Thảo luận ford escape

choitoiben

Xe hơi
1tr2 là 1 nhẽ, nhưng cụ có biết nó là loại j. Phẩm cấp ra sao ko? Cái này cũng quan trọng lắm. 2.3 đâu 4 lít, còn 3.0 là 5.5 lít k tính thay lọc.
Dầu có các loại từ gốc khoáng đến bán tổng hợp rồi tổng hợp. Xịn thì mobil 1 hay castrol gold. Tổng hợp, 250-300k 1 lít. Em thì chọn idemitsu 5w30 (chỉ số.này quan trọng đó cụ, ví dụ 10w40 rẻ 1 nửa), dầu bán tổng hợp, tính ra 125k 1 lít
Đặc biệt là 5k km nên thay dầu, dù nó ghi là 10k km mới thay. Đường bên tây nó khác, đi nhanh và thoáng lắm, đường ta thì tắc liên tục. Tắt máy rồi đề liên lục (70% sự mài mòn do khởi động máy). Bên ta đi đc 5k km thì thời gian máy nổ bằng tây đi 15km rồi. Nên phải dựa vào thực tế mà thay dầu nếu muốn máy bền cụ ạ. Cụ ngẫm xem.đúng ko, có j ta trao đổi tiếp cụ ạ :D
Em cũng nghe loáng thoáng về dầu, dùng trong môi trường nào thì dùng loại dầu ý. Ví dụ nhiệt độ cao khác nhiệt độ bình thường, vòng tua cao khác chậm...Em sẽ tìm hiểu kỹ hơn vấn đề này và trao đổi thêm với bác sau. Cũng may là công ty Em có 1 chiên za về dầu mỡ này. Để em thọ giáo mấy hôm đã.

hongtyvan

Xe hơi
Các cụ chơi ech nghĩ đến xăng làm gì . Xe hàn xe nhật đi cho tiết kiệm . An toàn tiết kiệm chẳng hỏng bao giờ. Ech tệ lắm hay hỏng tốn xăng phụ tùng đắt.
Ăn chơi không sợ tốn kém. xe écape bền , chắc , xăng phụ thuộc vào chân ga cụ ạ. Xung phong lên

hongtyvan

Xe hơi
Em cũng nghe loáng thoáng về dầu, dùng trong môi trường nào thì dùng loại dầu ý. Ví dụ nhiệt độ cao khác nhiệt độ bình thường, vòng tua cao khác chậm...Em sẽ tìm hiểu kỹ hơn vấn đề này và trao đổi thêm với bác sau. Cũng may là công ty Em có 1 chiên za về dầu mỡ này. Để em thọ giáo mấy hôm đã.
Cứ đúng km mà thay cụ ạ

bigman95

Xe điện
Vừa để ý thấy ếch từ 2007 trở đi cần số cho xuống dưới bên tay phải, các cụ đi cần số bên trên thấy thế nào? Có bất tiện không ạ? Nhìn nó có buồn cười wá ko nhỉ :a
Em thấy cần trên sẽ có them diện tích ở dưới để đồ . Tuy nhiên các cụ quen đi cần dưới rồi lúc đầu cũng hơi bỡ ngỡ. (Cần trên hạn chế cho mượn các cụ nhé,chơi như cần dưới không cẩn than toi luốn hộp số)

NKQA

Xe buýt
Em thấy cần trên sẽ có them diện tích ở dưới để đồ . Tuy nhiên các cụ quen đi cần dưới rồi lúc đầu cũng hơi bỡ ngỡ. (Cần trên hạn chế cho mượn các cụ nhé,chơi như cần dưới không cẩn than toi luốn hộp số)
Cụ có thể nói rõ cách thao tác cần số ở trên vô lăng được không? Sách HDSD không thấy nói .

giabinh07

Xe buýt
Cặp bi xenon thì em chọn hàng Tàu thôi, lắp chỗ Trung già Võ Thị Sáu, gần nửa năm rồi, em thấy tốt, giá 5,5T (bi Tàu và bóng và ballast hiệu Aozoom), chứ cái loại Q5 hay j j đó toàn trên chục triệu, hơn thì chắc có hơn, nhưng em thấy lắp như em là được rồi
Đèn gầm thì em lắp chỗ Nam Vu, 2,2T 1 cặp, hình như vậy, và công lắp 300K nữa, có cái đèn gầm sáng cũng tiện phết, khi đi đường làng hay ngõ tối, cần quét phía dưới khá ok, vì đèn cos kiểu j cũng bị tối vài m ngay phía trước đầu xe
Vài thông tin cụ tham khảo
Es 2002 em dự lắp đèn gầm navar compact 100 kg được. Navar compact 100 hình tròn đk 100mm. Lắp kg được phài đô.

bigman95

Xe điện
Cụ có thể nói rõ cách thao tác cần số ở trên vô lăng được không? Sách HDSD không thấy nói .
Theo cách của em: chuyển số từ D sang 2 và 1 em giảm hết ga tốc độ xuống thấp nhất có thể (dưới 20 km/h) mới chuyển. Ngược lại thì em xe dung hang em mới về D (Khi đấy đường đã bang phẳng rồi.) còn đi đường leo dốc dưới 10 độ em bấm giới hang số (số vượt). Ngoài ra tất cả đều dung xe mới về N R P (đương nhiên) Xe chưa dung hản về R là lỗi nhiều cụ ắc phải. (Phông chữ của em lỗi ? đánh xong toàn mất dấu hoặc mất chữ cụ nào chỉ em cái)

NKQA

Xe buýt
Theo cách của em: chuyển số từ D sang 2 và 1 em giảm hết ga tốc độ xuống thấp nhất có thể (dưới 20 km/h) mới chuyển. Ngược lại thì em xe dung hang em mới về D (Khi đấy đường đã bang phẳng rồi.) còn đi đường leo dốc dưới 10 độ em bấm giới hang số (số vượt). Ngoài ra tất cả đều dung xe mới về N R P (đương nhiên) Xe chưa dung hản về R là lỗi nhiều cụ ắc phải. (Phông chữ của em lỗi ? đánh xong toàn mất dấu hoặc mất chữ cụ nào chỉ em cái)
Đúng rồi, đang D phải dừng hẳn mới về R và ngược lại. Nhưng em hỏi cụ động tác chuyển cần số cơ : khi chuyển về P thì phải kéo cái cần số vào gần vô lăng rồi mới gạt về P, còn các số khác thì có cần kéo cần số về gần vô lăng không hay là chỉ cần gạt thẳng về số mong muốn.
Còn tốc độ cho phép khi chuyển về số 2 là khoảng dưới 100 km/h, về số 1 là dưới 60 Km/h. Em thấy sách HDSD nói thế.

Chỉnh sửa cuối:

tuanpercuss

Xe hơi
Đúng rồi, đang D phải dừng hẳn mới về R và ngược lại. Nhưng em hỏi cụ động tác chuyển cần số cơ : khi chuyển về P thì phải kéo cái cần số vào gần vô lăng rồi mới gạt về P, còn các số khác thì có cần kéo cần số về gần vô lăng không hay là chỉ cần gạt thẳng về số mong muốn.
Còn tốc độ cho phép khi chuyển về số 2 là khoảng dưới 100 km/h, về số 1 là dưới 60 Km/h. Em thấy sách HDSD nói thế.
Em toàn gạt thẳng cụ ạ. Về P ko gạt thẳng được đành phải kéo vào trong rồi mới đẩy lên.

USRobotics

Xe buýt
Em thấy chuyển số đều phải có xu hướng kéo nhẹ cái cần số về phía vô lăng (phía mình) thì mới gạt được chứ anh?

vôlangday

Xe tăng
em chạy ếch 2.3 ,mỗi nămem phang 4 vạn km mà vẫn thấy ổn, không thấy vấn đề gì ngoài thay dầu và thay lọc dầu, ah, ếch xơi 2 đôi rô tuyn, 1 đôi giảm xóc truớc và làm lại kính phụ khi bị kẹt thôi ạ

ngoctru

Đi bộ
Em muốn mua Escape 3.0 2004,2005. Bác nào có nhu cầu thanh lý thông tin cho em nhé.
Tks!

USRobotics

Xe buýt
Em muốn mua Escape 3.0 2004,2005. Bác nào có nhu cầu thanh lý thông tin cho em nhé.
Tks!
Xe chỉ có tính chất khoe sau khi đi xin được cái giá nóc lắp cho hoành ạ :D v6 2004, giờ giá rao 320T là ăn mắng ngay, nhưng 350T đảm bảo em cũng ko bán ạ :D

choitoiben

Xe hơi
Xe chỉ có tính chất khoe sau khi đi xin được cái giá nóc lắp cho hoành ạ :D v6 2004, giờ giá rao 320T là ăn mắng ngay, nhưng 350T đảm bảo em cũng ko bán ạ :D

Xe em hôm nọ tháo ra để đi đăng kiểm, mai lại lắp vào thôi. Xe escape mà không có cái này nó cứ thiếu thiếu thế nào ý.

choitoiben

Xe hơi

Em hỏi Cụ 1 tý, 320t ăn mắng là sao Cụ, là đắt hở???

USRobotics

Xe buýt
Em hỏi Cụ 1 tý, 320t ăn mắng là sao Cụ, là đắt hở???
Chính xác cụ ạ :D có cụ rao 305 còn bị khuyên nên hạ cho dễ bán mà :D nói thật giờ giả sử có bán đc 350 thì em cũng chả biết mua con suv nào đi sướng thế này (khổ thế đấy, đi xe suv và quen rộng, khỏe rồi, đi sedan ko chịu đc), còn cần tiền giá nào cũng phải bán thì chịu rồi :)

choitoiben

Xe hơi
Chính xác cụ ạ :D có cụ rao 305 còn bị khuyên nên hạ cho dễ bán mà :D nói thật giờ giả sử có bán đc 350 thì em cũng chả biết mua con suv nào đi sướng thế này (khổ thế đấy, đi xe suv và quen rộng, khỏe rồi, đi sedan ko chịu đc), còn cần tiền giá nào cũng phải bán thì chịu rồi :)
Đúng rồi Cụ, Em thấy đã đi xe này cơ bản trước tiên là phải thích, giá cả tính sau. Tầm tiền đấy mua thùng tôn di động zace cũng khó có xe ngon. Mà đã mua rồi thì ít khi bán, trừ khi có nhiều xèng lên con ngon hơn nhiều. Con của Em mua trong sài gòn chỉ trong vòng 1 nốt nhạc. Nói chung cũng may vớ được xe ngon nên càng đi càng yêu. Yêu ếch lắm.. :D

hongtyvan

Xe hơi
Em là gơn, em thích cần dưới hơn