Fiesta đã có giá chính thức

boraduong

Xe máy
con này lại sớm đi vào dĩ vãng với MONDEO thôi, đến MONDEO ngon nghẻ và giá hợp lý như thế mà còn chả ma nào chịu xì $ huống gì con xe nhỏ mà giá quá to này...
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh.:-?

FxProML63

Đi bộ
sau một thời gian nằm mai phục(vì nghe Pi A vợ em cũng thich, giá rổ cũng OK), đến khi có giá chính thức vợ em nói lấy cái Yaris đi cho lành... và đã lấy toy rồi.

luklak

Xe điện
Bác ngắm đi. Hôm qua em lại chạy thử chiếc Kia Forte của Trường Hải của ông bạn. Xe đã chạy được 5.600km rồi, đời 2011 loại số AT 6 cấp. Em thấy xe chạy máy êm lắm. Cách âm tương đối ổn (hơn Focus 2.0 5 cửa của em), âm thanh hay lắm. Nhìn nội thất sang. Chạy khá đầm. Tăng tốc chậm.
So với lúc lấy xe về khi đó xe chạy được 20km thì nay tiếng động cơ vọng vào đã rõ hơn nhiều rồi (nhưng vẫn tiếng máy vẫn nhẹ hơn Focus).
Em thấy giá 564 triệu cho bản cao cấp nhất Forte thì hợp lý hơn mua Focus 1.8AT nhiều (4 cửa Forte so với 5 cửa của Focus).
Đồng ý với bác, tiếng máy FF gằn và ồn khá nhanh so với sử dụng, e trộm đoán có thể do dầu máy, do lúc đầu chạy rất êm ái ngọt ngào, máy kg hề gằn to, kg biết các bác đi FF dùng dầu gì cho máy êm nhỉ.

Mon 29V

Xe điện
sau một thời gian nằm mai phục(vì nghe Pi A vợ em cũng thich, giá rổ cũng OK), đến khi có giá chính thức vợ em nói lấy cái Yaris đi cho lành... và đã lấy toy rồi.
Trời đất tưởng vợ cụ mua xe nào khác như Vios hay Forte, chứ con Yaris thì em nghĩ còn sai lầm hơn con FFiesta này!

Sonbh

Xe tăng
Đồng ý với bác, tiếng máy FF gằn và ồn khá nhanh so với sử dụng, e trộm đoán có thể do dầu máy, do lúc đầu chạy rất êm ái ngọt ngào, máy kg hề gằn to, kg biết các bác đi FF dùng dầu gì cho máy êm nhỉ.
Mobil 1 (0W-40), hoặc Top 1 (5W-30) cụ ah, xe em thay Top 1, xe một cụ trong hội FC thay Mobil 1. Bản thân em thấy máy êm hơn ko bị réo,đặc biệt khi đứng yên nổ máy thì rất êm .

bocun

Xe buýt
Hôm nay trên đường Thụy khuê nhà cháu nhìn thấy 1 em Fiesta 5 cửa màu trắng trông đẹp phết ạ :-?

d-cash

Xe buýt
Giám đốc Fo VN vẫn nhận lương cao. GD marketing cũng thế. Không thể thay đổi được hình ảnh của Fo tại VN nhưng vẫn lương khủng.
Nó cần gì bán được nhiều xe, cần gì các cụ yêu quí đâu. Lãi chuyển về cty mẹ nhiều là được
người ta lãi 1 bán 100 , mấy ông ford chơi kiểu lãi 3 bán 1, tư duy mẫy ông lãnh đạo ford đúng là rất rất "nông dân"./.

citycar

Xe tải
Ford Fiesta đẹp, option cũng khá đầy đủ so với Yaris và Mazdaz 2, tuy nhiên giá cả vẫn là vấn đề quyết định để người tiêu dùng lựa chọn quay sang xe Nhật hay xe Hàn. Ở thị trường Việt Nam, thương hiệu xe Nhật kéo theo giá cả của nó luôn cao hơn xe Ford cùng hạng. Vì vậy, Ford VN ko thể căn cứ vào giá xe Yaris và Mazdaz 2 nhập khẩu rồi giảm đi chút ít để ra giá của xe Fiesta lắp ráp trong nước, như thế là rất khập khiễng.

Thiết nghĩ, Ford VN là 1 công ty lớn thì không thể áp dụng mãi cái thói quen áp giá trên trời rồi ko bán được thì hạ giá. Hệ quả là vừa hạ thấp giá trị thương hiệu của công ty, vừa tát vào mặt những người tiêu dùng đã mua xe từ trước đó. Nay Ford VN đã ngâm cứu mất 2 năm trời để ra được mức giá bất hợp lý thì Forder cũng ko kỳ vọng Ford VN sẽ điều chỉnh nó nhanh chóng. Thay vào đó, Ford VN có thể làm việc thiết thực hơn như hỗ trợ phí trước bạ Fiesta cho người mua, vừa ko bị mang tiếng giảm giá mà vẫn bán được hàng, lại vừa được tiếng hỗ trợ tối đa cho người tiêu dùng...

koj.k0ol

Xe tăng
bác em chả biết ai tư vấn cho lại đi alo cho em hỏi thăm em fiesta này, thấy bảo cùng phân khúc với yaris mà giá lại rẻ, lại đẹp nữa, bác đang thích quá :)) nghe xong em lọ mọ đi xem giá, giật cả mình.... chả hiểu rẻ ở cái điểm nào hjx

Hoainam134

Xe tải
EM gom mãi xiền , đêm quên ăn ngày quên ngủ chờ em nó ra đời *** nó giá nó như trên trời ----- em té sang bác Hải thôi
Đúng là Ford giá cả như pò

Xin hết ạ

FxProML63

Đi bộ
hic, vợ em có lý luận và lập trường riêng, em không cản nổi:-?

FxProML63

Đi bộ
Bẩm cụ Voi! Lấy thêm cái này Gấu dùng đưa đón F1 đi học với đi làm.
Với em chưa bao giờ thích Toy, kể cả Lếch Xù bác nhé.

ACENT

Đi bộ
chưa ra đã nhập lượm! Ôi fiesta

luckyfvl

Xe đạp
em khong tin day la gia cuoi cung cua Ford. theo em duoc biet xe se duoc ban vao dau thang 5, va cac bac se chi nhan duoc xe sau 5/5. Vay nen cac bac hay doi den luc do moi biet gia chinh xac la bao nhieu. Nhung em cung tin la may thang Ford khong the de that bai dong xe nay o VN duoc. Vi theo thong tin ma em biet thi dong xe nay ra o tat ca cac thi truong deu thanh cong nhu Chau Au, My, TQ, Thailand....

scorp8x

Xe container
Bên Saigon Ford đang chào tớ giá 525T cho bản thấp nhất còn thấy chưa ok :D với giá Fiesta này thì mình làm con Mazda 3 MZR or G Touring cho nhanh, cũng chỉ loanh quanh 600T :) ngon hơn nhiều

SmallRiver

Xe điện
Đợi bao giờ Mondeo hạ giá bằng luôn Focus rồi tha hồ mà chọn, vội gì! Ford bây giờ có chính sách one Ford = one Price!

No Licence

Xe máy
Thế giá trên Web của Ford là giá gì ???
Hì hì, để ném đá dò đường bác à. Nếu số lượng bà con rút cọc mà đông quá thì chuyển sang chiêu bài hỗ trợ phí trước bạ (được những 10%), hỗ trợ bảo hiểm vật chất toàn xe trong 1 hoặc 2 năm, thêm vài món linh tinh như thay dầu nhớt miễn phí, trải sàn... Còn nếu số lượng đơn hàng không giảm hoặc thậm chí tăng thì có thể bắt lắp thêm khoảng 40 chai phụ kiện chính hãng với giá trên trời. Bác đã thông chưa ợ ??