Thảo luận Explorer xe bán chạy nhất nước Mỹ

xegicungduoc

Xe tải
phố có phố this, phố that. có phố 14, có phố 12, có phố 18, thậm chí có phố 20
lại còn thời điểm: 7-8h thì 22, 10-11h thì 14...nói chung linh tinh cả. tuy nhiên tựu chung lại hỗn hợp thì cứ 11-12 là cực kỳ thoải mái. con số này phải nói là siêu tiết kiệm: xe nặng 2.2 tấn, công suất 300Hp, mô men xoắn rất lớn 420Nm...Đừng áp tư tưởng máy bé 1.5 sang
em chạy xe đời 2017 cùng hàng xóm nhà em hồi 2018 đi Mù Căng Chải thấy hơi yếu tý, so với cách chạy của em, nếu đời 2020-22 trở lại đây mà máy 300Hp thì mới xứng tầm xe này cụ nhỉ, nhìn quanh Teramont với Vilorant 245Hp thì quá yếu.
Em chạy Focus cách đây hơn chục năm 1.8 trong phố vẫn 14l bình thường, do cách mình thích chạy cho nó sướng chân, chứ quan tâm gì vài cốc bia cụ nhỉ :)

xegicungduoc

Xe tải
Xe này hình dáng bệ vệ, nhưng hệ thống treo, lái mảnh mai như trên 5+2, đường điều hòa lộ thiên rất dễ cạ gầm. Phù hợp đi phố và chạy cao tốc và cách vận hành điềm đạm tình cảm. Công suất máy lớn, hộp số nhạy cảm, không quen hoặc cho mượn xe đạp thốc ga là đi hộp số, hoặc ví dụ đổ đèo full tải kích hoạt hỗ trợ đổ đèo quãng dài từ 30-50km là toang.

Chứ nó lại ko thiết kế đi đa địa hình như em nó EV.

Nên nó rẻ cũng có lý do cả.
em đi núi cũng nhiều, thường ít kích hoạt chế độ đổ đèo lắm, chỉ khi đường trơn trượt, đường đang sửa và tắc đường không thể đi nhanh được, chứ quãng dài chạy 30km-50km cụ cứ chạy D hoặc Sport sang số tay, làm sao mà hỏng dc nhỉ, em đã chạy Focus, Ecosport nhé. Em cũng hay chạy thốc :)