FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm......(P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuotobkis

Xe đạp
Chiều nay em vừa làm xe bị khói đen Everet 2010 đi được 31.202 nếu xe bác nào vào Thanh Xuân Ford mà không hết khói đen thì em mời bác một buổi nhậu ở quán Thành Nam đối diện- Mr Nguyên Thanh xuân Ford

Cayenpro

Xe tải
đường hôm nay đông quá nhanh nhất mới vít lên được có 80, chưa test được sau khi bảo dưỡng nó dư nào. A mà việc test = máy tính và cách đọc miệng về bệnh các cụ cho ý kiến dư thế nào. Cụ nghiathang test rồi cho ít cảm nhận đê... đi TLF & TXF mà các ô ấy cứ bảo ko cần nghe tình trạng đoán ngay bệnh :-? éo hiểu thế nào nữa

toanvinh_forever

Xe điện
chiều mai off sớm tý đê. xong roài lóng trong người thì đi búc bia luôn các bác nhể

nghiathang

Xe tăng
đường hôm nay đông quá nhanh nhất mới vít lên được có 80, chưa test được sau khi bảo dưỡng nó dư nào. A mà việc test = máy tính và cách đọc miệng về bệnh các cụ cho ý kiến dư thế nào. Cụ nghiathang test rồi cho ít cảm nhận đê... đi TLF & TXF mà các ô ấy cứ bảo ko cần nghe tình trạng đoán ngay bệnh :-? éo hiểu thế nào nữa
Ối trời ơi, thằng nào mà chém là chỉ nghe rồi phán được bệnh này thì cụ cứ phang vỡ alo nếu mà nó ít hơn 40 tuổi và sửa nhiều loại xe khác nhau nhé. Mỗi xe có một đặc điểm riêng (kể cả cùng hãng nhưng mà khác đời nhé).
Xe em sau khi vào thay hết cả các loại lọc, các loại dầu xong vẫn khói thì mới vệ sinh cái đường hồi khí thải, thay của con ranger dang sửa ở đó sang vẫn bị, thế rồi cắm máy tính vào, load lại thông số chuẩn của hãng, rồi nó chỉnh mấy thứ nữa theo yêu cầu của E như độ trễ khi nhấn ga...(E chẳng nhớ nữa vì 2 tháng hơn rồi).
Sau đó mọi thứ OK đến bay giờ, đi rất bốc, không có trễ ga nữa, hết khói kể cả lên đến 3500 v thì có chút khói xám thôi.

FE09

Xe buýt
Chiều nay em vừa làm xe bị khói đen Everet 2010 đi được 31.202 nếu xe bác nào vào Thanh Xuân Ford mà không hết khói đen thì em mời bác một buổi nhậu ở quán Thành Nam đối diện- Mr Nguyên Thanh xuân Ford
Có lẽ cũng phải chấp nhận một sự thật là xe FE bây giờ là xe máy dầu và chỉ có 2.5 nên khi chạy hơi ép số một tí (đặc biệt là khi leo đèo dốc) sẽ bị khói. Nếu cụ phuotobkis làm ở Ford thì cụ có thể tư vấn cho anh em FE về mức độ khói thế nào thì chấp nhận được (ví dụ như màu khói, lượng khói, khói ở vòng tua bao nhiêu, trong điều kiện vận hành nào....) . Chứ các cụ cứ thấy hơi khói tí đã mang đi chỉnh chọt, không khéo bò lành thành bò què đấy! Thợ chỉnh được cái này chắc không nhiều đâu.

anhcubo239

Xe hơi
Nghe bác có lý đấy. Iem cũng đang hóng xem sao...
Có lẽ cũng phải chấp nhận một sự thật là xe FE bây giờ là xe máy dầu và chỉ có 2.5 nên khi chạy hơi ép số một tí (đặc biệt là khi leo đèo dốc) sẽ bị khói. Nếu cụ phuotobkis làm ở Ford thì cụ có thể tư vấn cho anh em FE về mức độ khói thế nào thì chấp nhận được (ví dụ như màu khói, lượng khói, khói ở vòng tua bao nhiêu, trong điều kiện vận hành nào....) . Chứ các cụ cứ thấy hơi khói tí đã mang đi chỉnh chọt, không khéo bò lành thành bò què đấy! Thợ chỉnh được cái này chắc không nhiều đâu.

toanvinh_forever

Xe điện
bác nào có số đt bác FE09 alo cho bác ấy mai đi off cái nhá, e ko có số ạ :))

FE09

Xe buýt

phongsiva

Xe buýt
xin báo cáo với các cụ là nhà em thử khử mùi hôi trên xe bằng cách mua trái dứa( thơm) về.cắt cái đầu đi.khoét 1 lỗ giũa( bỏ cái lõi đi ấy các cụ) rồi lấy cây đèn cầy,nến cho vào giữa đốt.thì thấy hết mùi hải sản bám vào xe( trong giàn lạnh) là tức thời thôi.không biết lâu dài như nào.nhưng em vẫn để trái dứa trong xe.có lẽ trước mắt đây là giải pháp tạm thời.
nhưng khổ cái là phải ngồi canh khi đốt nến,đèn cầy trong xe.lỡ ra 1 cái thì.....
các bác có kinh nghiệm đi trước xin góp ý thêm ạhh. em lính mới ahj......
Bỏ 1 bó lá dứa vào xe cũng được đó cụ. Đơn giản mà hiệu quả

toanvinh_forever

Xe điện
mời các bác qua hội FE xem cái sup e mới pót lên nhá. hiện tại e mới lắp cho xe e và a M&M

nghe cũng ổn

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hôm nay em đi lắp tấm ốp dưới gầm máy các cụ ợ! Không hiểu sao từ đời 2009 thằng Pho huyền VN lại cắt chi tiết này đi! Một miếng tôn em nghĩ giá thành chỉ khoảng 200K! Lại cái bài cắt đi để bán riêng với giá cắt cổ chăng??? ~X(

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Hôm nay em đi lắp tấm ốp dưới gầm máy các cụ ợ! Không hiểu sao từ đời 2009 thằng Pho huyền VN lại cắt chi tiết này đi! Một miếng tôn em nghĩ giá thành chỉ khoảng 200K! Lại cái bài cắt đi để bán riêng với giá cắt cổ chăng??? ~X(
Săt Thái Lan mà kụ. Hôm trước em đi vào chỗ đường lâỳ, chạm cả gầm, thấy có tấm sắt âý cũng đỡ. Cụ mua cái này giá bao nhiêu đấy? Xe em mọi thứ kém hơn, chỉ hơn xe cụ mỗi tấm sắt này :P.

nghiathang

Xe tăng
Lần trước đi bảo dưỡng thợ nó bảo là cái miếng sắt này gây khó khăn trong quá trình thay dầu, đặc biệt là đối với những gara không có cầu nâng nên nó bỏ cái này đi.
Mà xe e cũng 2010 mà sao lại có cái này nhỉ.

FE09

Xe buýt

Cayenpro

Xe tải
hôm nọ off gọi cho cụ nghiathang rồi, nhưng sau ko ra được. Đi với mấy sếp uống fe quá, về đến nhà đặt lưng xuống giường ngủ luôn. Tối mở máy ra thấy cuộc gọi lỡ ko gọi lại. Hix thấy ngại quá, mong lần sau ko lỡ buổi of với các cụ nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng