Thảo luận Everest chính thức có bản 2.0 4wd AT

UFA

Xe điện
2 điểm không Ok không đáng để bỏ qua 1 con xe quá toàn diện thế này.
Hộp số 10 cấp thủy lực của em nó thừa hưởng của con F150 đình đám, chỉ thay đổi tỷ số truyền cho phù hợp hơn.
Thật với cụ là e cũng rất kết GLS ,mà suy đi tính lại e hợp với EV hơn, em cũng ko hiểu sao, cùng lắm thì chơi cả 2, he he, thú thực với cụ là xuống tiền con Mec em xót,EV thì ko bao giờ

bocubau

Xe tăng
Thật với cụ là e cũng rất kết GLS ,mà suy đi tính lại e hợp với EV hơn, em cũng ko hiểu sao, cùng lắm thì chơi cả 2, he he, thú thực với cụ là xuống tiền con Mec em xót,EV thì ko bao giờ
Cụ quá đông tiền rồi...
Tuy nhiên, đi con xe bình dân (nhưng vận hành rất hay) thì nó đỡ rón rén, đỡ phải để ý. Em cũng nông dân, trước đi con xe cũng trên 2 đồng, suốt ngày phải để ý, trông nom. Rồi mình biến mẹ thành nô lệ của nó lúc nào k hay. Nhọc. Sút.

UFA

Xe điện
Cụ quá đông tiền rồi...
Tuy nhiên, đi con xe bình dân (nhưng vận hành rất hay) thì nó đỡ rón rén, đỡ phải để ý. Em cũng nông dân, trước đi con xe cũng trên 2 đồng, suốt ngày phải để ý, trông nom. Rồi mình biến mẹ thành nô lệ của nó lúc nào k hay. Nhọc. Sút.
Vâng cụ, em thì thật là bình dân, em thích lê la hơn là sang chảnh, cụ quá khen thôi chứ em cũng bt cụ ơi, em bị cái máu xe nó điều khiển, hầu như 1, 2 năm là em phải đổi xe, cũng tốn he he, mà em ko chơi bời gì, đc cái vợ em nó cũng ủng hộ , nhưng em thật là vẫn mơ cầm cương con EV, e thật sự rất kết Ford. Em đang lo là vợ em nó bát đầu để ý tới xe cộ rồi, dạo này phán kinh lém he he, 2 vợ chồng em dạo này bàn về xe hơi nhiều ( mà em thích cụ ah)

Lại chán Ex hóng Ế hở a.
Ex thì rất hay trong phân khúc rồi, giá hơi cao và nhu cầu chưa hết, với lại thanh khoản quá lỗ ! Chú bạn trâu ( frienchiebull) chịu lỗ 4lit trong 4 tháng trải nghiệm đẩy đi nhanh là may đấy ! Càng để càng lỗ ngửa rún lên ý !

Nên hóng phân khúc này có vẻ hợp lý hơn ! Với lại nó là 1 cái mới rất đáng trải nghiệm là hộp số 10 cấp !

Chưa từng có trong phân khúc này ở VN :D

bocubau

Xe tăng
Ex thì rất hay trong phân khúc rồi, giá hơi cao và nhu cầu chưa hết, với lại thanh khoản quá lỗ ! Chú bạn trâu ( frienchiebull) chịu lỗ 4lit trong 4 tháng trải nghiệm đẩy đi nhanh là may đấy ! Càng để càng lỗ
ngửa rún lên ý !

Nên hóng phân khúc này có vẻ hợp lý hơn ! Với lại nó là 1 cái mới rất đáng trải nghiệm là hộp số 10 cấp !

Chưa từng có trong phân khúc này ở VN :D
Ông bạn trên của bác em biết. Vì có con Ever sơn lại xanh navy, đẹp dã man. Bán con đó mua Exp, sau bán Exp, rồi lại mua Ever thì phải.
Lỗ thì không nói đến, nhưng chạy Exp thật sự phát điên vì ồn: lốp mỏng, vành to, satxi liền, xe lại to rộng nên cả xe nó là 1 cái thùng cộng hưởng rất lớn :D. Gặp đường xấu tí thì cũng khóc, dù AWD nhưng gầm thấp, góc thoát trước quá ít. Còn mọi thứ khác, không chê được.
Em vừa phượt HN- Tây Nguyên- Quy Nhơn tháng 5 rồi bằng Exp ông bạn.
Toàn tuyến tổng kết xăng 9l/100 km (một con xe to, nặng, kềnh càng vậy mà ăn uống kham khổ, k có động cơ Ecoboot 2.3 thì k thể nào làm đc).
Từ Hội An, bọn em chạy lên KonTum bằng cái đường tỉnh lộ khù khoằm xuyên qua vùng sâm Ngọc Linh. Qua huyện Tiên Phước 10km, đi nhầm vào tỉnh lộ cũ, và vừa có sạt lở. Đường thì xe 2 cầu là Ok, ông Exp này lò dò vào đc vài km thì phải quay ngược ra. Vì: đụng mớ ổ voi to quá, đi mọi kiểu đều chạm cản trước. Lúc ấy, ước có em Ranger hoặc Ever thì chấp cmnl. Báo hại, mất gần 2h cho việc quay vào rồi trở ra.
Cung đường đây:

Đây là em nó lúc ăn trưa ở Trung tâm huyện Tiên Phước:

Quán ăn duy nhất, 3ng với từng bấy đồ ăn (2 món cá suối, 1 món cá biển). Giá bao nhiêu????
60k tất cả. Thêm bình trà đá to tổ chảng free.

Ông bạn trên của bác em biết. Vì có con Ever sơn lại xanh navy, đẹp dã man. Bán con đó mua Exp, sau bán Exp, rồi lại mua Ever thì phải.
Lỗ thì không nói đến, nhưng chạy Exp thật sự phát điên vì ồn: lốp mỏng, vành to, satxi liền, xe lại to rộng nên cả xe nó là 1 cái thùng cộng hưởng rất lớn :D. Gặp đường xấu tí thì cũng khóc, dù AWD nhưng gầm thấp, góc thoát trước quá ít. Còn mọi thứ khác, không chê được.
Em vừa phượt HN- Tây Nguyên- Quy Nhơn tháng 5 rồi bằng Exp ông bạn.
Toàn tuyến tổng kết xăng 9l/100 km (một con xe to, nặng, kềnh càng vậy mà ăn uống kham khổ, k có động cơ Ecoboot 2.3 thì k thể nào làm đc).
Từ Hội An, bọn em chạy lên KonTum bằng cái đường tỉnh lộ khù khoằm xuyên qua vùng sâm Ngọc Linh. Qua huyện Tiên Phước 10km, đi nhầm vào tỉnh lộ cũ, và vừa có sạt lở. Đường thì xe 2 cầu là Ok, ông Exp này lò dò vào đc vài km thì phải quay ngược ra. Vì: đụng mớ ổ voi to quá, đi mọi kiểu đều chạm cản trước. Lúc ấy, ước có em Ranger hoặc Ever thì chấp cmnl. Báo hại, mất gần 2h cho việc quay vào rồi trở ra.
Cung đường đây:

Đây là em nó lúc ăn trưa ở Trung tâm huyện Tiên Phước:

Quán ăn duy nhất, 3ng với từng bấy đồ ăn? Giá bao nhiêu????
60k tất cả. Thêm bình trà đã to tổ chảng free.

Mong bài nào của các cụ cũng trực coan như bài của cụ ! Có tý hình ểnh là nó hấp rẫn hơn ! :D

Cụ nói cái ồn đúng đấy, cụ trẻ kia lấy xe về phát đi độ chống ốn ngay lập tức, kể cả việc nâng gầm nữa ! Cụ ấy chơi xe có tiếng đấy !

bocubau

Xe tăng
Mong bài nào của các cụ cũng trực coan như bài của cụ ! Có tý hình ểnh là nó hấp rẫn hơn ! :D

Cụ nói cái ồn đúng đấy, cụ trẻ kia lấy xe về phát đi độ chống ốn ngay lập tức, kể cả việc nâng gầm nữa ! Cụ ấy chơi xe có tiếng đấy !
Kakakaka...độ chống ồn là một khái niệm mơ hồ, hình như do mấy ông chuyên độ đẽo xe bên mình phát minh ra.
Dán một mớ bitum vào sàn, vách. Nặng xe. Vài bữa cứ ù ù...lại mất công tháo.
Thay lốp Mit hoa bé, điều này chỉ thấy có tác dụng hơn với 1 số dòng xe dùng lốp quá cứng, hoa to như Escape (lắp Goodyear theo xe). Chứ với các ông khác, việc thay lốp hầu như phí tiền cho công tác cải thiện độ ồn.

Chỉnh sửa cuối:
Kakakaka...độ chống ồn là một khái niệm mơ hồ, hình như do mấy ông chuyên độ đẽo xe bên mình phát minh ra.
Thay lốp Mit gai bé, điều này chỉ thấy có tác dụng hơn với 1 số dòng xe dùng lốp quá cứng, gai to như Escape (lắp Goodyear theo xe). Chứ với các ông khác, việc thay lốp hầu như phí tiền cho công tác cải thiện độ ồn.
Lão nói đúng ! Chú em kia cũng thay cả giàn lốp Mit béo với cả vành 17 lên 18 nữa mà ! Dán sàn và gàm rôi nâng gầm , ngoài ra độ linh tinh xoè vài chục củ nữa ....thế mà khi bán lại độ về nguyên bản hết cả ốp gỗ volangt ốp taplo tapli ...mắt cua lỗ thở linh tinh :)) nên lỗ 4 lit !

Thay lốp Mit gai bé, điều này chỉ thấy có tác dụng hơn với 1 số dòng xe dùng lốp quá cứng, gai to như Escape (lắp Goodyear theo xe). Chứ với các ông khác, việc thay lốp hầu như phí tiền cho công tác cải thiện độ ồn.

À cái này hỏi cụ thêm ! Cũng về việc chống ồn : em thấy việc đơn giản là có kiểu dán tăng bo thêm gioăng cao su ở viền các mép cửa có vẻ cũng cải thiện ? Cái này thì rẻ hều nếu nói về độ đẹo :D

bocubau

Xe tăng
À cái này hỏi cụ thêm ! Cũng về việc chống ồn : em thấy việc đơn giản là có kiểu dán tăng bo thêm gioăng cao su ở viền các mép cửa có vẻ cũng cải thiện ? Cái này thì rẻ hều nếu nói về độ đẹo :D
Cái này mục đích để xử lý tiếng gió lọt qua các khe cửa. Xe cũ gioăng lão hóa thì may ra. Chứ xe mới, các ông độ đẽo nhà mình cứ nghĩ ra thêm và nghĩ rằng bọn sản xuất xe nó không nghĩ ra :D.
Việc này em đã làm, nhưng không phải vì chống ồn mà xử lý cái bệnh cọt kẹt gioăng cửa của GLK 220cdi. Với em, chẳng tác dụng mẹ gì. Chỉ tổ đóng cửa phải mạnh tay như lúc tát con bồ đòi đổi IPhone X. Vài bữa em tháo, mất mẹ 1.4 củ.

Cái này mục đích để xử lý tiếng gió lọt qua các khe cửa. Xe cũ gioăng lão hóa thì may ra. Chứ xe mới, các ông độ đẽo nhà mình cứ nghĩ ra thêm và nghĩ rằng bọn sản xuất xe nó không nghĩ ra :D.
Việc này em đã làm, nhưng không phải vì chống ồn mà xử lý cái bệnh cọt kẹt gioăng cửa của GLK 220cdi. Với em, chẳng tác dụng mẹ gì. Chỉ tổ đóng cửa phải mạnh tay như lúc tát con bồ đòi đổi IPhone X. Vài bữa em tháo, mất mẹ 1.4 củ.
Oh tks cụ ! May em chưa làm !

Thực ra việc dán thêm gioăng ko hiệu coả vs xe đời cao & mới ! Nhưng lại rất hiệu coả vs xe đời Tống cụ nhỉ :))

tuanphong1909

Xe máy
E đang tính cọc trail mà thấy ra FE mới nên lại thôi. Tuy nhiên còn tâm tư cái máy 2.0 nhỏ quá có phù hợp với cái xác như khủng long của FE ko các cụ? Máy cũ chạy thử thấy depa cũng hơi ì rồi, máy này còn nhỏ hơn. Máy nhỏ mà ép cs cao quá, lại kéo cái xác nặng vậy sợ thời gian dài có được bền bỉ ko??

khactuyen

Xe tăng
E đang tính cọc trail mà thấy ra FE mới nên lại thôi. Tuy nhiên còn tâm tư cái máy 2.0 nhỏ quá có phù hợp với cái xác như khủng long của FE ko các cụ? Máy cũ chạy thử thấy depa cũng hơi ì rồi, máy này còn nhỏ hơn. Máy nhỏ mà ép cs cao quá, lại kéo cái xác nặng vậy sợ thời gian dài có được bền bỉ ko??
máy 2.2 cũ đúng là yếu thật (ga to gào lên) nhưng máy mới bản tăng áp đơn cs lớn hơn khá nhiều 180/420 so với 160/385 của 2.2. tằn áp kép thì quá khủng nhưng chắc giá cao lắm.
e nghĩ bản 180hp chắc ok (nhỏ hơn santafe 2.2 khoảng 10%), e cũng đang đọi test driver xem sao ròi quyết
ford còn quảng cáo máy mới êm ái hơn nhiều, đc phát triển tại Đức và Anh.

Chỉnh sửa cuối:

Ni No Kuni 2

Xe điện
máy 2.2 cũ đúng là yếu thật (ga to gào lên) nhưng máy mới bản tăng áp đơn cs lớn hơn khá nhiều 180/420 so với 160/385 của 2.2. tằn áp kép thì quá khủng nhưng chắc giá cao lắm.

ford còn quảng cáo máy mới êm ái hơn nhiều, đc phát triển tại Đức và Anh.
Máy mới 180/420 là turbo đơn, turbo kép thì 213/500 cơ ạ.
Em everest này công nghệ về máy và hộp số nói chung là đỉnh của đỉnh rồi. Song hành với thế giới hiện đại luôn.