FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

kiensurveyor

Xe tăng
Em không bằng lão Cảnh với Zad nhưng gúc ra thì H/T là (highway tread) và A/T là (all terrain).

LoveFun

Xe điện
Các cụ cho em hỏi giá của cái nắp trục ở la răng thì bao nhiêu tiền 1 cái nhỉ, em đỗ xe ở Thanh Nhàn bị chúng nó đá mất 2 cái bên lái ạ :((

minhdao1905

Xe hơi
Em cũng có ý định như cụ! Đợt thay lốp sau em sẽ thay toàn bộ bằng lốp AT! Đi lốp HT gặp đường trơn trượt hoặc bề mặt đường đọng nước thành vũng (sau những cơn mưa rào) đi rất nguy hiểm, đã thế lại dễ bị dính đinh, ốc vít rơi vãi trên đường! Nhiều lần chạy tốc độ cao, qua vũng nước, em có cảm giác như đang bơi, mất lái trong vài giây, tự nhiên giật hết cả cái cửa mình! Nguyên nhân chính do bề mặt lốp HT rộng, hoa lốp thấp, khía để thoát nước sang 2 bên cũng thấp và ít cho nên bị cản nước (hoặc đi đường bùn lầy dễ dính bùn)! Tuy nhiên với những xe chủ yếu chạy đường nhựa, đường đẹp, lốp HT vẫn là lựa chọn số 1 vì độ êm ái và khả năng dẫn hướng tốt (ổn định), đặc biệt khi chạy tốc độ cao!
Thực ra em có ý định này từ khi chạy em FE 2010, nhưng rất tiếc mới được 3 vạn km em nó đã theo chồng mới nên em chưa thực hiện được.
Em đã thay 5 quả 265/70 R15 A/T Xe em FE 2005 4x4 Mic Ngọc Khánh 4,4tr/ quả cả VAT và đi được hơn năm nay rồi. Cảm giác rất ổn nếu không mở cửa thì ko ồn hơn nhiều mà đi chắc xe hơn ko bồng bềnh. Thi thoảng đi công trường of tý cũng yên tâm. Không biết hội FE nhà mình đã bác nào thử lên quả này chưa nhể:

Bác Phong nguyen bao gia em là 22tr/4 cây

Chỉnh sửa cuối:

hanoingocthu

Xe tải
Các cụ cho em hỏi giá của cái nắp trục ở la răng thì bao nhiêu tiền 1 cái nhỉ, em đỗ xe ở Thanh Nhàn bị chúng nó đá mất 2 cái bên lái ạ :((
Mỗi cái khoảng 1 lít bác ạ,FE it mất hơn TOY vì nó khó cậy hơn.

binhminhlaixe

Xe đạp
Chào cả nhà,
Em đi FE2012 AT, xe của em cái xi nhan gương có mấy con LED ko sáng nên khi xi nhan thì đèn xi nhan gương ko sáng hết, có cách nào sửa ko ạ?
Các bác chỉ giáo cho em với, sửa như thế nào và sửa ở đâu ạ!
Cảm ơn các bác!

robert_hai

Đi bộ
Chào các bác,

Tình hình là con xe Everest em đi dữ quá bị rơi mất cái chụp sau của cái bậc lên xuống bên trái, nhưng em tìm mãi không thấy chổ nào bán mỗi cái này cả, ra hãng họ cũng nói ko có. Không biết bác nào biết chổ bán cái này, xin chỉ dùm tiểu đệ nhé. Cảm ơn các bác

nghiathang

Xe tăng
Chào các bác,

Tình hình là con xe Everest em đi dữ quá bị rơi mất cái chụp sau của cái bậc lên xuống bên trái, nhưng em tìm mãi không thấy chổ nào bán mỗi cái này cả, ra hãng họ cũng nói ko có. Không biết bác nào biết chổ bán cái này, xin chỉ dùm tiểu đệ nhé. Cảm ơn các bác

Cụ hỏi lão mải chơi nhé

FE:29Z-7047

Xe buýt
Chào các bác,

Trước em mua là 750k, em mua của bác phụ tùng Ford trên OF bên box kinh doanh chuyên nghiệp ấy

ZAD Viet

Xe điện
Chào cả nhà,
Em đi FE2012 AT, xe của em cái xi nhan gương có mấy con LED ko sáng nên khi xi nhan thì đèn xi nhan gương ko sáng hết, có cách nào sửa ko ạ?
Các bác chỉ giáo cho em với, sửa như thế nào và sửa ở đâu ạ!
Cảm ơn các bác!
Cái này hình như cả nhà mình chưa ai gặp.
Nhưng em nghĩ nó là mấy cái LED bình thường thôi. CỤ mang ra cửa hàng LED nào nó kiểm tra cho. nếu lỏng chân thì gắn lại là ok.

loplip86

Xe tải
Giá đấy là cho 1 cái nhựa chụp như trong ảnh đấy bác, biết là chát nhưng không lắp nhìn trướng mắt lắm, đành nghiến răng thôi
Ối xe cũng bị mất 2 cái , bác có thể cho em địa chỉ hoặc số dt của bác trên off ko ạ . Em mời rượu bác ạ .

VinhCivic

Xe tăng
các cụ cho em hỏi chỗ mua thiết bị dẫn đường, ngon nhất, bổ nhất, rẻ nhất, ợ...

hanoingocthu

Xe tải
các cụ cho em hỏi chỗ mua thiết bị dẫn đường, ngon nhất, bổ nhất, rẻ nhất, ợ...
Ipad 1 hưặc ipad2,không thì galaxy tab,cài Sygic vào là ngon choét,không thì dùng bản đồ mặc định là Google Map cung ok,em dang dùng ipad2 và dẫn đường papago thấy ipad vẫn hơn cả.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Ipad 1 hưặc ipad2,không thì galaxy tab,cài Sygic vào là ngon choét,không thì dùng bản đồ mặc định là Google Map cung ok,em dang dùng ipad2 và dẫn đường papago thấy ipad vẫn hơn cả.
Tại sao không có Ipad 3-4 trong lít của bác ợ? :-??

VinhCivic

Xe tăng
em đang tính mua con com hành trình có tích hợp bản đồ bên plara... không biết có ổn không nhỉ??? loại tích hợp trên gương í, cụ nào dùng rồi cho ý kiến với... nhu cầu của em chỉ cần chỉ đường đến khu vực, đường phố, điểm du lịch... chứ không cần đến tận số nhà, ngõ ngách...
Tại sao không có Ipad 3-4 trong lít của bác ợ? :-??
cụ gửi logo cho em đi ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng