Fiesta VS Vios

cuongscb

Xe tăng
Em chả hiểu sao Vios lại vào được chung kết để đá với Fiesta. Hài. :-t
Nói luôn cho nhanh là mua xe để bán thì Vios, để đi cho sướng, cho an toàn thì Fiesta.

ffcc

Đi bộ
xăng đắt cụ chủ thớt nên mua Vios cho đỡ hao xăng bán lại đỡ mất giá :-"

Ai đã tìm hiểu kỹ giữa fiesta và vios chả bao giờ lập thớt để hỏi dư lày.

tom825828

Xe đạp
Em chả hiểu sao Vios lại vào được chung kết để đá với Fiesta. Hài. :-t
Nói luôn cho nhanh là mua xe để bán thì Vios, để đi cho sướng, cho an toàn thì Fiesta.
Em cũng không hiểu nhưng khi lựa chọn để mua oto thì mọi người chọn TOY nói chung đã ăn sâu vào lòng nhiều người VN mình rồi cụ ạ :D

ong dat

Xe tăng
E dự thớt này lại hot đây ! Sắp cãi nhau to roài ! E ko thích Toy vì vậy e bỏ 1 phiếu cho ford !
Cãi nhau là thế nào, sắp đánh nhau rồi ấy chứ. Ai bảo đã vào đây cong nói chuyện Vios !!!

hqdungus

Xe đạp
Cháu đang định mua xe lần đầu! Cũng hỏi bác gu gồ suốt! Hôm trc đi ctac hcm thấy sbay tân sơn nhất nó trưng bày e fiesta sedan đỏ chót tò mò nhẩy vào ngồi thử! Cảm giác rất chắc chắn, hiện đại nhưng cứ thấy nó chật chật tnao ấy! Sao nó ko làm rộng rộng như vios hAy city nhi?nếu thế thì chuẩn cmnr! Cháu cũng đỡ fai đau đầu và phân vân! Giờ cháu đang châm cứu ecosport và city!

hqdungus

Xe đạp
Tiện thể, có cụ show nào đi qua inbox cháu con ecoport titanium trắng kim cương
or city 2015 at giá tốt với! Cháu hà nội nhá! Thanks các cụ

ong dat

Xe tăng
Vios của dưới hở cu? sao mà vẫn nhiều ng mua thế nhỉ???
Xin hầu các cụ một đoạn để cùng xem và suy ngẫm nhé.
E không thù oán gì Ford, cũng không dùng xe Ford nhưng cảm nhận thế này: Người Việt có dư rả tiền để mua cái xe mà không cần tính toán nhiều không phải số đông, người Việt có đầy tiền để mua một cái xe thật oách để thể hiện đẳng cấp cũng không phải là ít. Trong khi đó xe của Ford chất lượng thì làng nhàng, giá cả thì dở dở ương ương, không cao cũng không thấp.....
Điều này dẫn đến việc:
- Người có tiền thì chẳng tìm thấy cái Ford nào ra hồn (ở VN thôi nhé) mà mua để khoe đẳng cấp;
- Người ít tiền cũng chẳng tìm được cái xe nào vừa tầm để mà mua - sau đó bán không lỗ (người ít tiền đương nhiên họ phải nghĩ đến điều đó - chẳng có gì xấu cả) dù chất lượng, tiện nghi có kém hơn một chút.
Trong khi mấy anh Hàn và Nhật thì có xe "CỎ" bán cho người nghèo; xe sang bán cho người giầu; xe làng nhàng bán cho mấy ông trung lưu và cơ quan nhà nước.
Mấy ông Đức, Anh, Ý, .. làm luôn xe sang bán cho người giầu.
Trung Quốc, Ấn Độ chuyên xe "CỎ" dành cho người nghèo
VẬY ÔNG FORD VN sản xuất mấy cái xe làng nhàng, dở ông dở thằng chẳng biết dành cho ai thì cầm chắc là chạy sớm. Mondeo, Escape chạy mấy dép rồi; Focus và Fiesta cũng sẽ sớm chạy theo thôi (doanh số quý I/2015: Fiesta 165 chiếc bình quân 55 cái/tháng giảm 46% so với cùng kỳ năm 2014; Focus là 138 chiếc, bình quân 48 cái/tháng, giảm 29% so với cùng kỳ năm 2014).
Các cụ thử ngẫm và tự trả lời câu hỏi của chính mình nhé !!!

Chỉnh sửa cuối:

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
Tiện thể, có cụ show nào đi qua inbox cháu con ecoport titanium trắng kim cương
or city 2015 at giá tốt với! Cháu hà nội nhá! Thanks các cụ
Bạn E vừa lấy bản này giá 6x1 triệu và kềm mấy đồ khuyến mại cũng hay

Chỉnh sửa cuối:

hqdungus

Xe đạp
Cụ automen có nhấm ko 8x1 tr. cháu nghĩ để lăn bánh eco đâu đến giá ấy nhỉ! Nghe đâu giá bán loanh quanh 640 tr nhể! Hay bác gu gồ nhầm!

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cụ automen có nhấm ko 6x1 tr. cháu nghĩ để lăn bánh eco đâu đến giá ấy nhỉ! Nghe đâu giá bán loanh quanh 640 tr nhể! Hay bác gu gồ nhầm!
E sorry Cụ, E gõ nhầm...6 thành 8

willboy

Xe buýt
Dân mình còn lo đói nên tính mạng quý gì đâu, trước hết tiết kiệm đã.....!

Vỏ mỏng nên nhẹ -> tiết kiệm xăng, nhưng tai nạn với thằng ngang tầm là nát tươm.!