Focus S VS civic trong sử dụng gia đinh

bigdog

Xe tải
em so Mondeo 2,5 với Bim 318 vì cùng same same tầm tièn, còn em thì chưa đủ độ máu để quẩts lên tới 140km/h ở đuờng VN ntn, nhưng nếu về độ linh hoạt và bốc thì so với 318 Mondeo ăn đứt, 325 đương nhiên chạy nhẹ hơn, bóc hơn, vì xe bé lại máy to, nhueng tiền thì hơn quá nhiều.. 21 22k h là bác múc đc Mondeo V6 ngon trong khi 27 28k mới đc em 318 máy to, ngày xưa 45k là mua đc Mondeo V6, 6xk mới mua đc 318i, 325i thì quá đắt rồi, em nghĩ nếu ra đến tầm tiền 6xk thì Ford vn cho ra con xe còn ngon hơn cả 325i

Chỉnh sửa cuối:

BMWX1

Xe buýt
Focus, Focus(b)

Estonque

Xe điện
Mua CIVIC đi bác, em thấy nội thất CIVIC đẹp hơn FOCUS bác ạ, ý kiến em là như thế

sub

Đi bộ
nội thất nhìn xa bắt mắt nhưng chất liệu lởm, từ cái chìa khóa xe cũng lởm như của xe máy

luxus

Xe tăng
Focus nói chung là quá hợp lý trong tầm giá (chả ở đâu như Việt Nam, Focus giá rẻ hơn cả Vios).

Tuy nhiên, không rõ ở nước ngoài thì máy Focus có được gắn logo của Ford không, chứ hàng LD em thấy nó nhẵn thín chả mác mỏ gì cả. Ngoài ra, muốn mở nắp capo lại phải dùng chìa khóa để mở khóa nằm trong logo phía trước thì thật là bất tiện (đặc biệt ở VN - chả biết bảo hiểm logo như thế nào cả)

Minh Hoàng

Xe buýt
thấy có mấy cụ kết luận ra cái vẻ đã lái cả 2 xe từ lâu, em xin hóng hớt
- này nhé, làm gì có chuyện FS rộng hơn Civic? FS chỉ rộng 2 hàng ghế trước, phía sau khá bó lại còn vướng mấy cái thanh trượt ghế trước không bịt rất dễ va vào chân, so với cái sàn phẳng của Civic thì rõ là Ford nó hơi đụt, *** có mỗi cái pô bằng cổ tay mà khiến cái sàn sưng u lên

- lại bảo nội thất Civic trông đắt tiền hơn FS??? rõ cụ nào ấy chắc chỉ xem nội thất trên hình, xin thưa hôm nào mời cụ để 2 xe cạnh nhau chui vào mà sờ thử từng cái nút nhé, FS thiết kể cổ điển không bắt mắt như civic, nhưng về cái khoản tinh xảo thì còn lâu nhá.

- lại bảo cái khoản hao xăng, đi từ VTàu về TPHCM (chạy 1 người) hết đúng 7,2lit/100km (reset công tơ từ VT) vận tốc TB là 44km/h, cái thời cứ xe Mỹ -> hao xăng qua lâu lắm rồi, dùng như trẻ con cứ vuốt theo mãi thế, phải có minh chứng cụ thể chứ nhỉ

- mua cho gia đình thì nên chọn civic, tại sao á, cho nó lành, cái tai đỡ phải chịu đựng, còn mừ lâu lâu mới chở đủ người, ta phe phẩy là chính thì cứ FS cho nó máu, nói thật, chả thằng dek nào thèm hỏi thăm, sờ mó cho dù có cưỡi con civic đỏ choét kính koong, nhưng khối thằng phải đực mặt nhìn theo cái mông FS mà nhiều khi chả biết xe gì "sao mà đ..i..~ thế không biết" :21:

- cuối cùng, tại thời khắc này FS rẻ hơn civic 2.0 gần 80tr, có đáng bỏ ra bây nhiêu tiền sở hữu thêm bộ đèn HID (không có projector) + hộp số 5 cấp (chưa chắc tiết kiệm xăng hơn 4 cấp của FS) trừ phi tiền không thành vấn đề, mà sau 1 vạn cây số có bán lại đi nữa civic đc giá cũng chỉ hơn FS đúng 80tr tiền vênh khi mua mới, thế thì mất giá cái giề
bắt quả tang con này khai quật đồ cổ

sub

Đi bộ
chính thế hàng nó mới chất châu âu, ở đó làm gì có thằng nào vặt logo, bóc chữ, lột nẹp hông... về VN nó sinh ra bất tiện

máy của Focus hay của ford còn đc sử dụng cho nhiều thương hiệu khác nhau của Ford như Volvo, Mazda... chả ai muốn mua Volvo hay Mazda về lật nắp nhìn thấy chữ Ford trên đó, thế nên nó chỉ cần cái nắp nhựa in logo là đủ rồi

safespeed

Xe đạp
Em copy cái của em ở chỗ khác góp ý tí đây:

Kính thưa các Bác em đi FC 2.0 AT Sedan đây, được 2.5 tháng, 0,4 Vạn Km. Em xin mạn phép Report sơ như sau:

- Chạy hỗn hợp: đổ 500K xăng 92 (giá 11K/L) đi được 440Km.
- Sếp em (nữ, U50) đang đi CV 2.0 AT, suốt ngày khen xe em đẹp hơn.
- Mấy ông cùng cơ quan nó cứ nhìn cái hông (nhìn ngang) xe em khen đẹp hơn: CV, Altis 2009, Carens, Mít Gala (cơ quan em đều có). Còn Vios thì xe cho taxi hạng xoàng nên không có cửa để so, xe em taxi hạng trung :P.
- So với CV 2.0 AT: nhà em cũng có 1 con CV 2.0 nên em so sánh 1 vài tiêu chí thế này:
+ Độ ổn định lái: như nhau.
+ Độ rộng: CV "có vẻ" rộng hơn và hàng sau ko có sóng trâu nên ra vào dễ hơn FC.
+ Xăng cộ: Như nhau.
+ Lốp: FC lốp 195/R15 nên chưa đẹp lắm, ước gì là 205/R16 thì ngon.
+ Mâm: FC thoạt đầu em mới nhận xe thấy quê quê, nhìn một hồi và so sánh các xe khác bây giờ thấy hay hay, lại 9 chấu nữa chứ :P

Thôi, bà cả gọi rồi, chạy cái đã. :)

tuananhbmw

Xe buýt
Bác không phải nghĩ nhiều làm gì,múc con FC luôn được rồi đấy,đi Ford sướng gấp tỉ lần Civic,em nói thật các bác đang đi CV đừng giận,chứ CV thì chỉ được cái dáng trẻ trung,hiện đại,chứ đi thì quá chán,nó chỉ nổi tiếng vì là xe sản xuất ở thị trương khác chất lượng ngon lành,chứ xe LD của mình thì không ok 1 chút nào....

Trungtroc

Xe điện
Nếu là em thì em cũng chọn Focus S!!! Khung gầm và độ cách âm tốt hơn Civic, nhìn dáng cũng đỡ bị đụng hàng!!!

luxus

Xe tăng
Giá như Focus bây giờ thì ổn quá. Nhưng em vẫn thắc mắc cái vụ động cơ của Focus chả thấy có cái logo Ford gì cả. Escape có, Transit có, sao Focus không có nhỉ?

NDKar

Xe đạp
em tưởng Focus S đắt hơn CV chứ nhỉ?
Là em thì em mua Mônde 3 màn hình hàng lướt, dư mấy K mua xăng chạy :)

LexJuv_217

Xe tải
bó tay, tự nhiên thớt này từ năm ngoái được moi lên, em tự nhiên nhận được phát vodka từ thớt này mà chả hiểu sao :))