Foftuner - Đôi lời muốn hỏi

dngduc

Xe điện
Nói như bác thì hóa ra RAV4 sắp cuốn gói như Venza à ?

Em đề xuất mở thớt "Đi về đâu Venza và sắp tới là RAV4..." đảm bảo câu view cực nhanh :P

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Toy ko thể hỏng những gì nó ko có khi nói về độ lành giữa toy và xe Đức, người đi toy chỉ hiểu những cái hẹp như những gì toy có. Nói hẹp hơn Cụ X-trail quay ra khóc cho Rav4 đi, để còn thấy nó chạy ngoài đường, chứ muốn nhìn rav4 toàn phải về tỉnh ngắm.
-Ko có thì ko hỏng là đương nhiên rồi thế còn những cái cùng có mà hỏng trước thì là cái gì? Còn việc xe cũ hết mode thì vể quê là phải rồi, tuy vậy Rav4 về quê làm sao mà nhiều bằng X6 được!:D

RAVA

Xe ba gác
Cái cùng có mà hỏng trước là cái gì thế nhỉ? Đc cái đọc nhiều nên cũng vận dụng ra phết, cụ BSK nói X6 về tỉnh giờ đc lặp tại ở Box toy. X6 thì thua Rav4 là đúng rồi riêng X6 có 4 chỗ mà Rav4 những 7 nên đấu sao nổi, ngồi sau x6 thấy chật hơn và ồn hơn cả Vios nên về tỉnh là phải, Rav4 chắc đc lâu hơn. :))
-Ko biết mà cứ chém lung tung thì người ta mới gọi là "trẩu tre", nếu ko biết thì để các anh nói cho, nhẹ nhàng là bộ gioăng cửa nhé, về tự tìm hiểu xem có đúng ko, nếu ko biết thì sang box Bim hay Mec để các bác ấy cho vài đường! Mà đây ko có nhu cầu thuê mướn trẻ ranh làm chân khóc thuê nhé, đi chỗ khác chơi đi!:D

RAVA

Xe ba gác
Oh hiểu biết nhỉ, nếu thích nói về bim hay mer để đây dậy cho. Chơi mer từ hồi C200 đèn vuông 2002 tới giờ, từ khi cụ còn đi cái xe vành sắt. Chưa bao giờ tôi thấy lái xe nó trình sửa gioăng cửa, nó suot ngày đi hàn gương do chỉ cần xe máy tông cùng chiều là nó lủng lẳng rời ra, có lúc lấy băng keo buộc tạm để chạy, đieu hòa chỉ mát ko lạnh đc, ko thể làm nó khá hơn. Số sàn và cách vào số lùi ntn cụ nên search google để biết mà đi chém. Sửa xe ở đường bê tông phố đèn đỏ chứ làm gì tiện như bây giờ. Hôm nào vào xưởng mer đi, để tôi nhờ em Giao xinh tươi hay anh Nam bên Ngoii Sao xếp chỗ và dành thời gian bổ túc cho tí mer, thay dầu nó ko tháo ốc dưới gầm và đổ dầu trong phi giống thay cho rav4 đâu. Thay dầu cho mer cũng hơn 3tr/lần có cần mai post ảnh lái nó vừa thay cách đây 2 tuần cho coi ko? Ko đi mer với bim chém như đúng rồi.

Ôi chết cười, mer với bim hỏng gioăng cửa nhanh hơn toy mới nể. Sang box mer chém thế này chắc lấy mo đeo vào mặt.:))
-Hé hé, cái thẳng lái xe nó ko trình thay là vì nó là lính, dốt và kém hiểu biết là lẽ thường tình, vả lại cũng vì cái thằng ngồi sau tai điếc và cũng đêk biết nốt cho nên chả biết gì cũng phải thôi. Đã bảo rồi, cái sự thiếu hiểu biết về xe cộ nó ko thể lấy việc khoe tiền và bằng cấp ra để bù vào được đâu, bây giờ lại còn đến đoạn khoe cả quan hệ rộng với nhân viên Mec Đài Tư nữa kia à, vui nhỉ? Mà khoe thay dầu của Mec hết những 3 củ cơ à, nhiều nhỉ, sao ko khoe nốt service A or B xem hết bao nhiêu để dọa luôn thể, hay là đêk biết?:))

Blackfish

Xe tăng
@msbntyb : Em thik nhất cái chữ ký của cụ lúc trước mà giờ cụ thay dồi.Em luận mãi vẫn ko biết " Mờ Ét Bê Người Tôi Yêu "nghĩa là gì :)
Cụ chay Pót GTS nên chê Prado 2.7 ì là đúng chuẩn dồi ah.
Nhưng em vẫn không hiểu , nếu là một lãnh đạo bận rộn công việc như cụ sao lại vào đây tham gia mấy cái chuyện thị phi làm gì nhỉ :-?

Tahknct

Xe buýt
Chứng tỏ Toy dạo này ngon phết, cụ đi Mer bắt đầu vào khẳng định Toy ko = Mer rồi, cụ nào đi Bim vào nữa thì càng vui.

SmallRiver

Xe điện
-Fothuno này được đấy. Iem thấy con prado gì mới ra vừa đắt không đẹp không nên mua cứ fothuno mà quất cho iem
Có đẹp hơn chứ cụ. Nhưng lắp chung máy với FT thì tội gì mà mua Prado! Cứ FT mà quất, đi khác gì Prado đâu.

RAVA

Xe ba gác
:)) nói ra bọn đi rav4 có biết đâu rồi mình tự nghe. Ngồi cầy diễn đàn nằm mơ đi các loại xe. Đổi 10 xe trong đó 9 xe là bình bịch. Ở thế ko nói đc chuyên môn mer à mà lại quay mấy cái tiểu tiết thế? Oh thế đã tìm hiểu xem service A or B thì mer làm những gì chưa? Ko biết để đây nói cho. Ko biết thì tôi dậy cho đỡ dốt. Có cái rav4 mà cứ lê la chém khắp nơi như đúng rồi lại còn bảo đổi 10xe mà chả biết gì xe đức.
Thôi nói luôn cho mà hóng lần sau gặp bọn non còn có kiến thức mà chém.
- service A chả làm cái mệ gì ngoài thay dầu và xịt bụi mấy cái lọc gió đh và động cơ. Ko đi mer mà cứ lê la sang box mer tưởng service A kinh lắm nên chém?
- service B thì cũng như A, nhưng thêm thay dầu trợ lực, dầu cầu sau và bảo dưỡng phanh. Nếu km đạt trên dưới 4 vạn thay dầu hộp số và lọc động cơ, điều hòa và bugi.
---> bác biết qué gì xe Đức mà đố. Vài câu là biết dạng mù chữ rồi.
@ rava: tôi kết vài câu với bác nhé. Tôi ko có thờigian đôi co với bác. Tôi tin bác chỉ là cái dạng lê la khắp diễn đàn tỏ vẻ hiểu biết, ai bác cũng vào nói họ này nọ. Còn bác nói tôi từ đầu là chem gió. Xin lỗi bác, bác ko đủ tuổi để đú về xe cộ voi tôi. Cùng lắm bác biết tí về toy, sang dòng mer bim là bác chả biết cái cóc gì, im tịt cái mồm khi tôi hỏi kỹ về kiến thức từ Prado đến mer bim, chưa thèm nói các dòng khác cao cấp hơn. Còn tôi cũng vẫn sử dụng 2 prado để chạy Lao Cai và Cao Bằng. Bác bị mắc cái bệnh của bọn bệnh đi toy là toy là nhất trong khi toy lỗi cái chả hãng nào lỗi cái đó. Cái bệnh ko chịu đc nhục cua bác cũng cao nên cố mà đú trong ko chả biết mệ gì về dòng xe Đức cũng chém. hnay cũng là bài học cho bác để bác khiêm tốn và có tu trọng hơn nhé. Riêng bắt đầu sau vài dòng này, loại khuyển như bác cứ sủa và tôi ko thèm trả lời. Tôi tin ngần này thứ tôi và bác nói đủ để mọi người hiểu tôi biết và sử dụng nhiều loại xe hơn bác. Còn loại đổi 10 cái xe toàn toy thì đúng là cái đầu đất bảo thủ và tôi chả tin bác có lực tới vậy. Đến đọc còn ko hiểu, loại này làm đc gì ở nhà nước mà giọng gọi hỏi Chánh văn phòng. Riêng với dạng ít chữ như bác thì việc đi vào cụ thể các dòng xe cho bẽ mặt bác để bác chừa chứ ko nói dc gì thì vu khoe của. Ko vì vài câu kích động của bác mà làm rác box toy.
-Lâu lắm mới thấy có chú khoe mình "thiếu văn hóa", phát ngôn cái kiểu "bọn bệnh đi Toy" với "bọn đi Rav4" mả ko cho vài cục đá thì kể hơi phí, ở ngoài chắc răng chả còn.:o)

Blackfish

Xe tăng
Có đẹp hơn chứ cụ. Nhưng lắp chung máy với FT thì tội gì mà mua Prado! Cứ FT mà quất, đi khác gì Prado đâu.
Cụ đúng là...khôn hết cả phần của người khác .
Chém kinh quá, đôi khi cũng phải sờ lại gáy tí không phản đòn là vỡ sủ đấy : Kỹ sư của Mit cũng ăn hại nhề :P Sản xuất ra cái con PS ngỗ ngược, Spec đập chết cả ông nội nó là Pajero GLS tiền đắt gấp đôi.Trong khi chỉ cần lắp thêm cái cầu max 5k$ cho con PS V6 thì giải quyết hết mọi việc ở giải Dakar hoặc 1k$ tiền chíp cho con PS dầu cũng giải quyết xong ở thị trường VN =))

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Ngày trước em thấy bác bẩu sẽ đổi sang Prado, mà theo như ý bác thì con này chả khác qué gì FT, trong khi cong mít lên chê lấy chê để FT, hóa ra là cái lưỡi ko xương, nói trước quên sau à?:P

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Ngày trước em thấy bác bẩu sẽ đổi sang Prado, mà theo như ý bác thì con này chả khác qué gì FT, trong khi cong mít lên chê lấy chê để FT, hóa ra là cái lưỡi ko xương, nói trước quên sau à?:P
Iem k để ý, nhanh thật, chúc mừng kụ RAV đã chém lên xe lăn. Take it easy đê các kụ ơi, vào đây xác định học thì ít, chém là nhiều, mọi sự so sánh đều k mấy ý nghĩa, hehe

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Iem k để ý, nhanh thật, chúc mừng kụ RAV đã chém lên xe lăn. Take it easy đê caác kụ ơi, vào đây xác định học thì ít, chém là nhiều, mọi sự so sánh đều k mấy ý nghĩ, hehe
-Em đâu có quan tâm, em nhớ là hồi trước Tết bác còn kém em khoảng gần nghìn bài, đến giờ thì hơn gần 4 nghìn, tốc độ chém của em còn thua bác nhiều lắm?:D

X-trails

Xe cút kít
-Em đâu có quan tâm, em nhớ là hồi trước Tết bác còn kém em khoảng gần nghìn bài, đến giờ thì hơn gần 4 nghìn, tốc độ chém của em còn thua bác nhiều lắm?:D
Chuẫn kụ, iem chém có mục tiêu mà, định chém cho thoát khỏi xe lăn rồi nghỉ tuy nhiên vẫn muốn thử lên ba gác tí xem sao, hehe

SmallRiver

Xe điện
Động viên anh em FT tý, gì mà bắt bẻ thế! :))

caicu

Xe tải
Chuẫn kụ, iem chém có mục tiêu mà, định chém cho thoát khỏi xe lăn rồi nghỉ tuy nhiên vẫn muốn thử lên ba gác tí xem sao, hehe
Tưởng lên máy bay tên lửa gì chứ về xích lô xe thồ với 2 bên 2 sọt thì em chả chém nữa

X-trails

Xe cút kít
Tưởng lên máy bay tên lửa gì chứ về xích lô xe thồ với 2 bên 2 sọt thì em chả chém nữa
Kụ thích thì kụ chém, k thì thôi, đi quá xe ba gác là đến xe lừa đấy kụ. Cuối cùng hình như là máy bay, vũ trụ. Suy cho cùng cũng chỉ là cái tên gọi, chém nhiều thì thay đổi tên tí cho nó FUN chứ ham hố gì kụ ơi. Ngay cả ngoài đời kụ đang đi xe gì nó cũng chỉ là tham khảo tương đối thôi mà.

binhajo

Xe hơi
2.000 xe thương hiệu Mitsubishi nhập khẩu bị thu hồi
30/08/2013 07:35 | Ôtô - Xe máy
Hơn 700 chiếc xe bán tải Triton và gần 1.300 chiếc xe thể thao việt dã Pajero Sport của thương hiệu Mitsubishi nhập khẩu và lắp ráp tại Việt Nam bị triệu hồi do nguy cơ khó điều khiển, cháy, rò rỉ nhiên liệu…

» Mercedes thu hồi xe sang sắp ra mắt ở VN
» BMW triệu hồi 220.000 xe
» Cháy ống xả, Honda thu hồi gần 150.000 xe

Ngày 29/8, công ty ô tô Ngôi sao (Vinastar) công bố triệu hồi 707 chiếc Mitsubishi Triton và 1.291 chiếc Pajero Sport trên toàn quốc, được sản xuất lắp ráp trong nước hoặc nhập khẩu từ năm 2011 tới tháng 3/2013. Tổng cộng 1.998 chiếc xe nêu trên có thể mắc 1 hoặc 2 trong số 3 lỗi nghiêm trọng sau:

Hơn 700 chiếc Triton và gần 1.300 chiếc Pajero Sport thuộc diện triệu hồi

1. Lỗi tay đòn treo phía trước: tay đòn treo dưới có thể bị nứt mối hàn do việc hàn không đúng quy cách, có thể dẫn tới xe bị mất ổn định, đảo sang hai bên và gây hiện tượng khó khăn trong quá trình điều khiển xe.

2. Lỗi mô tơ điều chỉnh độ nghiêng và cơ cấu điều chỉnh ghế trước của xe: Điểm tựa lưng của ghế ngồi phía trước sử dụng mô tơ điện để điều khiển độ nghiêng, trong quá trình sản xuất, Vinastar phát hiện một số cần điều khiển độ nghiêng của đệm tựa lưng có hình dạng không phù hợp, có thể gây kẹt công tắc điều chỉnh độ nghiêng, làm cho dòng dòng điện chạy liên tục, dẫn tới mạch điện hư hỏng và xấu nhất thì mô tơ điện điều chỉnh độ nghiêng, đệm ghế và các chi tiết xung quanh bộ phận này có thể bị nóng chảy hoặc bị cháy

3. Lỗi trục cát đăng trước của xe: Cát đăng sử dụng để truyền mô men xoắn từ động cơ đến bánh xe chủ động. Vinastar đã phát hiện có sự sai lệch vị trí mối hàn trong quá trình sản xuất, do đó có thể hình thành khe hở giữa ống trục và chụp đầu trục của cát đăng trước. Điều này dẫn đến hiện tượng trong quá trình xe tăng tốc, giảm tốc hoặc có tải, mối hàn của ống trục và chụp đầu trục của cát đăng có thể bị vỡ, va đập vào ống nhiên liệu, gây rò rỉ nhiên liệu.

Cục Đăng kiểm Việt Nam khuyến cáo tất cả các xe thuộc diện triệu hồi cần đưa ngay đến các đại lý được ủy quyền của Vinastar để kiểm tra thay thế. Vinastar cho biết thời gian kiểm tra, khắc phục lỗi có thể kéo dài từ 0,2 đến 6,3 giờ mỗi lỗi, bắt đầu thực hiện từ ngày 3/9/2013.

Xem danh sách số khung xe lỗi thuộc diện triệu hồi Download.