Ford Everest - Cứu em với các bác ơi?

vutrinhss

Xe máy
Chuyện là dư vầy: Năm vừa rồi nhà em làm ăn chăn nuôi khấm khá thế là gác cày gác cuốc rinh về em vợ 2 FORD EVEREST mới cáu cạnh để thay con trâu cũ ở nhà.

Nhưng em cày đuoc vài bữa được khoảng 2000 km thì hỏng côn (mà em tẩu chuyên nghiệp gần chục năm nay rồi) thế là ới lại bác Đại Lý ở láng hạ. sau một hồi phân trần và lý luận rất căng thẳng Bác ấy bảo thay bộ côn mới và em phải chịu một phần tiền => Em tặc lưỡi ok (hi vọng chỉ là xác xuất 1/10.000 thôi) :|

Thế là em cũng tạm yên tâm.

Nhưng vào một ngày đẹp giời (sau khoảng 1 tháng) cưỡi vợ 2 chạy đi tỉnh thì không đi đc = côn khét kinh người => lại alo bác đại lý, bác ây còn bảo em lái xe không chuẩn và không giải thích gì thêm về sự cố hỏng hóc này.

Các bác ơi cứu em với và bảo em bây giờ em phải giải quyết thế nào các bác nhỉ? em bức xúc quá...

Vợ em đau em xót lắm các bác ơi....

x-(

Mon 29V

Xe điện
Chuối nhỉ, em ít thấy xe Fo hỏng côn sớm như vậy, chia buồn với bác. Bác cứ làm ầm ĩ, lên hẳn hãng mà khiếu nại lên xem bọn nó định trả lời thế nào.

theph

Xe điện
*** khỉ, em vừa đi đánh con Everest MT từ Hà Nội Ford về đến cty thì thấy bài này của cụ. Hi vọng con xe em mới lấy không bị như của cụ :(

TSTA

Xe container
Chuyện là dư vầy: Năm vừa rồi nhà em làm ăn chăn nuôi khấm khá thế là gác cày gác cuốc rinh về em vợ 2 FORD EVEREST mới cáu cạnh để thay con trâu cũ ở nhà.

Nhưng em cày đuoc vài bữa được khoảng 2000 km thì hỏng côn (mà em tẩu chuyên nghiệp gần chục năm nay rồi) thế là ới lại bác Đại Lý ở láng hạ. sau một hồi phân trần và lý luận rất căng thẳng Bác ấy bảo thay bộ côn mới và em phải chịu một phần tiền => Em tặc lưỡi ok (hi vọng chỉ là xác xuất 1/10.000 thôi) :|

Nhưng vào một ngày đẹp giời (sau khoảng 1 tháng) cưỡi vợ 2 chạy đi tỉnh thì không đi đc = côn khét kinh người => lại alo bác đại lý, bác ây còn bảo em lái xe không chuẩn và không giải thích gì thêm về sự cố hỏng hóc này.

Các bác ơi cứu em với và bảo em bây giờ em phải giải quyết thế nào các bác nhỉ? em bức xúc quá...

x-(
cụ ơi, chính cái kinh nghiệm rà côn làm hại cụ đó.
Em dám chắc là khi bàn giao xe, cụ ko hề được chỉ dẫn lưu ý khi sử dụng Everest loại mới.

Everest 2010 xài bánh đà kép, giảm thiểu biên độ dao động nhờ các lò xo hấp thụ dao động bên trong.
Nếu vẫn giữ thói quen rà công như xe bánh đà đơn, cháy côn là hiện tượng nhanh chóng xảy ra.
Cụ gọi bắt đền bên bán đi, ko chỉ dạy đến nơi đến chốn.

Để tối nay, em soạn lại mấy cái hướng dẫn cơ bản với dòng Everest gửi cho các bác,
Everest còn mấy lưu ý nữa cơ, ko cẩn thận đi bộ turbo nhanh lắm đấy.

Chỉnh sửa cuối:

mr_hieu1

Xe điện
ford ở láng hạ thì chắc là Thăng Long ford rồi

theph

Xe điện
cụ ơi, chính cái kinh nghiệm rà côn làm hại cụ đó.
Em dám chắc là khi bàn giao xe, cụ ko hề được chỉ dẫn lưu ý khi sử dụng Everest loại mới.

Everest 2010 xài bánh đà kếp, giảm thiểu biên độ dao động nhờ các lò xo hấp thụ dao động bên trong.
Nếu vẫn giữ thói quen rà công như xe bánh đà đơn, cháy côn là hiện tượng nhanh chóng xảy ra.
Cụ gọi bắt đền bên bán đi, ko chỉ dạy đến nơi đến chốn.
Cảm ơn cụ TSTA, em sẽ chuyển lời của cụ đến cậu bên em hay đi con xe này để cậu ấy lưu ý. Em đánh giá rất cao cuộc gọi của cụ vừa rồi ạ :)

FE09

Xe buýt

x-(
Ơ thế tóm lại là cụ đi 2 bộ côn trong vòng chưa tới 3000 km à? Lần này đại lý giải thích với cụ ntn? Cụ có hay rà côn như bác TSTA nói không, hay nguyên nhân do bên sản xuất?

vutrinhss

Xe máy
Em sử dụng vợ em thì em biết chứ..

Không phải do rà côn đâu các bác ơi......các bác bên đại lý ford cho em lời an ủi dễ nghe và hợp lý hơn chút các bác nhé=> chứ như thế không ổn lắm đâu...hichic

Em nghĩ chắc chắn là do lỗi sản xuất...bác nào đồng ý vodka cho em nhiều ly vào nhé....tks.

hieutaihai

Xe tải
Ford giải thích dư lày là không ổn. Thiết bị trong danh mục bảo hành, hỏng trong thời gian bảo hành thì phải bảo hành cho khách hàng chứ. Nếu như cứ lấy lý do là khách hàng không biết cách sử dụng để né bảo hành thì đơn giản quá.

blackjack75

Xe buýt
Nhà em cũng đang dùng đơi mà không vấn đề gì, nếu bác đảm bảo rằng kỹ thuật vận hành xe của mình ổn thì phải đề nghị Đại lý hoặc hãng cùng phối hợp nghiên cứu xử lý cho triệt để. Nếu không hợp tác thì bác vác đơn đến Hội bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng để nhờ trợ giúp, tạm thời nhạc nhẹ vậy đã.

TSTA

Xe container
Em sử dụng vợ em thì em biết chứ..

Không phải do rà côn đâu các bác ơi......các bác bên đại lý ford cho em lời an ủi dễ nghe và hợp lý hơn chút các bác nhé=> chứ như thế không ổn lắm đâu...hichic

Em nghĩ chắc chắn là do lỗi sản xuất...bác nào đồng ý vodka cho em nhiều ly vào nhé....tks.
Hôm nào đi sửa cho em đi ké với nhé bác.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
em ...léo tin chuyện này thật

kể cả list mấy cái lỗi hay bệnh của FE cũng vậy

Thử hỏi trên này các bác/tất cả các bác chạy FE MT có bác nào bị cháy côn hay chết Turbo chưa ? ;)

có nhiều cái trùng hợp không ngẫu nhiên ở đây ..ngày hôm nay

không phải tự nhiên mà FE ra sau Laser/Ếch ở VN này, chắc cùng về với thời Mon thì FE đã nhanh chóng trở thành dòng bán chạy nhất của Fò

Cảnh sát G.T

Xe điện

Thử hỏi trên này các bác/tất cả các bác chạy FE MT có bác nào bị cháy côn hay chết Turbo chưa ? ;)

không phải tự nhiên mà FE ra sau Laser/Ếch ở VN này, chắc cùng về với thời Mon thì FE đã nhanh chóng trở thành dòng bán chạy nhất của Fò
Em cũng chưa gặp vụ này bao giờ! Cơ quan em có đến gần 30 chục con FE và Ranger, tài xế thì có chú phá, có chú biết giữ xe..nhưng chưa xe nào bị hỏng như vậy cả, chỉ bị vài cái bệnh hắt hơi, xổ mũi thôi! FE và Ranger nổi tiếng về độ bền bỉ cơ mà!
Phải xem lại cách vận hành của chủ xe!

vôlangday

Xe tăng
sắp sửa lại nứt mặt máy nữa đấy cụ chủ thớt ơi ! hic...hic...

vutrinhss

Xe máy
Hnay xem cac chu ben Dai Ly Ford trả lời giải thích ra sao và có biện pháp gì không?
Có khi cho bọn này quả bom thôi...hahaha

vutrinhss

Xe máy
Hnay xem cac chu ben Dai Ly Ford trả lời giải thích ra sao và có biện pháp gì không?
Có khi cho bọn này quả bom thôi...hahaha

theph

Xe điện
Tình hình là nhà em hôm qua cũng lấy 1 con Everest MT về và giao cho chú sales bên cty đi. Sáng nay em dẫn chú ấy đi làm vài thứ nội thất thì thấy xe có mùi khét giống như các máy sấy, máy chạy motor mới cháy sơn ấy.
Em thấy lo lo nhưng vì xe đang làm nội thất nên chưa đem vào hãng check được :(.
Cụ nào có cao kiến gì về vụ này không ợ?

TSTA

Xe container
Tình hình là nhà em hôm qua cũng lấy 1 con Everest MT về và giao cho chú sales bên cty đi. Sáng nay em dẫn chú ấy đi làm vài thứ nội thất thì thấy xe có mùi khét giống như các máy sấy, máy chạy motor mới cháy sơn ấy.
Em thấy lo lo nhưng vì xe đang làm nội thất nên chưa đem vào hãng check được :(.
Cụ nào có cao kiến gì về vụ này không ợ?
em khuyên anh nên vào hãng để check, rồi đem kết quả khám bệnh cùng triệu chứng cảu em nó lên 4room để cả nàh hội thảo mới là cách hay.
Chứ ko nên nhờ bắt bệnh ngay. Nếu xe anh chưa đi được thì cứ đợi khi nào đi được là vào hãng ngay. Đấy cũng là quyền lợi của mọi khách hàng anh à.
Dù như nào thì cứ có triệu chứng bất thường, anh cũng nên hạn chế tối đa mức hoạt động.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Cháy côn thì em gặp ông bạn bị rồi! Còn nhờ em hỏi chỗ thay ở ADF ngay trước Tết âm lịch.
Xe mới, chạy được 1000km thì cháy côn sau khi tắc đường gần 2h ở Trường Chinh! Đây là con xe Ever MT thứ 2 (xe cũ đi nhiều nên nát quá bán đổi xe mới) của chủ xe và cũng là tài xế nên không thể quy tội là đi không quen Ever MT!!!

Chả lẽ công nghệ mới nên đòi hỏi cách lái mới??? Vô lý lắm!
Chỉ biết rằng côn xe MT được coi là vật tư tiêu hao và có cháy ở 1 km vận hành thì cũng không được Bảo Hành!!!