[Funland] Focus_S: Ảnh chụp chơi (phòng số 2)

Teredo

Xe tải

Chỉnh sửa cuối:

focus_S

Xe điện
Mình đang nẹp cổ được X5 khen bây giờ lại phải băng cả mũi nữa , thương bệnh binh toàn tập thế này thì hỏng hết :D

Đỉnh tình yêu ( Côn Đảo )​

Chỉnh sửa cuối:

xetaudoidau

Xe tăng
Cụ chủ đi HG vào ngày nắng đẹp nên chụp ảnh lên nhìn đẹp quá, em đi vào ngày trời nhiều mây nên ảnh ọt không lung linh được như thế này :((

Teredo

Xe tải
Hoa này không biết tên, thích là chụp thôi và hoa là hoa thôi

Teredo

Xe tải
Cụ chủ đi HG vào ngày nắng đẹp nên chụp ảnh lên nhìn đẹp quá, em đi vào ngày trời nhiều mây nên ảnh ọt không lung linh được như thế này :((
Tớ đi HG trong năm nay là 4 lần, có khi còn lần nữa, thời tiết nó đỏng đảnh... lắm bạn nhưng bất kể thời tiết nào cũng có cái hay của nó nhất là trời mù.

Teredo

Xe tải
[video=youtube;L-kmfyrFKwQ]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=L-kmfyrFKwQ#![/video]

Teredo

Xe tải
Không đề

ITVN

Xe tải
Các cụ vẫn còn đi câu cá ở biển hay sao mà để nhà cửa hoang vắng quá :-w:-w

focus_S

Xe điện
Các cụ vẫn còn đi câu cá ở biển hay sao mà để nhà cửa hoang vắng quá :-w:-w
Cảm ơn bác AT 4x4. Mình đi Côn Đảo về lâu rồi, câu được nhiều cá to lắm, nhưng chưa úp ảnh được. Mời các bác xem ảnh mây để hình dung ra

Thời tiết Sa Pa

Xin phép được lấy ảnh của bác noicomdien để minh họa. Thanks.

Bình X-Five

Xe container
Cụ xuân thật, hôm bọn em đi leo lên Hàm Rồng nhìn chán lắm ^:)^

Cảm ơn bác AT 4x4. Mình đi Côn Đảo về lâu rồi, câu được nhiều cá to lắm, nhưng chưa úp ảnh được. Mời các bác xem ảnh mây để hình dung ra

Thời tiết Sa Pa

Teredo

Xe tải
Mưa toàn miền bắc, HN chìm trong cái ấm TÊ TÁI, tôi trở lại Hà Giang với nhiệt độ 3°C, sương mù, mưa bụi, gió rít... bên tai... tầm nhìn đôi khi chỉ 1 mét. Vậy đấy mà lúc nào cũng thế tôi luôn luyến tiếc cảnh vật của cuộc sống nơi đây.

Có gì mà chụp nhiều thế?
Đời... sống bao lâu mà phải hành xác, mình phải chăm chút bản thân mình chứ...

Câu trả lời.. là một là Hihi... không giận và trống rỗng. Mỗi người một thú đam mê, bỏ qua quan điểm lằng nhằng, trình bày nhiều tớ ĐẾT thích. Chụp nhiều thế có GIẢI gì không!? Có định làm nghề không? tớ cũng chẳng quan tâm! Nghệ sĩ... nghèo lắm mà làm nghệ sĩ ảnh lại càng nghèo thì lấy đâu ra tiền để mà thỏa cái thú, thành danh cũng chẳng bàn tới luôn NHƯNG tớ thấy ít ai làm được nghệ sĩ thực thụ bởi người tài thì cần gì phải làm giá, tung hứng mà khổ nhất là tự đưa mình lên, người thực sự... họ có thế bao giờ mà nhắc đến ai cũng cảm phục. Vậy chơi tớ thôi cho lành :) lên wtt vài 4r là đủ, fb thì miễn đi, ai ghét tôi thế nào tôi ghét fb và blog thế, cá nhân cũng đết thèm tranh luận cái gì lợi hại hay dùng bất kể phép thử nào để làm sáng tỏ.

Trở lại HG lần này, năm cũ vẫn còn năm mới đã qua, cảnh vật biến đổi khá nhiều, ít dân du lịch hơn nên HG cũng trở lại bình yên. Đến với HG nhiều cảm nhận của tôi về HG gần gũi hơn... chỉ nhìn vào các em nhỏ đã thấy cuộc sống khá hơn tuy không phải tất cả đã đồng đều, ở đâu trên trái đất này chẳng vậy, Việt Nam được như bây giờ khá rồi chỉ cần kiên trì cố gắng...

Thưa các bạn, thế là tôi hội đủ ảnh của 8 mùa HG, sẽ cố gắng sắp xếp lên đây sớm để nhận hết gạch đá các kiểu :)

Teredo

Xe tải
Với cái rét buốt và sâu và chuẩn bị không kỹ thì lầm lũi mà chạy, cảnh hay, hút thuốc, ăn uống mới dừng. Những đoạn đường quá quen thuộc giờ chìm vào sương và mưa bụi mịt mùng, suốt hai ngày trời tôi chỉ một áo len mỏng, một áo gió và áo mưa, vậy mà vẫn chẳng thấy gì buốt giá, chỉ có đôi tay và cổ chân không đủ ấm, thầm tiếc không mang theo xà cột vì quá vội. Cậu cháu trai ngồi sau, lạnh lắm mà không giám kêu... ở trời tây về lần đầu đi phượt đúng vào ngày tê tái thế mới biết cái lạnh của vùng núi, tuy không tuyết không băng nhưng cái rét từ trong rét ra nó khác hẳn với khí hậu khô nó thế nào :). Bình thường điếu thuốc phải 5 phút mới cháy hết, còn bây giiờ chỉ vài hơi mà xong. Cách chống rét duy nhất là rượu... ấy thế mà vẫn hy vọng tiết trời sẽ chuyển biến...

Lạnh thì lạnh, tốc độ vẫn không giảm bao nhiêu bởi nếu chù trừ sẽ không thể đến Đồng Văn sớm, sương đêm mù mịt sẽ nguy hiểm.

Thi thoảng dừng lại, ngoài hút thuốc tôi phải nói chuyện cười đùa pha trò, mô tả cái đẹp, chỉ những cảnh hay, diễn tả những tình huống để cậu cháu đỡ sợ... Sao lại không! lần đầu đến nơi đây, đoạn không sương mù thì vực sâu hun hút, bên thì đá lạnh, chỗ thì chẳng phân biệt được vực ở đâu, đường còn bao xa... Thế đấy mà nhiều chỗ cực LÃNG MỆNH :) tôi sẽ kể tiếp...

bongtrangden

Xe tải

Thời tiết Sa Pa

đẹp thía cụ ơi. iem leo HR mà chưa bao h bắt đc cảnh mây giời ntn cả :(

WHITE TIGER

Xe container
Cụ Phó còn găm nhiều ảnh lắm nha