FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZAD Viet

Xe điện
E kiểm tra đủ mọi cách rồi mới dám đưa lên đây chứ. Nói chung là dầu ở que thăm dầu thì như là dầu mới, vàng ươm và trong veo, so với dầu trong máy đen xì xì.

Chắc thứ 7 này lại sang LBF thôi.
Cụ sang hỏi chú Thắng sơ vít là đồ em đặt về chưa nhá!
Tuần rồi mà chưa thấy hồi âm!

Ford_Everest

Xe buýt
Iem làm theo sách hướng dẫn sử dụng là 10.000 km thì đảo lốp một lần mợ ạ.

Cách đảo lốp thì đúng như cụ này nói.
Ối giời, xe của em hơn 20k roài. Khổ nỗi em còn 1 cái nữa mua từ năm 2008 còn chưa đảo lần nào thì còn cứu được không các cụ. Với lị cứ 10k km đảo 1 lần, đảo đồng đảo địa thế này thì khi nào thay mới hẳn ạ. Vào thớt này mới thấy dùng xe sao phức tạp thía. Em cứ nghĩ xe mới đi là cứ đi việc gì phải nghĩ. Cứ tưởng vào gara chính hãng là sịn. Em phải theo sát các cụ để học tập

Tks các cụ

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Ối giời, xe của em hơn 20k roài. Khổ nỗi em còn 1 cái nữa mua từ năm 2008 còn chưa đảo lần nào thì còn cứu được không các cụ. Với lị cứ 10k km đảo 1 lần, đảo đồng đảo địa thế này thì khi nào thay mới hẳn ạ. Vào thớt này mới thấy dùng xe sao phức tạp thía. Em cứ nghĩ xe mới đi là cứ đi việc gì phải nghĩ. Cứ tưởng vào gara chính hãng là sịn. Em phải theo sát các cụ để học tập

Tks các cụ
Theo em phải đảo, kèm theo cân bằng động, nhưng nên 20-30k cây chuối hãy đảo, chứ đảo 10k thì nhiều quá!

ZAD Viet

Xe điện
Vừa lắp gối đầu cho hàng ghế thứ 3!
Mời các cụ ngắm!

Vẫn còn 1 vài điểm chưa vừa ý!
1- Nếu kéo hết như hiện tại thì chưa kê đúng đầu, phải nâng nên tầm 5cm nữa, với người như em 1,65, nếu không thành tựa vai hơi vướng;
Cái này có thể khắc phục được, xẻ thêm mấy rãnh hãm sâu xuống chân, nhưng như thế thì phần thanh trượt ăn vào tựa lưng hơi ít, có vấn đề gì không nhỉ???
2- Đường may thì ổn, nhưng về hình dáng em nhìn có vẻ 2 cái nó không phải là bản sao của nhau, mặc dù chênh lệch không nhiều :D
Các đồng chí làm sau lưu ý nhá!

NguyenMaiLinh

Xe tải
Cụ ZAD Viet làm gối đầu cho hàng ghế thứ 3 ở đâu thể ? tổng thiệt hại hết bao nhiêu hả cụ ?

M&M

Xe điện
Cái gối đầu nhà zad giống của em.
Dưng mà cái của em lởm hơn cái của ZAD cái bộ gá và hãm. Em kéo lên, tựa gối đầu mạnh hay bị tụt xuống. Dưng mờ vẫn tự hào là người đầu tiên có tựa gối hàng thứ 3 he he

ZAD Viet

Xe điện
Cụ ZAD Viet làm gối đầu cho hàng ghế thứ 3 ở đâu thể ? tổng thiệt hại hết bao nhiêu hả cụ ?
Danonglathe nó làm đấy Bác!
M&M ơi! Cái của em thấy bẩu là được nhấc từ Ranger sang :P
Nên k giống của Bác đâu! :P

Cảnh sát G.T

Xe điện
Danonglathe nó làm đấy Bác!
M&M ơi! Cái của em thấy bẩu là được nhấc từ Ranger sang :P
Nên k giống của Bác đâu! :P
Em thấy cái tựa đầu ở hàng ghế thứ 3 không hợp ní cho lắm! Nó gây hạn chế tầm quan sát phía sau, nhất là lúc lùi xe! Mà khi không sử dụng đến tháo ra, lắp vào lích kích, mất thời gian lắm! Chẳng nhẽ thả khách xuống lại phải mở cửa ...ít, tháo cái gối đó ra rồi mới lại đi tiếp! Gặp khứa lại phải lắp vào cho họ ngự đầu!!! #:-s#:-s#:-s
Em chẳng mấy khi sử dụng đến hàng ghế đó (thậm chí cả hàng ghế thứ 2 nữa) cho nên chắc em chẳng bao giờ chế cái đó vào đâu ợ!

ZAD Viet

Xe điện
Em thấy cái tựa đầu ở hàng ghế thứ 3 không hợp ní cho lắm! Nó gây hạn chế tầm quan sát phía sau, nhất là lúc lùi xe! Mà khi không sử dụng đến tháo ra, lắp vào lích kích, mất thời gian lắm! Chẳng nhẽ thả khách xuống lại phải mở cửa ...ít, tháo cái gối đó ra rồi mới lại đi tiếp! Gặp khứa lại phải lắp vào cho họ ngự đầu!!! #:-s#:-s#:-s
Em chẳng mấy khi sử dụng đến hàng ghế đó (thậm chí cả hàng ghế thứ 2 nữa) cho nên chắc em chẳng bao giờ chế cái đó vào đâu ợ!
Chẳng chịu xem ảnh gì cả!
Đề nghị xem lại hình đã chụp đi nhá!
Gập lại như bình thường!
Lùi xe cần gì ngoái cổ lại đâu, Em lùi chỉ liếc gương và màn hình! He he he!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chẳng chịu xem ảnh gì cả!
Đề nghị xem lại hình đã chụp đi nhá!
Gập lại như bình thường!
Lùi xe cần gì ngoái cổ lại đâu, Em lùi chỉ liếc gương và màn hình! He he he!
Ô! Thế bộ này bộ gối tựa đầu bao gồm cả màn hình, camera, cảm biến lùi nữa à!! :)) :))

kiensurveyor

Xe tăng
Bác Zad, cái tựa đầu này có thể làm mỏng nữa đi được không?
Khi ko dùng ấn xuống nó thật mỏng, trông sẽ mỹ thuật hơn!

ZAD Viet

Xe điện
Bác Zad, cái tựa đầu này có thể làm mỏng nữa đi được không?
Khi ko dùng ấn xuống nó thật mỏng, trông sẽ mỹ thuật hơn!
Đúng đấy ạ, em thấy là hơi to, có lẽ chỉ nên làm =2/3 thôi.
Còn dầy thì em nghĩ k vấn đề gì!

laixeantoan139

Xe máy
Mợ đặt cho em cái lịch kiểm tra xe, thay dầu máy, lọc nhiên liệu, đảo lốp vào đầu giờ chiều thứ tư tuần này (14/12) nhé. Đã PM cho mợ biển số xe em rồi.
Hôm trước cụ qua bên chỗ em làm rồi, cụ thấy chất lượng dịch vụ có vấn đề gì ko ạ?
Em đang cần các ý kiến phản hồi để làm tăng chất lượng phòng này lên, tạo sự thoải mái cho các cụ khi đến với TLF bên em!
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ!=D>

Ford_Everest

Xe buýt
Hôm trước cụ qua bên chỗ em làm rồi, cụ thấy chất lượng dịch vụ có vấn đề gì ko ạ?
Em đang cần các ý kiến phản hồi để làm tăng chất lượng phòng này lên, tạo sự thoải mái cho các cụ khi đến với TLF bên em!
Em mua xe ở TLF, sửa chữa cũng đến đó, nhg sau thấy diễn đàn chê 1 số điểm gì đấy, đi HNF gặp cụ NghiaThang cũng chê, nay em lạc chả biết đi đâu về đâu cho yên tâm:-?

laixeantoan139

Xe máy
Em mua xe ở TLF, sửa chữa cũng đến đó, nhg sau thấy diễn đàn chê 1 số điểm gì đấy, đi HNF gặp cụ NghiaThang cũng chê, nay em lạc chả biết đi đâu về đâu cho yên tâm:-?
Cụ cứ hỏi cụ FE09 xem chất lượng của bên em thế nào? Giờ bên em cũng đang dần dần nâng cao chất lượng cả về tay nghề KTV, cố vấn dịch vụ cũng như các chế độ chăm sóc khách hàng.
Mong đựoc gặp cụ tại TLF!

nghiathang

Xe tăng
Hehe. Có 1 số cảm giác của E khi so sánh HNF với các đại lý khác, vì chỗ nào E cũng vào hết rồi chỉ trừ Forf TX và TL (biết là quen bác Zad chắc bị chém chết)
E đã vào TLF lần nào đâu mà chê hả mợ :P:P:P:P:P:P:P:P

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
1 vạn km đảo lốp 1 lần!!!! Chả nhẽ đảo như rang lạc vậy á!!! :-o:-o:-o Như vậy 2 lần thay dầu đảo lốp 1 lần rồi!!! :-??:-??:-??
Đảo liên tục thế, lốp nó mới "chín" đều chứ :P. Nhưng quan trọng nhất là xe chạy sẽ cân hơn. Thỉnh thoảng đi đoạn nào bằng phẳng cứ thả tay ra thử, nếu thấy không lạng lái là được, cần gì cân bằng động cho nó tốn tiền.

Xe em gần 10 vạn rồi, em nhơ không nhầm thì em đã đảo ba lần. Trong đó hai lần đảo chéo sau trái-> phải trước và một lần trái -> phải chẳng biết đảo thế có đúng không.
Em sắp phải thay lốp mới roài :((:((:((
Cũng chỉ mong lốp được bền như xe của cụ này. Nhưng công nhận lốp FE cũng dày, thỉnh thoảng kiểm tra thấy đinh vít cắm vào, rút ra lại đi bình thường. Mới vá có một lần, chưa phải dùng lốp phụ lần nào.

Tks các cụ
10.000 km là theo khuyến cáo của nhà sản xuất thôi. Những mục nào đơn giản, dễ làm, và không tốn nhiều tiền thì em theo, còn mục nào đắt đắt thì cũng phải xem xét vì nhà không có điều kiện. Tiện đây, hỏi các bác về thay lọc gió. Theo hướng dẫn là khoảng 30.000 km, nhưng em thấy không quan trọng lắm, định để khoảng 50.000 km mới thay, có bác nào có kinh nghiệm về cái này không?

Vừa lắp gối đầu cho hàng ghế thứ 3!
Vẫn còn 1 vài điểm chưa vừa ý!
1- Nếu kéo hết như hiện tại thì chưa kê đúng đầu, phải nâng nên tầm 5cm nữa, với người như em 1,65, nếu không thành tựa vai hơi vướng;
Cái này có thể khắc phục được, xẻ thêm mấy rãnh hãm sâu xuống chân, nhưng như thế thì phần thanh trượt ăn vào tựa lưng hơi ít, có vấn đề gì không nhỉ???
2- Đường may thì ổn, nhưng về hình dáng em nhìn có vẻ 2 cái nó không phải là bản sao của nhau, mặc dù chênh lệch không nhiều :D
Các đồng chí làm sau lưu ý nhá!
Tựa đầu này form đẹp đấy (Đá nóng xem sửa lại cho anh đê:)), nhưng đúng là nhìn hơi to, bằng khoảng 2/3 là vừa. Cụ xẻ thêm rãnh không vấn đề gì, cái tựa đầu của em cũng phải xẻ thêm, nhưng chỉ nên làm thêm 1 rãnh nữa thôi, vì chiều dài nó cũng ngắn. Cái này tự làm được, lấy máy cắt khứa nhẹ một tí, thi công mất khoảng 15'. Chú ý che chắn vì khi dùng máy cắt mạt sắt nóng bắn vào có thể làm cháy lớp bọc giả da.

Cái gối đầu nhà zad giống của em.
Dưng mà cái của em lởm hơn cái của ZAD cái bộ gá và hãm. Em kéo lên, tựa gối đầu mạnh hay bị tụt xuống. Dưng mờ vẫn tự hào là người đầu tiên có tựa gối hàng thứ 3 he he
Cái đỏ đỏ đấy xử lý dễ thôi, nó tụt xuống là do cái chỗ khía nó vát lên trên, cụ lấy máy cắt tỉa đi một tí cho nó thành khấc vuông góc là hết cựa luôn.

Lắp tựa đầu không ảnh hưởng gì tới tầm quan sát, vì chủ yếu là nhìn qua phần giữa 2 cái tựa đầu. Tất nhiên, cũng chỉ nên làm tựa đầu bé thôi.

Cảm ơn mợ đã bố trí. Có một điểm em thấy cần rút kinh nghiệm là đã book trước thời gian rồi, nhưng ra vẫn phải chờ và cứ ngồi trong phòng chờ, không nhắc mấy cậu thợ thì chả biết đến bao giờ họ mới làm. Vấn đề cơ bản là em chưa thấy dịch vụ của TLF hơn gì trước đây cả (có thể trước đã tốt rồi :">). Em luôn ủng hộ các trung tâm dịch vụ của Ford với hy vọng các trung tâm này khá lên để anh em được nhờ.
Cụ nghiathang này hay chê lắm, mợ đừng nghe cụ ấy :).

nghiathang

Xe tăng
Cụ cứ hỏi cụ FE09 xem chất lượng của bên em thế nào? Giờ bên em cũng đang dần dần nâng cao chất lượng cả về tay nghề KTV, cố vấn dịch vụ cũng như các chế độ chăm sóc khách hàng.
Mong đựoc gặp cụ tại TLF!
Mợ hỏi thợ già ở bên mợ bắt bệnh hộ E là sao mà dầu ở que thăm dầu xe em nó lại vàng ươm như là vừa thay (sau khi đi được hơn 1000 km kể từ lần thay dầu gần nhất)

laixeantoan139

Xe máy
Mợ hỏi thợ già ở bên mợ bắt bệnh hộ E là sao mà dầu ở que thăm dầu xe em nó lại vàng ươm như là vừa thay (sau khi đi được hơn 1000 km kể từ lần thay dầu gần nhất)
Như vậy là xe cụ quá tốt rồi còn gì, đã thế dầu cụ thay lại hợp quá đi chứ!
Cụ chia sẻ cho các cụ và em học hỏi với ợ!

laixeantoan139

Xe máy
Cảm ơn mợ đã bố trí. Có một điểm em thấy cần rút kinh nghiệm là đã book trước thời gian rồi, nhưng ra vẫn phải chờ và cứ ngồi trong phòng chờ, không nhắc mấy cậu thợ thì chả biết đến bao giờ họ mới làm. Vấn đề cơ bản là em chưa thấy dịch vụ của TLF hơn gì trước đây cả (có thể trước đã tốt rồi :">). Em luôn ủng hộ các trung tâm dịch vụ của Ford với hy vọng các trung tâm này khá lên để anh em được nhờ.
vâng, em cũng mới làm ở đây, thành ra, vẫn đang cố gắng thay đổi dịch vụ, thái độ của các anh KTV.
Hy vọng lần sau cụ vào sẽ hài lòng hơn trứơc, cảm ơn cụ đã use dịch vụ của bên em!

Trạng thái
Thớt đang đóng