Focus AT1.8 bà 2 nhà em sau 1 tuần trăng mật

4_bánh

Xe máy
Sau 1 thời gian phân vân giữa Focus 1.8AT và Lac CDX thì em đã có khoảng 90% nghiêng về Focus rồi.Em định lấy màu vàng chanh cho nổi vì là thanh niên.Các bác cho em xin 1 vài lời khuyên về xe và màu xe với.Thanks !!!!

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cụ múc Focus đi chứ còn phân vân gì nữa. Em đã đọc lại tất cả các thớt về Focus trên cả OS và OF từ năm 2006 đến giờ và thấy nó là loại xe có độ tin cậy cao, lỗi vặt không đáng kể. Còn ưu điểm thì các cụ khác đã nói nhiều rồi, cơ bản là cách âm tốt, đầm, bốc, xăng tiêu thụ như xe Nhật, phụ tùng rẻ, ít bị vặt đồ.

namgianghp86

Xe tải
Sau 1 thời gian phân vân giữa Focus 1.8AT và Lac CDX thì em đã có khoảng 90% nghiêng về Focus rồi.Em định lấy màu vàng chanh cho nổi vì là thanh niên.Các bác cho em xin 1 vài lời khuyên về xe và màu xe với.Thanks !!!!
Màu sắc thì còn do cụ ạ...cụ cá tính trẻ trung chọn màu sáng..mua đi làm ăn, công việc thì tốt nhất là màu đen.còn do mệnh cụ hợp màu nào nữa.
còn về xe thì dù sao em vẫn thích focus hơn mặc dù phải công nhận lac mới nhìn đẹp thì thôi rồi.:ohmy:

laser.8

Xe máy
Xe cụ trông chảnh ghê, chỉ mỗi tội cái dây hơi loàng ngoàng cụ dấu nó đi như cụ Tuanle tư vấn đó.

laser.8

Xe máy
Cụ múc Fc đi thôi Lac CDX trông vậy nhưng đi bông bềnh lắm, Ford em thấy con nào chạy cũng đầm, tay lái thật lém, lại đỡ bị đụng với mấy bác taxi.

Optia

Xe tải
thank cụ đã tư vấn...nhưng mà em vẫn quyết vụ da SỊN...bọc da giả thà em để nguyên bộ nỉ còn hơn:21:
Có ảnh bọc da chưa bác Namgiang ơi? Em thấy cái ghế của FF khó tạo form đẹp lắm. Nếu bác làm rồi show cho ae học tập chút. (b)

davidjames11197

Xe đạp
Tuần sau tớ sẽ lấy xe, định dáng kính chống nắng tại đại lý luôn, nhưng sâu hét đến 7 chai. Có bác nào ở sài gòn chỉ tớ địa chỉ đáng tin cậy để làm mấy cái vụ option này với.

CAR5

Xe tải
Tuần sau tớ sẽ lấy xe, định dáng kính chống nắng tại đại lý luôn, nhưng sâu hét đến 7 chai. Có bác nào ở sài gòn chỉ tớ địa chỉ đáng tin cậy để làm mấy cái vụ option này với.
với 7 chai bác có nhiều sự lựa chọn quá, cứ chính hãng mà chơi bác ạ. V kool, Lumarr hay 3M ở Saigonpart. Bác vào google sẻch là ra ngay mấy địa chỉ chính hãng. (b)

namgianghp86

Xe tải
các bác giúp em tý

Xe em hôm qua chạy trên hà nội, lúc chạy qua cầu chui dc 1 đoạn thì em nhìn cái đồng hồ báo km đã chạy nó bị reset,chạy lại từ đầu từ lúc nào không biết, lúc em nhìn thì nó đã chạy đến 7km, ko biết là do làm sao.chú ý là có 2 cái báo km.1 cái ở trên báo km sẽ đã chạy. 1 cái ở dưới hình như báo số km đã chạy sau khi thay dầu( vì lúc thay dầu xong em thấy nó bị reset mà)...xe em bị cái đồng hồ báo km đã chạy với dầu mới thay.em nói thế ko biết các bác có hiểu ko?

latdat

Xe buýt
Sao cái ngăn đựng đồ trung tâm của FF bé thế các cụ nhỉ. Mà em tìm mãi không thấy chỗ châm thuốc chỗ nào. Các cụ giúp em với. Xe em FF 1.8AT

webzy

Xe tải
Có bác nào biết cách chỉnh đồng hồ ( clock ) tren bảng taplo chỉ dùm em. mà sao từ nhà máy chạy ra mà nó ko chỉnh đồng hồ cho chính xác nhỉ.

bob07

Xe tải
Vụ điều chỉnh đồng hò cụ Webzy mang xe qua em 17T3, gọi em xuống, em chỉnh ngay giúp cụ, chưa đầy 3 phút cụ ợ.

Nếu ko, cụ nhìn cái màn hình LCD giữa hai đồng hồ tốc độ, cụ thấy một loạt thông tin : ODO, trip A, .... Cụ có thể hiển thị thông tin bằng cái cần gạt nho nhỏ nằm trên cần gạt bên xi-nhan. Cũng trên cần gạt xi nhan này có các nút rất dễ điều chỉnh để cụ có thế chỉnh (config) các thông số ... Cụ cứ vọc dần dần, ko sợ sau đâu ...

Speed-high

Xe đạp
Mấy bác cho hỏi tại sao đi cả tuần nay mà đồng hồ đo nhiên liệu tiêu hao khi chạy, hạ xuống từ từ 99.9 l/100km đến hôm nay còn 14.5 l/100km là sao nhể ? Chứ nó ko báo chính xác cho mình biết đang chạy tiêu hao bao nhiêu l/100km ?:ohmy:

VietWagen

Xe buýt
Sao cái ngăn đựng đồ trung tâm của FF bé thế các cụ nhỉ. Mà em tìm mãi không thấy chỗ châm thuốc chỗ nào. Các cụ giúp em với. Xe em FF 1.8AT
Focus 2009 ko có châm thuốc lá, chỉ có ổ cắm nguồn điện 12v, nó nằm trong ngăn dưới cùng của tablô trung tâm, ngay phía trước cần số. Ấn nhẹ vào nắp ngăn, nó sẽ tự động mở ra, bên trong là hộp gạt tàn thuốc và lỗ cắm nguồn 12v.

Có bác nào biết cách chỉnh đồng hồ ( clock ) tren bảng taplo chỉ dùm em. mà sao từ nhà máy chạy ra mà nó ko chỉnh đồng hồ cho chính xác nhỉ.
Sử dụng núm vặn tròn và nút bấm "SET" nằm trên cần gạt đèn bên trái vô lăng để điều chỉnh, trình tự: bật chìa khóa điện ở vị trí 2 (trước đề nổ), xoay núm tròn sao cho trên màn hiển thị hiện chữ "MENU", ấn nút "SET" để vào menu, tiếp tục xoay núm tròn đến vị trí "CLOCK", ấn nút "SET" để vào chỉnh, gồm có chỉnh: ngày, tháng, năm và đồng hồ, dùng núm xoay để chỉnh, chỉnh xong ấn nút "SET" để kết thúc.

Mấy bác cho hỏi tại sao đi cả tuần nay mà đồng hồ đo nhiên liệu tiêu hao khi chạy, hạ xuống từ từ 99.9 l/100km đến hôm nay còn 14.5 l/100km là sao nhể ? Chứ nó ko báo chính xác cho mình biết đang chạy tiêu hao bao nhiêu l/100km ?:ohmy:
Đó là nó báo mức tiêu thụ xăng trung bình cho quãng đường đã đi trong tuần qua là 14.5l/100km. Còn nó hiển thị 99.9l/100km là khi reset lại đồng hồ, nó sẽ bắt đầu tính toán mức tiêu thụ cho quãng đường hành trình mới.

Chúc các bác dần khám phá và làm chủ em nó :D.

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cái đồng hồ ấy nó báo như sau:
- Nếu cụ reset, nổ máy mà chưa chạy nó sẽ báo 99,9l/km, đơn giản vì xe cụ đứng yên nên nó chẳng biết đường nào mà lần.
- Cụ muốn biết chính xác ở đúng thời điểm đó thì chỉ có 1 cách là reset luôn lúc đang chạy ấy là biết.
- Cụ đi 1 thời gian, nó sẽ tính trung bình quãng đường cụ chạy trên số nhiên liệu tiêu hao và đưa ra con số trung bình cho 100km gần nhất.
- Nếu cụ vừa reset, chạy mới có 1 vài chục cây, toàn đi trong phố và dừng khá nhiều thì con số nó sẽ làm cụ choáng đấy.
Xe em 1.8AT, chạy cả trong phố và đường trường, lâu lắm rồi em không reset và nó luôn luôn báo ở 7,6l/100km. Đôi khi lên 7,8 rồi lại xuống.
Cụ lưu ý là Focus mà chạy đường dài thì rất tiết kiệm xăng, chỉ khoảng chưa đến 7l/100km (AT đấy nhé), nhưng đi nhiều trong nội thành thì....:'(:'(:'(

detechjsc

Xe đạp
Em này có bộ hậu thật dễ thương và khiêu khích, em thấy con này màu đỏ đẹp hơn và hợp dáng hơn

cleg72

Xe đạp
Các bác cho em hỏi tí. Làm thế nào để tắt được cái màn hình LCD của nó nhỉ. Lúc nào nó cũng sáng kể cả mình rút chìa khóa ra rồi.

ncch

Xe hơi
Cái đồng hồ ấy nó báo như sau:
- Nếu cụ reset, nổ máy mà chưa chạy nó sẽ báo 99,9l/km, đơn giản vì xe cụ đứng yên nên nó chẳng biết đường nào mà lần.
- Cụ muốn biết chính xác ở đúng thời điểm đó thì chỉ có 1 cách là reset luôn lúc đang chạy ấy là biết.
- Cụ đi 1 thời gian, nó sẽ tính trung bình quãng đường cụ chạy trên số nhiên liệu tiêu hao và đưa ra con số trung bình cho 100km gần nhất.
- Nếu cụ vừa reset, chạy mới có 1 vài chục cây, toàn đi trong phố và dừng khá nhiều thì con số nó sẽ làm cụ choáng đấy.
Xe em 1.8AT, chạy cả trong phố và đường trường, lâu lắm rồi em không reset và nó luôn luôn báo ở 7,6l/100km. Đôi khi lên 7,8 rồi lại xuống.
Cụ lưu ý là Focus mà chạy đường dài thì rất tiết kiệm xăng, chỉ khoảng chưa đến 7l/100km (AT đấy nhé), nhưng đi nhiều trong nội thành thì....:'(:'(:'(
Nhà cụ ở đâu hay đi đường nào bảo em để em chuyển đến với. Xe em cũng 1.8AT mà toàn 12L. 7,6L thì bằng em đi đường trường rồi

Chỉnh sửa cuối:

songvedem

Xe tăng
Nhà cụ ở đâu hay đi đường nào bảo em để em chuyển đến với. Xe em cũng 1.8AT mà toàn 12L. 7,6L thì bằng em đi đường trường rồi
Nhà cụ ấy ơ Lâm ĐỒng, cụ chuyển được thì còn bằng mấy tiền xăng :21: