fiesta phát ra tiếng lạ ở tốc độ 80-100km, xe các bác có bị thế ko

ozzfan

Xe tải
Xe em thi lai bi khi dap thang thinh thoang thi nghe tieng cuc..cuc nhu la bi ca bo thang vay,cung khong biet nguyen nhan la gi?

Em thì thấy thỉnh thoảng FiS của em chạy thấy máy hơi gằn hơn bình thường (khi chạy chậm), tua máy lên cao, chỉ hơi 1 chút phải để ý mới thấy, nhưg đạp thêm ga cho vòng tua máy cao hẳn rồi nhả trôi thì hết,không thường xuyên
Em cũng thỉnh thoảng bị như của cụ, đặc biệt là khi đi đường tắc. Nhưng phải sau khi đi đường tắc tầm 20 phút sau thì xe mới có cảm giác hơi gằn gằn máy khi đi số thấp. Nhưng sau khi đến đường thoáng, đạp ga tăng tốc một lúc thì lại hết ngay.

yeu_oto

Xe máy
pingpoong và bimbimbem hai người bạn tốt, lại không gặp may...

Bimbimbem

Xe hơi
Mị.a cái nhà ông này bị down à! Ông bít cái éo giề mà comment liên thiên, còn cái xe của nhà ông nữa ý, cẩn thận ko lại giống cái avarta của nhà ông( kèm người nữa ) huhu. Đã ko biết thì vào mà lắng nghe lại còn comment vớ vỉn!

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em cũng thỉnh thoảng bị như của cụ, đặc biệt là khi đi đường tắc. Nhưng phải sau khi đi đường tắc tầm 20 phút sau thì xe mới có cảm giác hơi gằn gằn máy khi đi số thấp. Nhưng sau khi đến đường thoáng, đạp ga tăng tốc một lúc thì lại hết ngay.
He...thế cụ giông em rùi, chắc Fi nó thế, e cứ tưởng xe bị lỗi hộp số

HNmember

Xe tăng
Hôm nọ E đi đường tắc, cũng mỏi chân ko kém gì đi xe MT- chuyển ra ga- lại chuyển vào phanh...Nhưng xe E ko thấy hiện tượng gằn máy gì cả.

vitara29y

Xe buýt
Chuyển số tự động khi kim vòng tua máy lên cao rồi giật xuống cơ cụ ợ, cái đó thì xe nào chả thế. Vấn đề em nói là "thỉnh thoảng FiS của em chạy thấy máy hơi gằn hơn bình thường (khi chạy chậm), tua máy lên cao", gằn máy khi chạy chậm (giống như cụ sử dụng chức năng lên xuống dốc ấy), đi hàng ngày nhưng thỉnh thoảng mới thấy bị (Có khi mấy tháng mới thấy 1 lần) còn chuyển số thì kg gằn như thế. Mà phải để ý và chạy quen xe mới thấy, còn hiện tượng chuyển số thì dễ quá, chả cần để ý hay nhìn tua máy cũng biết lúc nào nó chuyển số cụ ợ
thế thì xe cụ và xe của bạn pingpoong (cũng là bạn em) hộp số hoặc hệ chuyển động có vấn đề rồi. em đi esc không thấy thế, các kụ được hộp số 6 cấp đi sướng tiết kiệm còn con esc 2011 của em vưỡn 4 cấp hơi tôn tốn :D.
tuy nhiên ford đi vưỡn sướng các cụ nhể :))

pingpoong

Xe tăng
hehe xe cô bạn em nhá.
thế thì xe cụ và xe của bạn pingpoong (cũng là bạn em) hộp số hoặc hệ chuyển động có vấn đề rồi. em đi esc không thấy thế, các kụ được hộp số 6 cấp đi sướng tiết kiệm còn con esc 2011 của em vưỡn 4 cấp hơi tôn tốn :D.
tuy nhiên ford đi vưỡn sướng các cụ nhể :))
esc đi sướng nhất rồi - sướng thì tốn là phải. bồ càng xinh càng tốn vợ cũng vậy he he. mấy nữa đi ọp ẹp chuyến nhỉ

Cụ cứ đưa ra hãng kiểm tra đi, cho mấy chú thợ ngồi lên xe đi cùng, khi tìm ra nguyên nhân thì hỏng đâu họ thay mới ở đấy mà, họ cũng ko đến nỗi vô trách nhiệm đến vậy đâu! Cụ cứ từ từ giải quyết nhé. Đem sang ford Long Biên, Thăng Long, Thủ Đô, Hà Nội. Rồi sẽ tìm ra cụ à. Đổi sang xe mới như bạn cụ nói e nghĩ là ko đc, hỏng đâu thay mới đấy thôi!
nếu phải thay mới lại trong thời gian bảo hành có được miễn phí không các cụ. dạo này kinh tế khó khăn mất đi 1 khoản mà không phải do mình kể ra tiếc quá :((

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
Bảo hành những lỗi của nhà sản xuất, nhưng mất thời gian thôi. Kụ cứ yên tâm mang xe đi kiểm tra.

crazycoder

Xe tải
Chuyển số tự động khi kim vòng tua máy lên cao rồi giật xuống cơ cụ ợ, cái đó thì xe nào chả thế. Vấn đề em nói là "thỉnh thoảng FiS của em chạy thấy máy hơi gằn hơn bình thường (khi chạy chậm), tua máy lên cao", gằn máy khi chạy chậm (giống như cụ sử dụng chức năng lên xuống dốc ấy), đi hàng ngày nhưng thỉnh thoảng mới thấy bị (Có khi mấy tháng mới thấy 1 lần) còn chuyển số thì kg gằn như thế. Mà phải để ý và chạy quen xe mới thấy, còn hiện tượng chuyển số thì dễ quá, chả cần để ý hay nhìn tua máy cũng biết lúc nào nó chuyển số cụ ợ
Người đôi lúc hỏi câu bình thường còn đơ đơ nữa là cái hộp số dù là "tự động thông minh" của Ford. Tớ thấy cái này là bình thường (xe FFi tớ cũng có thể làm cho nó bị thế này được, nếu thích, một dạng cố ý ép số).
Bác cakom đi xe côn tay mà cố tình ép số thì cũng được cái hiện tượng này còn gì.

pingpoong

Xe tăng
Cụ cứ đưa ra hãng kiểm tra đi, cho mấy chú thợ ngồi lên xe đi cùng, khi tìm ra nguyên nhân thì hỏng đâu họ thay mới ở đấy mà, họ cũng ko đến nỗi vô trách nhiệm đến vậy đâu! Cụ cứ từ từ giải quyết nhé. Đem sang ford Long Biên, Thăng Long, Thủ Đô, Hà Nội. Rồi sẽ tìm ra cụ à. Đổi sang xe mới như bạn cụ nói e nghĩ là ko đc, hỏng đâu thay mới đấy thôi!
dạ bấu cấu với các cụ sau khi đem 1 anh thợ già kiểm tra.
Lỗi rất đơn giản - hỏng rotuyn lái,
phương án tự đi mua mới - bác ấy hì hụi tháo tháo, lắp lắp -> xong chạy thử các tới 165km/h vẫn ổn.
thanhK! các CM của các cụ các mợ

HNmember

Xe tăng
Chúc mừng chủ xe đã tìm ra nguyên nhân hỏng và đã sửa xong xe ngon lành.
Hơi thắc mắc là tại sao ko đem ra đại lý để bảo hành? Lỗi hỏng do chế tạo hay do vận hành? Mong được chủ thớt chia sẻ.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Người đôi lúc hỏi câu bình thường còn đơ đơ nữa là cái hộp số dù là "tự động thông minh" của Ford. Tớ thấy cái này là bình thường (xe FFi tớ cũng có thể làm cho nó bị thế này được, nếu thích, một dạng cố ý ép số).
Bác cakom đi xe côn tay mà cố tình ép số thì cũng được cái hiện tượng này còn gì.
Khổ...hiện tượng xảy ra toàn lúc đi rất từ tốn nhẹ nhà, ga nhè nhẹ cụ ợ, cố ý thì nói là gì...Vẫn chưa cho vợ 2 giao lưu với nhau được cụ nhở?

lukhach

Xe tải
có khi gạch đá, đinh mũ găm vào lốp rồi-chưa thủng nhá, cụ về xem thử xem, loại này cũng gây tiếng ồn lạ đấy

lukhach

Xe tải
dạ bấu cấu với các cụ sau khi đem 1 anh thợ già kiểm tra.
Lỗi rất đơn giản - hỏng rotuyn lái,
phương án tự đi mua mới - bác ấy hì hụi tháo tháo, lắp lắp -> xong chạy thử các tới 165km/h vẫn ổn.
thanhK! các CM của các cụ các mợ
lạ nhỉ, xe mới mà hỏng rotuyen lái không mang vào hãng mà bắt đền hả cụ

crazycoder

Xe tải
Khổ...hiện tượng xảy ra toàn lúc đi rất từ tốn nhẹ nhà, ga nhè nhẹ cụ ợ, cố ý thì nói là gì...Vẫn chưa cho vợ 2 giao lưu với nhau được cụ nhở?
Hôm qua tớ vừa đi Bắc Nunh ăn theo team bmw của motohanoi đấy.
Hẹn hò đê...

@79

Xe hơi
hình như nguyên nhân là ở chữ ký của cụ :D
Hôm nào lên chú nhớ hú anh nhé.

Gửi bác chủ thớt: Xe em đi ko thấy có hiện tượng đấy, bác thử đưa xe vào chỗ khác xem sao. Đấm vỡ mồm thằng kỹ thuật nào dám trả lời bác là xe Fiesta nào cũng thế đi nhé. Đã câm lại còn hay khóc, ngọng lại còn hay nói...

firewall27

Xe tải
mấy thằng thợ này láo thật. đã ngu không khám dc bệnh mà lại phán. " fis xe nào chạy cũng nọ kêu như thế " mie ông mà là ford ông đuổi hết.
thế ở trường hợp xe bị như thế này thì theo các cụ đại lý và hãng ford phải có trách nhiệm ntn?
Xe em ford fiesta mt cũng bị loạch xoạch khi chuyển số ở tốc độ 10km/h ? đang ko biết tại sao! xe cụ biết lỗi tại sao chưa?