FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm......(P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nghiathang

Xe tăng
bác Um.Um cho E cái địa chỉ mail E gửi ảnh mấy cái vị trí cho bác rồi PM cho E cái số DD của bác, E sẽ hướng dẫn chi tiết hehehhe

tuan_auto

Xe máy
xin báo cáo với các cụ là nhà em thử khử mùi hôi trên xe bằng cách mua trái dứa( thơm) về.cắt cái đầu đi.khoét 1 lỗ giũa( bỏ cái lõi đi ấy các cụ) rồi lấy cây đèn cầy,nến cho vào giữa đốt.thì thấy hết mùi hải sản bám vào xe( trong giàn lạnh) là tức thời thôi.không biết lâu dài như nào.nhưng em vẫn để trái dứa trong xe.có lẽ trước mắt đây là giải pháp tạm thời.
nhưng khổ cái là phải ngồi canh khi đốt nến,đèn cầy trong xe.lỡ ra 1 cái thì.....
các bác có kinh nghiệm đi trước xin góp ý thêm ạhh. em lính mới ahj......
em thấy bác làm túi cafe hạt treo trong xe và vệ sinh xe thường xuyên là ok bác ạ.

Um.Um

Xe hơi
bác Um.Um cho E cái địa chỉ mail E gửi ảnh mấy cái vị trí cho bác rồi PM cho E cái số DD của bác, E sẽ hướng dẫn chi tiết hehehhe
Cụ bắn cho em vào etisalat.otofun@mail.ru cụ nhé. Số cầm chân của em là không chín chín sáu ba năm năm tám sáu tám cụ nhé.
Cám ơn cụ.

toanvinh_forever

Xe điện
Đơn giản Nhắm bác M&M ạ!
Chỉ cần biết nó là cái nào là làm được thôi!
Đá nóng, ảnh mẫu vừa rồi chán quá.
Hôm nào pố chí mẫu ngoại làm mấy cái đê.
hế hế, mẫu bựn lắm, hnào đi bắn xong cafe luôn a nhá,

ZAD Viet

Xe điện
Em chơi cái bình xịt muỗi này thôi! :D

Cái chai thuốc muỗi này em nghĩ chả ăn thua nếu có cháy. Hôm trước em thấy có chú Lacceti cháy phải xịt hết 2 cái bình to ở cây xăng mà cũng k hết đó cụ! Sau phải hỗ trợ thêm một số chậu nước nữa
em thấy bác làm túi cafe hạt treo trong xe và vệ sinh xe thường xuyên là ok bác ạ.
Chả ăn thua đâu cụ ơi!

nghiathang

Xe tăng
Cái chai thuốc muỗi này em nghĩ chả ăn thua nếu có cháy. Hôm trước em thấy có chú Lacceti cháy phải xịt hết 2 cái bình to ở cây xăng mà cũng k hết đó cụ! Sau phải hỗ trợ thêm một số chậu nước nữa
Cái này để làm bùa thôi mà, để phù hợp với yêu cầu của chình phủ thôi.

Cayenpro

Xe tải
cần sắm bình này cho yên tâm các cụ ạ, ít ra cũng hạn chế phần nào, mà hy vọng ko phải dùng đến

FordEverest2007

Xe buýt
Cái bình này nên có các cụ ơi. EM cũng để ở vị trí như bác Cảnh, trước để ở cửa sau nhưng mà đi nó cứ kêu lọc cọc khó chịu lắm, để vào cái hộc nhỏ đây vừa luôn đấy ợ

FE09

Xe buýt
Em chơi cái bình xịt muỗi này thôi! :D
Đúng là cái này có vẻ hơi bé. Được cái gọn, để dưới gầm ghế chắc được. Không đọc được hướng dẫn sử dụng, nên không biết công dụng chính của nó là gì? Có khi là để dập lửa xe máy hay xe đạp cũng nên. Cụ Cảnh đọc giúp cái.

Hôm nay cắm cái bơm vào, làm cháy mất cái cầu chì số 12 (mọi khi vẫn bơm thì không sao). Không biết cái cầu chì của Ford có giống các loại cầu chì của Toy hay các dòng xe Nhật khác không?

nghiathang

Xe tăng
CỨ chợ trời mà diễn thôi cụ ơi, vì trong hãng thì có khi nó chém không biết thế nào mà lần cả.

FE09

Xe buýt
CỨ chợ trời mà diễn thôi cụ ơi, vì trong hãng thì có khi nó chém không biết thế nào mà lần cả.
Vừa ra chợ trời mua rồi. Tiện thể làm luôn cái bình xịt giống của bác Cảnh. Nó chỉ ghi là có thể dập được ngọn lửa rất nhỏ, chẳng biết cỡ nào, hihi chắc cỡ ngọn nến :D

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đúng là cái này có vẻ hơi bé. Được cái gọn, để dưới gầm ghế chắc được. Không đọc được hướng dẫn sử dụng, nên không biết công dụng chính của nó là gì? Có khi là để dập lửa xe máy hay xe đạp cũng nên. Cụ Cảnh đọc giúp cái.

Hôm nay cắm cái bơm vào, làm cháy mất cái cầu chì số 12 (mọi khi vẫn bơm thì không sao). Không biết cái cầu chì của Ford có giống các loại cầu chì của Toy hay các dòng xe Nhật khác không?
Em phụt thử rồi! Nó ra dạng bọt cụ ợ! Có khi còn mang ra cạo râu được! :))
EM để 2 kái liền!!

hanoingocthu

Xe tải
Cầu chì này giống của toy ma bác,hôm.nào cafe bac lấy em đưa cho ít mà dùng,em mua ca túi năm chục cái mà chua dùng cái nào

gl1600

Xe điện
Chào các cụ. Nhà cháu người rừng về đây, 2 tháng hè ko biết đến Internet là cái giề. Có hôm nhà cháu đang ở XUân Trường ( tầm 22/7) thì có cụ ZAD Việt gọi mời off , không đi được. Mới đọc lướt qua, thấy các cụ vừa phát hiện ra việc bảo dưỡng cảm biến khí xả với air làm cho xe đi tốt hơn phải ko ạ. Các cụ chia sẻ với cháu thêm với

nghiathang

Xe tăng
Chào các cụ. Nhà cháu người rừng về đây, 2 tháng hè ko biết đến Internet là cái giề. Có hôm nhà cháu đang ở XUân Trường ( tầm 22/7) thì có cụ ZAD Việt gọi mời off , không đi được. Mới đọc lướt qua, thấy các cụ vừa phát hiện ra việc bảo dưỡng cảm biến khí xả với air làm cho xe đi tốt hơn phải ko ạ. Các cụ chia sẻ với cháu thêm với
Trong tuần này anh em cố gắng tổ chức off 1 bữa, xử lý vài xe rồi làm 1 cái phóng sự ảnh rồi treo lên đây cho anh em biết mà tự làm các cụ nhỉ.

ZAD Viet

Xe điện
Cụ đi từ hôm đấy giờ mới về Quê em à!
Bao xiền bác ơi????
170k/bình. Em mua 2 cái, 1 cái để xe, 1 cái vứt ở bếp. :D

Lại off đi các cụ ơi! Có thêm mấy cụ mới về nhà, em cũng mới mãn hạn off đê offfffffffffffffffffffffffffff đê :D

Trạng thái
Thớt đang đóng