Đánh giá Ford Everest 2016 3.2 Titanium

fordphamvandong

Xe đạp
Các Cụ đã dùng thành thạo Sync3 chưa ạ . Xe Em có Sync3 rồi ( Em cũng làm theo hướng dẫn của một Bác trên này , down cái android auto vào dt ) sau đó cắm vào cổng usb thì nó cứ Báo là : ko hỗ trợ , hay ko dành cho quốc gia này .. Dt của Em là NOTE5 .. dùng chức năng bluethooth để kết nối thì ok , gọi dt , nghe nhac bt .thêm nữa , Em mua cái thẻ USB 32G 3.0 down nhạc vào thì nó cứ báo là tốn power,ko nghe đc nhạc và bắt đóng lại .rút ra thì thấy cái thẻ khá nóng , Em mua một cái 8G 2.0 ghi nhạc vào thì nghe bt . Ghi thử mấy file video thì ko xem đc hình mà chỉ có nhạc .Có cụ nào sử dụng ngon lành rồi thì up lên cho AE học hỏi với ạ .. Thank CCCM !
Sync3 cho android đã hoàn tất. Bác nào chạy xe có sync3 mà là tín đồ của android ới em. 0904674819

KeNgoaiDao

Xe đạp
cụ mổ rồi cơ àh...đèn EV khi bật khoá điện đừn sẽ tự động chỉnh cao thấp- việc này do một motơ phía trên project đảm nhiệm.Bánh răng trong cơ cấu điều khiển bằng nhựa nên nó bị trượt quá hành trình gây kẹt ko trả về vị trí cũ.Hôm trước đi thử xe 2.2 của cụ alextung em cũng thấy có cơ cấu như thế và em khẳng đinh 100% bản 2.2 dùng đèn như 3.2--> 2.2 vẫn bị lỗi đèn như 3.2 ( ko như kết luận mấy ông kỹ thuật 4 bảo 2.2 ko giống,ko bị lỗi).Vụ đèn 4 cho phép đại lý tự chỉnh cơ cho khách tạm thời.nên em nghĩ cụ tự chỉnh cũng ko sao đâu :) nó là cái vít nhựa ngay trên đỉnh đèn (mở capo ra cụ sẽ thấy)
Em cũng tự chỉnh tạm rồi, nhưng mà đèn bên trái nó vẫn không lên ngang đều bằng đèn phải đuợc. Bác cũng bị cùng bên như em? Xe bác đại lý Ford nào giải quyết thế? Cho em thông tin đại lý để em cùng phản hồi ạ. Xe em Phú Mỹ Ford chịu trách nhiệm giải quyết. Vụ này em nghĩ là do cảm biến cân bằng đèn bị lỗi. Vì đã thay đèn 1 lần rồi, chạy 1 thời gian lại bị tiếp.

hungleviet79

Đi bộ
Thanks cụ taochengnan đã giúp e sơn cái ăng ten vây cá chuẩn màu xe nhé
Sao giống hệt cái của mình nhỉ? Mình cũng mới nhờ sơn cái vây cá ở Ha Thanh Ford. Chứ để anten đi hay bị trạm. Không biết cụ còn làm j thêm cho E nó không để học hỏi kinh nghiệm cái nhề

taochengnan

Xe tải
Em cũng tự chỉnh tạm rồi, nhưng mà đèn bên trái nó vẫn không lên ngang đều bằng đèn phải đuợc. Bác cũng bị cùng bên như em? Xe bác đại lý Ford nào giải quyết thế? Cho em thông tin đại lý để em cùng phản hồi ạ. Xe em Phú Mỹ Ford chịu trách nhiệm giải quyết. Vụ này em nghĩ là do cảm biến cân bằng đèn bị lỗi. Vì đã thay đèn 1 lần rồi, chạy 1 thời gian lại bị tiếp.
mình bị đèn bên phải.đã thay 1 lần được hơn 1 tháng lại bị.Ford hà thành quyết định rút zắc điện điều khiển môtơ và chỉnh vít để được như cũ.Họ cũng thông báo chờ update cơ cấu nâng cấp từ FordVN khoảng 2-3 tháng gì đấy.Nếu thay mới nó sẽ lại bị thôi

KeNgoaiDao

Xe đạp
mình bị đèn bên phải.đã thay 1 lần được hơn 1 tháng lại bị.Ford hà thành quyết định rút zắc điện điều khiển môtơ và chỉnh vít để được như cũ.Họ cũng thông báo chờ update cơ cấu nâng cấp từ FordVN khoảng 2-3 tháng gì đấy.Nếu thay mới nó sẽ lại bị thôi
Ford Hà Thành là Ford Mỹ Đình hả bác? Em cũng tự rút 2 dắt cắm moto cảm biến, tự chỉnh đỡ đèn rồi. Tối nay em quay clip lỗi đèn gửi Ford Phú Mỹ. Chả hiểu là bị lỗi phần mềm hay lỗi phần cứng bác nhỉ :(

taochengnan

Xe tải
Ford Hà Thành là Ford Mỹ Đình hả bác? Em cũng tự rút 2 dắt cắm moto cảm biến, tự chỉnh đỡ đèn rồi. Tối nay em quay clip lỗi đèn gửi Ford Phú Mỹ. Chả hiểu là bị lỗi phần mềm hay lỗi phần cứng bác nhỉ :(
ông kỹ thuật bên đại lý nói cái bánh răng trong cơ cấu đèn làm bằng nhựa lởm quá nó trượt răng gây kẹt cụ ạ.Đợi FordVn làm cái bằng vật liệu khác thay thế

seoulmatiz

Xe hơi
Cụ phải down đủ bộ Google play music
nếu Note 5 hôm trước em phải đi up phần mềm mới mới (6.0.1) là dùng được, cái phần mềm cũ của note 5 báo y như của Cụ

VUDINHKY

Xe tải
Như vậy là tính hết cả bảo hiểm và đăng ký đấy cụ nhỉ... Khó quá nhỉ...

taochengnan

Xe tải
đã chuẩn bị dao thớt để mổ sẻ đây
update Sync3 video: sau khi đao búa mổ sẻ hơn 20 định dạng video của tất cả các thiết bị video đang hỗ trợ hiện nay thì em kết luận hệ thống sync3 đọc được rất nhiều định dạng : mov,wmv,3gp,asf,h264,h263..v.v nhưng ko cái nào có hình mà chỉ có tiếng.Ford có thể đã ưu ái dùng màn hình trung tâm để điều chỉnh các of theo xe như điều hoà, cảnh báo va chạm nên đã giới hạn cái video.Vì thế tạm thời e chưa làm được.( test được thực hiện trên vợ2 cụ alextung) --> thực sự chia buồn với các cụ có sync3 nhé ( no video) trừ phi độ kiểu interface :).

lion68

Xe đạp
Anh em android tải phần mềm face ip chạy để đổi ip thành nước khác. Mình đổi sang mỹ được luôn. sau đó cắm đt vào đồng bộ nhé mình note5 đã dùng đc sync 3
Cụ cho Em xin cái link down cái phần mềm fake ip với .. Em tìm trên CH Play mà ko thấy , mà thay đổi IP thì điện thoại có bị ảnh hưởng gì ko Cụ ? thanks Cụ nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

huyhp247

Xe hơi
Ra tết Everest chắc nhiều hơn, chắc giá sẽ mềm hơn.

obgoliver

Xe tải
Các cụ đi Everest 2016 chú ý nhé! mùa này e ít khi phải bật điều hòa chỉ cần bật quạt gió nên xe này khi tắt điều hòa mặc định nó sẽ lấy gió ngoài, hôm tắc đường e bật lấy gió trong thì nghe tiếng lạo xạo, tắt đi bật lại vẫn có tiếng lạo xạo của lá cây và ni lông bị ép e đoán ngay là cửa lấy gió của điều hòa có vấn đề, về mở chỗ lọc gió điều hòa ra lấy đèn soi thấy phía trên của lọc gió có lá cây, ( cụ nào bị như e thì đừng vội rút lọc gió ra nhé vì khi rút ra lá cây, mứt chuột hay các đồ mà chột tha nằm phía trên lọc gió sẽ rơi xuống phía dưới khi rút lọc ra. Lấy miếng bìa cứng kích thước bằng cái lọc gió điều hòa, đút vào phía dưới của lọc gió điều hòa sau đó hãy rút lọc gió ra, miếng bìa giữ nguyên ở trong khong rút ra cùng lọc gió điều hòa, khi đấy các lá cây và các thứ kia sẽ dơi xuống miếng bìa) tháo lọc gió điều hòa ra cứt chuột, nước đái chuột đầy lọc gió điều hòa. Lá cây và các thứ khác nó theo đường này do chuột tha vào.

tháo miếng nhựa dưới kính lái ra nó thế này (chỉ cần tháo 1 bên phía phụ nên không phải tháo cần gạt nước, nó có mấy cái nở nhựa chỉ cần lấy tô vít nhỏ cậy nhẹ là nó bật ra), các cụ lấy lưới sắt bọc nhựa loại 1cm x 1cm che kín 3 cái lỗ kia lại chuột sẽ không chui vào được, các loại khác sẽ không bị hút vào. Xe e đã lắp 2 túi chống chuột, chắc lâu nó hết tác dụng nên chuột nó cắt nát cả túi vãi đầy khoang máy.

Wintemrach

Xe tải
Chạy em FE 2016 đã được sáu tháng mà hôm nay mới lần đầu làm chuyện ấy. Đó là ghép xe tự động, phải công nhận nó ghép rất nhanh.

AlexTung

Xe tải
E chưa ghép xe tự động bao giờ , vì đường rất đông ng ko tin vào máy móc cho lắm . Hnao e cũng fai tập làm quen cái ghép xe tự động cho zui

dungviet89

Đi bộ
Ghép xe tự động là ấn cái nút P trên xe đấy ạ. em cũng chưa thử bao giờ.

ducva

Xe đạp
Cụ nào xài note 5 cứu em. Em down android auto từ apkmirror như hướng dẫn mà chạy cứ báo lỗi ntn :'(

ducva

Xe đạp
Điều kỳ diệu đã sảy ra. Sau khi em cắm đt vào xe thông qua cáp usb thông thường (cáp sạc của đt), android auto đã trên đt của em đã chạy như chưa từng có lỗi sảy ra :P.

Giờ em có thể nghe gọi điện thoại, dùng google map, nghe nhạc thông qua màn 8inch điều khiển SYNC 3 của FE, ngon choét. Mọi thứ hoàn toàn tự động ạ.

Máy đt của em là SS note 5, android 6.0.1, em tải về Android Auto mới nhất (29.11.2016) tại đây (bản cho arm64 các cụ nhé) http://www.apkmirror.com/apk/google-inc/android-auto/android-auto-2-0-6427-release/android-auto-2-0-642704-release-android-apk-download/

Xe của em là FE 2.2 titan, SYNC3 cài sẵn khi xuất xưởng :P.

Ford.auto

Xe máy
Điều kỳ diệu đã sảy ra. Sau khi em cắm đt vào xe thông qua cáp usb thông thường (cáp sạc của đt), android auto đã trên đt của em đã chạy như chưa từng có lỗi sảy ra :P.

Giờ em có thể nghe gọi điện thoại, dùng google map, nghe nhạc thông qua màn 8inch điều khiển SYNC 3 của FE, ngon choét. Mọi thứ hoàn toàn tự động ạ.

Máy đt của em là SS note 5, android 6.0.1, em tải về Android Auto mới nhất (29.11.2016) tại đây (bản cho arm64 các cụ nhé) http://www.apkmirror.com/apk/google-inc/android-auto/android-auto-2-0-6427-release/android-auto-2-0-642704-release-android-apk-download/

Xe của em là FE 2.2 titan, SYNC3 cài sẵn khi xuất xưởng :P.
Cụ đã thử lệnh "ok google" chưa. Vui phết cụ ah. Ở màn hình chính cụ nói "ok google" rồi hét"300 trần duy hưng em ei" là nó tự động dẫn đường cho cụ luôn nhá:))