạt chậm nộp phí báo trì vẫn chưa có hướng dẫn cụ thể nên XXX chả sờ tới hay sao ấy

FE2012

Xe tải
Bác này giống em, nhưng em đăng kiểm đến 01/2015. đang định ngày mai đi mua tem bảo trì đường bộ
Đợt trước em nộp phí đường bộ hết năm 2013. Đợt này đăng kiểm của em tới tháng 5 2014 mới phải đi đăng kiểm thì em đợi lúc đó mới mua phí có sao không các cụ nhỉ. Hình như việc xử phạt chậm nộp phí báo trì vẫn chưa có hướng dẫn cụ thể nên XXX chả sờ tới hay sao ấy

SABAIDI

Xe tăng
Hình như là các phương tiện có kỳ đăng kiểm sau 1.1.2013 thì phải đóng tiếp hay sao ấy, em thấy bảo là sẽ phạt nếu sau 1.1.2014 mà chưa đóng phí bảo trì. Trước em cũng chỉ mua hết 31.12.2013, sáng nay vừa đi mua tiếp đến hết kỳ đăng kiểm lần tới là t4.2015 mất toi 1 củ 9

Chỉnh sửa cuối:

kiensurveyor

Xe tăng
Ăn thua gì, xe em tên công ty, mua theo kỳ đăng kiểm đến hết tháng 11/2014
Một nhát nộp cho anh # hơn 4 củX_X

kimithanh

Xe tăng
các cụ cứ yên tâm khoản # phí này thì cứ kiểm định làphari nôn tiền ra nộp. kọ nộp nó ko dán cho tem kiểm định thì xác định luôn còn ji ạ, trốn sao dc

kimithanh

Xe tăng
chúc các cụ năm mới sức khỏe thành công nha, chúc OF luôn vững mạnh

NguyenMaiLinh

Xe tải
Chúc nhà ta luôn bình an trên từng lẻo đường nha.

VinhCivic

Xe tăng
chúc mừng năm mới, chúc các cụ binh an trên mỗi chuyến đi,

VinhCivic

Xe tăng
@Cụ cảnh:
EM lục tung phố Hoàng Cầu gần Nguyễn Công TRứ tìm cái team sườn như xe trước của cụ mà không có... Cụ chỉ chỗ em với.

Cảnh sát G.T

Xe điện
@Cụ cảnh:
EM lục tung phố Hoàng Cầu gần Nguyễn Công TRứ tìm cái team sườn như xe trước của cụ mà không có... Cụ chỉ chỗ em với.
Tem của em là tem Landcruiser! Đợt em dán thừa ra chữ Landcruiser và 4500FI thì phải!
Em pót ảnh lên đây và pm cho cụ số ĐT của thằng cu em dán cho em! Có gì cụ alo và cho nó nhìn ảnh làm mẫu nhé!

Hoặc cái này:

Chỉnh sửa cuối:

VinhCivic

Xe tăng
Ok cụ... đẹp lắm. Em sẽ a lô cho chú em cụ làm 1 bộ.

Trạng thái
Thớt đang đóng