fiesta phát ra tiếng lạ ở tốc độ 80-100km, xe các bác có bị thế ko

pingpoong

Xe tăng
chả là bạn em mới mua em fiesta 5 cửa 1.6 chạy dc 6000km mấy hôm trước mới có díp ra cao tốc. chạy tới 80km thì xe phát ta tiếng ồ ồ nhịp nhàng biên độ thời gian khoảng 0.5 giây-kêu rất to ạ, music cũng ko át dc. tuy nhiên khi vượt qua tốc độ 100 thì hết. ra ford thanh xuân nơi bán xe hỏi mấy ông ấy trả lời thế này sau 3 ngày kiểm tra:
không phát hiện được lỗi, fiesta 1.6 nào cũng bị thế. trả xe về ...
po tay! #$%&#&%#@$%&*-
không hiểu sao mấy ông ấy trình kém hay ford bị lỗi,
các cụ cho em hỏi là có cụ nào chạy fiesta bị trường hợp như xe bạn e ko?
trường hợp này xử lý thế nào, trách nhiệm của nhà cung cấp và ford việt đến đâu?
rất mong các cụ tư vấn giúp thằng bạn em.

Nhôm nhựa

Xe điện
hình như nguyên nhân là ở chữ ký của cụ :D

Lx2009

Xe buýt
Xe em chạy Pháp Vân 100km/h thấy bình thường. Bác thử test lại xem, có thể do đường xấu

CRV Silver

Xe hơi
Xe em thi lai bi khi dap thang thinh thoang thi nghe tieng cuc..cuc nhu la bi ca bo thang vay,cung khong biet nguyen nhan la gi?

TuanAnhDT

Xe tải
chả là bạn em mới mua em fiesta 5 cửa 1.6 chạy dc 6000km mấy hôm trước mới có díp ra cao tốc. chạy tới 80km thì xe phát ta tiếng ồ ồ nhịp nhàng biên độ thời gian khoảng 0.5 giây-kêu rất to ạ, music cũng ko át dc. tuy nhiên khi vượt qua tốc độ 100 thì hết. .

Cho em hỏi mấy ý :

+ Cao tốc nào ạ? Đường 5?
+ Cụ cho em hỏi lúc tiếng ồ ồ nhịp nhàng xuất hiện, bên trái xe có hàng rào/hàng cây chắn không?
+ Và lúc cụ lên 100km/h thì bên trái xe có hàng rào cây chắn không ợ?

Nếu 1- Có, 2- Có, 3- Không thì câu trả lời ở chữ ký của cụ ạ...:P

Bimbimbem

Xe hơi
Thåo nào hôm vào ford tx tháy mây chú tho höi xe anh có bi nhü vây ko! Hehe. Cu mang sang chô khác xem sao,Ford. LB , NTN , GP. xe em ko bi kêu nhu vây, càng tôc dô cao càng êm. Hôm rùi chay 180 chį thây hoi có mùi khét.

Bimbimbem

Xe hơi
hình như nguyên nhân là ở chữ ký của cụ :D
Ko phåi dâu cu à, con này bį lôi thât dó! Mà cu chü dem di båo hành di, höng dau Thay dó thôi ko ai dôi xe mói cho cu dau. Mong cu mau tìm ra bênh. Hom nào mòi e cace e cho di thu xe em. Hehe.cå nuóc Phê lòi

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em thì thấy thỉnh thoảng FiS của em chạy thấy máy hơi gằn hơn bình thường (khi chạy chậm), tua máy lên cao, chỉ hơi 1 chút phải để ý mới thấy, nhưg đạp thêm ga cho vòng tua máy cao hẳn rồi nhả trôi thì hết,không thường xuyên

maybayfun

Xe buýt
Em vừa đóng hôm trước 100, chả thấy gì ~X( nhưng có hiện tượng bị vù ga ạ :(

HNmember

Xe tăng
E ko thấy gì cả- mới đi đến 120km/h là E ko ga tiếp nữa vì vượt hết được mấy xe khác rồi. Nhưng đường có cây hay hàng rào là có tiếng vọng ở khoảng tốc độ cao đấy. Vòng tua ko mấy khi quá 2000 nếu chạy <= 80km/h.

pingpoong

Xe tăng
Cho em hỏi mấy ý :

+ Cao tốc nào ạ? Đường 5?
+ Cụ cho em hỏi lúc tiếng ồ ồ nhịp nhàng xuất hiện, bên trái xe có hàng rào/hàng cây chắn không?
+ Và lúc cụ lên 100km/h thì bên trái xe có hàng rào cây chắn không ợ?

Nếu 1- Có, 2- Có, 3- Không thì câu trả lời ở chữ ký của cụ ạ...:P
hiện tượng như cụ nói thì xe nào chả bị đó là tiếng dội thanh chống đứng gp cách. e ko bàn ạ.
em đang nghi hệ thống chuyển động hoặc hộp số có vấn đề ạ.
lý do mặt đường thì ko phải. bởi đi từ thái bình lên tận hn cứ tốc độ 80-100 lại kêu. lốp thì khả năng ko vì nếu do lốp thì tốc độ cao hơn thì càng kêu hơn, thử đạp lên 125 thì lại im mới lạ.

pingpoong

Xe tăng
Em thì thấy thỉnh thoảng FiS của em chạy thấy máy hơi gằn hơn bình thường (khi chạy chậm), tua máy lên cao, chỉ hơi 1 chút phải để ý mới thấy, nhưg đạp thêm ga cho vòng tua máy cao hẳn rồi nhả trôi thì hết,không thường xuyên
dạ đó là tiếng gằn máy chuyển số tự động ạ. cụ mà để ý hơn thì fiesta tự động 6 cấp thì sẽ có 5 phát kêu như thế khi tăng tốc và giữ ga đều ở tốc độ cao. xe nào cũng bị hết, tuy nhiên xe ngon hơn thì chuyển số êm hơn mà thôi.
chúc cụ lái xe an toàn.

nguyenducduy

Xe điện
Ngày 1 tết em về hải dương ql5 đường vắng em di đều 100 - 140 km/ h thấy mượt và êm ái, ga nhẹ nhàng

Bimbimbem

Xe hơi
E biết bạn của cụ rùi, mua 2 cái ffi cùng 1 lúc đúng ko? Hôm trước e vào ford TX thay cái còi, thấy chú thợ hỏi xe của anh chạy tốc độ cao có bị như vậy ko, em nghĩ là xe bạn cụ bị lỗi thật rồi, cụ nói bạn của cụ đem đi sang mấy Trung Tâm của ford khác kiểm tra xem. Xe của e ko bị như bạn cụ, nó chỉ bị kêu khi bắt đầu khởi hành thôi, loạch xoạch khi chuyển số ở tốc độ 10km/h em cũng đang ko biết có nên vào kiểm tra ko nữa! E thấy cái loại hộp số của ford này có vẻ ko linh hoạt lắm, đi chậm thì giật giật, số ra vào ko hợp lý lắm nên mới vậy.

loxe

Xe máy
Em chạy FFi 1.6 HB cũng thi thoảng đạp lên 100km đoạn đường vắng thì báo cáo với cụ chủ là không có tiếng gì đâu ạ, ở tốc độ thấp trong phố cũng không kêu chỉ có hơi giật giật tý thôi ạ. Hic, em có cảm giác em nó chạy êm lắm ạ.

pingpoong

Xe tăng
E biết bạn của cụ rùi, mua 2 cái ffi cùng 1 lúc đúng ko? Hôm trước e vào ford TX thay cái còi, thấy chú thợ hỏi xe của anh chạy tốc độ cao có bị như vậy ko, em nghĩ là xe bạn cụ bị lỗi thật rồi, cụ nói bạn của cụ đem đi sang mấy Trung Tâm của ford khác kiểm tra xem. Xe của e ko bị như bạn cụ, nó chỉ bị kêu khi bắt đầu khởi hành thôi, loạch xoạch khi chuyển số ở tốc độ 10km/h em cũng đang ko biết có nên vào kiểm tra ko nữa! E thấy cái loại hộp số của ford này có vẻ ko linh hoạt lắm, đi chậm thì giật giật, số ra vào ko hợp lý lắm nên mới vậy.
mấy thằng thợ này láo thật. đã ngu không khám dc bệnh mà lại phán. " fis xe nào chạy cũng nọ kêu như thế " mie ông mà là ford ông đuổi hết.
thế ở trường hợp xe bị như thế này thì theo các cụ đại lý và hãng ford phải có trách nhiệm ntn?

Bimbimbem

Xe hơi
mấy thằng thợ này láo thật. đã ngu không khám dc bệnh mà lại phán. " fis xe nào chạy cũng nọ kêu như thế " mie ông mà là ford ông đuổi hết.
thế ở trường hợp xe bị như thế này thì theo các cụ đại lý và hãng ford phải có trách nhiệm ntn?
Cụ cứ đưa ra hãng kiểm tra đi, cho mấy chú thợ ngồi lên xe đi cùng, khi tìm ra nguyên nhân thì hỏng đâu họ thay mới ở đấy mà, họ cũng ko đến nỗi vô trách nhiệm đến vậy đâu! Cụ cứ từ từ giải quyết nhé. Đem sang ford Long Biên, Thăng Long, Thủ Đô, Hà Nội. Rồi sẽ tìm ra cụ à. Đổi sang xe mới như bạn cụ nói e nghĩ là ko đc, hỏng đâu thay mới đấy thôi!

pingpoong

Xe tăng
Cụ cứ đưa ra hãng kiểm tra đi, cho mấy chú thợ ngồi lên xe đi cùng, khi tìm ra nguyên nhân thì hỏng đâu họ thay mới ở đấy mà, họ cũng ko đến nỗi vô trách nhiệm đến vậy đâu! Cụ cứ từ từ giải quyết nhé. Đem sang ford Long Biên, Thăng Long, Thủ Đô, Hà Nội. Rồi sẽ tìm ra cụ à. Đổi sang xe mới như bạn cụ nói e nghĩ là ko đc, hỏng đâu thay mới đấy thôi!
cảm ơn cụ
em tin tưởng mấy ông Thanh xuân để xe ở đấy 3 ngày mà phán như thế cụ ạ.
Xe bạn em đang trong thời gian bảo hành (mới chạy 6000km) mang ra các nơi khác có sợ bọn TX nó bảo là mang ra nơi khác sửa rồi nên không chịu trách nhiệm thì sao??? bạn em cũng cẩn thận không thì rơi vào bẫy trách nhiệm của mấy ông này.

Bimbimbem

Xe hơi
cảm ơn cụ
em tin tưởng mấy ông Thanh xuân để xe ở đấy 3 ngày mà phán như thế cụ ạ.
Xe bạn em đang trong thời gian bảo hành (mới chạy 6000km) mang ra các nơi khác có sợ bọn TX nó bảo là mang ra nơi khác sửa rồi nên không chịu trách nhiệm thì sao??? bạn em cũng cẩn thận không thì rơi vào bẫy trách nhiệm của mấy ông này.
Cứ mang ra trung tâm của ford là đc cụ à, bên này ko bắt đc bệnh thì bên kia! Miễn là của ford, xe cụ đc b/h 3 năm mà, ko đùn đẩy trách nhiệm đc như vậy! Họ phát hiện ra sẽ phải thay mới cho cụ nếu là do ( lỗi sản xuất) cụ cứ yên tâm! Giám sát họ chặt chẽ là đc cụ à. Sáng nay hình như bạn cụ cũng đã đem sang ford giải phóng rùi. Bệnh xe đó phải đưa thợ đi cùng ra pháp vân mà test thử cụ à! Mong bạn cụ sớm tìm ra bệnh.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
dạ đó là tiếng gằn máy chuyển số tự động ạ. cụ mà để ý hơn thì fiesta tự động 6 cấp thì sẽ có 5 phát kêu như thế khi tăng tốc và giữ ga đều ở tốc độ cao. xe nào cũng bị hết, tuy nhiên xe ngon hơn thì chuyển số êm hơn mà thôi.
chúc cụ lái xe an toàn.
Chuyển số tự động khi kim vòng tua máy lên cao rồi giật xuống cơ cụ ợ, cái đó thì xe nào chả thế. Vấn đề em nói là "thỉnh thoảng FiS của em chạy thấy máy hơi gằn hơn bình thường (khi chạy chậm), tua máy lên cao", gằn máy khi chạy chậm (giống như cụ sử dụng chức năng lên xuống dốc ấy), đi hàng ngày nhưng thỉnh thoảng mới thấy bị (Có khi mấy tháng mới thấy 1 lần) còn chuyển số thì kg gằn như thế. Mà phải để ý và chạy quen xe mới thấy, còn hiện tượng chuyển số thì dễ quá, chả cần để ý hay nhìn tua máy cũng biết lúc nào nó chuyển số cụ ợ

Chỉnh sửa cuối: