FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZAD Viet

Xe điện
Bác còn thừa mấy cục để em lắp nốt nhé,đang định nhờ bác mua hộ may quá ;))
Bác ý thừa 5 cục nhưng em đặt hàng rồi ạ.
@ cụ zad: em đi công tác đà nẵng đầu tuần sau em ra em xin cụ mấy cái cục nhé. Em cám ơn.
Cụ Rát còn CỤC nào mang ra PHÂN phát cho anh em đi nhá! =))=))=))
Em chỉ cho mượn thôi!
Nhưng giờ đắt hàng thế này có khi em mang ra lắp nốt vào xe đỡ mất lòng AE! :P

Ford_Everest

Xe buýt
Cụ ZAD có nhiều kinh nghiệm xe Ford có thể trả lời giúp em 1 việc dư lày đc không ợ: là em muốn độ.... cái khóa cửa FE và Ếch. Hiện nay, chuẩn bị khởi kiệu là em phải thò tay khóa 4 cánh cửa vào để qua ngã ba ngã tư k bị kẻ gian mở cửa lấy trộm túi nhưng phần quên nhiều hơn phần nhớ Nay em muốn độ cho nó khóa tự động khóa sau khi khởi kiệu như các loại xe xịn ý ợ. Em có thể độ thêm món này ở đâu và bn tiền.

Cảm ơn tấm lòng tốt của cụ

culip

Xe máy
Khổ thân em Everest, không hiểu của đô đốc nào?
(Dân trí) - Một chiếc xế hộp đang lưu thông trên quốc lộ 1A bỗng dưng mất lái và bay xuống ruộng lúa. Tài xế được một phen hú vía.

Chiếc xế hộp bay xuống ruộng.

Khoảng 19 giờ ngày 1/12/2011, tại km 415, quốc lộ 1A, đoạn qua xã Diễn Hồng, huyện Diễn Châu, Nghệ An chiếc xế hộp mang biển kiểm soát: 37A-007... (không rõ tài xế) đang lưu hành hướng Quỳnh Lưu - Diễn Châu. Đến đoạn đường nói trên, chiếc xe bỗng dưng bay xuống ruộng lúa của người dân cạnh quốc lộ 1A.

Rất may ruộng lúa nước rất ít nên chiếc xe không bị lật, nhưng tài xế được một phen hú vía. Sau khi tai nạn xảy ra, tài xế xế hộp đã điện thoại và thuê xe cứu hộ giao thông cẩu xe mình lên an toàn.

Chiếc xế hộp được kéo lên ngay sau khi lao xuống ruộng.
Điều đáng nói, đoạn đường xảy ra vụ tai nạn nói trên có góc cua nhỏ nên nhiều tài xế chủ quan, đường hơi hẹp, mặt đường hôm đó do trời mưa nên trơn trượt. Theo người dân địa phương, trước đó không lâu tại khu vực này cũng đã xảy ra một số vụ tài xế đang lái xe bỗng bay xuống ruộng mà không rõ nguyên nhân.

Mai Giang

FE09

Xe buýt
Cụ ZAD có nhiều kinh nghiệm xe Ford có thể trả lời giúp em 1 việc dư lày đc không ợ: là em muốn độ.... cái khóa cửa FE và Ếch. Hiện nay, chuẩn bị khởi kiệu là em phải thò tay khóa 4 cánh cửa vào để qua ngã ba ngã tư k bị kẻ gian mở cửa lấy trộm túi nhưng phần quên nhiều hơn phần nhớ Nay em muốn độ cho nó khóa tự động khóa sau khi khởi kiệu như các loại xe xịn ý ợ. Em có thể độ thêm món này ở đâu và bn tiền.

Cảm ơn tấm lòng tốt của cụ
Chắc cụ Zad còn đang bận đi bán mấy cục chống rung, em trả lời giúp cho. Em độ cái đóng cửa tự động (khóa cửa đạp phanh) này ở chỗ cụ Trung Già ở 86C Võ Thị Sáu từ đầu năm nay, dùng đến nay chưa thấy có vấn đề gì. Cụ Trung lấy điện từ cầu chì ra. Khi làm nhớ nhắc cụ ấy đấu dây cho cẩn thận. Khi làm xong bác nhớ kiểm tra lại. Thời gian thi công mất khoảng 1h30'. Bên cạnh cửa hàng cụ Trung có quán cà phê có 2 em chân dài xinh xinh, ngồi ngắm tí xe đã xong rồi :). Giá hồi đó là 500K. Bi giờ tiền mất giá không rõ cụ ấy có lấy thêm không?

nghiathang

Xe tăng
Chắc cụ Zad còn đang bận đi bán mấy cục chống rung, em trả lời giúp cho. Em độ cái đóng cửa tự động (khóa cửa đạp phanh) này ở chỗ cụ Trung Già ở 86C Võ Thị Sáu từ đầu năm nay, dùng đến nay chưa thấy có vấn đề gì. Cụ Trung lấy điện từ cầu chì ra. Khi làm nhớ nhắc cụ ấy đấu dây cho cẩn thận. Khi làm xong bác nhớ kiểm tra lại. Thời gian thi công mất khoảng 1h30'. Bên cạnh cửa hàng cụ Trung có quán cà phê có 2 em chân dài xinh xinh, ngồi ngắm tí xe đã xong rồi :). Giá hồi đó là 500K. Bi giờ tiền mất giá không rõ cụ ấy có lấy thêm không?
Mợ Lan thì ngắm chân dài làm gì hả bác 09. Mợ 100% đấy nhé.

ZAD Viet

Xe điện
Cụ này trả lời là chuẩn nhứt rồi Mợ 1L ạ! Cái vụ khóa cửa thì em chưa làm và cũng không có ý định làm. Em cứ khóa bằng cơm.
Mợ 1L đã trị hết tiếng kêu kót két chưa?
@ Phươngcum: Bác cần lấy máy đo độ ồn chưa :D????
@ Bác FEAT: Đã có kết quả chưa ạ????
@ngocthuhanoi: Có thấy khác gì không?
@all Các cụ/Mợ: Có ai cần chống rung và roăng cửa nữa không, để em nhờ mua tiếp, vì em mới lắp 5 cục, còn 5 cục cho Người hà nội mượn rùng thử dồi.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Cụ này trả lời là chuẩn nhứt rồi Mợ 1L ạ! Cái vụ khóa cửa thì em chưa làm và cũng không có ý định làm. Em cứ khóa bằng cơm.
@all Các cụ/Mợ: Có ai cần chống rung và roăng cửa nữa không, để em nhờ mua tiếp, vì em mới lắp 5 cục, còn 5 cục cho Người hà nội mượn rùng thử dồi.
Hôm trc mang về đo, thấy kq mỗi lần đo hoặc set mode nên khg thấy ổn định.

sáng nay đo, fải để về F (fast) chứ k để S, thấy các kq tương đối sát: 56.4 -> 64.2 tùy mức độ chân ga (mình bật ĐH và tắt rađio)

Vừa nahứnn tin bác Phương nếu đang ở đâu tiện mình qua gửi lại máy đo db rồi

bác Zad cố gắng lắp đủ 10 cục đi. cái zoăng cửa thì lắp chắc chắn (gõ nhẹ cái cán búa gỗ cho lợi thép của xoăng nó bám) rồi đừng tháo lắp đến nữa, nó doãng ra đấy. bác WinStom bị thế nên rửa xe thỉnh thoảng thợ lau vào bị bung, của mình thì chưa bị bao giờ

ZAD Viet

Xe điện
Hôm trc mang về đo, thấy kq mỗi lần đo hoặc set mode nên khg thấy ổn định.

sáng nay đo, fải để về F (fast) chứ k để S, thấy các kq tương đối sát: 56.4 -> 64.2 tùy mức độ chân ga (mình bật ĐH và tắt rađio)

Vừa nahứnn tin bác Phương nếu đang ở đâu tiện mình qua gửi lại máy đo db rồi

bác Zad cố gắng lắp đủ 10 cục đi. cái zoăng cửa thì lắp chắc chắn (gõ nhẹ cái cán búa gỗ cho lợi thép của xoăng nó bám) rồi đừng tháo lắp đến nữa, nó doãng ra đấy. bác WinStom bị thế nên rửa xe thỉnh thoảng thợ lau vào bị bung, của mình thì chưa bị bao giờ
Bác FEAT ơi!
Em muốn gắn thêm cái roăng cho cửa sau thì có làm được không nhỉ.
Em ngó rồi, nó chả có chỗ nào gắn, chả nhẽ lại dính lên trụ cửa????
Gắn thêm roăng để đỡ ồn, nhưng chính là xe em mấy chú lên xuống xe toàn tay to, xót xe quá! :D

Ford_Everest

Xe buýt
@Cụ ZAD: Tuần vừa rồi em chưa đi chữa được vì đi chở cháo ợ. Tuần tới này em sẽ cố gắng thu xếp
@FE09: Cảm ơn Cụ đã cung cấp địa chỉ độ khóa. Cụ cho em xin cái số thắt lưng Cụ Trung Già với. Nick em thế nhg em là Mợ 200% đấy ợ ;));));));))

Chỉnh sửa cuối:

FE:29Z-7047

Xe buýt
Em làm từ từ vậy, bác ZAD đăng ký giúp em gioăng cửa nhé. Mà lắp thế nào bác nhỉ, show cho em ngó phát

ZAD Viet

Xe điện
@Cụ ZAD: Tuần vừa rồi em chưa đi chữa được vì đi chở cháo ợ. Tuần tới này em sẽ cố gắng thu xếp
@FE09: Cảm ơn Cụ đã cung cấp địa chỉ độ khóa. Cụ cho em xin cái số thắt lưng Cụ Trung Già với. Nick em thế nhg em là Mợ 200% đấy ợ ;));));));))
Mợ tham gia "người tôi cưu mang à"???

Cuong The

Xe đạp
Bác nhờ mua hộ em nhé , cho em hỏi: mình tự lắp có dễ không, hay là mang ra tiệm nhờ lắp hộ, em không rành tháo lắp lắm đâu.Số tay của em là 0903429859. Cám ơn bác nhé.

ZAD Viet

Xe điện
Bác nhờ mua hộ em nhé , cho em hỏi: mình tự lắp có dễ không, hay là mang ra tiệm nhờ lắp hộ, em không rành tháo lắp lắm đâu.Số tay của em là 0903429859. Cám ơn bác nhé.
Vâng! Để xem còn Bác nào nữa k, để em đặt hàng luôn thể.

nghiathang

Xe tăng
Bác Zad xem dùng hết bao nhiêu cái chống rung thì đặt cho E bấy nhiêu cái nhé.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Bác FEAT ơi!
Em muốn gắn thêm cái roăng cho cửa sau thì có làm được không nhỉ.
Em ngó rồi, nó chả có chỗ nào gắn, chả nhẽ lại dính lên trụ cửa????
Gắn thêm roăng để đỡ ồn, nhưng chính là xe em mấy chú lên xuống xe toàn tay to, xót xe quá! :D
vừa ngồi cafe cùng . giờ mới biết bác định zoăng cho cửa sau : chịu thôi, chắc định làm chỉ có cách dán thôi nhỉ

Bác Zad xem dùng hết bao nhiêu cái chống rung thì đặt cho E bấy nhiêu cái nhé.
tớ lắp hết 10 cục luôn ; + zoăng cửa trước) sáng náy vừa đi vừa đo độ ồn bật ĐH, tắt nhạc thì 56.4 -> 64.2 db tùy chân ga, 64.2 là lúc thốc đường vắng bên trong Nam Trung Yên

nghiathang

Xe tăng
Trước khi lắp thì độ ồn bằng bao nhiêu Db thế bác Feat ơi?

Hiện có 4 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (3 lái chính và 1 lái phụ)

Thớt này toàn ông núp lùm thôi,

Trạng thái
Thớt đang đóng