Fiesta cảm nhận sau khi " Fá thử"

halogelcar

Xe buýt
Bác Dao Diep: Những bài comment như trang 1 không thể gọi là FUN được. Kiểu bắt bẻ chữ như vậy thường là chọc ngoáy nhau thôi. Nếu bác thấy bất bình comment của em thì coi như em chưa comment nhé.
Em thì hiểu câu đỏ đỏ trên là Fiesta có tính năng hỗ trợ khởi hành ngang dốc, rất hay cho ai đó mới lái đang chưa thuần thục chân côn, tất nhiên là số sàn rồi. Chủ thớt có nói Fiesta có chân côn đâu!
cái này là câu quen miệng của bác chủ thớt thôi " chân côn chân ga" là câu nói quen thuộc của các bác lái ngày trước vì lúc đó rất ít xe số tự động!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Trình PR của Ford kém thật, lái cả 2 loại đều là AT mà lại đi thích cái tính năng hỗ trợ xuất phát ngang dốc, phòng khi vợ đi còn chưa quen chân côn, hài quá là hài, đúng là Fò :)) :)) :)) :)) :)).
Vụ nhầm AT có chân côn em không bàn!
Nhưng việc xe AT có tính năng hỗ trợ khời hành giữa dốc là có thật! Tính năng này trước đây chỉ có trên xe hạng sang, bây giờ Ford trang bị cho cả xe cỡ nhỏ là điều đáng mừng!

Với Ếch Kếp và Kia Morning đều AT nhà em thì khi đỗ ngang dốc hơi cao một tí xe vẫn bị trôi lùi khi đã vào số và đã thả chân phanh và chưa kịp nhấn ga! Tính năng "hỗ trợ khởi hành ngang dốc" là ECU nó ra lệnh cho hệ thống phanh giữ lực phanh cho đến khi lái xe đạp ga đủ để máy xe kéo được xe đi lên dốc!
Nếu không có tính năng này khi đã lái xe thành thạo thì vẫn ngon nhưng với lái mới rất dễ gặp chuyện đạp ga quá đà do lo sợ xe trôi lùi và sẽ bị đâm vào đâu đó hoặc xuống sông!

PHC

Xe buýt
2h chiều nay em cũng nhìn tận mắt và đi sau một chiếc Fiesta màu cốm, biển 34LD, chắc đang chạy thử.Cảm nhận của em là thiết kế cái mông quá xấu xí,thu hẹp dần vào như kiểu mông lép.
Xe nào mà cái mông nó chẳng thu hẹp vào hả bác? Nếu bác không tin thì cứ thử để xe dưới đường rồi leo lên tòa nhà cao mà ngắm xuống, có khi con xe đấy bác đang yêu lại trở thành bị ghét luôn í chứ. :))

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Có chế độ điều khiển âm thanh bằng khẩu lệnh cũng khá hay nhưng toàn bằng tiếng Anh, nếu Bác nào phát âm không chuẩn hoặc không biết tiếng Anh thì tính năng này coi như bỏ đi.
Bác an tâm đê! khi sản xuất ở VN nó sẽ được việt hoá. Khi đó để ra lệnh cho xe mở nhạc, thay bằng "my ford, play!" bác sẽ nói "cave của ta, chơi!". >:)
Em được thử cái này rồi, sang Việt Nam nó Việt hóa chưa hết nên một số lệnh thực hiện còn chưa chuẩn.
Có hôm iem đang chở em thư ký đi ăn trưa, chợt nhớ đến việc cơ quan, thư ký bảo em "Tý anh fax cho em một cái nhá!", tự dựng con xe nó rùng rùng mấy phát rồi máy lịm dần, xong là nằm im tại chỗ luôn. Chán quá gọi điện nhờ thằng bạn "Gửi hộ tôi con đề 70" tự dưng xe lại nổ máy dzỉn dzỉn mới tài.

Keineem

Xe buýt
Hôm nay em đã thấy 1 em 29A Fiesta màu xanh chạy ở đoạn Lạc Trung rồi .Xe đẹp , nhưng hơi nhỏ . Chị em phụ nữ đi còn này là ổn.

cuong54

Xe đạp
Mới đọc bên VNe, thấy nói đợt này Ford thay chiến lược Marketing truyền thống = PR trên mạng. Hóa ra không phải PR mà là PA cơ đấy
Dai thật đấy! Có cái đấy thôi mà cũng bắt bẻ hở bác
Nhưng mà cũng đúng thât !!
Cụ chủ thớt nên coi lại cách PR đi! Đọc mà nản

Chỉnh sửa cuối:

mrthuongcapital

Xe hơi
Ặc ặc đấy là những cảm nhận của riêng bản thân em thôi chứ có phải viết lên để Marketing đâu mà các cụ bắt bẻ nhau thế. Người VN nói ít mà hiểu nhiều em viết PA hay PR thì các cụ đều hiểu hết " Trừ những ông ngu lâu dốt bền khó đào tạo thôi" Em thề đấy. Có hôm mấy anh em hò nhau đi " Mỏi tay" thế mà ông nào cũng hiểu hết hịc hịc. Em nói có ji ko phải các Cụ bỏ qua cho em! Hôm đi fa` Fiseta em cũng chup rat nhiều ảnh nhưng ông bạn em cầm mất máy lên chưa Phọt ảnh lên để các cụ ngó nghiêng, hôm nào lấy về em Phọt lên sau. Em cũng nói luôn cho các cụ biết về lịch ra em nó. Theo kế hoạch Tháng 3/2011 Bản Fiseta 1.4MT sẽ xuất xưởng còn em Fiseta 1.6AT sẽ ra sau một chút.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Người VN nói ít mà hiểu nhiều em viết PA hay PR thì các cụ đều hiểu hết " Trừ những ông ngu lâu dốt bền khó đào tạo thôi" Em thề đấy. Có hôm mấy anh em hò nhau đi " Mỏi tay" thế mà ông nào cũng hiểu hết hịc hịc.
Em chịu cụ rồi.

mazspeed_han

Xe tải
Vụ nhầm AT có chân côn em không bàn!
Nhưng việc xe AT có tính năng hỗ trợ khời hành giữa dốc là có thật! Tính năng này trước đây chỉ có trên xe hạng sang, bây giờ Ford trang bị cho cả xe cỡ nhỏ là điều đáng mừng!

Với Ếch Kếp và Kia Morning đều AT nhà em thì khi đỗ ngang dốc hơi cao một tí xe vẫn bị trôi lùi khi đã vào số và đã thả chân phanh và chưa kịp nhấn ga! Tính năng "hỗ trợ khởi hành ngang dốc" là ECU nó ra lệnh cho hệ thống phanh giữ lực phanh cho đến khi lái xe đạp ga đủ để máy xe kéo được xe đi lên dốc!
Nếu không có tính năng này khi đã lái xe thành thạo thì vẫn ngon nhưng với lái mới rất dễ gặp chuyện đạp ga quá đà do lo sợ xe trôi lùi và sẽ bị đâm vào đâu đó hoặc xuống sông!
Fiesta nó có cái tính năng gì em chả quan tâm. Theo em hiểu từ đầu thì bác chủ thớt có mục đích là làm quảng cáo, đã viết ra để mà quảng cáo thì phải nghiêm túc, phải cẩn thận, phải có tư duy, thiết kế bài vở từ trước, hay nói tóm lại là có đầu tư chất xám, không phải là fun đơn thuần. Bác chủ thớt viết rất hời hợt, lại sai lỗi tùm lum nên bị anh em xúm vào chê bôi là phải. Em chê là chê cái sự chuẩn bị tệ hại của người viết, chả phải chê Fiesta, vì có biết nó là cái quái gì đâu! :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

No Licence

Xe máy
Nói đi rồi nói lại, mãi mà không thấy Ford đưa ra cái giá bán để mọi người săm soi cái túi tiền của mình xem liệu có nên rước em này không hay lại chuyển tông sang em khác. Hy vọng là khi nó chào sàn, bà con anh em không phải thốt lên tiếc rẻ: "Ồ, biết thế này thì tui đã mua con ... (Focus, Vios, hay Forte gì đó) từ lâu rồi chứ rỗi hơi đâu mà chờ đợi thế này !!"

future f6

Xe máy
Đợi tới lúc em nó trình diện và cưỡi thử bản lắp ráp ở Vịt thế nao . Chứ chém và đoán bây giờ mệt lém các cụ à !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Yeuphunu

Xe điện
Lói chung là vụng chèo thì phải khéo chống thôi.
Con FF mà thế thì số nó cũng hẩm hưu nhỉ....Buồn....

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em chào các cụ nhà "OF" tình hình là sáng nay em tham gia chưong trình Fa` thử xe Fiesta tại Sân Bay Gia Lâm em đã lái thử cả hai phiên bản 1.6AT hatback 5 cửa và bản 1.6AT Sedan.
Cảm nhận đầu tiên là tuy là dòng xe nhỏ nhưng không gian tương đối rộng dãi , thoải mái, và đặc biệt là khi chạy tôi phải thốt lên em nó " Chắc chắn " cảm giác lái thì tuyệt vời độ bám đường tốt khi vào cua thì rất ổn bới em nó trang bị thêm ESP, và một điều nữa em này hội tụ rất nhiều tính năng trong đó em quan tâm nhất là chức năng hỗ trợ " Đề ba" ngang dốc giúp các lái xe mới tránh trường hợp bị " Tụt" tính năng này rất hay nếu là các Gấu nhà ta khi lái xe phải dừng xe ngang dốc chân côn chưa tốt....còn nhiều tính năng nữa nhưng em chỉ nói ngắn ngọn cho các cụ hóng hớt tý thôi, Không phải là làm cho Ford mà em PA cho Fisesta đâu đúng là em rất kết em nó, Em thề đấy. Các cụ khi nào thử xe sẽ có suy nghĩ như em thôi.
Nói chung là Gấu nhà em cũng kết em no rồi em đang nhịn ăn nhịn mặc tích cóp cưới một em ......hic...hic.... chỉ có một điểm em chê em nó là các chi tiết nhựa của em nó hơi thô thôi các cụ ah !

Bắt đầu từ 10/02/2011 Em nó sẽ được bầy tại các Showzoom của Ford ! lúc ấy các cụ có thể chuẩn bị cưới thêm vợ được rồi .=P~
Cái xanh xanh của cụ là cái em thất vọng nhất của em út nhà Phò. Nhìn phần nhựa của em nó chán luôn, bao nhiêu háo hức bay đi hết. Nhất là mấy cái mép cửa gió ra, cốp ... ba via rồi lem nha lem nhem, chả hiểu nổi Phò Vi En nghĩ gì ?!

Rally car

Xe máy
Tính năng hỗ trợ khởi hành ngang dốc chỉ có trên bản Sport thôi nhé, đây là tính năng rất đặc biệt - cụ nào đi xe số tự động rồi mà vẫn chưa hiểu sao lại cần tính năng này thì gặp em :-bd em tự mình test tính năng này trên Tam Đảo rồi.
Về mặt nhựa không hiểu các bác đang so sánh với xe gì ạ, chứ còn nhựa của Yaris thì em thật sự không hiểu :-??
Về mặt chắc chắn - không biết có cụ nào ở đây chạy đến 190km/h chưa ạ? Đến tốc độ này thì hiểu cái chắc chắn nó thế nào. Em tự chạy em này ở Phuket đến 190Km/h.

bipbip

Xe buýt
Cụ Ever là sâu chứ có phải BA của Fo` đâu. Trách cụ Ever làm gì.
Cụ Ever thỉnh thoảng són 1 ít cho AE thèm đấy.

Chỉnh sửa cuối:

mrthuongcapital

Xe hơi
Nói chung các cụ cứ ăn tết cho ngon lành ăn tết xong là có giá rổ hết ấy mà để anh em đỡ phải " Đoán già đoán non" phải ko các cụ, khen hay chê thì còn phải đợi đến khi các cụ test thử rồi phán chưa muộn .......Em thấy em Yaris của TOY ngồi lên phát chán giá của nó 32 K mà mọi người vẫn mua ầm ầm đấy thôi ....................????

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Bác Dao Diep: Những bài comment như trang 1 không thể gọi là FUN được. Kiểu bắt bẻ chữ như vậy thường là chọc ngoáy nhau thôi. Nếu bác thấy bất bình comment của em thì coi như em chưa comment nhé.
Em thì hiểu câu đỏ đỏ trên là Fiesta có tính năng hỗ trợ khởi hành ngang dốc, rất hay cho ai đó mới lái đang chưa thuần thục chân côn, tất nhiên là số sàn rồi. Chủ thớt có nói Fiesta có chân côn đâu!
Nhưng mà em đang thắc mắc, cái hỗ trợ khởi hành ngang dốc ấy. Em nghĩ ko phải cứ có số tự động là có chức năng phải ko các cụ? Vì em nghĩ đơn giản, đi em Morning mà khởi hành ở chỗ dốc cao mà chị em chưa quen chân ga, hoặc là ko có cảm giác, ko ấn ga nhanh thì cũng móm hết, máy yếu trôi như thường, như vậy thì đấy đâu phải là có hỗ trợ khởi hành ngang dốc đâu. Còn nữa, xe chấm to, máy khỏe, nên khi ở những dốc vừa phải, thậm chí dốc cao mà lực kéo của máy khi vào số đủ khỏe để giữ cái xe ko bị tuột đi thôi, như thế em nghĩ cũng ko phải là chức nang hỗ trợ khởi hành dốc, phải không các cụ? Em nghĩ là nếu xe có hỗ trợ khởi hành ngang dốc nghĩa là cái xe khi khởi hành ở dốc mà mình bỏ hết tay chân ra, xe sẽ tự tính toán lực phanh để ko bị trôi, ta chỉ việc ấn ga nhẹ nhàng để đi thôi. Vậy, nghĩ như vậy có gì sai ko các cụ, mong các cụ chỉ giáo, vì em toàn đi xe cỏ, nên ko có chứ năng này!!!
P/S: Ngày xưa em đi Mondeo V6 2.5, máy khỏe, gia tốc lớn nên đỗ khởi hành ở dốc cao vừa phải vô tư, bỏ chân phanh ra cũng tự nhiên đi luôn ấy chứ. Nhưng mà dốc cao cao hơn là tèo, vẫn trôi như thường nếu chân ga không nhanh.

Porsche 911

Xe container
Em không rành kỹ thuật nhưng em nghĩ bác nói đúng. Chắc là nó có thêm cái cảm biến độ nghiêng gì gì đó để hãm chân phanh cho đến khi người lái chạm vào chân ga. Tính năng này không giống với tính năng tự bù ga.

Smee april

Xe điện
Fiesta nó có cái tính năng gì em chả quan tâm. Theo em hiểu từ đầu thì bác chủ thớt có mục đích là làm quảng cáo, đã viết ra để mà quảng cáo thì phải nghiêm túc, phải cẩn thận, phải có tư duy, thiết kế bài vở từ trước, hay nói tóm lại là có đầu tư chất xám, không phải là fun đơn thuần. Bác chủ thớt viết rất hời hợt, lại sai lỗi tùm lum nên bị anh em xúm vào chê bôi là phải. Em chê là chê cái sự chuẩn bị tệ hại của người viết, chả phải chê Fiesta, vì có biết nó là cái quái gì đâu! :)) :)) :))
Cụ Maz viết chuẩn đấy ạ. bài viết dở chứ không phải là Fiesta dở hay không vì chưa ai biết ngoài mấy cụ đã thử nhể.