Fiesta 2011 Đang hoành hành trên các phương tiện.

halele

Xe tải
Giá Fiesta nội là từ 542 triệu đến 606 triệu? http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Ford-Fiesta-noi-chot-gia-tu-542-den-606-trieu-dong/75283381/350/
Không biết đây có phải là giá chính thức của hãng chưa. Nếu thật thì.....
Em có trong tay dự thảo HĐ (do Ford Láng Hạ soạn) như sau: Fiesta sedan giá tạm tính 26.000Mỹ X 20.890đ/usd =543trieu140ngàn VND (tỷ giá cách đây 2 tuần) ; Giá thực tế là giá do FordVN công bố X tỷ giá tại thời điểm giao xe. Nếu giá FordVN công bố cao hơn giá tạm tính (tiền Mỹ) thì 2 bên thỏa thuận lại (mua hoặc người mua rút tiền cọc). Nếu giá FordVN công bố rẻ hơn hoặc bằng giá tạm tính thì HĐ sẽ được thực hiện theo các điều khoản đã ghi ...
Fiesta hatback giá tạm tính là 28.000Mỹ
Thời điểm giao xe: sedan là tháng 5/2011 và hatback là cuối tháng 7/2011 (Ford Sài Gòn lại ghi tháng 8)
Thông tin này là giấy trắng mực đen !

Xe là nhà

Xe hơi
Vâng các bác ạ. Em cũng sit bị lừa, sâu nói với em là 26K 1.6HB nếu thừa trả lại tiền, đặt sớm lấy xe sớm... và em hứa với anh từ nay dan service của em là sẽ rất nhiệt tình và trung thực. Mình nghe đã thấy có vẻ ko thật lắm nên bảo khi nào có giá thật thi quyết sau, xe em chắc cũng chưa cháy hàng đâu mà lo. Với lại rut kinh nghiệm hồi Nissan nó thấy đặt mua nhiều nó để giá chót vót nên em kiên quyết ko đặt.
....
Sâu vừa ĐT bảo anh ơi giờ giá chính thức 25K 1.6HB anh có đặt ko??? (Điêu thế nó mới đáng yêu chứ). Em bẩu là anh có được đị học và có biết chữ nên cũng đọc đc báo em ah, thi nó bảo để em kiểm tra.

Sonbh

Xe tăng
Các cụ ơi, cứ có xe thì đặt mua, đặt trước làm đếch gì chả tin được mấy anh sâu Ford đâu.

No Licence

Xe máy
Hụ hụ, giá gần ngang ngửa với Focus lận. Em này chỉ làm nền nhằm đôn giá Focus và đẩy doanh số Focus đấy. Chắc Ford cũng không ngờ là cả Focus và Fiesta sẽ ế chổng mông. Cứ đi so giá với Yaris làm gì, nó là xe nhập mà ?? So với Vios kìa, bản sedan 1.4 MT của Fiesta giá ngang ngửa Vios E 1.5 MT thì chắc chả có mấy người mua Fiesta làm gì. Lại lật cánh đánh đầu sang Vios với Forte thôi.

duongpe

Xe máy
Em và vợ cả lúc đầu lăn tăn định lấy Fiesta hay Vios nhưng giờ ra cái giá đấy hết lăn tăn rồi các cụ ạ.
Hơi buồn 1 tí :-h

Carmania

Xe tải
May em chưa đặt cọc. Đợi mãi cái thông tin giá chính thức để quyết định. Giờ em té :-h

letrung2009

Xe buýt
có giá rồi kìa !
"Xe Fiesta tại Việt Nam sẽ có ba phiên bản: sedan Style dùng động cơ 4 xylanh Duratec 1.4L, hộp số sàn 5 cấp, có giá bán 542 triệu đồng; còn bản Trend dạng sedan 4 cửa và Sport hatchback 5 cửa đều được trang bị động cơ Duratec 1.6L, hộp số tự động Powershift 6 cấp, có giá bán lần lượt là 568 triệu và 606 triệu đồng (giá bán đã bao gồm thuế GTGT)"

Messenger

Đi bộ

thanhtu439

Xe đạp
Vô cùng chán với giá 29k, mai đi rút cọc .

Alexandre

Xe tải
Thằng cu em vợ em cũng vậy, em can sống can chết là đừng lấy Yaris mà đợi con Fiesta này hơn cả về giá lẫn tính năng vận hành, nói chung hơn tất tần tận, em thấy Yaris ko có cửa gì so với nó cả. Thế mà nó cứ sống chết nhất định lấy Yaris, nào là máy Toy nó khác, nào là ngồi vào lái mới thấy Toy nó khác, nào là sau này mới thấy khác, nào là máy Toy sướnggggggggg. Chán thôi kệ. Cả ra biển gần 710 củ con Yaris vừa lấy xong ạ. Chán chả buồn chết.
Em xin phép cụ trước, em không phải sâu, không phải phan cuồng của TOY, nhưng em đã đi qua một số đời xe, thì TOY dù đắt thật, option ít thật, xấu hơn xe khác thật, nhưng hệ thống điện và hệ thống máy (e nghĩ 2 phần này quan trọng nhất của xe, cũng là nơi hay bị hỏng vặt nhất trên ô tô) của hãng này cực lành, cực bền, ít hỏng vặt linh tinh, hợp với điều kiện thời tiết, môi trường VN vô cùng. Khả năng lội nước, chịu nước so với Hàn Xẻng và Ford cũng hơn, chưa kể tiêu thụ nhiên liệu nữa...Nói chung đi dòng này dù không được hưởng thụ tiện nghi, nhưng không phải nghĩ gì khác, coi nó đúng là phương tiện, bền bỉ và trâu bò...Các cụ cứ ném đá, em giữ vững quan điểm

