Focus cứng thật

songvedem

Xe tăng
Nói thêm tí nhé, em chả lạ gì cái trò lấy điểm yếu của mình rồi tung hê lên làm điểm mạnh và chê bai các hãng khác.
Bọn làm đồ khoa học còn vậy nói gì đến bọn làm xe ô tô.

Cụ nào thích em nói lại vụ bọn Marketing Toyota (TMC- Japan) làm tài liệu chê BMW 318 và khuyên mọi người mua Altis 1.8 với các tính năng ưu việt hơn nhiều (cùng hạng 1.8 :'( ). Đúng là bó chiếu .com

xeford

Xe tải
Nói thêm tí nhé, em chả lạ gì cái trò lấy điểm yếu của mình rồi tung hê lên làm điểm mạnh và chê bai các hãng khác.
Bọn làm đồ khoa học còn vậy nói gì đến bọn làm xe ô tô.

Cụ nào thích em nói lại vụ bọn Marketing Toyota (TMC- Japan) làm tài liệu chê BMW 318 và khuyên mọi người mua Altis 1.8 với các tính năng ưu việt hơn nhiều (cùng hạng 1.8 :'( ). Đúng là bó chiếu .com
Chính thế người ta mới gọi là quảng "cáo" :)) mà không gọi là quảng cầy quảng chó.:)):))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Giá mà .... của chúng mình lúc nào cũng cứng như FOCUS:))

flightleader

Đi bộ
Kính các bác!
Em chỉ mới lấy bằng lái xe, chưa mua xe nên về kinh nghiệm lái xe, va đụng gì cũng bằng 0. Lâu lâu mới vào otofun đọc các bài viết để vài năm nữa có mua thì chọn cho dễ. Nhưng mà hôm nay đọc bài này thấy các bác quả là có óc hài hước, thích nhất là bài viết giải thích tính nhân văn của mấy loại xe Toy như Fortuner, Inno...:21::))

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Thế cái em Vios húc vào xe bác có bị tả tơi hoa lá cành, rách mặt, vỡ mũi không ợ... Em đoán là cũng không sao vì lực va chạm nhẹ hều:)):)):)):))

xegicunglai

Xe buýt
Em đọc xong bài của các bác rút ra thế này: :^)

1. Innova và Futuner là xe mang đậm tính chất nhân văn thương người (b). Xe này dành riêng cho vùng dân cư mà khách bộ hành hay loăng quăng chen nhau dưới lòng đường với cả ô tô. Đích thị là xe dành riêng cho Đông Nam Á. :6:

2. Bọn Mỹ :55: rất là dã mạn, vô nhân đạo. Chúng nó làm mũi xe rất cứng để đâm trọng thương nhân dân lao động khi có ai đó loăng quăng dưới lòng đường.
Bọn Lexus, Mercedes, BMW, Acura, ... do chạy theo bọn quan thầy tư bản Mỹ dẫy chết nêu đều học nhau lằm mũi xe rất cứng để đâm nhân dân, thật là đáng hận :mad::mad::mad:

các Bác thấy dư lào :13:
:)):)):))
3. Ko những vậy, do biết VN chỉ cho phép chạy tốc độ tối đa là 80km/h nên Toy thiết kế sao cho khi xe chạy trên tốc độ này thì sẽ phát ra tín hiệu cảnh báo ( tín hiệu = khí lưu huỳnh - SO2, mà 1 số bác đã thưởng thức nhưng ko biết lại gọi nó là mùi trứng thối ) hehe

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em đọc xong bài của các bác rút ra thế này: :^)

1. Innova và Futuner là xe mang đậm tính chất nhân văn thương người (b). Xe này dành riêng cho vùng dân cư mà khách bộ hành hay loăng quăng chen nhau dưới lòng đường với cả ô tô. Đích thị là xe dành riêng cho Đông Nam Á. :6:

2. Bọn Mỹ :55: rất là dã mạn, vô nhân đạo. Chúng nó làm mũi xe rất cứng để đâm trọng thương nhân dân lao động khi có ai đó loăng quăng dưới lòng đường.
Bọn Lexus, Mercedes, BMW, Acura, ... do chạy theo bọn quan thầy tư bản Mỹ dẫy chết nêu đều học nhau lằm mũi xe rất cứng để đâm nhân dân, thật là đáng hận :mad::mad::mad:

các Bác thấy dư lào :13:
:)):)):))
Bọn tư bản Châu Âu và Mỹ là dã man và vô nhân đạo nhất đấy, chỉ có các hãng xe châu Á là nhân đạo và quan tâm đến con người cho phù hợp với văn hóa đi bộ và xe máy thôi:))
Dã man và vô nhân đạo:-))

songvedem

Xe tăng
3. Ko những vậy, do biết VN chỉ cho phép chạy tốc độ tối đa là 80km/h nên Toy thiết kế sao cho khi xe chạy trên tốc độ này thì sẽ phát ra tín hiệu cảnh báo ( tín hiệu = khí lưu huỳnh - SO2, mà 1 số bác đã thưởng thức nhưng ko biết lại gọi nó là mùi trứng thối ) hehe
Mùi trứng thối có công thức là H2S chứ không phải là SO2.

30V-9285

Xe đạp
Focus thì các cậu phải hỏi tớ này, hôm trước đi cưới chồng cho đứa bạn bên Vĩnh Yên, đi đường có một thằng Cu mình xin đường nó chẳng nhường mình vậy là còn chờ gì nữa mà chưa vượt phải và... tạt đầu, khốn nỗi,, rượu vào nhìn gương có chuẩn đâu, vậy là cái phần gờ nổi ở lốp sau táng thẳng vào ba đờ sốc nhà nó. Nghe uỳnh cái, tỉnh cả rượu, nhấn ga chạy mất hút (chắc tên đó chưa hoàn hồn nên chẳng thấy đuổi theo), lúc chạy vẫn kịp nhìn qua gương hậu thấy ba đờ sốc nhà nó văng ra rồi vậy mà về nhà kiểm tra xe mình thấy xước đúng bằng "quả cau"...chẳng méo tí nào. Chán thế chứ, đành rằng nó méo tí mình đi làm bảo hiểm các bạn í đỡ khinh, hơi xước tí mang ra làm các bạn ấy bảo mình "nhom nhem" mà để xước thế đi không đành. Giải pháp hay nhất: Bán luôn. Keke. Thế là đi mua Éch...Đúng là trong cái rủi có cái may, cảm ơn các bác đã làm ra cái xe cứng quá trời lun..
(Nếu vì mấy câu này mà bị cha chủ xe kia tìm ra thì đen hơn dự kiến...(b))

thangktvta

Xe tăng
Focus thì các cậu phải hỏi tớ này, hôm trước đi cưới chồng cho đứa bạn bên Vĩnh Yên, đi đường có một thằng Cu mình xin đường nó chẳng nhường mình vậy là còn chờ gì nữa mà chưa vượt phải và... tạt đầu, khốn nỗi,, rượu vào nhìn gương có chuẩn đâu, vậy là cái phần gờ nổi ở lốp sau táng thẳng vào ba đờ sốc nhà nó. Nghe uỳnh cái, tỉnh cả rượu, nhấn ga chạy mất hút (chắc tên đó chưa hoàn hồn nên chẳng thấy đuổi theo), lúc chạy vẫn kịp nhìn qua gương hậu thấy ba đờ sốc nhà nó văng ra rồi vậy mà về nhà kiểm tra xe mình thấy xước đúng bằng "quả cau"...chẳng méo tí nào. Chán thế chứ, đành rằng nó méo tí mình đi làm bảo hiểm các bạn í đỡ khinh, hơi xước tí mang ra làm các bạn ấy bảo mình "nhom nhem" mà để xước thế đi không đành. Giải pháp hay nhất: Bán luôn. Keke. Thế là đi mua Éch...Đúng là trong cái rủi có cái may, cảm ơn các bác đã làm ra cái xe cứng quá trời lun..
(Nếu vì mấy câu này mà bị cha chủ xe kia tìm ra thì đen hơn dự kiến...(b))
không vang đỏ hơi phí
mừng bác bỏ chạy được

vqtph

Xe đạp
Chúc mừng cụ gặp may.

Mà cũng may hơn nữa là chú Vios "hôn" mông "vợ" cụ, chứ phải chú Huyndai 1,25 tấn, hoặc 1 chú Tây Âu (mẹc, audi, bim...) thì em nghĩ mông "vợ" cụ cũng chẳng còn nguyên vẹn được đâu.
Thật may cho B hehhe

vnr_82

Xe điện
Focus sedan ko biết đời sau thế nào chứ đời 2007 như xe em thì cái mông của nó yếu ớt lắm, làm bằng nhựa lấy chân đạp vào thấy "uốn éo" rồi.

xelurung

Xe hơi
thế thì a e chạy FF khỏi phải mua bảo hiểm thân vỏ nữa rùi

moto_sái_cổ

Xe tải
vụ này em nhớ có đọc.lỗi là do dàn điều hòa.ơ nước ngoài họ thu hồi.Còn ở Việt Nam thì cảnh báo cho biết nguyên nhân thế thôi cụ ạ

Bigbird

Xe hơi
Ngày xưa đi Focus em cũng bị 1 phát y hệt. Dừng đèn đỏ đoạn Phạm Ngọc Thạch (trước cửa siêu thị Asean ngày xưa, giờ nó là gì em chả để ý) bị đâm uỳnh 1 phát. Vợ cả ngồi ghế trước bay dính vào táp lô. Xuống xe hầm hầm chửi rủa thì thấy 1 chú Focus khác đâm vào *** mình, 2 chú thanh niên xuống xin xỏ bảo là em lỡ, thông cảm vì cùng là Focus đi anh. Ngõ nghiêng 1 hồi chả thấy xe bị làm sao ngoài 2 lỗ tròn xoe bé tí của vít biển số trước xe kia hằn vào ba-đờ-sốc sau. Đầu chú Focus kia cũng chả bị làm sao.
Hồi đấy mới đi, chả biết xe nào với xe nào. Thấy đâm nghĩ là nặng lắm mà lại k bị làm sao, cứ cho là xe nào cũng thế. Sau này đi các loại xe khác nhau mới biết là Ford cứng thật.
Giờ đi BMW cũng thấy cứng, hôm trước em húc lõm *** 1 bác Caren mà đầu xe chả làm sao. Bác kia cũng dễ tính, xuống chỉ bảo em là "Đừng cậy xe xịn đâm *** người khác không sao mà đâm, xe của tớ mềm lắm". Em xin lỗi rối rít rồi cảm ơn bác ý :D

0977123333

Xe buýt
em thì vừa bị thằng taxi nó chơi đó, làm làm cái duỳnh 1cái vào đầu xe, xe nó bung cản sau, móp cửa sau mà xe em bị có tí xước ở đâu bằng bàn tay, em xuống xe còn hoang mang tưởng xe bị nặng lắm =)) công nhận phò cụt cứng thật

HamLong3.0V

Xe điện
em thì vừa bị thằng taxi nó chơi đó, làm làm cái duỳnh 1cái vào đầu xe, xe nó bung cản sau, móp cửa sau mà xe em bị có tí xước ở đâu bằng bàn tay, em xuống xe còn hoang mang tưởng xe bị nặng lắm =)) công nhận phò cụt cứng thật
Khoe mãi k0 mệt à =))