[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

xomabc

Tháo bánh
Em dành nguyên buổi tối đọc hết chuyện đời của cụ.
Cảm ơn cụ đã có những chia sẻ rất chân thành, đã cho những người như em biết cuộc trong tù như thế nào. Trước đây, cứ nghe nói, nghe nói... thì giờ mới biết rõ.
Qua đây mới thấy ranh giới giữa đúng, sai thật mong manh. Em sẽ lưu lại câu chuyện của cụ, và xem như 1 bài học để cho những bạn trẻ đọc.
Một lần nữa em chúc cụ sức khoẻ, may mắn và tâm luôn hướng thiên.

TÔN

Xe container
Hic em có hỏi cụ về việc bây giờ lúc bị tạm giam thì còn bị màn chào buồng ko mà chờ mãi ko thấy cụ trả lời. Nếu nhạy cảm quá thì phiền cụ inbox cho em với ạ.
Nói chung tù bây giờ nó bình rồi cụ ạ
Vào hoả lò bây giờ thì đến tối trước khi sinh hoạt trách nhiệm với đầu buồng sẽ gọi lên,hỏi tên tuổi địa chỉ,tôị danh này nọ,bắt ở đâu rồi gia đình có quan tâm ko ? Rồi nói qua 1 số nôj quy trong buồng,hỏi có chấp hành đc ko :)) đánh cho vài cái lấy lệ thôi,để cho biết là trong buồng cũng có nội quy,làm cái gì cũng phải để ý tìm hiểu.nếu bị đánh mà thằng nào chống đối bật lại thì chắc là nằm bệt luôn,vì 1 mình chấp đến cả chục thằng mà đánh lại đc hết vì chắc là phải cái loại võ to đùng :)) nhưng nếu thế thì ae nhìn nhận ko ai động chân động tay làm gì ? Dở dở ương ương chỉ có mệt.nhiều thằng vào nhưng có sự quen biết này nọ thì tối đến vẫn gọi lên hỏi han nay nọ,rồi bảo luật buồng hôm nay cho nợ =)) thằng nào lên buồng cùng ngày với những thằng đc "nợ" luật buồng thì cũng hay đc hưởng ké khoản cho nợ này :D
Ngày xưa a zai e đi bộ đôị về có dạy e là : ở bất kì môi trường nào,nếu bị bắt nạt mà cảm thấy bật lại đc thì đứng dạy luôn,còn nếu ko thì chấp nhận ngồi yên.chứ đứng dạy bật rồi cảm thấy ko ăn đc chúng nó mà lại ngồi xuống ko bật nữa thì cuộc đời chỉ có khổ.nên thôi e chấp nhận đi đâu cũng chấp hành chứ ko dám chấp hết :))
Vâng, để bọn em hẹn nhau đã, cụ TÔN hô hào đi :D
Hàn huyên mọi chuyện rồi lại về chủ đề muôn thuở thôi :))
Chiều mai chủ nhật đấy cụ
Miếng đất đó giờ cụ bán ko? Cho em thông tin, có ông anh đang tìm mua
Miếng đấy nó ở cửa hội cách cửa lò tầm 70km.vì là mua chung mỗi người 1 ít nên nó rộng lắm.nhà e ít tiền mua có 500m,còn lại các người kia toàn mỗi người 2000-3000m2 cơ

piedaide

Xe buýt
bản năng thì nghĩ đơn giản thế.
xã hội có trình độ phát triển cao thì phải có cơ chế bảo vệ người yếu thế.
người già neo đơn, trẻ em khó khăn... cần có phúc lợi.
rủi ro thường vượt quá sức chịu đựng của mỗi cá nhân, cần sự chia sẻ của số đông, nên bắt buộc mua bảo hiểm ở mọi tổ chức, cá nhân có sử dụng người lao động
Nói thì dễ lắm bác ơi, bác tưởng các cụ không nghĩ tới ư? nghĩ nát óc ấy chứ. Phúc lợi xã hội là tấm gương phản ảnh chất lượng cuộc sống của đất nước đó, nhưng nó cần rất, rất, rất .....rất nhiều tiền ạ. Các nước tư bản, tích lũy xã hội cả trăm năm, mà hàng năm người dân cũng phải đóng 1 đống tiền để cho nhà nước phục vụ cho phúc lợi xã hội này. Đơn cử chiến tranh Nga - U, 1 vũ khí khủng khiếp của Nga là dồn dân tị nạn sang EU để tấn công vào phúc lợi xã hội của EU.
Nói chung các cụ mong muốn lắm, nhưng lực bất tòng tâm, hơn nữa vòng xoáy của cả cơ chế nó khắc nghiệt lắm, có ghế rồi còn phải tính nhiều việc khác, vì nhiệm kỳ ngắn lắm ạ.

TÔN

Xe container
Định mai rủ các cụ chiều ra hồ đền lừ quán nước của cụ Thắng tụ tập chém gió nhưng cụ ý lại nghỉ ko bán hàng

Cool_Car

Xe hơi
Nói chung tù bây giờ nó bình rồi cụ ạ
Vào hoả lò bây giờ thì đến tối trước khi sinh hoạt trách nhiệm với đầu buồng sẽ gọi lên,hỏi tên tuổi địa chỉ,tôị danh này nọ,bắt ở đâu rồi gia đình có quan tâm ko ? Rồi nói qua 1 số nôj quy trong buồng,hỏi có chấp hành đc ko :)) đánh cho vài cái lấy lệ thôi,để cho biết là trong buồng cũng có nội quy,làm cái gì cũng phải để ý tìm hiểu.nếu bị đánh mà thằng nào chống đối bật lại thì chắc là nằm bệt luôn,vì 1 mình chấp đến cả chục thằng mà đánh lại đc hết vì chắc là phải cái loại võ to đùng :)) nhưng nếu thế thì ae nhìn nhận ko ai động chân động tay làm gì ? Dở dở ương ương chỉ có mệt.nhiều thằng vào nhưng có sự quen biết này nọ thì tối đến vẫn gọi lên hỏi han nay nọ,rồi bảo luật buồng hôm nay cho nợ =)) thằng nào lên buồng cùng ngày với những thằng đc "nợ" luật buồng thì cũng hay đc hưởng ké khoản cho nợ này :D
Ngày xưa a zai e đi bộ đôị về có dạy e là : ở bất kì môi trường nào,nếu bị bắt nạt mà cảm thấy bật lại đc thì đứng dạy luôn,còn nếu ko thì chấp nhận ngồi yên.chứ đứng dạy bật rồi cảm thấy ko ăn đc chúng nó mà lại ngồi xuống ko bật nữa thì cuộc đời chỉ có khổ.nên thôi e chấp nhận đi đâu cũng chấp hành chứ ko dám chấp hết :))

Chiều mai chủ nhật đấy cụ

Miếng đấy nó ở cửa hội cách cửa lò tầm 70km.vì là mua chung mỗi người 1 ít nên nó rộng lắm.nhà e ít tiền mua có 500m,còn lại các người kia toàn mỗi người 2000-3000m2 cơ
Giá tầm bn /m2 cụ?

Lò Văn Sò

Xe hơi
Cụ chủ thớt cập nhật link vào trang 1 giúp e cái ạ. Lướt trang như này không biết tới bao giờ

Panamera 4S

Xe tải
Cụ chủ hôm nay có bán hàng nước k ah,ngay lúc này ah

Panamera 4S

Xe tải
Dạ hôm nay em chạy khách quen rồi ạ. Hẹn cụ sang tuần vậy.
E thấy có mấy quán,trong đó có 1 quán chếch chếch Cây Thị,e tưởng cụ nên vào.Hoá ra k phải,vâng hẹn cụ hôm nào e chạy qua làm chén nước ah.Chúc cụ mạnh khoẻ,vững tiến bước trên con đường đã chọn.

Tsrifdottsal

Xe hơi
đọc đến trang này em đã thấy được cái nhân cái quả của câu chuyện có hậu có phúc phần bản tính con người luôn lương thiện còn cái chướng nghiệp bắt mình vướng lấy nhưng mình nỗ lực vượt qua thì cũng đến ngày thắm lại tấm gương chủ thớt là một tấm gương sáng nên nhiều cụ mợ trong này nên cho con cháu hơn 15 tuổi đọc chuyện này để khỏi phải nhiều lời răn đe mà có hiệu quả rất cao hy vọng có ngày đi qua khu Đền Lừ ghé quán nước chè nếu cụ chủ thớt chưa dọn đi nơi khác để nhìn một con người vượt bao nỗi truân chuyên mà ai ũng nên học hỏi lấy từ câu chuyện rất tuyệt này

TRINHNX72

Xe tải
Cụ chủ thớt mà bán trà đá ở chỗ đấy ko ổn,trời nắng ráo hoặc hôm nào xxx dễ tính thì còn đc,chứ mưa gió ngồi đấy ko căng đc bạt,cũng ko tiện chỗ lấy nước đun nước mà bán trà đá thì mấy cái đấy nó quan trọng.hôm nào xxx buồn buồn mà đi đuổi bọn hàng đồ cũ thì nó cũng dẹp cả cụ luôn
E hay ngồi trà đá lắm, tâm sự với mấy bà bán trà đá thì hàng tháng đều nộp tiền cho CAP.
Còn chuyện bị đuổi là thỉnh thoảng có chiến dịch thôi, chịu khó sắm 1 số ghế nhựa loại nhỏ, còn đồ nghề chính thì khi có biến thì xách theo người, xác định mất 1 số ghế nhựa

Cún em

Xe buýt
đọc đến trang này em đã thấy được cái nhân cái quả của câu chuyện có hậu có phúc phần bản tính con người luôn lương thiện còn cái chướng nghiệp bắt mình vướng lấy nhưng mình nỗ lực vượt qua thì cũng đến ngày thắm lại tấm gương chủ thớt là một tấm gương sáng nên nhiều cụ mợ trong này nên cho con cháu hơn 15 tuổi đọc chuyện này để khỏi phải nhiều lời răn đe mà có hiệu quả rất cao hy vọng có ngày đi qua khu Đền Lừ ghé quán nước chè nếu cụ chủ thớt chưa dọn đi nơi khác để nhìn một con người vượt bao nỗi truân chuyên mà ai ũng nên học hỏi lấy từ câu chuyện rất tuyệt này
Em nghĩ cụ chủ thớt là tấm gương tối chứ k phải tấm gương sáng. Theo em nghĩ cụ chủ thớt là người kém bản lĩnh, dễ bị sa ngã, bây giờ gần 40 mới tỉnh ngộ để làm lại cuộc đời. Thế mà nhiều cụ cứ khen bản lĩnh, tài năng, giỏi giang... em thấy cứ thế nào ấy. Em là em chỉ khen cụ chủ đã biết nhận ra cái sai của mình và tìm được hướng đi mới đúng đắn. Chúc cụ mạnh khỏe, bình an.
Em đi ngược dòng chắc sẽ ăn nhiều gạch đá đây.

TRINHNX72

Xe tải
Định mai rủ các cụ chiều ra hồ đền lừ quán nước của cụ Thắng tụ tập chém gió nhưng cụ ý lại nghỉ ko bán hàng
Tuần tới nếu các cụ qua đó thì ới e 1 tiếng trên này nhé!!

Trạng thái
Thớt đang đóng