Focus cứng thật

Getz5324

Xe điện
:21::21: hóa ra là vợ 2 cụ bị nó thơm mông sáng nay à. sáng nay em đưa gấu đi làm qua đi ngược chiều thấy cụ đi ra ngó mông vợ cụ , còn bác hôn mông vợ cụ đang nói gì đó. em thấy mặt cụ :mad: . thôi uống một ly chúc mừng ko sao đi cụ (b)

VietWagen

Xe buýt
Xin góp thêm với các bác về đề tài mông phò cụt, tuần trước vợ 2 nhà em cũng bị crash test bất đắc dĩ vào mông, lúc đó đang đỗ dưới lòng đường để đợi vợ cả thì nghe đánh "rầm" 1 cái, em tá hỏa mở cửa chạy ra, thì ra 1 con bé đi Honda Way chả biết mắt mũi để đâu mà phi thẳng vào mông trái vợ 2 em (FC hatchback). Cũng giống trường hợp của bác chủ thớt ngồi trong xe nghe tiếng va chạm thì hơi "đau tim" nhưng ra xem thì mông vợ em chỉ bị xước nhẹ và dính vài vết sơn xanh của xe Way, còn xe máy thì bị vỡ yếm. Chắc con bé đi xe máy ko nhanh lắm, chứ nếu là mấy thằng tổ lái thì còn gì mông vợ em nữa. Tóm lại vẫn còn là may thôi, chứ chả nói hay mông cứng hay mông mềm đc các bác nhẩy! :69:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Vậy đầu bác Vios kia có sao ko bác ơi??? Mông bác cứng thế cơ mà:21:

vkdcom

[Tịch thu bằng lái]
Kính các bác,

Chả là sáng nay em đang dừng đèn đỏ ở ngã tư Chùa Bộc - Phạm Ngọc Thạch thì "ruỳnh" 1 cái, cả người cả xe em phải bắn lên trước 10 cm ý (em dừng 1 lúc lâu rồi nhá, chứ không phải phanh dúi dụi), may mà em có kéo phanh tay, ko là lại liên lụy đến bác KIA trước. Lật đật mở cửa xe chay ra xem thì thấy 1 bác Vios 29X-9794 mặt mũi lấm lét vì vừa thơm trộm mờ-ông vợ em. Bác ý rối rít xin lỗi đồng thời huơ huơ cái điện thoại, thanh minh là: vừa có điện thoại. Em ngó mờ-ông vợ iêm thấy cũng ổn mà xe đã xếp thành hàng dài đằng sau nên em lên xe đi tiếp.

Thú thực là lúc đầu em cũng cáu, mặt mũi hằm hằm bước xuống vì từ đầu tuần đến giờ em nhiều việc linh tinh, nên đang định lôi bác Vios kia vào Gara, nhưng nhìn bác ý cũng thành thật, thôi thì cũng chỉ là lỡ nên em lại thôi. Dự định là đến chỗ quang xe sẽ xem lại & cần thì tống vào Ford Hà Nội làm luôn.

Đến chỗ Kim Liên, em tấp vào lề đường kiểm tra lại mờ-ông vợ mình thì ô hay, chỉ có đúng 2 vết xước bằng đầu que tăm (chắc là do cạnh của biển bác kia chạm vào), chứ còn lại thì nguyên xi, đến cty em thử lùi sát vào tường 1 nhát thì thấy cảm biến lùi vẫn ngon.

Hehe. Công nhận là Focus cứng thật (hoặc có thể là do em bị tông đúng tư thế nên mới nguyên vẹn cũng nên :21:), xăng cộ có tốn thêm 1 tí em vẫn hài lòng. Chứ em đảm bảo là nếu hôm nay em đi con Vios thì thế nào cũng tả tơi hoa lá.

Kể cũng hay, vì sáng nay bị tông mới bít là vợ mình mờ-ông săn chắc thế nào, cũng cảm thấy nhẹ người đi đôi phần. Chứ hôm nay em mà phải cho vợ em vào Gara thì hôm nay em đến công ty em phải gây sự với mấy đứa cũng nên vì mấy hôm nay em xì chét kinh khủng.

Cám ơn các bác đã bớt thời gian đọc mấy dòng nhí nhăng của em.
Nhưng mồm của vios có toe toét không cụ, nghe cụ tả thì có vẻ như nó cũng chẳng bị gì. mà thường thì cụ hôn bao giờ cũng bị nặng hơn cụ bị hôn mừ, nếu nó cũng chẳng sứt mẻ gì thì cụ bình yên là thường

ichbinminh

Xe buýt
Nhưng mồm của vios có toe toét không cụ, nghe cụ tả thì có vẻ như nó cũng chẳng bị gì. mà thường thì cụ hôn bao giờ cũng bị nặng hơn cụ bị hôn mừ, nếu nó cũng chẳng sứt mẻ gì thì cụ bình yên là thường
Thôi bác, lại còn trù ẻo vợ em bị tông đến mức mồm mép ông Vios toe toét thì còn rì là vợ 2 em nữa. Hic, có phải em thích khoe mông vợ em săn đâu cơ chứ :'(

Thú thực là lúc đấy em chỉ nhìn mẹt bác tài lái Vios & mông vợ em thôi, chứ đêk thèm quan tâm đến rung nhan em Vios hoặc em ý có bị nội thương gì không, hehe.

Cũng may cho em là hôm nay đường đông, các cụ đi chậm, mà chắc chắn là cụ Vios kia kịp đạp phanh, không thì chắc là em đã lập thớt khác chứ không phải thớt này đâu ạ :))

NewCyberCafe

Xe tải
Quê em gọi "mấy đứa" có nghĩ là "mấy em" đó cụ! Em ước cũng được như cụ... cứ xì chét là có lý do chính đáng để gây sự với đứa nào đó...
Mà Vios có bị bung túi khí không cụ ơi???

Tặng cụ câu chuyện cho đỡ xì choét:

Cà sáy là một đặc sản ở miền Đông, cụ Ích mới gom hàng, mở một ki-ốt giới thiệu sản phẩm gần Ngã Tư Sở.
Một chiếc Focus đỗ xịch trước cửa hàng. Một cô gái dáng vẻ kiêu sa bước vào hỏi mua 3 con cà sáy Tiên Yên. Cụ Ích vốn mới làm còn ngớ nga ngớ ngẩn không biết loại nào là loại mà khách hàng yêu cầu vì trong cửa hàng có đến gần chục loại cà sáy, vịt, ngan, gà, ngỗng xuất xứ khác nhau.
Cô khách bảo:
- Anh đưa con đó cho em!
Cụ Ích làm theo lờị đưa một con cho cô khách. Cô khách vuốt vuốt dọc cổ xuống lườn, bóp cái phao câu con cà sáy một cái rồi lắc đầu:
- Không phải, con này nuôi ở Đông Triều. Anh đưa em xem con kia!
Cô khách cũng dùng ngón tay vuốt, bóp một cái, rồi lắc đầu:
- Cũng không phải, con này nuôi ở Cẩm Phả.
Thử đến con thứ ba thì cô khách hài lòng:
- Đúng rồi! Nó đây! Con này mới là cà sáy Tiên Yên chính cống.
Rồi cô vui vẻ hỏi cụ Ích bán hàng đang đứng ngẩn tò te:
- Anh mới đến làm ở đây hả? Anh từ đâu tới đây?
Cụ Ích bán hàng nhanh nhẹn nghêng người lại, dướn cổ, vén áo, giật quần, cong mờ-ông lên:
- Ấy đoán thử xem!

minh_av

Xe đạp
Cánh đây 3 hôm em cũng bị y như cụ.
Chỉ có điều, xe em là đời trước của Focus (tức là Laser) và chuyện xảy ra ở ngã tư Kim Mã cắt Nguyễn Chí Thanh.
Em đang dừng trước đèn đỏ tự nhiên thấy xe bị dúi trôi đi khoảng 10-15cm ( may mà phía trước không có ai).
Em giật mình xuống xe ngó mặc dù chỉ còn 9s sữa là chuyển đèn xanh.
Em liếc mông vợ hai không thấy bẹp gì, nhìn đầu xe chú Kia ( lại là Kia) cách khoảng 25cm đằng sau ko thấy tan nát gì ( mặt chú lái tỉnh bơ kiểu "em có biết gì đâu" ).
Em nghĩ hay là mình lẩm cẩm, chỗ đấy nó dốc, nhả phanh thì trôi. Nhưng mà vẫn băn khoăn, lên xe nhả phanh có thấy trôi tiếp đâu??? Thôi đèn xanh rồi, đi tiếp không thì nhiều xe chờ quá.
Về nhà em mới phát hiện ra một vết xước phía dưới đuôi. Cũng phán đoán giống cụ chủ thớt: chắc là do cái biển số của xe sau. Thế mà chả biết gì.
Có lẽ là em vừa gà quá lại vừa hiền quá, các cụ nhỉ?

Veyron2.0

Xe buýt
Thường thì cản sau bao giờ cũng cứng hơn cản trước bác ạ, nhất là mấy em đời mới như SF, hôm trước thằng em em đi SF Gold lùi vào 1 cái gốc cây to tướng mà không vỡ, khi bỏ ra sơn lại thì bên trong nó có 1 lớp = gì đó rất dày và cứng. Tuy nhiên, với xe LD, đặc biệt là Toy thì hôm nọ đi đường Phạm Ngọc Thạch em gặp 1 chú Altis bị vỡ mông lòi ra 1 lớp xốp trắng nhìn mỏng manh lắm :77::77:
Còn Ford thì em biết, vì Laser của em cũng bị hun mông mấy lần, trong đó có cả 1 em tải tấn rưỡi mà không sao, chỉ sứt tí tẹo sơn thôi :41::41:

xeford

Xe tải
Cụ chủ thớt hiền nhễ, hình như sơn của FC khá tốt. hôm trước tài xế em mở cửa vô tình đụng cụp 1 phát vào cái chậu hoa nhỏ 0 thấy. nhìn xuống chẳng thấy tróc gì.

FORD thì tông lộn tốt hơn TOY là chắc rồi.(b)

ichbinminh

Xe buýt
Ặc ặc, cụ Liu thâm hiểm & ác độc vãi chưởng :21:

Uhm, tính em về cơ bản thì cũng hiền lành, dễ thương nhưng tất nhiên là trong giới hạn có thể. Đi đường thì tránh sao khỏi va quệt, xước xát... xe đã có bảo hiểm thân vỏ thì em xác định tư tưởng có va quệt thì đem vào gara cho BH làm cho khỏe, đứng cãi cọ nhiều chả đi đến đâu mà có khi lại "cái sảy nó nảy cái ung". Mí cả là 1 năm mất đến gần chục củ cho BH, cũng phải vài lần xài để còn gỡ gạc chứ các cụ nhể :21: (Phỉ phui! Cái mồm, cái mồm... :mad:)

PHU CUONG

Xe tải
Sơn FFC là OK, Hôm mới lấy xe về, bà xã em lái xe ra quệt vào cánh cổng, khi mở cổng quên không chốt nó lại nên gió lớn thổi vào khi xe xe đi ra được nữa con, nghe bủm một phát. Em tưởng tiêu luôn cái cửa sau, dừng xe xuống thấy chỉ xây xát trắng cánh cửa xe hai đám lớn như hai bàn tay, không bị móp(hên thật). Em nghĩ phen này tiêu rồi, chắc là phải đi sơn lại.

Nhưng mà sau đó em lấy Cana đánh lại thì vẫn như cũ, đẹp long lanh. Nếu nhìn thật kỹ thì mới thấy mấy đường xước nhỏ xíu. Nói chung vẫn như cũ.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Trưa nay em lùi từ trong 1 cái ngõ nhỏ ra 1 cái phố cũng nhỏ nốt. Đã rất cẩn thận liếc cả 2 gương, nhưng vừa chuyển mắt từ gương phụ sang gương bên tài đã có 1 chị đi Nouvo lách ngay vào bên phụ mà em ko biết. Lùi thêm 1 tí em nghe tiếng kêu oai oái, liếc gương phụ thấy chị xe máy ngã dúi dụi. Em phanh lại thì chị ấy dựng lại xe và đi tiếp mồm lẩm bẩm trách móc em. Em nghĩ chắc là góc cản sau phải toe toét rồi. Thế mà xuống xe chỉ thấy vết sơn của xe máy dính vào cản, đánh xi 1 phát là hết.

grafit

Xe hơi
Ước zì được zờ mông vợ bác :))

lephuong84

Xe máy
vi tốc độ vios lúc đó la 5km/h mà bác.khác gì ủi xe để nổ khi hết acquy đâu:69:(b)

MonsterV

Đi bộ
VIOS ba dơ shock

Bac oi la bac,
Mong vo 2 bac san hay khong thi em khong chac.
Nhung mot phan mong vo bac khong sao la do con vios khu vực nắp capô, phần đầu xe sử dụng cấu trúc hấp thụ xung lực, giảm chấn thương tối đa cho khách bộ hành khi có va chạm.
Vay vo bac toan thay thi fai cam on may ong Toy nhe!

ichbinminh

Xe buýt
vi tốc độ vios lúc đó la 5km/h mà bác.khác gì ủi xe để nổ khi hết acquy đâu:69:(b)
Ái chà, bác này... cái bác này.... Em là em nghi bác rồi đấy :^)

Bac oi la bac,
Nhung mot phan mong vo bac khong sao la do con vios khu vực nắp capô, phần đầu xe sử dụng cấu trúc hấp thụ xung lực, giảm chấn thương tối đa cho khách bộ hành khi có va chạm.
Chẹp, em xin tiếp thu ý kiến ạ. Vậy thì bác nào đi xe Vios 29X-9794 thi cho em gửi lời cảm ơn do phần đầu & ba đờ sốc của xe bác mềm như bún nên đã không gây thương tích nặng cho vợ em khi bác tông vào mông vợ em nhá (b)

PHU CUONG

Xe tải
Bac oi la bac,
Ối giời mấy ông Toy. Làm đồ đểu mà cứ ngẩng mặt như là ta đây vì cộng đồng lắm ấy. Hôm trước em cũng đọc một bài bên Box Toy (hình như phần Fortune), họ nói In, Fortune lảm vỏ mỏng để giảm chấn thương cho người đi đường.
Giảm chấn thương đâu chả thấy mà em thấy Ỉn mà lỡ dựa mạnh hay tì tay chống vào hông nó thì coi như là móp luôn,(em bị rồi, ông anh phải đem vô hãng dùng đồ hít ra đó).
Nếu quan tâm dến chế tạo xe sử dụng cấu trúc hấp thụ xung lực, giảm chấn thương tối đa cho khách bộ hành khi có va chạm thì vỏ xe em nghĩ làm bằng... cao su cho nó mềm. Mà nghĩ như kiểu xe sử dụng cấu trúc hấp thụ xung lực, giảm chấn thương tối đa cho khách bộ hành khi có va chạm thì em :77:. Chắc lái xe là chắc chắn phải đụng húc chết người.:77:

songvedem

Xe tăng
Ối giời mấy ông Toy. Làm đồ đểu mà cứ ngẩng mặt như là ta đây vì cộng đồng lắm ấy. Hôm trước em cũng đọc một bài bên Box Toy (hình như phần Fortune), họ nói In, Fortune lảm vỏ mỏng để giảm chấn thương cho người đi đường.
Giảm chấn thương đâu chả thấy mà em thấy Ỉn mà lỡ dựa mạnh hay tì tay chống vào hông nó thì coi như là móp luôn,(em bị rồi, ông anh phải đem vô hãng dùng đồ hít ra đó).
Nếu quan tâm dến chế tạo xe sử dụng cấu trúc hấp thụ xung lực, giảm chấn thương tối đa cho khách bộ hành khi có va chạm thì vỏ xe em nghĩ làm bằng... cao su cho nó mềm. Mà nghĩ như kiểu xe sử dụng cấu trúc hấp thụ xung lực, giảm chấn thương tối đa cho khách bộ hành khi có va chạm thì em :77:. Chắc lái xe là chắc chắn phải đụng húc chết người.:77:
Em đọc xong bài của các bác rút ra thế này: :^)

1. Innova và Futuner là xe mang đậm tính chất nhân văn thương người (b). Xe này dành riêng cho vùng dân cư mà khách bộ hành hay loăng quăng chen nhau dưới lòng đường với cả ô tô. Đích thị là xe dành riêng cho Đông Nam Á. :6:

2. Bọn Mỹ :55: rất là dã mạn, vô nhân đạo. Chúng nó làm mũi xe rất cứng để đâm trọng thương nhân dân lao động khi có ai đó loăng quăng dưới lòng đường.
Bọn Lexus, Mercedes, BMW, Acura, ... do chạy theo bọn quan thầy tư bản Mỹ dẫy chết nêu đều học nhau lằm mũi xe rất cứng để đâm nhân dân, thật là đáng hận :mad::mad::mad:

các Bác thấy dư lào :13:
:)):)):))

PHU CUONG

Xe tải
Em vote bác(b), Tối đa hóa lợi nhuận mà mượn tiếng vì sức khỏe cộng đồng, chắc cũng lại là một kiểu tôi yêu Việt Nam...Đồng khác đây.