Đánh giá Ford Everest 2016 3.2 Titanium

Aon

Xe tăng
thông tin em mới hóng được là EV sẽ được up sync3 cho những xe đang sync2.Cụ nào có mật vụ từ fordVn hóng xác nhận với
Chắc chắn ko up phần mềm được, vậy chẳng lẽ Ford làm đợt tặng cả bộ phần cứng chăng?

taochengnan

Xe tải

Aon

Xe tăng
như em được biết thì hình như à thế cụ ợ
Nếu được vậy thì là Ford đã thức thời hơn rồi. Giờ Ford đang có thế mạnh về công nghệ và tính năng so với các hãng xe Nhật thì cố gắng mở rộng số người được tận hưởng trải nghiệm, đó là một bước đi sáng suốt đấy.

AlexTung

Xe tải
Tin này đáng mừng cho các cụ đang sài sync2 . Thực sự là dùng sync 3 rất tuyệt vời cải thiện gần như mới hoàn toàn so với sync 2

Lacet_ti

Xe container
Tin này đáng mừng cho các cụ đang sài sync2 . Thực sự là dùng sync 3 rất tuyệt vời cải thiện gần như mới hoàn toàn so với sync 2
Hdh nặng hơn. Sợ cố cưỡng thì máy nóng nó bùm thì nguy:))
FE nội thất trông lại ổn hơn F explore. Ngoại thất hơi xấu cái hốc bánh rộng và gầm hơi cao, trông lênh khênh. Nếu cụ nào độ thấp gầm khoảng 5cm thì trông hợp lý hơn, đi chắc xe hơn

taochengnan

Xe tải
Nếu được vậy thì là Ford đã thức thời hơn rồi. Giờ Ford đang có thế mạnh về công nghệ và tính năng so với các hãng xe Nhật thì
cố gắng mở rộng số người được tận hưởng trải nghiệm, đó là một bước đi sáng suốt đấy.
mà cụ nào độ đẽo thì bị từ chối nhé..nguyên bản thì ok.Em chỉ biết thế thôi và lót gạch hóng xem thế nào

AlexTung

Xe tải
Hdh nặng hơn. Sợ cố cưỡng thì máy nóng nó bùm thì nguy:))
FE nội thất trông lại ổn hơn F explore. Ngoại thất hơi xấu cái hốc bánh rộng và gầm hơi cao, trông lênh khênh. Nếu cụ nào độ thấp gầm khoảng 5cm thì trông hợp lý hơn, đi chắc xe hơn
Cụ lo xa quá . Bộ sync 2 là bộ riêng chỉ việc tháo ra và lắp sync 3 vào nguồn điện cấp cho sync đều như nhau ( sync3 chạy mượt hơn phần mềm đa dạng hơn ) .Ex theo đánh giá riêng e thì opt có thêm thật nhưng vs e thì hơi thừa như ghế massage , mở cửa bằng cảm ứng , loa FE 10 loa 1 sub Ex 12 loa 1 sub loa sony nghe cũng vậy vậy. 2 màn hình ghế sau cũng ko cần thiết . Bộ star/stop cũng ko fai là mới .Điều kiện kinh tế dư giả nên mua vì rẻ ngon hơn Prado . Tầm vừa tiền FE 2.2 tita opt cũng dư thừa ko fai nghĩ.

TSTA

Xe container
Mấy bác lấy Ford Everest 3.2 toàn là những người dũng cảm đấy ạ :)) Đèn xe em thì không bị sao, nhưng em lỡ đục phá để lắp bộ pha Led nên có bị cũng không được bảo hành [-O< Bác có đồ chơi gì cho New Everest thì chia sẻ nhé.
pha nguyên bản là cos hay bi cos far vậy bác.Bác lên Led là nguyên đèn ledd ford hay bác chế lại vậy, sáng hơn nhiều ko bác

TSTA

Xe container
cụ lắp mấy cái đồ này nhìn kém sang xe,sao cụ ko lọ mọ đèn bixenon hay full led, các options bị cắt rồi khôi phục lại,

TSTA

Xe container
cụ mổ rồi cơ àh...đèn EV khi bật khoá điện đừn sẽ tự động chỉnh cao thấp- việc này do một motơ phía trên project đảm nhiệm.Bánh răng trong cơ cấu điều khiển bằng nhựa nên nó bị trượt quá hành trình gây kẹt ko trả về vị trí cũ.Hôm trước đi thử xe 2.2 của cụ alextung em cũng thấy có cơ cấu như thế và em khẳng đinh 100% bản 2.2 dùng đèn như 3.2--> 2.2 vẫn bị lỗi đèn như 3.2 ( ko như kết luận mấy ông kỹ thuật 4 bảo 2.2 ko giống,ko bị lỗi).Vụ đèn 4 cho phép đại lý tự chỉnh cơ cho khách tạm thời.nên em nghĩ cụ tự chỉnh cũng ko sao đâu :) nó là cái vít nhựa ngay trên đỉnh đèn (mở capo ra cụ sẽ thấy)
nếu vì cái motor nó cắm xuống, cụ cố dùng vít chỉnh kéo lên cao thì đèn pha chiếu lên trời

bundau

Xe đạp
Nhà em vừa nhận con everest 2016 2.2 ở ford giải phóng, mọi việc êm đẹp ko có ji phải phàn nàn về ford, nhưng khi em mang xe đi nộp thuế trước bạ cho xe thì bên cục thuế hoàn kiếm có nói là chưa có biểu thuế cho xe này, em cũng ko hiểu sao lại như vậy xe này ra cũng lâu rồi, cụ nào thông não giúp

AlexTung

Xe tải
Nhà em vừa nhận con everest 2016 2.2 ở ford giải phóng, mọi việc êm đẹp ko có ji phải phàn nàn về ford, nhưng khi em mang xe đi nộp thuế trước bạ cho xe thì bên cục thuế hoàn kiếm có nói là chưa có biểu thuế cho xe này, em cũng ko hiểu sao lại như vậy xe này ra cũng lâu rồi, cụ nào thông não giúp
Cụ bảo sale đi làm giấy tờ giúp cho . Biểu thuế gì ae mua xe ầm ầm tại các quận khác nhau trường hợp của cụ chắc xin tiền ăn tết đây mà .

obgoliver

Xe tải
cụ lắp mấy cái đồ này nhìn kém sang xe,sao cụ ko lọ mọ đèn bixenon hay full led, các options bị cắt rồi khôi phục lại,
E lắp chỗ cần lắp thôi con đưa ra link wed để các cụ cần thì ship về lắp. Xenon, camera 360 e đủ cả.

Aon

Xe tăng
update Sync3 video: sau khi đao búa mổ sẻ hơn 20 định dạng video của tất cả các thiết bị video đang hỗ trợ hiện nay thì em kết luận hệ thống sync3 đọc được rất nhiều định dạng : mov,wmv,3gp,asf,h264,h263..v.v nhưng ko cái nào có hình mà chỉ có tiếng.Ford có thể đã ưu ái dùng màn hình trung tâm để điều chỉnh các of theo xe như điều hoà, cảnh báo va chạm nên đã giới hạn cái video.Vì thế tạm thời e chưa làm được.( test được thực hiện trên vợ2 cụ alextung) --> thực sự chia buồn với các cụ có sync3 nhé ( no video) trừ phi độ kiểu interface :).
Ko phải ưu ái hay ko ưu ái, mà theo em nói chuyện với một số người ở bển, họ bảo có luật cấm video được phát cho hàng ghế trước để tránh mất tập trung cho lái xe. Vậy nên cách duy nhất là cụ nào đủ trình IT thì hack vào hệ thống để mở khóa cái đó thôi :))
PS: em vừa thử tìm hiểu thông tin, thì một số hãng xe cho phép chạy video nếu phanh tay đang được kéo. Cụ check xem Ford có nằm trong diện ấy ko, nếu có thì ta có thể hack qua vụ này bằng phần cứng được bằng cách đấu dây để lừa máy hiểu rằng phanh tay đang kéo.

Chỉnh sửa cuối:

Linh

Xe điện
Ko phải ưu ái hay ko ưu ái, mà theo em nói chuyện với một số người ở bển, họ bảo có luật cấm video được phát cho hàng ghế trước để tránh mất tập trung cho lái xe. Vậy nên cách duy nhất là cụ nào đủ trình IT thì hack vào hệ thống để mở khóa cái đó thôi :))
PS: em vừa thử tìm hiểu thông tin, thì một số hãng xe cho phép chạy video nếu phanh tay đang được kéo. Cụ check xem Ford có nằm trong diện ấy ko, nếu có thì ta có thể hack qua vụ này bằng phần cứng được bằng cách đấu dây để lừa máy hiểu rằng phanh tay đang kéo.
Syn3 cũng chỉ là giao diện liên quan đến phần mềm hỗ trợ lái xe thôi mà, có xem được VIDEO đâu mà các bác trăn trở nhỉ ...

Aon

Xe tăng
Syn3 cũng chỉ là giao diện liên quan đến phần mềm hỗ trợ lái xe thôi mà, có xem được VIDEO đâu mà các bác trăn trở nhỉ ...
Chạy được hết, ra tiếng nhưng ko lên hình mới là vấn đề cụ ạ

taochengnan

Xe tải

Ford.auto

Xe máy
Cố hack làm gì hả các cụ, hãng họ cũng chỉ muốn an toàn khi lái xe nên mới ko cho phát hình ở màn hình sync3 thôi mà. Nếu các cụ thích xem táo quân thì lắp 2 màn hình ghế sau rồi bảo thằng đệ cầm lái là ok mà:D

Aon

Xe tăng
Cố hack làm gì hả các cụ, hãng họ cũng chỉ muốn an toàn khi lái xe nên mới ko cho phát hình ở màn hình sync3 thôi mà. Nếu các cụ thích xem táo quân thì lắp 2 màn hình ghế sau rồi bảo thằng đệ cầm lái là ok mà:D
Hehe, đúng thế, cơ mà cảm giác xe của mình mà ko được làm thứ mình muốn nó cũng hơi bí bách cụ nhể