Chỉnh sửa cuối:

tka

Xe tải
Cứ đi so giá với Yaris làm gì, nó là xe nhập mà ?? So với Vios kìa, bản sedan 1.4 MT của Fiesta giá ngang ngửa Vios E 1.5 MT thì chắc chả có mấy người mua Fiesta làm gì. Lại lật cánh đánh đầu sang Vios với Forte thôi.
Em đồng ý với cụ vụ này. Một thằng sx trong nước một thằng nhập nguyên con chịu cả đống thuế, có so thì so con Fiesta 1.4 nhập nguyên con của kilyn kia kìa dạ 33k các cụ nhé, số 4 cấp ko phải 6 cấp nhé.

HamLong3.0V

Xe điện
Oài, thật ra theo em, với công nghệ và tiện nghi như em nó thì cũng không đắt lắm đâu, có thể chấp nhận được đấy chứ. Vấn đề cơ bản là tâm lý xe lắp trong nước và cái logo Ford thôi. Nếu bắt em phải chọn FF hoặc Yaris thì em chơi FF ( dưng em khoái FC hơn hé hé )

d-cash

Xe buýt
Em xin phép cụ trước, em không phải sâu, không phải phan cuồng của TOY, nhưng em đã đi qua một số đời xe, thì TOY dù đắt thật, option ít thật, xấu hơn xe khác thật, nhưng hệ thống điện và hệ thống máy (e nghĩ 2 phần này quan trọng nhất của xe, cũng là nơi hay bị hỏng vặt nhất trên ô tô) của hãng này cực lành, cực bền, ít hỏng vặt linh tinh, hợp với điều kiện thời tiết, môi trường VN vô cùng. Khả năng lội nước, chịu nước so với Hàn Xẻng và Ford cũng hơn, chưa kể tiêu thụ nhiên liệu nữa...Nói chung đi dòng này dù không được hưởng thụ tiện nghi, nhưng không phải nghĩ gì khác, coi nó đúng là phương tiện, bền bỉ và trâu bò...Các cụ cứ ném đá, em giữ vững quan điểm
cụ cứ để toy va chạm với ford biết ngay thế nào là lành =))

Sonbh

Xe tăng
Mua Toy nó như thế này đây này : http://www.otofun.net/threads/232685-nhan-qua-va-tach
lành quá, lành ghê gớm, lên nóc tủ ngồi lúc nào ko hay đâu cụ ah .

GAT

Xe điện
Cụ nói đúng, tuy nhiên:
- Các dòng xe LD khác trong vài năm gần đây cũng đã lưu ý đến việc cải tiến các bộ phận cho phù hợp với ĐK Việt Nam, do vậy vấn đề lành, bền, xăng cũng chẳng chênh so với TOY.
- Các dòng xe khác như Huynđai-kia, Honda, Ford giá thường mềm hơn TOY.
- Càng ngày TOY càng đi xuống về cả chất lượng và dịch vụ tại Việt Nam: VD như vụ lỗi của TOY ld đang tràn đầy các trang báo.
Do vậy người tiêu dùng bây giờ cũng nên thay đổi tư duy để có sự lựa chọn hợp lý với mình.

yetnavis

Xe hơi
Hôm nay em mới đặt Fiesta sedan 1.6AT rồi, em đã chạy thử cả bán sedan và sport, cảm giác lái thật khác lạ (em đang chạy civic 2.0). Xe chạy khá chắc chắn và êm ả, em phi vào đường bê tông và cảm giác nó không ồn bằng civic.

Quan điểm của riêng em: Yaris ko có cửa để so sánh với fiesta về tất cả mọi mặt trừ cái ... thị hiếu :)

Yaris giá 665tr
Fiesta giá dự kiến cao nhất 606tr

Vậy mà các bác các chị vẫn kêu fiesta đắt, rồi thà vios còn hơn,....cái đấy chắc do thị hiếu chứ ko giải thích nổi :D

Chỉnh sửa cuối:

scorp8x

Xe container
Hôm nay em mới đặt Fiesta sedan 1.6AT rồi, em đã chạy thử cả bán sedan và sport, cảm giác lái thật khác lạ (em đang chạy civic 2.0). Xe chạy khá chắc chắn và êm ả, em phi vào đường bê tông và cảm giác nó không ồn bằng civic.

Quan điểm của riêng em: Yaris ko có cửa để so sánh với fiesta về tất cả mọi mặt trừ cái ... thị hiếu :)

Yaris giá 665tr
Fiesta giá dự kiến cao nhất 606tr

Vậy mà các bác các chị vẫn kêu fiesta đắt, rồi thà vios còn hơn,....cái đấy chắc do thị hiếu chứ ko giải thích nổi :D
PR kinh quá :D mấy thớt liền

Bo_Tun

Xe buýt
Lần trước thấy CEO Ford Việt Nam trả lời pv truyền hình bảo sắp ra Fiesta em thấy rất hào hứng, bây giờ thì tụt hết rồi 8-|

Mazspeed

Xe container
Fiesta em thấy được đấy chứ, nhưng mà nếu bỏ cái cánh đuôi đi thì đẹp hơn.

Porsche 911

Xe container
Dạo này Fiesta chạy hơi nhiều. Đây là Fiesta của Long Biên Ford thì phải.