[Funland] F-35 rơi ở biển đông

bacnam88

Xe điện
Đây là tổng hợp danh sách F-35 tai nạn, tổng cộng 19 chiếc ABC đủ cả

lại bảo lần đầu F35 rơi đi =))

• Vodka
Reactions: SVC

namphong12

Xe lăn
Con bị rụng đang chém là C-model của Hải quân mà cụ, cất hạ cánh thông thường.

Dòng F35-B cũng chỉ có 4/9 nước mua thôi (Mỹ, Anh, Ý, Jav). Sing cũng đang đặt mua B, có lẽ là nc thứ 5 có B.
Thằng Sinh không có tàu đổ bộ mua bản B làm gì nhỉ. Nó còn 1 đội F16 đang gửi ở Mỹ thì phải?

fireman

Xe tăng

Cụ này chắc là cái cụ Rone gì đó vừa bị mod xì lốp. Không biết mấy tuổi mà giọng trẻ trâu thật nhỉ. 😜😜

Sailor

Xe tăng

19 trên 750 trên hơn chục năm thì cũng thường thôi, Su57 biên chế được 1 cái thì rụng ngay tắp lự tỷ lệ 100% luôn 😶😶😶.

bacnam88

Xe điện
19 trên 750 trên hơn chục năm thì cũng thường thôi, Su57 biên chế được 1 cái thì rụng ngay tắp lự tỷ lệ 100% luôn 😶😶😶.
Su-57 tuổi gì = F-35 được, tỉ lệ 1000% tôi cũng chả care cụ ơi =)) nó đâu có quảng cáo máy bay tốt nhất tối tân nhất thế giới, tuổi thọ máy bay Mỹ lúc nào cũng tung hô số 1 thế giới mà, dây truyền bảo dưỡng cũng số 1 thế giới mà, F-35 còn có hệ thống AI trí tuệ nhân tạo hiện đại nhất thế giới mà, luôn tự tính toán kiểm tra trước mỗi chuyến bay, đảm bảo khả năng vận hành an toàn, quảng cáo láo rồi tai nạn liên tục mới đáng nói, Nga có nổ Su-57 như vậy ko ? chủđề F-35 thì nói F-35đi các cụơi, tổ lái sang Su-57 làm gì, có liên quan gìđâu

cường độ tai nạn của Mỹ chắc = Ấn độ là cùng

Chỉnh sửa cuối:

bacnam88

Xe điện
Cụ này chắc là cái cụ Rone gì đó vừa bị mod xì lốp. Không biết mấy tuổi mà giọng trẻ trâu thật nhỉ. 😜😜
trẻ trâu chỗ nào vậy bạn, đăng thông tin lên cho mọi người biết, thêm kiến thức sai chỗ nào

thấy có vẻ cay cú khi thấy F-35 bị rơi liên tục nhỉ =))

Cụ lại rồ Nga lại nhân vơ VSOL Mẽo 1học của mẹ Nga nhà cụ. Căm thù sâu sắc Mẽo thế ko biết có lập thớt phản đối xuất khẩu sang Mẽo ko?
thấy cmt VSOL là biết "uy tín" rồi, lại còn đi nói người khác là trẻ trâu =))

Chỉnh sửa cuối:

a_m_d

Xe tăng

Bigcat1

Xe buýt
Mình thích nhà ta tậu F35B. Tuy giá đắt gấp đôi Su35 nhưng em nó có một số ưu điểm, tính năng rất phù hợp.
Bản chất năng lực không quân nhà ta ko đấu sòng phẳng nổi với các đại K cỡ Mỹ, TQ.
Chỉ chơi trò cắn trộm thì được.
Cắn trộm có nhược điểm lớn phải nhường không phận cho đối thủ. Sân bay hiện đại bị ném bom....
Chỉ còn sân bay ở hậu phương và sân bay dã chiến.
Sân bay hậu phương hợp với dòng tầm xa như Su27, 30, 35 cất cánh .
Sân bay dã chiến trên đường nhựa, đường cao tốc, sân golf.. hợp với F35B
Các tính năng F35B rất giống Mig21. Không chiến tầm gần kém nhưng cắn trộm tuyệt hảo, tầm bay kém nhưng lại biết hạ cánh thẳng đứng.
F35B tàng hình, tốc độ hành trình 1,1M, ra đa + tên lửa xịn... Em nó cứ bay thấp tránh ra đa. Vòng ra sau đội hình đối phương nhằm đám đeo bom bay chậm bắn vài phát rồi chuồn.
Hit and run chuẩn bài.
Bay xong về chui vào kho hàng nào đó nằm điều hòa tháo ra từ nhà dân. Vài ngày lại cắn trộm 1 phát lấy thành tích.
Cũng được đấy.

Sailor

Xe tăng
Su-57 tuổi gì = F-35 được, tỉ lệ 1000% tôi cũng chả care cụ ơi =)) nó đâu có quảng cáo máy bay tốt nhất tối tân nhất thế giới, tuổi thọ máy bay Mỹ lúc nào cũng tung hô số 1 thế giới mà, dây truyền bảo dưỡng cũng số 1 thế giới mà, F-35 còn có hệ thống AI trí tuệ nhân tạo hiện đại nhất thế giới mà, luôn tự tính toán kiểm tra trước mỗi chuyến bay, đảm bảo khả năng vận hành an toàn, quảng cáo láo rồi tai nạn liên tục mới đáng nói, Nga có nổ Su-57 như vậy ko ? chủđề F-35 thì nói F-35đi các cụơi, tổ lái sang Su-57 làm gì, có liên quan gìđâu

cường độ tai nạn của Mỹ chắc = Ấn độ là cùng
Tốt nhất quả đất còn gì thật là hoàn hảo đánh đất đánh biển đánh trời, lại còn là tai mắt dẫn đường cho tên lửa từ tàu chiến, từ F15 16 18 bla bla bla... Nga nhìn mà mơ ước, bao giờ mới xong động cơ cho Su đây, khổ quá khổ.

a_m_d

Xe tăng
Tốt nhất quả đất còn gì thật là hoàn hảo đánh đất đánh biển đánh trời, lại còn là tai mắt dẫn đường cho tên lửa từ tàu chiến, từ F15 16 18 bla bla bla... Nga nhìn mà mơ ước, bao giờ mới xong động cơ cho Su đây, khổ quá khổ.
Không có động cơ sao vẫn thấy bay thây cụ ?

Sailor

Xe tăng
Không có động cơ sao vẫn thấy bay thây cụ ?
À vẫn dùng động cơ của mấy em Su đời trước cụ ạ, mà như thế thì không tàng hình được. Đang phát triển động cơ mới chưa biết bao giờ mới xong.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Số giờ bay của phi công TQ lớn thật đấy, 1 năm 365 ngày, bọn đấy luân phiên bay tác chiến bờ biển đoạn giữa eo biển Đài Loan cỡ khoảng 300 ngày, mỗi lần bay là đều ở cỡ vài phi đội, đỉnh điểm là gần 40 máy bay trong một lần xâm nhập, tất cả các dòng máy bay mới đều bay biển ban ngày và ban đêm ở eo biển này sau khi đã bay trong nội địa tương đối. Phương Tây không thống kê theo giờ mà thống kê theo số lượt chiếc và số ngày bay trong 1 năm của phi cơ TQ vào vùng nhận diện phòng không của Đài Loan, nên số giờ không dễ tìm đâu.
Em nhớ đâu đó đầu 2000 có thống kê số giờ bay của phi công TQ thậm chí kém cả VN (dưới 40h năm), số liệu này được đưa vào tiểu thuyết Đòn Rồng. Con số này được cải thiện nhiều thời gian gần đây nhờ kinh tế, KHKT tốt lên. Nhưng em tạm cho gấp 4-5 lần đi tầm 150-180h bay.
Phi công Mỹ thì bèo nhất là 200h bay năm, trung bình cũng cỡ 300h.
Cụ nhớ rằng nếu là phi công hải quân số giờ bay còn cao nữa, phải huấn luyện thường xuyên nhất để giữ kỹ năng bay biển và cất hạ cánh TSB. TQ chưa có cái TSB nào full operation cả. Ko thể so với phi công Mỹ thường trực, chiến đấu khắp nơi.

Chỉnh sửa cuối:

Musketeer

Xe buýt
Em nhớ đâu đó đầu 2000 có thống kê số giờ bay của phi công TQ thậm chí kém cả VN (dưới 40h năm), số liệu này được đưa vào tiểu thuyết Đòn Rồng. Con số này được cải thiện nhiều thời gian gần đây nhờ kinh tế, KHKT tốt lên. Nhưng em tạm cho gấp 4-5 lần đi tầm 150-180h bay.
Phi công Mỹ thì bèo nhất là 200h bay năm, trung bình cũng cỡ 300h.
Cụ nhớ rằng nếu là phi công hải quân số giờ bay còn cao nữa, phải huấn luyện thường xuyên nhất để giữ kỹ năng bay biển và cất hạ cánh TSB. TQ chưa có cái TSB nào full operation cả. Ko thể so với phi công Mỹ thường trực, chiến đấu khắp nơi.
Số liệu của 21 năm trước + cách tính bốc thuốc theo tiểu thuyết = ???
Cụ nên nhớ, cụ đang lấy số liệu một cách rất kỳ cục, trong các thớt này chưa có một ai có trình độ thấp như thế này cụ ạ, em nghĩ cụ nên yên lặng để người khác không thấy được chính xác mức độ dốt của cụ, che dấu đi tốt hơn cụ ạ.
Từ sau còm này em sẽ không góp ý với cụ về việc tỏ ra nguy hiểm nữa nhé.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
F-35B được Ý dùng với tsb mini (~1/3 tàu Mẽo), thay thế e AV-8B Harrier IIs (V/STOL) đã lỗi thời.

Jav thì mơ có F35-B để biến em tàu sb trực thăng Izumo thành 1 tsb tấn công thực thụ, với phạm vi chiến đấu gấp 4-5 lần, năng lực tấn công thì gấp lên theo cấp số mũ.

Sing có lẽ cũng mơ 1 giấc mơ như Jav; nhg có lẽ Sing đi sau về trước, vì Jav vẫn bị Mỹ dè chừng và kiềm chế mạnh, ko như Sing chỉ có nhu cầu bảo vệ an ninh hàng hải nội địa.

Thằng Sinh không có tàu đổ bộ mua bản B làm gì nhỉ. Nó còn 1 đội F16 đang gửi ở Mỹ thì phải?

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe lăn
F-35B được Ý dùng với tsb mini (~1/3 tàu Mẽo), thay thế e AV-8B Harrier IIs (V/STOL) đã lỗi thời.

Jav thì mơ có F35-B để 1 em tàu sb trực thăng Izumo thành 1 tsb tấn công thực thụ, với phạm vi chiến đấu gấp 4-5 lần, năng lực tấn công thì gấp lên theo cấp số mũ.

Sing có lẽ cũng mơ 1 giấc mơ như Jav; nhg có lẽ Sing đi sau về trước, vì Jav vẫn bị Mỹ dè chừng và kiềm chế mạnh, ko như Sing chỉ có nhu cầu bảo vệ an ninh hàng hải nội địa.
Tàu đổ bộ là vũ khí tấn công rồi. Sing không có tranh chấp đảo với nước nào chắc chắn cũng không tấn công ai. Sở hữu tàu đổ bộ làm gì. Với lại có tàu rồi mới mua máy bay. Chứ ai mua máy bay rồi mới tính mua tàu.