Tin tức Fadil nhiều mạt sắt trong động cơ

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhtrung052

Xe tăng
Xe nào chả có lỗi. Quan trọng bh ntn thôi

Keep

Xe điện
Nếu cụ cho rằng ko cần chứng minh thì em cũng thôi 🤪 Kéo áo cụ tí là cái mà cụ thấy là cần thì em lại thấy là đương nhiên chả có gì phải bàn ! Chỉ có điều là em cho rằng cái cụ chủ sẽ đi gặp là 3S của GM mặc áo VF thôi, Fadil là xe re-badge mà !
Nếu cụ cảm thấy ko tin tưởng thì kéo xe sang Toy, sang Thaco xác định nguyên nhân rồi sang bắt đền cũng chưa muộn mà.
Giờ đang ở nhà sản xuất cụ lại tổ lái sang việc khác thì khó cho cụ chủ ở việc yêu cầu bảo hành. Khó cả cho e trong việc làm hài lòng cụ!

Keep

Xe điện
1 con xe hạng bét mà nhiều ông cứ tưởng nó là siêu xe. Chất lượng GM Daewoo thì nó đc chứng minh qua nhiều loại xe ở Vn trc giờ rồi.
Theo em cụ nên yc súc rửa sạch động cơ rồi tiếp tục chạy khoảng vài ngàn rồi lại vào kiểm tra lại xem như nào. Tất nhiên phải có biên bản làm việc.
Ít nhất cụ này còn đưa ra Phương án có vẻ hợp lý!

datto70

Xe container
Cụ này còm hiểm quá.
Hóng các sale Vin vào giải thích chỗ này.
Keep
Cái động cơ này anh ấy có làm đâu mà ảnh biết vì sao. Nói chung là cụ chủ cứ yêu cầu đổi cái máy khác. Anh ấy mang máy cũ về chuyển trả nhà sản xuất bảo hành.
Có gì mà hiểm đâu ợ, cả 100% đều biết nó là máy nhập chứ Vin kg làm cái máy này. Chắc hãng sẽ cho đổi cái máy mới thôi. Xe mới đi 1,6 vạn.

poiuy

Xe ba gác
Cụ chủ thớt cập nhật tình hình xem thế nào chứ từ lúc mở thớt đến giờ vẫn chưa thấy cụ quay lại còn các cụ ở đây bàn tán lái đi lung tung hết cả, chả trong tâm gì. Kỹ thuật mà lan man thế này thì chết.

VladimirP

Xe tải
Em nhớ cách đây tầm 2, 3 năm, có vụ: một cụ nào ở Quảng Bình hay Huế gì đó đi Mazda CX5, tự dưng cong cả tay biên... Đòi hãng thay máy / đổi xe ... Lời qua tiếng lại cả tháng ... Không rõ kết cục thế nào nhỉ?

Trada_thuoclao

Xe buýt
Tóm lại bây giờ theo em như này sẽ hợp lý nhất:
1. Yêu cầu hãng lập biên bản, ghi nhận tình trạng xe như cụ mô tả.
2. Đưa ra giải pháp tiếp theo là súc rửa động cơ, thay dầu, lọc mới.
3. Tiếp tục chạy 1-2000km rồi quay lại kiểm tra tiếp hoặc kiểm tra ngay nếu tiếp tục bị tình trạng báo lỗi.
Mục 2 và 3 cũng phải đưa vào biên bản làm việc. Nếu vẫn xảy ra tình trạng này phải cam kết đổi máy mới, ko đồng ý với việc rã máy ra nghiên cứu. Các ông ấy nghiên cứu mất vài năm thì mình lấy xe đâu mà đi?
Có biên bản rồi cụ cứ đưa lên đây thì mọi việc đc CSKH giải quyết nhanh thôi.
Cụ đừng xóa bài là đc :D

thanhcong2002

Xe buýt
em thay nhớt 3 lần trong hãng cụ, ko đúng cách thì không phải lỗi của em
Nếu vậy họ phải bảo hành cho cụ, Theo quy trình bảo hành thông thường họ bổ máy kiểm tra và đánh giá lỗi rồi có phương án xử lý

1 Thấy cục máy
2 Thấy bộ phận hư hỏng trong máy
Để chọn 1 hay 2 ngoài thực tế hư hỏng còn phụ thuộc vào "sức ép" của cụ đối với họ. Nên phải có văn bản thỏa thuận trước xác định lỗi như thế nào thì thay máy, thế nào thì k thấy, và cụ mất thời gian giám sát lúc bố máy, nếu chụp ảnh được thì tốt. Nói chung sẽ mất thời gian

thanhcong2002

Xe buýt
3. Tiếp tục chạy 1-2000km rồi quay lại kiểm tra tiếp hoặc kiểm tra ngay nếu tiếp tục bị tình trạng báo lỗi.
Mục 2 và 3 cũng phải đưa vào biên bản làm việc. Nếu vẫn xảy ra tình trạng này phải cam kết đổi máy mới, ko đồng ý với việc rã máy ra nghiên cứu. Các ông ấy nghiên cứu mất vài năm thì mình lấy xe đâu mà đi?
Làm theo số 2 xe chạy binh thường nhưng mạt sát có thể đã làm hư hỏng một số bộ phận bên trong mà hiện tại có ảnh hưởng nhưng k cảm nhận được

vutranhung

Xe tăng
Cứ làm theo hướng dẫn của 3S khi đó họ sẽ có trách nhiệm BH, nếu cụ làm khác theo hiểu biết của Cụ thì ko ai bảo hành cho đâu

ngựa thồ

Xe tăng
Đổi đông cơ xong rồi rã ra mà nghiên cứu.
Nếu là TH cá biệt thì nên đổi cho cụ chủ xe mới luôn. Với cách làm và suy nghĩ như của Vin thì điều này chắc không khó, quyết trong phút mốt.

Chỉnh sửa cuối:

Keep

Xe điện
Em nhớ cách đây tầm 2, 3 năm, có vụ: một cụ nào ở Quảng Bình hay Huế gì đó đi Mazda CX5, tự dưng cong cả tay biên... Đòi hãng thay máy / đổi xe ... Lời qua tiếng lại cả tháng ... Không rõ kết cục thế nào nhỉ?
Còn có cả luật sư báo chí gì vào mà có ăn thua gì đâu ạ.Sau ko biết có đc đền bù ko nhưng cũng chìm vào quên lãng.

Keep

Xe điện
Đọc mãi các cụ tổ lái, tư vấn trọng tâm thế này có phải chuẩn ko ạ!

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Còn có cả luật sư báo chí gì vào mà có ăn thua gì đâu ạ.Sau ko biết có đc đền bù ko nhưng cũng chìm vào quên lãng.

nó đi vào chỗ ngập, bị thuỷ kích

xong cào loz ăn vạ a Dương

chứ oan ức cái nỗi gì

Keep

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng