F1 bị bạn học ném thước vào mắt, khám bệnh viên 6/10. Theo Các Cụ xử lý thế nào ạ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Kính các Cụ a.
Chả là nhà cháu có việc thế này. F1 nhà cháu đang học tại trường tiểu học. Chiều cháu học ở trường. Bị bạn cháy ném thứoc vào mắt, sau đó nhà trường gọi cho Cháu về đưa F1 vào bênh viện mắt. Sau khi khám sơ bộ, mắt cháu bị yếu đi, hiện tại thị lực đo là 6/10. F1 vẫn chưa mở mát được, hiện vẫn đang nghỉ học tại nhà. Cô giáo đã gọi điện hỏi thăm, đồng thời cũng gọi điện cho Bố Mẹ F1 ném thước để thông báo tình hình nhưng không liên lạc được. Cháu chủ động gọi cũng không nghe máy. Hôm nay Cô giáo bảo gọi được nhưng Mẹ cháu F1 ném thước chỉ nói, đang đi công tác xa, lúc nào tiện sẽ gọi điện hỏi thăm.
Vói quan điểm của cháu, nếu F1 bị thế, cháu cũng xót xa nhưng F1 kia cũng khôgn đáng trách chỉ vì chúng trẻ con và chưa biết gì. Việc gọi điện cũng chỉ là thông báo để Bố Mẹ cháu biết bảo ban con đừng chơi trò nguy hiểm như thế. Sau khi cháu nghe Cô giáo nói vậy "Bố mẹ bạn ấy bào đi công tác xa, lúc nào tiện sẽ gọi", thực lòng cháu thấy xót xa bởi cháu nghĩ một cuộc gọi diện hỏi thăm sẽ làm nhẹ lòng đi bao nhiêu. Chẳng nhẽ cuộc sống không còn tình ngừoi nữa hay sao. Cháu đã dọc đâu đó câu thơ:
Hà nội cái gì cũng rẻ
Chỉ có tình người là đắt.
Cháu xin các Cụ lời chỉ bảo xử lý trong tình cảnh này. Chỉ là để cháu vưot qua cảm giác con người sao vô cảm thế. Cháu tin là cháu tìm thấy tình người trên OFF ạ.
Cám ơn các Cụ các Mợ a
Cụ rảnh thì 18h chiều nay, xách cổ F1 qua em nghía giúp cho 1 phát rồi tư vấn tư veo cho.
Free lun nha :)

lemdao

Xe buýt
Xin chia sẻ cùng cụ, thực ra trẻ con nghịch ngợm "tai nạn" xảy ra là không thể tránh khỏi, quan trọng là xử sự của người lớn thế nào cho phải phép, và cũng là tấm gương cho các con học tập. Mình nghĩ cách cư xử của phụ huynh F1 kia như thế thì F1 nhà ý có thể nhìn thấy được việc F1 nhà được giáo dục như thế nào. Cụ khuyên bảo F1 nhà cụ sau này cố gắng tránh xa F1 nhà đó ra cho lành. Chúc F1 nhà cụ mau bình phục.
Cháu cũng đồng ý với cụ.
Chia sẻ với cụ chủ thớt. Bạn của F1 nhà cụ có bố mẹ như thế, cụ dạy F1 nhà cụ tránh càng xa càng tốt. Nó có giòng giống cả đấy, thường thì bố mẹ hiền lành tử tế sẽ sinh ra F1 tử tế hiền lành và ngược lại. Nhà kia xử sự thế, thì giáo dục con cái cũng chẳng ra gì. Tránh xa cái loại ấy ra.

MiTa

Xe lăn
Chia sẻ với Cụ và gia đình.Mong rằng sau thời gian mắt cháu sẽ bình thường trở lại.
Em xin kể chuyện này: Cách đây mấy năm, thằng cháu em( con ông anh ruột) ở nhà em đi học mẫu giáo ( trường Phường thôi)bị cái kệ dép đổ vào miệng( giáo viên nói vậy). Hiệu trưởng vá giáo viên lập tức đưa đi viện ( trường kia gọi điện cho người nhà Cụ đưa đi) đồng thời gọi đt cho người nhà vào. Vào tới nơi thấy cháu mà em khóc luôn, cháu nằm trên ghế miệng há to vì bị sụp hàm(lợi) trên và mấy cái răng vào bên trong(sau này thay răng sữa thì phải gắn răng giả vì Bs nói mấy răng cửa không thể mọc ra được). Gia đình rất đau xót và giận nhưng vì sự việc đã lỡ rồi và lúc đó thấy cô hiệu trưởng và các giáo viên thấy người nhà vào sợ quá liên tục xin lỗi và rất có thiện chí nên gia đình em rất nhẹ nhàng và 2 bên cùng tìm cách lo cho cháu thôi. Sau mấy ngày cháu được về nhà các cô cũng vẫn lui tới thăm cháu cho đến khi đi học lại. Gia đình em cũng không cật vấn trách nhiệm của ai, chỉ nhắc nhở các cô cẩn thận hơn thôi.

Em kể chuyện để thấy cái tình người khi xảy ra việc thôi, chứ như cái nhà phụ huynh ném con Cụ thì đúng là vứt đi, Nó đi công tác thì cũng phải gọi cho người quen chạy tới xem sao chứ, mặc dù là mấy đứa con nít chơi đùa thôi. Có ai đã bắt đền nó đâu mà nó đã chối bỏ trách nhiệm. Sau này con cái nó bỏ vào sọt vứt lên rừng thì cũng đừng có trách.

giacmoxe4

Xe điện
Chia sẻ cùng Cụ chủ.Mong cho F1 nhà Cụ mau khoẻ.Chuyện trẻ con nô đùa với nhau xảy ra sự cố thì cũng không trách chúng được vì bọn trẻ đang tuổi hiếu động.Chỉ cần sự cảm thông và chia sẻ của phụ huynh thôi.

banana for sale

Xe hơi
Thương F1 nhà cụ bị đau, nhưng thương cháu bé ném thước vào F1 nhà cụ vì cháu bé sinh ra trong gia đình có bố mẹ quá vô tâm, lo cho tình trạng sức khỏe của F1 nhà cụ và lo cho tương lai của cháu bé kia

3_banh

Xe điện
F1 nhà cụ sao rồi? mong cháu sớm bình phục và tiếp tục đi học. Cụ nên gặp hiệu trưởng và cô chủ nhiệm để phản ánh về thái độ của gia đình kia, một là cô cũng nhắc nhở các con chơi với nhau cẩn thận hơn, hai là qua cô chủ nhiệm hoặc hiệu trưởng để cho gia đình kia biết mình cũng ko buộc họ phải có trách nhiệm bồi thường gì nhưng xử xự như vậy là quá kém.

Chỉnh sửa cuối:

and

Xe buýt
Cụ rảnh thì 18h chiều nay, xách cổ F1 qua em nghía giúp cho 1 phát rồi tư vấn tư veo cho.
Free lun nha :)
Cháu cảm ơn Cụ nhiều nhiều. Chiều cháu đưa lại Viện mắt Hà nội khám lại rồi Cụ ạ, để họ thay lại cái băng măts ví nứoc mắt cháu chẩy nhiều và xưng vù. Giò cháu mới vừa đưa về nhà. Bên bệnh viện nhà cháu cũng có người quen ở đó, họ nói cư yên tâm trẻ con cũng mau binhf phục tuy nhiên thị giác khó đạt như cũ. Cũng đau lòng nhưng trẻ con nghịch dại thì phải chấp nhận Cụ ạ.
Cháu cũng chả quan tâm tới nhà kia có gọi không vì cháu đã có cac Cụ chia xẻ vơi cháu về tinh thần rồi (đến giò chỉ có Cô giáo gọi diện thôi, còn nhà kia vẫn biêt vô âm tin nhưng cháu kô quan tâm nữa).
Cháu hy vọng mọt hai ngay nữa mắt F1 đõ là cháu mừng rồi, cung may chiếu chụp khôgn sao các Cụ a.
To all: Cảm ơn các Cụ đã chia xẻ với Cháu ạ, không biết nói gì hơn là Cháu đã nhận được sự chia xẻ làm cháu thêm niềm tin vào cuộc sống. I love oFF

and

Xe buýt
E cùng quan điểm với Cụ. Ko hiểu nếu con nhà kia mà bị như thế thì họ nghĩ sao nhỉ ? Nhưng liệu nhà trường truyền lại thông tin phía bên kia đã đúng chưa nhỉ?
Nhà truwngf cháu đã đem giấy khám bệnh để Cô giáo biết ạ. Hơn nữa Cô giáo nói cũng gọi điện nhiều lần rồi. Vấn đề này không quan tâm nữa Cụ ạ. LO cho F1 mới quan trọng Cụ nhỉ

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
trẻ con thôi mà. bác đưa F1 đi khám rồi lấy Giấy chứng thương về nói chiện với phụ huynh cháu kia...Vậy thôi

and

Xe buýt
Mình cứ suy từ bản thân ra thì nhận thấy rằng 1 người từ lúc sinh ra đến lúc trưởng thành đều trải qua rất nhiều sự kiện. Riêng khía cạnh các rủi ro như nô đùa, nghịch dại...gặp phải trong thời cắp sách đến trường thì quá nhiều. Chia se trường hợp bản thân mình có nhiều sự kiện đến giờ không thể giải thích tại sao mình lại vượt qua được, phải chăng là có số? Như mình đây hồi học cấp 1 thì 3 lần bị chó cắn trong đó 1 lần đầu tiên bị đúng phải chó dại may tiêm phòng, 2 lần sau bị nhưng không dám khai với gia đình. Một lần trèo cây thì bị ổi thấy có cái gì trượt qua vai nhìn xuống hoá ra 1 con rắn ráo, chẳng may nó nghĩ mình định bắt nó mà đớp 1 cái thì cầm chắc tèo. Lần khác cũng trèo ổi bờ ao rơi xuống giữa 1 đám cọc kè bờ mà mình lọt vào khe thật là hú hồn, còn đánh đấm nhau thì nhiều vô kể.
Mọi việc nó đều có nhân duyên cả, vậy nên các bố mẹ ngoài việc rèn rũa hướng dẫn các kỹ năng sống cho con thì hết sức cần làm nhiều điều thiện, nếu được như vậy thì sẽ hạn chế được rất nhiều hoặc giảm nhẹ tính chất các sự kiện xấu đến với con cái mình.
Cháu biết câu nhân duyên cụ ạ, Tiện thể Cụ nói ở đây, dù F1 mới học lớp 2 nhưng đã đọc thuộc Chú đại Bi ngày 3 biến Cụ a. Cháu nghĩ F1 nhà cháu đang bị thử thách cụ a. Thế cho nhẹ lòng. Cảm ơn Cụ đã nhắc cháu câu Nhân duyên. Đên mức F1 còn bảo "bạn ấy ném nhưng gió thổi cái thứoc vào mặt con". Cháu thấy F1 nói thế Cháu xúc đông lắm ạ

and

Xe buýt
Xin chia sẻ cùng cụ và chúc cháu nhà cụ mau lành và mắt trở lại bình thường như trước.

Đúng là ở đây chỉ có người lớn là đáng trách.

Bây giờ những người vô cảm như vậy nhiều lắm cụ ạ, cũng chả buồn làm gì. Em gặp nhiều rồi thành quen:(
Cụ đừng vì một hành động thế mà thành quen Cụ ạ. Cứ lãnh cảm thế nguy hiểm> Cháu không vì thế mà cháu lãnh cảm. Cụ thấy khôgn cháu có thể không có cuộc điện thoại cảu Bố Mẹ F1 kia quan tâm nhưng cháu có các Cụ OFF chia xẻ. Cháu xúc động lắm đấy chứ dù Các Cụ ấy ẩn mình sau cái nick, cháu vẫn thấy ấm lòng Cụ ạ. Cu thay đổi tí nhé đừng lãnh cảm :P

and

Xe buýt
Em vote mạnh cho cách xử lý của cụ chủ thớt. Con em mà vậy chắc em cũng không bình tĩnh được. Chúc f1 nhà chủ thớt mau lành.
Đàng nào cũng bị rồi mà con trẻ Cụ a. Mất bình tĩnh hoặc to chuyện cũng chẳng làm con trẻ khỏi ngay được. Vấn đè là xử lý sao đẻ con trẻ không bị ảnh hưởng. Cháu cũng đau lắm mới lên đây để các Cụ OFF chia xẻ lấy lại bình tĩnh Cụ ạ

thuysinh.tl

Xe container
Chuyện trẻ không đáng trách. CHuyện bố mẹ thì thật đáng trách. Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau

and

Xe buýt
Thương F1 nhà cụ bị đau, nhưng thương cháu bé ném thước vào F1 nhà cụ vì cháu bé sinh ra trong gia đình có bố mẹ quá vô tâm, lo cho tình trạng sức khỏe của F1 nhà cụ và lo cho tương lai của cháu bé kia
Cháu đồng ý với CỤ. THeo tư vấn của các Cụ chắc cháu làm việc với Nhà trường đẻ nhắc nhở học sinh tránh xảy ra trường hợp này Các Cụ ạ,Trẻ con nô đùa đôi lúc nguy hiểm thật ạ.

and

Xe buýt
Chuyện trẻ không đáng trách. CHuyện bố mẹ thì thật đáng trách. Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau
Cháu cũng quên chuyện đó rồi . Vì nhà đó có gọi cũng chỉ có một. Trên này cháu có bao người chia xẻ Mợ ạ. Thế là cháu thấy hạnh phúc rồi. hihi

vudinhquang

Xe container
Ngày bé em học cấp 2 những năm 1984. Còn có trò dùng bút máy, hoặc đầu nhọn của compa dí gần má bạn cùng lớp. Sau đó gọi to tên bạn, thế là bạn quay sang dính luôn đầu nhọn compa vào má. Nhất quỷ nhì ma thứ 3 học trò.....

quyetdaigia0901

Xe buýt
Chia sẻ với bác chủ thớt. Trẻ con nô nghịch thì ko tránh khỏi những chuyện như vậy. Có điều gia đình kia sử xự vậy thì chán thật, vô trách nhiệm

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Kính các Cụ a.
Chả là nhà cháu có việc thế này. F1 nhà cháu đang học tại trường tiểu học. Chiều cháu học ở trường. Bị bạn cháy ném thứoc vào mắt, sau đó nhà trường gọi cho Cháu về đưa F1 vào bênh viện mắt. Sau khi khám sơ bộ, mắt cháu bị yếu đi, hiện tại thị lực đo là 6/10. F1 vẫn chưa mở mát được, hiện vẫn đang nghỉ học tại nhà. Cô giáo đã gọi điện hỏi thăm, đồng thời cũng gọi điện cho Bố Mẹ F1 ném thước để thông báo tình hình nhưng không liên lạc được. Cháu chủ động gọi cũng không nghe máy. Hôm nay Cô giáo bảo gọi được nhưng Mẹ cháu F1 ném thước chỉ nói, đang đi công tác xa, lúc nào tiện sẽ gọi điện hỏi thăm.
Vói quan điểm của cháu, nếu F1 bị thế, cháu cũng xót xa nhưng F1 kia cũng khôgn đáng trách chỉ vì chúng trẻ con và chưa biết gì. Việc gọi điện cũng chỉ là thông báo để Bố Mẹ cháu biết bảo ban con đừng chơi trò nguy hiểm như thế. Sau khi cháu nghe Cô giáo nói vậy "Bố mẹ bạn ấy bào đi công tác xa, lúc nào tiện sẽ gọi", thực lòng cháu thấy xót xa bởi cháu nghĩ một cuộc gọi diện hỏi thăm sẽ làm nhẹ lòng đi bao nhiêu. Chẳng nhẽ cuộc sống không còn tình ngừoi nữa hay sao. Cháu đã dọc đâu đó câu thơ:
Hà nội cái gì cũng rẻ
Cháu xin các Cụ lời chỉ bảo xử lý trong tình cảnh này. Chỉ là để cháu vưot qua cảm giác con người sao vô cảm thế. Cháu tin là cháu tìm thấy tình người trên OFF ạ.
Cám ơn các Cụ các Mợ a
Bùn nhỉ. Quan trọng nhất F1 nhà cụ ổn chưa lếu ổn rùi hapy còn GĐ kia cụ coi như Cức đi ẻ vô.

MyMac

Xe điện
Kính các Cụ a.
Hà nội cái gì cũng rẻ
Cám ơn các Cụ các Mợ a
Chia sẻ với bác. Bây giờ cách tốt nhất là bác chăm sóc bé nhà bác thật tốt, theo dõi mắt của cháu thường xuyên và đảm bảo dùng thuốc đúng theo hướng dẫn của bác sĩ.

Còn bác phụ huynh kia, em thấy đúng là họ vô cảm thật. Nhưng thôi, bác cứ gác lại chuyện ấy đã bác ạ. Cứ để anh chị ấy về rồi mình đến nói chuyện cũng không sao.

Con trẻ nó nghịch ngợm, nó không cố tình nhưng mình cũng nên gặp nó để nói cho nó hiểu. Theo em bác nên đến gặp Hiệu trưởng và cô chủ nhiệm, đề nghị cô cho bác gặp cháu kia, hai bác cháu lên văn phòng có cả cô ngồi đấy rồi nói chuyện riêng với nhau để cháu ý thức được việc cháu làm nguy hiểm thế nào với các bạn khác. Cũng có thể, bác nên đến nhà cháu vì có thể mẹ đi công tác thì còn bố. Mà cả bố mẹ đều đi công tác thì còn ông bà chú bác. Mình nói chuyện rồi nhờ người nhà giải thích thêm cho cháu, làm như vậy nó đường hoàng bác ạ.

Mong bác yên lòng và cháu nhà bác chóng hồi phục.

nguyen_nhatminh

Xe tăng
Chia sẻ với cụ chủ thớt. Cụ cố gắng lo cho f1 tốt đã, vụ gia đình ng kia thì tính sau cụ ạ.