FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

gl1600

Xe điện
Tranh thủ ngồi xem lại tầng 4 thấy có cụ hỏi về Pajero Sport. Xe đấy cty em cũng có 1 chiếc, nói chung là không bằng FE. Nội thất chật hơn FE nhiều, hàng ghế thứ 3 lại gấp theo kiểu úp lưng xuống nên để được rất ít đồ và không để được hàng nặng. Vỏ xe thì mỏng, ọp ẹp đi 1 thời gian không ù tai mới lạ.
Được cái tiếng máy có vẻ êm hơn FE 1 chút, bốc hơn 1 chút. Mà cái này cũng chưa chắc vì xe FE em chạy hơn 5 vạn, xe kia thì mới mua.
PS số tự động thì bốc hơn Fe tự động chứ còn số sàn chạy thì còn lâu mới ăn được FE. Nó bốc vì hộp số Mivec sang số ở vòng tua cao thôi cụ ạ. Xe nặng hơn, công suất thấp hơn mà đòi ăn được thì có lẽ hơi lạ. Em thèm PS từ trên giấy., nhưng khi Mit việt nam lắp ráp em đi thử em bỏ luôn ý định mua em này cho cơ quan vì thấy nó chả hơn FE nhiều lắm về khả năng vận hành. Điểm mạnh của PS là đầm hơn FE thôi. Option thì hơn nhưng em chả cần thiết...

FE09

Xe buýt
PS số tự động thì bốc hơn Fe tự động chứ còn số sàn chạy thì còn lâu mới ăn được FE. Nó bốc vì hộp số Mivec sang số ở vòng tua cao thôi cụ ạ. Xe nặng hơn, công suất thấp hơn mà đòi ăn được thì có lẽ hơi lạ. Em thèm PS từ trên giấy., nhưng khi Mit việt nam lắp ráp em đi thử em bỏ luôn ý định mua em này cho cơ quan vì thấy nó chả hơn FE nhiều lắm về khả năng vận hành. Điểm mạnh của PS là đầm hơn FE thôi. Option thì hơn nhưng em chả cần thiết...
Em thì thấy em này có bộ giảm xóc sau có vẻ êm ái hơn FE, chắc không bị hiện tượng hất đuôi. Em thấy bác nói đúng về tay lái của FE, chạy >100 km/h, tay lái nhẹ bẫng, cảm giác lái không thật, hơi ghê ghê. Hay tại mấy cái rotuyn của xe em lâu ngày nó bị doãng ra rồi :">?

kiensurveyor

Xe tăng
Em thì thấy em này có bộ giảm xóc sau có vẻ êm ái hơn FE, chắc không bị hiện tượng hất đuôi. Em thấy bác nói đúng về tay lái của FE, chạy >100 km/h, tay lái nhẹ bẫng, cảm giác lái không thật, hơi ghê ghê. Hay tại mấy cái rotuyn của xe em lâu ngày nó bị doãng ra rồi :">?
Xe em cũng thế thôi
Xe bác gì ở trên chạy phố mà 13-14L thì hơi nhiều đấy, xe em AT mà chỉ khoảng 11L thôi

thachtrans

Xe máy
Trong nội thành tính chi cho mệt bác nổ máy là chính đi là phụ mà bác
các bác ơi em đi FE 2007 MT ăn uống như thế này ạ
Ngoại thành là 8.84l/10km
Nội thành là 13-14l/100km theo các bác con la già nhà em có phải đang uống bia không ạ

hanoingocthu

Xe tải
Con của em mấy hôm nay ăn hơi nhiều chắc do trời lạnh các bác ạ,trước em chạy mùa hè ăn khoảng 6,5 đến 7,5 thôi mà mùa đông lại ăn thêm một lít nữa,chắc do trời lạnh quá nhi?

FE:29Z-7047

Xe buýt
Con của em mấy hôm nay ăn hơi nhiều chắc do trời lạnh các bác ạ,trước em chạy mùa hè ăn khoảng 6,5 đến 7,5 thôi mà mùa đông lại ăn thêm một lít nữa,chắc do trời lạnh quá nhi?
Chẳng phải do trời lạnh đâu, mỗi năm thêm một tuổi thì nó thêm 1l là đúng rồi :))

PHÓNG

Xe tải
Chẳng phải do trời lạnh đâu, mỗi năm thêm một tuổi thì nó thêm 1l là đúng rồi :))
Em tưởng già thì phải khảnh ăn hơn chứ! Đằng này...! =))

Bác vệ sinh lọc gió, thay lọc Diezel lâu chưa?

kimithanh

Xe tăng
Xe em cũng thế thôi
Xe bác gì ở trên chạy phố mà 13-14L thì hơi nhiều đấy, xe em AT mà chỉ khoảng 11L thôi
hihi xe bác đòi mới hơn nhà em còn ji có TCDi lo gì chén dầu, nhưng em ko biết chỗ nào cân chỉnh kim phun, súc rửa béc phun ở đâu cho chuẩn ạ. em có hỏi xưởng nhà em nó bảo 5 ăn 5 thua thế thì em cũng chịu nó ạ heheh

kimithanh

Xe tăng
Mt như thế là quá nhiều.
em ngĩ nó chén cũng hơi khiếp nhưng hỏi Ford thanh xuân nó bảo đường trường thế là chuẩn còn nội thành thì bảo em là 12l
chả hiểu kiểu ji, ít tắc đường chắc tắc phải 16l quá ạ

kimithanh

Xe tăng
ngược đời bác nhỉ hheheh, bác qua chợ giời mua lọc các loại về thay thử coi sao em mua trên đó hàng của anh sakura made in indonexia dùng cũng ổn giá cực rẻ ạ mỗi tội phải ra nhờ gẩ thay thôi ạ

FE2012

Xe tải
Xe em chạy được hơn 2 năm rồi. Trời lạnh đề máy tua mấy vòng mới lên. Em định đi xúc, thay nước và nạp lại ắc quy. Đã có cụ nào làm việc này chưa? và làm ở đâu? cho em biết với!

NguyenMaiLinh

Xe tải
Xe em chạy được hơn 2 năm rồi. Trời lạnh đề máy tua mấy vòng mới lên. Em định đi xúc, thay nước và nạp lại ắc quy. Đã có cụ nào làm việc này chưa? và làm ở đâu? cho em biết với!
Em thấy các cụ nhà mình toàn thay luôn cái ắc quy nước theo xe bằng ắc quy khô, chưa thấy bác nào xúc xả cả. Nếu cụ có ý định thay ắc quy khô thì cụ chịu khó đọc lại mấy trang trước nhé vì vừa rồi cũng có mấy bác thay rồi đấy.

thachtrans

Xe máy
Trời lạnh tốn dầu hơn à các cụ? cái này em chưa biết

FE2012

Xe tải
Cụ Mai Linh cho em xin cái địa chỉ cụ thay ắc quy nhé!

NguyenMaiLinh

Xe tải
Em mua ở Gia Linh 214 Trần Quang Khải, Phường Tràng Tiền, Quận Hoàn Kiếm cụ à. Đợt đấy em mua ATLAST 90aH la 1,8 triệu. Không biết bây giờ có tăng giá hay không. Cái ắc quy cũ nếu cụ không dùng đến thì cửa hàng họ mua lại với giá 250K thì phải, em không bán mà mang về thắp đèn 12V lúc mất điện.

gl1600

Xe điện
Cụ Mai Linh cho em xin cái địa chỉ cụ thay ắc quy nhé!
Cụ có thể tham khảo thêm dienchuan.vn. Lắp tận nơi, thái độ phục vụ hài lòng. Em vừa thay 80aH giá 1.8tr. Có cả Rocket với GS nước... Em vừa thay cái Atlas 80

thachtrans

Xe máy
ở T/P HCM cụ vào FORD BT là ok gặp bác Khôi cố vấn dịch vụ, anh em FFC thường tới đó làm

FE09

Xe buýt
Cụ xúc, thay nước, nạp lại cũng tốt đấy. Sau một thời gian sử dụng, làm cái này sẽ kéo dài tuổi thọ của ắc quy.

Em thấy trời lạnh chạy máy êm, ngọt ngào hơn hẳn mùa hè, hầu như không phải chạy điều hòa, nhiên liệu chắc phải ăn ít đi mới phải chứ?

hanoingocthu

Xe tải
Em thấy trời lạnh chạy máy êm, ngọt ngào hơn hẳn mùa hè, hầu như không phải chạy điều hòa, nhiên liệu chắc phải ăn ít đi mới phải chứ?[/QUOTE]

Em chạy thấy đồng hồ báo nhiệt không lên đủ nhiệt,dô nhiệt độ không đủ nên máy không đạt tối đa công suất nên ăn thêm La cũng phải các bác ạ,hôm qua đi đường 5 thấy mấy ông container cứ che một miếng bạt ở trước galang Hóa ra Là để giảm bớt gió lưu thông cho máy đủ nhiệt đấy các bác ợ *-:)

Trạng thái
Thớt đang đóng