Fiesta cảm nhận sau khi " Fá thử"

Smee april

Xe điện
Bác Maz và các bác khác bắt bẻ chỗ chân côn gì gì đó thì đọc lại bài của chủ thớt đi nhé.
Mặc dù bài của chủ thớt không hay, ít thông tin thì cũng phải đọc cho kỹ, đừng quăng đá lung tung.
Everest2009
Xe hơi

Fiesta cảm nhận sau khi " Fá thử"
Em chào các cụ nhà "OF" tình hình là sáng nay em tham gia chưong trình Fa` thử xe Fiesta tại Sân Bay Gia Lâm em đã lái thử cả hai phiên bản 1.6AT hatback 5 cửa và bản 1.6AT Sedan.
Cảm nhận đầu tiên là tuy là dòng xe nhỏ nhưng không gian tương đối rộng dãi , thoải mái, và đặc biệt là khi chạy tôi phải thốt lên em nó " Chắc chắn " cảm giác lái thì tuyệt vời độ bám đường tốt khi vào cua thì rất ổn bới em nó trang bị thêm ESP, và một điều nữa em này hội tụ rất nhiều tính năng trong đó em quan tâm nhất là chức năng hỗ trợ " Đề ba" ngang dốc giúp các lái xe mới tránh trường hợp bị " Tụt" tính năng này rất hay nếu là các Gấu nhà ta khi lái xe phải dừng xe ngang dốc chân côn chưa tốt....còn nhiều tính năng nữa nhưng em chỉ nói ngắn ngọn cho các cụ hóng hớt tý thôi, Không phải là làm cho Ford mà em PA cho Fisesta đâu đúng là em rất kết em nó, Em thề đấy. Các cụ khi nào thử xe sẽ có suy nghĩ như em thôi.
Nói chung là Gấu nhà em cũng kết em no rồi em đang nhịn ăn nhịn mặc tích cóp cưới một em ......hic...hic.... chỉ có một điểm em chê em nó là các chi tiết nhựa của em nó hơi thô thôi các cụ ah !
Bắt đầu từ 10/02/2011 Em nó sẽ được bầy tại các Showzoom của Ford ! lúc ấy các cụ có thể chuẩn bị cưới thêm vợ được rồi .
Everest2009 đã sửa : 06-01-2011 lúc 22:01

Cụ Porche 911 cho em hỏi ngu tí: cái chỗ bôi đậm đậm đỏ đỏ thì nên hiểu thế nào ạ? Em thấy cụ Maz và mọi người vào thread này cũng chỉ fun thôi mà. Quan điểm trên OF thì mỗi người thích mỗi xe, cụ không nên bảo người khác là đừng quăng đá lung tung nhé. Hết cả vui cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Bác Dao Diep: Những bài comment như trang 1 không thể gọi là FUN được. Kiểu bắt bẻ chữ như vậy thường là chọc ngoáy nhau thôi. Nếu bác thấy bất bình comment của em thì coi như em chưa comment nhé.
Em thì hiểu câu đỏ đỏ trên là Fiesta có tính năng hỗ trợ khởi hành ngang dốc, rất hay cho ai đó mới lái đang chưa thuần thục chân côn, tất nhiên là số sàn rồi. Chủ thớt có nói Fiesta có chân côn đâu!

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
Em chào các cụ nhà "OF" tình hình là sáng nay em tham gia chưong trình Fa` thử xe Fiesta tại Sân Bay Gia Lâm em đã lái thử cả hai phiên bản 1.6AT hatback 5 cửa và bản 1.6AT Sedan.
Cảm nhận đầu tiên là tuy là dòng xe nhỏ nhưng không gian tương đối rộng dãi , thoải mái, và đặc biệt là khi chạy tôi phải thốt lên em nó " Chắc chắn " cảm giác lái thì tuyệt vời độ bám đường tốt khi vào cua thì rất ổn bới em nó trang bị thêm ESP, và một điều nữa em này hội tụ rất nhiều tính năng trong đó em quan tâm nhất là chức năng hỗ trợ " Đề ba" ngang dốc giúp các lái xe mới tránh trường hợp bị " Tụt" tính năng này rất hay nếu là các Gấu nhà ta khi lái xe phải dừng xe ngang dốc chân côn chưa tốt....còn nhiều tính năng nữa nhưng em chỉ nói ngắn ngọn cho các cụ hóng hớt tý thôi, Không phải là làm cho Ford mà em PA cho Fisesta đâu đúng là em rất kết em nó, Em thề đấy. Các cụ khi nào thử xe sẽ có suy nghĩ như em thôi.
Nói chung là Gấu nhà em cũng kết em no rồi em đang nhịn ăn nhịn mặc tích cóp cưới một em ......hic...hic.... chỉ có một điểm em chê em nó là các chi tiết nhựa của em nó hơi thô thôi các cụ ah !

Bắt đầu từ 10/02/2011 Em nó sẽ được bầy tại các Showzoom của Ford ! lúc ấy các cụ có thể chuẩn bị cưới thêm vợ được rồi .=P~
Thôi ứ bàn những ưu điểm này nọ, túm lại là so với Focus nó có gì hơn hả cụ mà nhà cháu nghe cái giá cưới em nó vãi hàng thế?

ngoctunghlls

Xe đạp
Bản 1.6 đều là AT làm gì có chân côn cho bác đạp...

Mondeo one

Xe hơi
Bác Dao Diep: Những bài comment như trang 1 không thể gọi là FUN được. Kiểu bắt bẻ chữ như vậy thường là chọc ngoáy nhau thôi. Nếu bác thấy bất bình comment của em thì coi như em chưa comment nhé.
Em thì hiểu câu đỏ đỏ trên là Fiesta có tính năng hỗ trợ khởi hành ngang dốc, rất hay cho ai đó mới lái đang chưa thuần thục chân côn, tất nhiên là số sàn rồi. Chủ thớt có nói Fiesta có chân côn đâu!
Fiesta có chức năng mới là khi dừng ngang dốc thì xe sẽ tiếp tục tự động giữ chân ga khoảng 2s để tránh bị tụt trong khi chờ chuyển từ chân ga sang chân phanh. Rất tiện cho những bác mới lái. Cái này em chưa đi thử nhưng có ông bạn làm bên Ford đã tham gia test giới thiệu vậy. Hôm vừa rồi bận quá chứ ko em cũng xin đi test xe.

HamLong3.0V

Xe điện
Em tôn trọng cảm nhận và chia xẻ của chủ thớt. Đây có thể coi như là đánh giá chủ quan của bác ý, ai thích thì xem k0 thích thì thôi đâm chém bắt bẻ làm gì nhiều cho mệt mà lại mất lòng anh em OF. Còn ảnh thì em thấy các thớt bên cạnh đầy ra, ai máu thì sang đó mà xem, nhưng công bằng mà nói bác chủ thớt nên làm vài tấm lên cho vui vẻ và tăng tính thuyết phục. Thế các bác nhỉ :D !

Chỉnh sửa cuối:

Taplaioto1812

Xe hơi

Bắt đầu từ 10/02/2011 Em nó sẽ được bầy tại các Showzoom của Ford ! lúc ấy các cụ có thể chuẩn bị cưới thêm vợ được rồi .=P~
Ơ mà giá rổ thể nào và so với FF thì sao hả cụ chủ thớt???

bam2lo

Xe máy
Kính các bác,
Hôm nay em cũng vừa có dịp được lái thử Fiesta 1.6 AT hatchback, cảm nhận đầu tiên khi ngồi vào xe là vỏ xe tương đối cứng cáp, chắc chắn. Đóng cửa xe nghe " phập" một tiếng khá êm tai. Hộp số tự động 6 cấp khá bốc, em thử làm phát lút ga là cảm thấy lưng dính vào ghế ngay, Fiesta khi tăng tốc đột ngột không bị hẫng như Focus.
Nếu Bác nào chê không gian nội thất của em này chật chội thì chứng tỏ là Bác đấy chưa bao giờ thử ngồi vào bên trong hoặc có chiều cao trên 1,8m=))
Có chế độ điều khiển âm thanh bằng khẩu lệnh cũng khá hay nhưng toàn bằng tiếng Anh, nếu Bác nào phát âm không chuẩn hoặc không biết tiếng Anh thì tính năng này coi như bỏ đi.
Bảng điều khiển trên Tablo trong như bàn phím điện thoại Nokia, hình như còn có tính năng tích hợp điện thoại qua Bluetooth thì phải nhưng em chưa kịp tìm hiểu tính năng này.
Cảm nhận ban đầu về em này rất tốt nhưng không biết giá rổ thê nào, em dự chắc cũng phải từ 26-27k.

Nông_dân

Xe buýt
Các cụ toàn dự giá rổ thôi. Các cụ thua nhà Fo hết, giá nhà Fo đưa ra anh em sẽ lắc đầu(vì không thể dự báo được) một thời gian, sau đó lại giảm trăm triệu như mondeo. Điều hành kém quá cụ nhỉ, em chẳng thấy ở đâu xe cứ ra một thời gian lại phải giảm giá vì không bán được. Lịch sử việt nam em chưa thấy xe nào khuyến mại 100 triệu mà không bán được=))=))=))(b)(b)(b)(b)
Kính các bác,
Hôm nay em cũng vừa có dịp được lái thử Fiesta 1.6 AT hatchback, cảm nhận đầu tiên khi ngồi vào xe là vỏ xe tương đối cứng cáp, chắc chắn. Đóng cửa xe nghe " phập" một tiếng khá êm tai. Hộp số tự động 6 cấp khá bốc, em thử làm phát lút ga là cảm thấy lưng dính vào ghế ngay, Fiesta khi tăng tốc đột ngột không bị hẫng như Focus.
Nếu Bác nào chê không gian nội thất của em này chật chội thì chứng tỏ là Bác đấy chưa bao giờ thử ngồi vào bên trong hoặc có chiều cao trên 1,8m=))
Có chế độ điều khiển âm thanh bằng khẩu lệnh cũng khá hay nhưng toàn bằng tiếng Anh, nếu Bác nào phát âm không chuẩn hoặc không biết tiếng Anh thì tính năng này coi như bỏ đi.
Bảng điều khiển trên Tablo trong như bàn phím điện thoại Nokia, hình như còn có tính năng tích hợp điện thoại qua Bluetooth thì phải nhưng em chưa kịp tìm hiểu tính năng này.
Cảm nhận ban đầu về em này rất tốt nhưng không biết giá rổ thê nào, em dự chắc cũng phải từ 26-27k.

roninVN

Xe buýt
Với quảng cáo của các cụ Ford thì với tính năng như vậy bản 5 cửa 1.6AT chắc không dưới 550 củ vì chẳng nhẽ lại kém miếng thằng i20 Hàn xẻng à?

OmegaO9

Xe container
2h chiều nay em cũng nhìn tận mắt và đi sau một chiếc Fiesta màu cốm, biển 34LD, chắc đang chạy thử.Cảm nhận của em là thiết kế cái mông quá xấu xí,thu hẹp dần vào như kiểu mông lép.

Yeuphunu

Xe điện
Ford mà diễm phúc được mấy cụ như cụ Everest này Bi-A em thề chả mấy mà cuốn cờ về Mỹ ợ :))

Yeuphunu

Xe điện
2h chiều nay em cũng nhìn tận mắt và đi sau một chiếc Fiesta màu cốm, biển 34LD, chắc đang chạy thử.Cảm nhận của em là thiết kế cái mông quá xấu xí,thu hẹp dần vào như kiểu mông lép.
Nhà cháu cũng có nhận xét gần như cụ.
Cái đầu trước chấm 10 điểm thì cái mông sau trừ bà nó mất 6 điểm. Còn lại dưới trung bình mất òi. :))
Nhà cháu hôm rồi có công du chiến xa, ngắm thỏa thê các em nó bên đường, trên bãi đồ. Nhìn thẳng, trước, chéo thì ok. Nhìn sau lại không thể nào tiêu hóa nổi :))

Optia

Xe tải
Bác an tâm đê! khi sản xuất ở VN nó sẽ được việt hoá. Khi đó để ra lệnh cho xe mở nhạc, thay bằng "my ford, play!" bác sẽ nói "cave của ta, chơi!". >:)
Kính các bác,

Ngua

Xe buýt
Không phải là làm cho Ford mà em PA cho Fisesta đâu đúng là em rất kết em nó, Em thề đấy. Các cụ khi nào thử xe sẽ có suy nghĩ như em thôi.

Bắt đầu từ 10/02/2011 Em nó sẽ được bầy tại các Showzoom của Ford ! lúc ấy các cụ có thể chuẩn bị cưới thêm vợ được rồi
.=P~Chuyên mai mối tổ chức cưới hỏi vợ 2 cho anh em nhà Ford, chu đáo, nhiệt tình->
Mới đọc bên VNe, thấy nói đợt này Ford thay chiến lược Marketing truyền thống = PR trên mạng. Hóa ra không phải PR mà là PA cơ đấy

Ở VN, Ford vẫn mãi bị gọi là Fò cũng có lý do cả. 1 người bạn ở Thượng Hải cho biết thị trường bên đó bản Sport 1.6 giá gần trăm ngàn Mao Chủ Xị các cụ ạ. Vậy là khoảng 300T? Mình gấp rưỡi lên thì 450T là cùng chứ nhỉ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ngheothichoto

Xe hơi
em nghĩ thằng ford chưa có chiến lược đúng đắn cho thị trường VN. Hy vọng với fiesta lần này ford sẽ rút kinh nghiệm.

training

Xe tăng
PR của Fò ở HN kém lắm. Chả bù cho PR của Fò trong SG, các chú ấy săn em liên tục, mời đi thử xe, mời đăng kí làm 1 trong 30 khách hàng đầu tiên để được giảm giá với lại cộng thêm tỉ thứ khuyến mại nữa, quá đã luôn :)) :))

CAR5

Xe tải
xin lỗi bác chủ thớt nhé, bác lấy nick khác để post bài có lẽ dễ coi hơn, chứ bác lấy nick này ai mà chả biết bác làm ở Ford Thủ Đô rồi. đúng là con khen bố đẹp trai như mình!!!!! chán.

OmegaO9

Xe container
Nếu cụ chủ thớt có màn PHÁ xe chỉ bằng 5% clip phá lốp đến khi nào còn trơ mỗi vành,em sẽ tìm lại đường link clip phá Fiesta này.Cộng thêm chút ảnh nữa thì thực tế hơn là bằng miệng,xe mới nên cần hình ảnh lắm cụ ạ.