[Funland] F1 cụ nào bị đánh này!

khuyenvang

Xe tải
Trước khi vặn vẹo người khác thì cụ nên tự trả lời trước đã, còn vụ này nếu bố mẹ thằng bé làm to chuyện, cho đi khám rồi trình báo thì mấy bảo vệ lên Phường viết tường trình nhé!
Thì vậy đời nó thé,chờ được vạ thì má sưng,không bố láo thì đã không bị oánh.

vietpq75hanes

Xe container
Cu cậu cũng có vẻ bướng, bật kinh luôn.

bozvot

Xe đạp
Nhiều cụ cứ làm quá lên nhỉ. Ở quê em con nít láo nháo ra đường ăn bạt tai là chuyện bình thường. Kể cả bầm mặt cũng chẳng đến nỗi lôi lên CA hay bênh vực đứa con mình, kẻo làng xóm lúc đó nói nhà này không biết dạy con. Từ nhỏ đến lớn ở quê, em được dạy dỗ rằng ra đường thấy người lớn phải chào. Tất nhiên tuyệt đối không có chuyện dám ăn nói hỗn láo, chửi bới người lớn rồi.
Nói chung ở quê em, con nít nghịch dại, trộm cắp vặt hay phá vặt thì có, chứ hỗn láo thì hiếm lắm.
Chắc các cụ ở TP nên khác, xót con.

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Nghe lắm ngài ở đây nêu quan điểm Dù gì cũng phải nhẹ nhàng với trẻ nhỏ kiểu văn minh nửa mùa mà buồn cười phọt cả trung tiện. =))=))=))=))=))

obi

Xe tăng
May là trẻ con chứ gặp mấy cầu thủ đá bóng lăn ra giẫy đành đạch là nguy rồi.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cũng câu nói đó, không phải là thằng bé đó, mà là một thằng thanh niên to cao, dữ rằn, lại thêm đầu trọc, dây xích vàng, xăm trổ... thì liệu cụ định cho ăn bao nhiêu quả chỏ với lên gối?
Đặt trường hợp khác: Cũng câu nói đó, nhưng không phải bảo vệ mà mấy trẩu tre, cao bồi thôn thì theo cụ ăn bao nhiêu quả chỏ với lên gối???

lehahai

Xe buýt
Tóm cổ nó đưa ra CAP bắt viết kiểm điểm gọi bố mẹ lên , việc này từ xưa đến nay có nhiều rồi . Còn xin lỗi 3 thằng bv quây 1 đứa trẻ mà còn hành hung nó thì em xin gọi là thằng bv . VN có quyền trẻ em nhưng chẳng ai làm chứ cụ nên nhớ kể cả bố mẹ thằng bé mà hành hung nó thì cũng bị tù như thường chứ đừng nói người ngoài . Đó là nói về luật chứ mấy cái vụ thế này nhan nhản chẳng qua ko được biết tới thôi , dân mình đến vác dao gậy đánh nhau mà ko xảy ra thương vong gì thì cũng ai về nhà nấy nữa là mấy vụ cỏn con này .
Bảo vệ làm gì có quyền bắt người?

ubisapro

Xe trâu
Cũng ko rõ tình huống, clip cắt dán lưng chừng nên cũng khó đánh giá. Tuy nhiên bảo vệ dùng cùi chỏ thì sai lè rồi

vneseman

Xe lăn
Quả cùi trỏ mà bố mẹ cháu bé quan hệ rộng tý là mệt. Tuy nhiên bố mẹ cháu bé cũng nên giáo dục thêm cho cháu, chứ thế này ra ngoài chỉ thiệt vào thân.

bobesoc

Xe tăng
Quả cùi trỏ mà bố mẹ cháu bé quan hệ rộng tý là mệt. Tuy nhiên bố mẹ cháu bé cũng nên giáo dục thêm cho cháu, chứ thế này ra ngoài chỉ thiệt vào thân.
qh rộng thì làm đc j hả cụ? muốn cho mấy a bve đi k đơn giản thế đâu, khám xét đủ % mới khởi tố đc, chứ cứ cùi chỏ hoặc tát cái đi tù đc thì ở đâu chứa hết? ngại ở đây là dư luận xh thôi, nhìn vụ ciputra bố gđ ngân hàng nó k xin lỗi có làm gì đc ko?

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em mờ là bảo vệ, em xích cmn chân thằng lỏi con này vào cái rào, đợi cha mẹ nó về nộp phạt rồi nhận con về mờ đóng cửa dạy bảo nhau nha :D
Đợi gề, con mọe nó vừa chửi bv vừa quay đấy Thỏ :))
Chạy vào sân chơi trẻ em càng phải tẩn. F1 nhà e mà là đám trẻ đang chơi thì e góp sức với bv ngay, thời buổi dịch mà có thằng quá tuổi trẻ em, ko rọ mõm, lại chạy như chó hoang vào chỗ con e, e phạng cho bỏ mợ :(

vneseman

Xe lăn
qh rộng thì làm đc j hả cụ? muốn cho mấy a bve đi k đơn giản thế đâu, khám xét đủ % mới khởi tố đc, chứ cứ cùi chỏ hoặc tát cái đi tù đc thì ở đâu chứa hết? ngại ở đây là dư luận xh thôi, nhìn vụ ciputra bố gđ ngân hàng nó k xin lỗi có làm gì đc ko?
Tù thì không có nhưng bảo vệ làm công ăn lương, nghỉ làm ngày nào mất lương ngày đó giờ bố mẹ cháu bé cho lên phường rồi tác động thì cũng mất thời gian phết đấy ạ.

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Không rõ nguyên nhân nhưng cách nghĩ và giao tiếp của người trong nam nó khác đấy cụ ạ.

Họ bình đẳng tương đối thoải mái trong lối sống giao tiếp. Và ở một mặt nào đó hơi "cùn" hoặc sẵn sàng "bướng" nếu họ cảm thấy mình không sai ngay cả khi đối thủ đông và mạnh hơn mình rất nhiều.

Những đội bảo vệ trong nam đa phần đều thuộc một nhóm giang hồ nào đấy cai quản, bảo kê hoặc trực tiếp là người của thôn đoàn. Đoạn cuối clip có vẻ như đội trưởng áo đen thấy có người quay nên gàn bảo vệ chứ nếu không câu chuyện còn kéo dài cho đến khi ba mẹ cậu bé kéo một lô lốc già trẻ gái trai người nhà ra hoặc "kêu giang hồ tới chém mày"- cách nói của người ở trỏng.

Cụ nào ngoài bắc quen gia trưởng và tôn ti trật tự vô trỏng có lẽ một ngày đánh không dưới hai đứa con nít tầm này hoặc hơn chục tuổi vì cách nói chuyện trỏng lỏn và xưng hô ông tôi.

Một điều đáng tiếc là ở trỏng phần lớn những vụ trọng án(chết người) lại từ những xung đột nhỏ, rất nhỏ và do những đối tượng chưa đánh ai bao giờ(theo đúng nghĩa đen) thực hiện.
Sau 75 trỏng có câu: Con nít Bắc kỳ hỗn láo như ranh, tuy h ko còn phổ biến nữa nhưng ý nghĩa nó vẫn chưa phôi phai đâu ạ!
Con nít miền trong h vẫn khoanh tay: dạ con chào chú / cô, đến h nhiều người Bắc lần đầu vàô vẫn ngạc nhiên.

