Focus 5dr. 1.8AT ký sự

o to be

Xe máy
Hôm qua nhà em làm một vòng qua 3 ĐL xem luôn 3 bản bày mẫu: 2.0 ở Hà Nội, 2.0TDCi ở Thăng Long và 1.8 ở An Đô. Chụp được 1 số ảnh nhưng chưa biết cách upload lên để các bác bình loạn. Vì ko đc cưỡi em nó chạy thử nên chỉ có thể xờ xoạng, xăm xoi các em nó và nổ máy tại chỗ thôi. Tổng quát là:

- Về "váy vóc" bên ngoài thì ba chị em như nhau thôi (cả ba đều không có nẹp ốp sườn) trong đó 2.0 có đủ các mầu trong catalog (8 mầu) còn 1.8 kém hơn 1 mầu. Tôn vỏ xe có vẻ dầy và chắc chắn, ấn mạnh ngón tay thấy cứng, chỉ ở vị trí giữa cửa là hơi mềm. Sơn metalic ánh kim loại.

- Về "chân cẳng" thì bộ vó 16inch của 2.0 trông ngon hơn bộ vó 15inch của 1.8 (nhưng so với vành 17inch của Focus Châu Âu thì còn ko đẹp bằng và làm giảm vẻ thể thao của xe)

- Về cảm giác không gian khi chui vào em nó thì không thấy rộng rãi, mặc dù chiều rộng phủ bì bên ngoài của Focus là trên 1.8m (không tính gương) rộng hơn Altis, Civic, nhưng chiều rộng bên trong thì cảm giác chỉ tương đương Vios. Nhưng nhìn ra cánh cửa và khung sườn thì ấn tượng về độ dầy, chỗ dầy nhất phải khoảng 15cm.

- Về "nội y" thì đúng là tiền nào đồ ấy. Ngon nhất là cô cả 2.0TDC, nói chung là ko có gì để chê. Cô hai 2.0 thì kém hơn ở cái ghế vải , khu vực đài đóm, điều khiển máy lạnh cũng ko đẹp bằng. Thất vọng là nội y cô út 1.8 không xứng với ngoại hình của nó, đập vào mắt nhất là vô lăng tay lái bằng nhựa ko đc bọc da và ốp kim loại.:(

- Về nổ máy xuông tại chỗ thì cô cả máy dầu ồn hơn 2 cô em. Máy xăng của 2 cô em thì có độ ồn chấp nhận được chứ chưa thể nói là êm ru, cũng có thể do xe để lâu động cơ nguội nên xe có chế độ bù ga nên ồn hơn. Điểm đáng chú ý là cả ba xe đều có chân ga nhỏ và nằm hơi sâu trong góc phải, chân phanh lại to, cao hơn và rất gần với chân ga. Cấu tạo như vậy dễ bị vấp chân khi cần chuyển nhanh từ ga sang phanh. Không biết có điều chỉnh hạ thấp bàn phanh xuống đc không :^).

Túm lại là nhà em vẫn chọn cô út 1.8 thôi, cho vừa túi tiền, khi nào cưới về, đầu tư thêm 1k nữa cho em nó đi thẩm mỹ viện cho bằng chị bằng em.
Mời các bác góp ý kiến thêm nhé! :D
Ủng hộ bác cưới vợ mới nhé, bác có vợ mới để lại vợ cũ cho em nhé:21:,mà bác chưa gửi ảnh cho em đâu đấy ,dt của em 0913398066 có gì bác :101: nhé.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Hôm qua ...... Ngon nhất là cô cả 2.0TDC, nói chung là ko có gì để chê. Cô hai 2.0 thì kém hơn ở cái ghế vải , khu vực đài đóm, điều khiển máy lạnh cũng ko đẹp bằng. Thất vọng là nội y cô út 1.8 không xứng với ngoại hình của nó, đập vào mắt nhất là vô lăng tay lái bằng nhựa ko đc bọc da và ốp kim loại.:(
Khong lấy bản 2.0 TDCi ...sau này e rằng bác tiếc ...nếu nói về tiêu chí sử dụng + hưởng thụ => tin tôi đi

VietWagen

Xe buýt
Với mức giá 35k của Focus 2.0TDCi thì nhà em sẽ chọn Escape 2.3 4WD, chạy dòng SUV vẫn khoái hơn dòng Hatchback. Vì tiền bạc ko dư dả dả nên chọn Focus 1.8AT thôi. Xe cũng như vợ, mấy ai cưới đc người tình trong mộng hả bác. Liệu cơm gắp mắm mà bác :D

Chỉnh sửa cuối:

mtiz

Xe hơi
đang đợi bác Việt wg pót lên ít ảnh bác chụp được sau khi đi thăm các showrom đây ạ.(b)

namgianghp86

Xe tải
lấy vợ rồi mà không biết mặt nó ra làm sao:mad:

VietWagen

Xe buýt
Vừa mới đăng ký kết hôn em nó hôm qua, nhưng phải đợi đến T11 mới được đón em nó về.
Bác Namgiang quan liêu quá, cứ như bố mẹ cưới vợ cho, chẳng ngó qua xem em nó cụ thể thế nào.
Nếu Bác Mtiz muốn cưới em nó thì cứ đến ĐL nào gần nhất mà ký HĐ vì giá cả đều như nhau, chẳng ĐL nào bớt đc 1 xu. Mà bác quyết nhanh lên, ko lại phải đợi đến T12 hay sang 2010 thuế má thay đổi thì lại thiệt hại thêm.
Đang mầy mò tìm cách post ảnh em nó lên đây. Mà các bác nên chịu khó ra Showroom xem em nó cụ thể, phải mắt thấy tay sờ mới đc! :D
(Hiện tại duy nhất ở An Đô đang bày 1 em 1.8AT đấy, nhanh ko Ford lại điều chuyển ĐL khác)

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Với mức giá 35k của Focus 2.0TDCi thì nhà em sẽ chọn Escape 2.3 4WD, chạy dòng SUV vẫn khoái hơn dòng Hatchback. Vì tiền bạc ko dư dả dả nên chọn Focus 1.8AT thôi. Xe cũng như vợ, mấy ai cưới đc người tình trong mộng hả bác. Liệu cơm gắp mắm mà bác :D
Đúng những ý như manly hơn, cao hơn, rộng hơn - nhưng chất lg thì theo thiển ý : khg bằng đâu kụ ợ

digikni

Xe tải
Vừa mới đăng ký kết hôn em nó hôm qua, nhưng phải đợi đến T11 mới được đón em nó về.
Bác Namgiang quan liêu quá, cứ như bố mẹ cưới vợ cho, chẳng ngó qua xem em nó cụ thể thế nào.
Nếu Bác Mtiz muốn cưới em nó thì cứ đến ĐL nào gần nhất mà ký HĐ vì giá cả đều như nhau, chẳng ĐL nào bớt đc 1 xu. Mà bác quyết nhanh lên, ko lại phải đợi đến T12 hay sang 2010 thuế má thay đổi thì lại thiệt hại thêm.
Đang mầy mò tìm cách post ảnh em nó lên đây. Mà các bác nên chịu khó ra Showroom xem em nó cụ thể, phải mắt thấy tay sờ mới đc! :D
(Hiện tại duy nhất ở An Đô đang bày 1 em 1.8AT đấy, nhanh ko Ford lại điều chuyển ĐL khác)
Em vừa đăng ký hôm nay , Tháng 10 là có xe rồi :redface: :redface: :redface:

Công nhận nhìn ở ngoài 5 doors đẹp thật (l) (l) (l)

Tungbin

Xe buýt
Thông báo với bác tin buôn hiện nay $$ dang lên tầm này cưới hỏi đầu tư tốn đấy

BéoNgố83

Xe hơi
các cụ ơi, con focus máy xăng nó là 4 số tự động ạ, đi nó có giật đùng đùng ko:mad: e cũng đang muốn 1 e , đang phân vân giữa e nó với civic

lexus_bk

Xe điện
các cụ ơi, con focus máy xăng nó là 4 số tự động ạ, đi nó có giật đùng đùng ko:mad: e cũng đang muốn 1 e , đang phân vân giữa e nó với civic
gì mà giật lắm hả cụ, mấy ẻm altis 1.8AT, 2.0AT củng toàn 4 số đó thôi!!!!

VLC

Xe hơi
- Về tôn vỏ xe em ko biết dầy thế nào chứ đóng cửa nghe phạch phạch còn ko chắc tiếng như đóng cửa của Kia Forte.
Tiếng kêu và rung động khi đóng cửa xe còn phụ thuộc rất rất nhiều vào trạng thái kín hay hở của các cửa khác trên xe!!!

Chỉ cần kính ở một cửa nào đó trên xe không lên hết hoặc một cửa nào đó đóng chưa ăn khớp thì cảm giác đầm chắc khi đóng cửa khác bị giảm đi rất rất nhiều! Bác thử kiểm tra lại xem!!!

VietWagen

Xe buýt
Số tự động có giật đùng đùng hay ko, ko phụ thuộc vào 4,5 hay 6 số, mà do chất lượng hộp số quyết định. Chưa thấy kết quả test hay ý kiến nào đánh giá tồi về hộp số AT 4 cấp của Focus.
Còn về so sánh giữa 2 xe:
Focus (+): xe mới, phong cách châu Âu, tính năng lái mạnh mẽ và chính xác hơn
(-): cảm giác không gian bên trong nhỏ hơn
Civic (+): cảm giác không gian bên trong rộng hơn
(-): giá cao hơn, xe cũ đã phổ biến, chạy đầy đường

bravere1510

Đi bộ
Tình hình hiện nay của em nó là:
- giá thông báo của Ford VN là 28.300usd, qua trao đổi sơ bộ chưa thấy đại lý nào đồng ý chiết khấu giảm giá*-)
- nếu ký HĐ bây giờ, T10-T11 mới có xe để giao :^)
- hiện tại chưa thấy ĐL nào ở HN có Focus 1.8AT bầy mẫu, thấy "sâu" nói có thể cuối tháng này sẽ có xe để xem
- Trang web của Ford VN thì không có hình ảnh cụ thể của hatchback 1.8AT, thông số kỹ thuật cũng khá chung chung và sơ sài, nên phải tham khảo trang Ford láng giềng là Thailand và China, các bác có thể xem hình ảnh em nó theo link sau:
http://www.ford.com.cn/servlet/ContentServer?cid=1178852540598&pagename=Page&site=FCN&c=DFYPage
Bác thử qua Capital Ford ở chỗ bến xe nước ngầm coi thử đi. có 1 con mấu mầu nòng súng, hôm trước em vừa qua ngồi thử phê phết!

BéoNgố83

Xe hơi
vâng, cuối cùng thì e đã quyết chốt hạ con focus 2.0 cụ ạ. nhà e ngay gần ford ando, e sẽ ra đấy đặt vào tuần sau.(l) nhưng con này nó ko có màn hình dvd, mà e nhìn cái bảng taplo của nó ko biết lắp vào đâu đc nữa:mad: các cụ cho e hỏi , nếu lắp thì nên lắp thế nào, có chát lắm ko ? còn cái vành bé quá, nhìn ko thể thao, lắp vành 18 inhch vào đc ko nhi?

coolguy

Xe hơi
vâng, cuối cùng thì e đã quyết chốt hạ con focus 2.0 cụ ạ. nhà e ngay gần ford ando, e sẽ ra đấy đặt vào tuần sau.(l) nhưng con này nó ko có màn hình dvd, mà e nhìn cái bảng taplo của nó ko biết lắp vào đâu đc nữa:mad: các cụ cho e hỏi , nếu lắp thì nên lắp thế nào, có chát lắm ko ? còn cái vành bé quá, nhìn ko thể thao, lắp vành 18 inhch vào đc ko nhi?
Em cũng có chung ý kiến với bác, ko bít có lắp đc màn hình Camara de đc ko nhỉ?

VietWagen

Xe buýt
Về cái vụ Dvd thì giải pháp có thể là: đầu dvd-player lắp ở hốc dưới cùng phía trước cần số, màn hình dvd thì lắp ở 2 gối tựa đầu hàng ghế trước. Cụ thể thì bác phải mua xe đã rồi đưa em nó ra hàng nội thất oto mà làm.
Còn về vành 18 e rằng ko ổn, động cơ sẽ bị đuối và khả năng đồng hồ vận tốc sẽ bị sai. Quan trọng là phải kiếm đc lốp sao cho ĐK bánh xe ko thay đổi.

tuanle

Xe tải
CD theo xe Focus là loại 2DIN chuẩn mực, có thể tháo ra thay màn hình 7" tích hợp DVD rất dễ không cần mặt dưỡng, loại Tàu kha khá chỉ 4,5tr là đủ oách lắm rồi

4 số chỉ hơi giật nhẹ khi chuyển từ số 2->3, trời lạnh, máy nguội dễ thấy hơn, còn lại các số khác không có cảm giác giật, chứ giật đùng đùng thì em chưa gặp

Focus

Xe tải
CD theo xe Focus là loại 2DIN chuẩn mực, có thể tháo ra thay màn hình 7" tích hợp DVD rất dễ không cần mặt dưỡng
Cái này xua không bác, em thấy chỉ có màn DVD Caska 322 dành riêng cho Focus là không cần mặt dưỡng, còn lại 7" cũng phải có mặt dưỡng vì vẫn lọt thỏm