Fiesta VS Vios

Sonbh

Xe tăng
Mua vios đi, lăn tăn làm gì. Mua xe để làm tài sản sau này bán đi đỡ lỗ, ai mua để đi đâu mà chọn Fi
Các cụ chẳng tính toán gì cả. Đi thế nào mà chẳng được, toàn cất xe đi honda cho tiện, quan trọng là bán được giá.
Chuẩn đó cụ, mà theo em chả cần phải mua đâu, để tiền mà gửi ngân hàng lấy lãi cụ nhỉ .

Hai Quang

Xe tải
Chuẩn đó cụ, mà theo em chả cần phải mua đâu, để tiền mà gửi ngân hàng lấy lãi cụ nhỉ .
Cách này đơn giản nhất, nhưng em bổ sung thêm là gửi TK ngân hàng, vác tiền lãi đi taxi, thế là vẫn 4 bánh, có người lái, ko lo chỗ để xe để cộ, được đi nhiều loại xe .v.v. và rất nhiều tiện ích khác, dưng quan trọng là tiền mình chẳng mất :P

longtroc1974

Xe buýt
Mua chứ, sao lại ko? ngày trước ông bô em mua con 79 sừng nghé hơi 50 máy cối đi mấy năm bán vưỡn lãi đới. Mấy năm nữa TOy vịt tổ chức cuộc thi đi tìm thới qua khứ vàng son thì vios có gía phải biết

thanhtoyota

Xe hơi
Nhà em tầm tiền khoảng 600M muốn cưới 1 em vợ 2 để đi lại cho đỡ vất vả. Em cũng tham khảo nhiều loại xe rồi và vào đến chung kết được 2 em là Vios và Fiesta. Các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo và "tích phân" cho 1 vài điều về 2 em này xem thế nào.
cụ nên mua vios. bền, phụ tùng thay thế ổn hơn, tiết kiệm nhiên liệu model 2010 ko fai là cũ, for khỏe nhưng nhanh zão...chúc cụ mua được xe ưng ý..có xèng mua xe là giỏi rồi.

Sonbh

Xe tăng
cụ nên mua vios. bền, phụ tùng thay thế ổn hơn, tiết kiệm nhiên liệu model 2010 ko fai là cũ, for khỏe nhưng nhanh zão...chúc cụ mua được xe ưng ý..có xèng mua xe là giỏi rồi.
Cụ chỉ cho Vios model 2010 khác gì model 2009, 2008, theo cụ máy Ford nhanh zão là như thế nào, bao nhiêu vạn thì zão.

oasiss

Xe hơi
bác cho em hỏi "phụ tùng thay thế ổn hơn" là gì ạ: tốt hơn phụ tùng theo xe à bác, giá cả thế nào: gương có đến 2tr ko ạ,

Porsche 911

Xe container
Em biết mà, lập luận của mấy bác sales TOY nó đơn giản như chính TOY LD vậy. Chỉ tà lưa được mấy mợ sồn sồn ít hiểu biết về TT xe hơi VN thôi. Chứ vào box Ford mà phát biểu ngây thơ và câu thả kiểu này thì bị ném đá tới bời ngay.

Sonbh

Xe tăng
bác cho em hỏi "phụ tùng thay thế ổn hơn" là gì ạ: tốt hơn phụ tùng theo xe à bác, giá cả thế nào: gương có đến 2tr ko ạ,
Gương ko đến 2 tr đâu là là 12 tr cụ ah :)), hàng fake thì khỏi nói đi, chợ giời đầy, nhưng nó cũng tương đương với cái giá của nó.

lovelyreddevil

Xe buýt
Em chỉ nghĩ đơn giản xe Fiesta dc em Hồng Mỹ hot girl quảng cáo, em này rất hot nhé.
Thì làm sao các em gái ko biết cho dc. Mà các em gái là mắc bệnh sỹ nghiêm trọng, nhất là trong vài năm trở lại đây tình hình càng tồi tệ với các bác đi xe kém hịn hơn. Rất khó kiếm người yêu, hôm qua em nghe 1 câu chuyện đại loại vậy.

Hai em gái tâm sự với nhau "mày điều tra lý lịch nó chưa, vớ vẩn no lái taxi là bỏ mệ đấy." Vậy xe gì giống taxi hả các cụ????

H lấy ví dụ luôn cho chuẩn mợ lovelyreddevil
mợ thix trai đi Fiesta hay trai đi Vios?. Mợ trả lời ngay cho bác chủ thớt khỏi lăn tăn
Sao cụ nói dài và thâm nho thế. E chả hiểu gì cả và E cũng trả nhời luôn là e chả thích giai nào cả.

FordAT

Xe tăng
Mua vios đi, lăn tăn làm gì. Mua xe để làm tài sản sau này bán đi đỡ lỗ, ai mua để đi đâu mà chọn Fi
Các cụ chẳng tính toán gì cả. Đi thế nào mà chẳng được, toàn cất xe đi honda cho tiện, quan trọng là bán được giá.
Mua xe để mình sử dụng chứ có phải mình lệ thuộc quá nhiều vào cái xe đâu cụ. Nếu tính thế vẫn chưa ổn đâu cụ.
Cụ nghe em tìm 1 cái xe nào thật cũ vào giá thật rẻ thôi. Cụ đi bét nhè cho em bán bảo đảm lãi to sau 1 thời gian sử dụng.
Chứ cụ mua xe mới mất phí TB đến 70-80tr thì lãi vào đâu ạ. Chỉ ko mất tiền xe chứ tiền thuế vẫn mất rất nhiều.
Mua xe cũ cho lành ạ. Toy nhưng mà phải cũ nữa.

ximalop

Xe máy
mua xddeeer đi chứ có phải mua xe để bán đâu, vios đi kêu như chuồng gà, taxi thật kinh khủng, đi đến nhà ai sợ người ta lại nghĩ là mình mượn cái taxi của thang ẻm rồi cắt mào đi, em tham khảo đi, xem thử cái fiesta đi bác ạ **==

HamLong3.0V

Xe điện
Khoang máy Toy nó sạch sẽ gọn gàng như thế thì Fiesta so thế nào được. Mấy cái hình ảnh trên cũng khá đẹp nhưng mà hơi thiên vị cho Fiesta bác VanPhiet nhé :D Hình ảnh của Fiesta thì bác lựa chọn kỹ càng, của Vios thì bác lấy bừa, chả công bằng tý nào.

FordAT

Xe tăng
Công bằng mà nói cái quả nội thất của Vios so với Fiesta thì ko thể so dc. Vì nhìn quá cổ rồi, còn cái khoang máy thì Fiesta thiếu cái nắp máy che đi thôi. Nếu động cơ thì Fiesta hơn hẳn. Ngoại thất thì chắc chắn ko cần bàn rồi.
Giá thì Fiesta rẻ hơn gần 50 củ nếu cụ lấy bản Sedan AT.

TSTA

Xe container
Công bằng mà nói cái quả nội thất của Vios so với Fiesta thì ko thể so dc. Vì nhìn quá cổ rồi, còn cái khoang máy thì Fiesta thiếu cái nắp máy che đi thôi. Nếu động cơ thì Fiesta hơn hẳn. Ngoại thất thì chắc chắn ko cần bàn rồi.
Giá thì Fiesta rẻ hơn gần 50 củ nếu cụ lấy bản Sedan AT.
Có nắp máy lại che hết đi các mạch máu, gân guốc của em nó mất cụ à. \m/

vanphiet

Xe buýt
Thực tế nó thế mà các bác, riêng khoản động cơ thì toy chưa chắc đã ăn được fo duratec về độ bền đâu ạ. công nghệ bây giờ đa phần là tương đương nhau độ bền chủ yếu phụ thuộc vào chất lượng vật liệu thôi mà cái đó thì lại phụ thuộc chủ yếu vào giá thành nên không có cái gì rẻ mà tốt cả.

Nông_dân

Xe buýt
Cụ thấy em phân tích chuẩn không. Đúng tâm lý nhà ta luôn. Thế sâu Toy với vừa bán vừa la cũng đắt hàng chứ. Tích phân vậy thôi, em thì dùng Xe via tốn sang vừa nhanh mất giá cụ nhé*-:)

FordAT

Xe tăng
Cụ thấy em phân tích chuẩn không. Đúng tâm lý nhà ta luôn. Thế sâu Toy với vừa bán vừa la cũng đắt hàng chứ. Tích phân vậy thôi, em thì dùng Xe via tốn sang vừa nhanh mất giá cụ nhé*-:)
Em thấy nhiều cụ bảo chơi Toy toàn phải toi tiền thêm cho sale để lấy xe sớm. Sao phải khổ thế ko biết, thế ko có xe Toy thì mọi người ko mua xe khác ah.
Mà công nghệ Toy và mức độ thẩm mỹ h chậm chạp so với các hãng khác nhiều (trên thế giới em ko nói nhé, em nói hàng nhập về VN ).
Cái dáng xe từ cách đây 10 năm h vẫn chả khác mấy vậy mà các cụ vẫn khoái sao.

Nông_dân

Xe buýt
Mua xe để mình sử dụng chứ có phải mình lệ thuộc quá nhiều vào cái xe đâu cụ. Nếu tính thế vẫn chưa ổn đâu cụ.
Cụ nghe em tìm 1 cái xe nào thật cũ vào giá thật rẻ thôi. Cụ đi bét nhè cho em bán bảo đảm lãi to sau 1 thời gian sử dụng.
Chứ cụ mua xe mới mất phí TB đến 70-80tr thì lãi vào đâu ạ. Chỉ ko mất tiền xe chứ tiền thuế vẫn mất rất nhiều.
Mua xe cũ cho lành ạ. Toy nhưng mà phải cũ nữa.
.
Em không đồng ý với cụ. Sao người ta xêp hàng để Mia Vios mà lại bị sâu nó hành mua thêm op sừn.
Chưa kể rất nhiều người bỏ ra cả tỉ bạc mua Corrola xli , đắt ngang camry vì Xe này ăn ít xăng. Cụ giải thích cho nhà cháu đi. Có tiền tỉ mua Xe vẫn sợ tốn xăng, ko dám mua cam

HamLong3.0V

Xe điện
.
Em không đồng ý với cụ. Sao người ta xêp hàng để Mia Vios mà lại bị sâu nó hành mua thêm op sừn.
Chưa kể rất nhiều người bỏ ra cả tỉ bạc mua Corrola xli , đắt ngang camry vì Xe này ăn ít xăng. Cụ giải thích cho nhà cháu đi. Có tiền tỉ mua Xe vẫn sợ tốn xăng, ko dám mua cam
Em nghĩ đơn giản thôi, không phải ông nào dám bỏ tỷ bạc ra mua xe thì cũng hết bệnh kiệt xỉ bần tiện. Cái này khó nói lắm, vấn đề ở quan điểm mà...~X(