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Não không có nếp nhăn à? Phải con cháu nhà đằng ấy thì có còn nói gì không?
Não nhăn thêm tị nữa đi, con cháu nhà đằng ấy 7-8 tuội đang đeo khẩu trang chơi cầu trượt bập bênh trong sân chơi riêng, bỗng có thằng ko rọ mõ.m quá tuổichơi (đá đc bóng, sắp đủ tuổi trèo me trèo sấu òi), bị lùa ở đâu chạy vào, khuấy động bình yên, đe dọa lây nhiễm, thì đằng ấy có be ầm lên ko??
Thứ nhất, chả phải tự nhiên nó bị lùa, mới đầu chỉ là lùa đi nơi khác. Cơ mà nó chống đối :)
Thứ 2, chả riêng 1 bv đuổi, và đã sang địa bàn của nhóm bv khác lại chứng kiến từ đầu dĩ nhiên họ phải mạnh tay hơn.
Thứ 3, sau khi vi phạm ở khu này, sao nó ko chạy ra ngoài hẳn, hoặc về mọe nhà nó ấy, đằng này cố đấm ăn xôi, bướng ko phải lúc, làm náo loạn ảnh hưởng cả đến các cháu nhỏ hơn?
Thứ 4, có nhân chứng tố là mẹ nó ko khuyên bảo, can thiệp, chỉ quay và chửi, sau đó đánh bv. Mẹ như thể, bảo sao...
Cuối cùng, ăn vài phát tát, cùi trỏ mà biết tôn trọng nội quy, biết trật tự xã hội mà nênngười, còn hơn ăn đòn tù trong trại giáo dưỡng, hoặc ăn xiên ngoài đời, ko sớm thì muộn.

Dũng2A

Xe hơi
Em không ủng hộ oánh trẻ con, nhưng nhiều lúc cũng khó kìm chế nhất thời với mấy oắt quá hỗn

illidandh

Xe tải
Nhiều thằng danh con bố láo lắm bố mẹ không dạy được thì phải để xã hội dạy hộ

Dũng2A

Xe hơi
Não nhăn thêm tị nữa đi, con cháu nhà đằng ấy 7-8 tuội đang đeo khẩu trang chơi cầu trượt bập bênh trong sân chơi riêng, bỗng có thằng ko rọ mõ.m quá tuổichơi (đá đc bóng, sắp đủ tuổi trèo me trèo sấu òi), bị lùa ở đâu chạy vào, khuấy động bình yên, đe dọa lây nhiễm, thì đằng ấy có be ầm lên ko??
Thứ nhất, chả phải tự nhiên nó bị lùa, mới đầu chỉ là lùa đi nơi khác. Cơ mà nó chống đối :)
Thứ 2, chả riêng 1 bv đuổi, và đã sang địa bàn của nhóm bv khác lại chứng kiến từ đầu dĩ nhiên họ phải mạnh tay hơn.
Thứ 3, sau khi vi phạm ở khu này, sao nó ko chạy ra ngoài hẳn, hoặc về mọe nhà nó ấy, đằng này cố đấm ăn xôi, bướng ko phải lúc, làm náo loạn ảnh hưởng cả đến các cháu nhỏ hơn?
Thứ 4, có nhân chứng tố là mẹ nó ko khuyên bảo, can thiệp, chỉ quay và chửi, sau đó đánh bv. Mẹ như thể, bảo sao...
Cuối cùng, ăn vài phát tát, cùi trỏ mà biết tôn trọng nội quy, biết trật tự xã hội mà nênngười, còn hơn ăn đòn tù trong trại giáo dưỡng, hoặc ăn xiên ngoài đời, ko sớm thì muộn.
Em nghĩ bv oánh là cũng có lý do của họ. Nếu đúng như cụ nói thì phải táng con mụ mẹ kia mới đúng

Dũng2A

Xe hơi
Em mờ là bảo vệ, em xích cmn chân thằng lỏi con này vào cái rào, đợi cha mẹ nó về nộp phạt rồi nhận con về mờ đóng cửa dạy bảo nhau nha :D
Xích chân nó cũng méo yên được đâu cụ. Vớ vẩn lại bị kiện cho mất việc như chơi

Kiabuoisang

Xe container
Giờ toàn công nương, hoàng tử, lá ngọc, cành vàng; đụng vào làm méo gì cho bửn tay :)) . Nó láo, mấy dạy thì sau này bố mẹ, cụ kị nhà nó hưởng. Oánh làm gì cho mệt.