[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

sthd

Xe lăn
Dạ, lao động tự do mà cụ. Mình không cẩn thận thì phải chịu thôi.
bản năng thì nghĩ đơn giản thế.
xã hội có trình độ phát triển cao thì phải có cơ chế bảo vệ người yếu thế.
người già neo đơn, trẻ em khó khăn... cần có phúc lợi.
rủi ro thường vượt quá sức chịu đựng của mỗi cá nhân, cần sự chia sẻ của số đông, nên bắt buộc mua bảo hiểm ở mọi tổ chức, cá nhân có sử dụng người lao động

My Hao

Xe điện
Cụ chủ có tư duy viết lách tốt, nhiều trải nghiệm cuộc sống mà chạy xe ôm cũng hơi phí nhỉ? Cụ thử viết báo hay viết kịch bản phim hình sự xem sao.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt ko gặp e sớm.e chỉ cho mua con sirius đời đầu khoảng 3,5-4tr ngon lành cành đào
Dạ vâng, em cảm ơn cụ.may hồi ấy em được người giới thiệu mua được 1 cái xe honda cũng tốt, của người dùng, giá hơn 7 triệu. May là em nó cũng khoẻ mạnh, lành tính không bị hỏng vặt.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ có tư duy viết lách tốt, nhiều trải nghiệm cuộc sống mà chạy xe ôm cũng hơi phí nhỉ? Cụ thử viết báo hay viết kịch bản phim hình sự xem sao.
Em chỉ biết kể chuyện đời em chứ sao mà nghĩ được để viết kịch bản. Em thấy làm xe ôm cũng ổn mà.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Không biết cụ chủ có số TK không? Em muốn biếu cụ chút ít. Không biết trong này có ai quen bên xuất bản không, nếu cụ muốn xuất bản, em sẽ hỗ trợ tiền in. Nếu làm PR tốt, câu chuyện của cụ có thể lan toả.

TÔN

Xe container
Không biết cụ chủ có số TK không? Em muốn biếu cụ chút ít. Không biết trong này có ai quen bên xuất bản không, nếu cụ muốn xuất bản, em sẽ hỗ trợ tiền in. Nếu làm PR tốt, câu chuyện của cụ có thể lan toả.
Chia sẻ trên diễn đàn thì đc,còn in sách thì ko nên cụ ạ.và in sách ko phải cứ bỏ tiền ra in là xong.sách tặng biếu hay lưu hành nội bộ thì còn có thể đơn giản,chứ để bán thì phải xin giấy phép,rồi thì phải kiểm duyệt nội dung.với cái nội dung nhạy cảm thì cứ để hồ sơ đấy rồi về đợi nhé

Lavede

Xe đạp
Bây giờ, cuộc sống của em cứ âm thầm trôi đi, hàng ngày em cùng cậu bạn 2 bánh rong ruổi mọi nẻo đường. Không thể biết con đường phía trước thế nào, bằng phẳng hay chông gai, nhưng em tin con đường ấy đủ rộng để có chỗ cho cả em, để em không phải đi sai con đường thêm lần nữa. Bây giờ em còn có cả một quán nước nhỏ ở trong khu đền lừ. Em có cả cái món nước chè tươi, cái thứ nước uống đã gắn bó với tuổi thơ của em bà cả kẹo lạc Nam Định. Lúc nào em chạy xe thì em để quán đấy, khách tự đến tự uống bà tự rót xong tự để tiền lại.
Có lẽ em cũng khép lại tự truyện của em tại đây. Phần tiếp theo em xin để số phận viết tiếp. Cuộc đời mỗi con người là một câu chuyện dài, liệu chúng ta có dành tg và đủ bản lĩnh để nhìn lại nó không. Chúng ta có thể đã từng gặp nhau, từng đi qua nhau trên thế gian này và đừng quên rằng không có gì sung sướng bằng chúng ta được quyết định cuộc sống của mình.
Câu chuyện của em có thể có động chạm, hoặc vi phạm những quy tắc cộng đồng. Quản trị có thể xoá topic, khoá id nhưng em vẫn cảm ơn những người đã xem, đang xem, và sẽ xem câu chuyện của em và mỗi người có một cách nghĩ cho mình. Ngày mai em sẽ lại tiếp tục mưu sinh, để cho cuộc sống tốt đẹp hơn, để em được trả hết món noẹ đời này.
Cảm ơn mọi người.
Em đọc hết các trang của Cụ viết và các cụ khác. Chúc Cụ luôn vững vàng trên con đường phía trước. Đừng nản trí. Hy vọng cụ sớm tìm được người bạn đời có thể thông cảm quá khứ và cùng cụ tiếp bước.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Chúc cụ chủ mạnh khỏe !
Hãy luôn mơ ước và khao khát về một cuộc sống tốt đẹp, tiềm thức của cụ và cả vũ trụ sẽ giúp cụ đạt được điều đó !

batitus

Xe hơi
Chúc cụ thớt sức khỏe và bình an !

My Hao

Xe điện
Em chỉ biết kể chuyện đời em chứ sao mà nghĩ được để viết kịch bản. Em thấy làm xe ôm cũng ổn mà.
Nghề xe ôm ổn mà, nhưng kể ra cũng vất vả. Ở HN dễ gặp bạn bè cũ và cũng dễ va chạm, cụ thử nam tiến xem sao?

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Nghề xe ôm ổn mà, nhưng kể ra cũng vất vả. Ở HN dễ gặp bạn bè cũ và cũng dễ va chạm, cụ thử nam tiến xem sao?
Dạ em cũng đã từng có ý định ấy. Nhưng ngoài này em còn bàn thờ bố mẹ, ông bà tổ tiên. Em không muốn đi xa, cả năm về được 1 lần.
Hơn nữa trong nam, anh em Nam Định rất đông, lại có nhiều anh em làm nghễ xã hội nên em tránh.
Em cũng muốn thay đổi cuộc sống nhưng cái gì cũng phải chắc chắn. Bây giờ em không được phép sai lầm. Cuộc sống của em giờ tuy vất vả nhưng thanh thản. Mỗi cuốc xe ôm là em lại đang có ích cho xã hội một tý. Hàng tháng cứ đủ tiền phòng trọ, tiền sinh hoạt là ok rồi. Còn dư giả thì để dành lúc ốm đau. Thảnh thơi lắm cụ ạ.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Mấy anh to này thì e ko biết,nhưng kiểu gì thì gì cũng đc ưu ái,riêng cái khoản thăm gặp chắc chắn cũng hơn người.gì cũng tháng chả chục lần thăm gặp là ít,người nọ người kia lên thăm gửi quà.còn luật thì tháng chỉ đc thăm gặp 1 lần,gia đình có sổ thăm gặp mới đc vào.nhưng nhiều người gọi là "xăng pha mi" ko gia đình.án cả chục năm nhưng tù lúc bắt đến lúc về chưa 1 ai đến thăm,chưa 1 lần đc gọi nhận quà.nói thật là những nó người như vậy hay tủi thân lắm,rồi sẽ thành mặc cảm tự ti
Ở Trại Thanh Xuân em đếm nhanh có khoảng hơn chục cựu cán bộ chiến sĩ xxx bị tuột xích.nói toàn bộ thì hơi quá nhưng già nửa là án LỪA ĐẢO.hội này thường thường bị ae tù ghét.ghét ko phải vì do ngày xưa là xxx mà ghét vì nhiều khi vào đấy vẫn lừa đảo cả ae tù.thậm chí có trường hợp trước kia lúc đi học hay công tác nên quen biết cán bộ trong trại,nên đc người cán bộ ấy giúp đỡ,nhưng giúp xong nhiều khi nó còn lừa cả người cán bộ ấy giúp mình.nhưng đa số hội này trước làm xxx lại có quan hệ rồi thì gửi gắm các kiểu nên cán bộ trại giúp đỡ cũng nhiều
Trại TX này từ ban GT,cán bộ cho đến tù phần lớn là dân HY nên cũng hơi có tí cục bộ,đúng ra trại này là tuyến của dân miền núi chứ dân các tình đồng bằng là phải xuôi về các trại phiá nam,nhiều người có vẻ ngạc nhiên khi nghe e kể trại có nhiều người dân tộc miền núi.đặc biệt quân HN về trại TX thì đều phải mất tiền hoặc có quan hệ.tiền thì ít là 10 nhiều là 30 tuỳ quan hệ hay chạy cửa nào chứ ko có chuyện free.trừ mấy trường hợp dân thanh hoá nghệ an bị bắt đưa vào hoả lò,khi đi trại cải tạo thì bộ sẽ ko cho về các tỉnh gần nhà mà sẽ cho đi thanh xuân hoặc các tỉnh ở miền núi phía bắc để tránh các trường hợp cục bộ trong trại.đấy cũng chỉ là lý thuyết và số nhỏ thôi
Cụ làm ơn cho em hỏi bây giờ bị tạm giam thì lúc mới vào có bị bạn tù đánh đập chào buồng ko ạ? Có còn phải bó gối cụp pha gì ko? Trước em cũng đọc kha khá hồi ký của mấy cụ đã trải nghiệm cuộc sống ở trong đấy thì đa số đều viết là bị, nhưng do họ viết lâu rồi nên em mới thắc mắc tình trạng hiện tại thì như thế nào? Có 1 cụ thì chẳng biết do số may mắn hay là hôm đấy trưởng buồng mát tính nên cho nợ, sau rồi cũng thôi.
Còn đối với các xxx tuột xích, hoặc như cỡ ông K thì khi tạm giam có bị mấy kiểu đó ko ạ?

Hổ Con

Xe tăng
Em cũng đọc ko sót còm nào ! Các cụ ở HN mà quan tâm xin ra quán trà xanh đền Lừ giao lưu với cụ chủ và về đây tâm sự với ae !

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Hay cụ bán luôn kẹo lạc, sìu châu Nam Định đi, em ủng hộ đôi gói😆
Cụ thích ăn, mai em ship tặng cho cụ 1 hộp. Sau này cụ thích ăn nữa thì qua hồ đền Lừ vào quán em làm cốc chè tươi với ăn kẹo lạc.

taiadau

Xe điện
Câu chuyện đời của cụ Thắng Trần ND thật nhiều thấm thía và sâu sắc. Chúc cụ vững bước trên con đường mình đã/kiên quyết lựa chọn, tin rằng cụ sẽ gặp nhiều may mắn và sẽ có cuộc sống tốt đẹp xứng đáng với những nỗ lực ko biết mệt mỏi của cụ.
Chuyện của cụ rất hay, có nhiều chất liệu phim ảnh, em nghĩ nếu vào tay biên kịch/biên tập tốt hoàn toàn có thể dựng thành phim.

Hoang1984

Xe hơi
Dạ em cũng đã từng có ý định ấy. Nhưng ngoài này em còn bàn thờ bố mẹ, ông bà tổ tiên. Em không muốn đi xa, cả năm về được 1 lần.
Hơn nữa trong nam, anh em Nam Định rất đông, lại có nhiều anh em làm nghễ xã hội nên em tránh.
Em cũng muốn thay đổi cuộc sống nhưng cái gì cũng phải chắc chắn. Bây giờ em không được phép sai lầm. Cuộc sống của em giờ tuy vất vả nhưng thanh thản. Mỗi cuốc xe ôm là em lại đang có ích cho xã hội một tý. Hàng tháng cứ đủ tiền phòng trọ, tiền sinh hoạt là ok rồi. Còn dư giả thì để dành lúc ốm đau. Thảnh thơi lắm cụ ạ.
cụ suy nghĩ nhẹ nhàng như vậy cũng tốt quá,các lời chúc tụng thì các cụ khác cũng đã nói hết nên cá nhân e chỉ chúc cụ nhiều sức khỏe và thoải mái vs lựa chọn của bản thân.Ngoài lề chút ạ,20 năm trc ông cụ nhà e có nằm ở trại 6 lẻ chuyên khai thác đá,chắc trại tổng là cùng chỗ cụ phải không ạ?

dung_hn2810

Xe hơi
Đã theo dõi đọc hết tự truyện của cụ chủ. Chúc cụ chủ mạnh khoẻ, vạn dặm bình an. Và sớm tìm được 1 nửa để ổn định cuộc sống hơn ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng