[Funland] Eurofun

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngominh

Xe điện
Cụ Ngọ MInh còn nhớ bàn thắng của Di Natale vào lưới Slovac hồi WC 2010?
Ui giời cụ nhắc trận đấy em mới nhớ là hôm đấy mưa to, bọn em 3 thằng say ( có chủ thớt này :)) ), đi 2 xe đập mợ nó vào trạm biến áp nên ko xem dc :))

cwise

Xe container
Nhắc lại đá bóng những năm 90 và đầu năm 2000 mới thấy nhiều khác biệt về chiến thuật cũng như chất lượng. Xưa em ko bỏ sót 1 trận C1 nào dù sáng t5 nào cũng đi đá bóng :D. trình độ các đội ko vênh nhau nhiều và lối đá hào hoa hơn. Mỗi đội đều có cầu thủ dẫn dắt kiểu như số 10 và thi đấu hết mình. Nhớ Fiorentina có Batigol, Rui Costa,.. Valen có Mendieta, Aimar, Deport có Roy Makaay, Valeron là khắc tinh của Real, Kiev có cặp tiền đạo Sheva, Rebrov,... rất rất nhiều nữa. Nhưng chấm hết từ khí Porto vô địch và sau đấy Mouri về Chel với 8 trận mở màn thằng 1-0. Tiếc và nhớ giai đoạn bóng đá đẹp :)
tức là bây giờ tính tập thể cao hơn, em xin làm phát kể từ khi Hy Lạp vô định 2004 nữa đúng không ạ? Em làm phát Real có REDONDO, đây mới là số 10 mà em tin là khủng nhất, hào hoa nhất, hẳn cụ Ngọ còn nhớ trện C1 REal và MU , Redondo có giật gọt làm các Fan phát rồ.

cwise

Xe container
Em quote lại Vnexpress:

Cú sút này đã đánh gục sự tự tin của cả Hart lẫn những cầu thủ Anh sút luân lưu tiếp theo. Hart tẽn tò, không giấu nỗi thất vọng khi cúi đầu vào lưới nhặt bóng, rồi bị đánh lừa dễ dàng trong tình huống Nocerino sút lượt thứ tư cho Italy. Ashley Young và Ashley Cole thì lần lượt bị xà ngang rồi Buffon từ chối. Cộng thêm cú đá quyết định của Diamanti, Italy thắng 4-2 và giành vé đi tiếp.
"Hart di chuyển rất lạ lùng, vì thế khi thấy cậu ấy đã đổ người, tôi quyết định sút như cách đã thể hiện và thành công", Pirlo lý giải với kênh RAI Sport về quyết định mạo hiểm của anh. "Cú đá của tôi tạo một chút sức ép lên những người đá luân lưu kế tiếp của Anh và trên thực tế, Ashley Young đã đá hỏng ngay quả tiếp theo".

Gabpearl

Xe buýt
tức là bây giờ tính tập thể cao hơn, em xin làm phát kể từ khi Hy Lạp vô định 2004 nữa đúng không ạ? Em làm phát Real có REDONDO, đây mới là số 10 mà em tin là khủng nhất, hào hoa nhất, hẳn cụ Ngọ còn nhớ trện C1 REal và MU , Redondo có giật gọt làm các Fan phát rồ.
Redondo là đỉnh rồi, phong cách lãng tử nữa. Chú Guti của Real là fan đặc biệt của Redondo đấy.

Quay lại Euro, giải lần này em thích Bồ và Ý, một đội có Ronaldo và một đội có lối chơi và bản lĩnh rất đặc trưng.
Mong sao có CK Bồ - Ý

ngominh

Xe điện
Chuẩn cụ, Redondo là cùng thời với Mori, lizarazu, Hiero, Carlos, Raul... Em thật e rất ghét chú Rual :D nhưng hồi đấy "tiếng nói" của chú ý tại Real và tuyển QG hơi bị lớn . Euro 2004 thì vừa chán, vừa nóng .Xem các bố ý đá ngốt cả người :))

dungtv

Xe tải
Em hôm qua ăn được tí xỉu nhưng rồi lại mất gấp đôi vào pen :((

cwise

Xe container
Redondo là đỉnh rồi, phong cách lãng tử nữa. Chú Guti của Real là fan đặc biệt của Redondo đấy.

Quay lại Euro, giải lần này em thích Bồ và Ý, một đội có Ronaldo và một đội có lối chơi và bản lĩnh rất đặc trưng.
Mong sao có CK Bồ - Ý
Bồ em thấy không ổn, quá phụ thuộc vào Ronaldo mà Bồ thì khẩu giải tỏa ức chế hơi kém nên đá không thanh thoát. Em không khoái lắm. Còn Ý thì lúc nào cũng bản sắc, cần thêm tí may mắn nữa thôi.

cwise

Xe container
Thôi dù sao cũng xong rồi, em nghĩ bây giờ nên tạp trung phân tich trận TBN-BĐN. Hai đội này giống nhau ở chỗ hàng tiền đạo đang xuống cấp. Còn đôi công với TB em nghĩ chỉ có Brazil là dám.

manhhung1901

Xe điện
Hô hô, vậy là chiều 27/06 nhà cháu sẽ đến uốn bia ké của vài cụ, mà ko cụ nào có quyền có ý kiến gì ạ?!
Nhà cháu ko chỉ đặt niềm tin vào đúng chỗ, mà còn dự đoán chuẩn về việc có Penaty, nhà cháu phục mình quá các cụ ạ!
Theo như đề nghị của Cụ TungnguyenMD Em cũng thấy hợp lý về time rồi ,chỉ còn chờ chốt về địa điểm là xong.Các Cụ xem có cái địa điểm nào trung tâm để cho hợp lý cái nhỉ?

ngominh

Xe điện
Thôi dù sao cũng xong rồi, em nghĩ bây giờ nên tạp trung phân tich trận TBN-BĐN. Hai đội này giống nhau ở chỗ hàng tiền đạo đang xuống cấp. Còn đôi công với TB em nghĩ chỉ có Brazil là dám.
E thấy hàng tiền vệ TBN làm bóng giống ở Barca quá, nhưng hiệu quả ko cao vì lối đá đấy cần cầu thủ có tốc độ và dứt điểm tốt như Messi. Chú Ro bên Bồ thì đá vẫn giữ chân lắm nhưng nhiệt tình hơn các giải trước. E dự 1-1 TBN thắng hiệp phụ :D
( dự kịch tính tí có chúng còn bốc phét đc :)) )

cwise

Xe container
E thấy hàng tiền vệ TBN làm bóng giống ở Barca quá, nhưng hiệu quả ko cao vì lối đá đấy cần cầu thủ có tốc độ và dứt điểm tốt như Messi. Chú Ro bên Bồ thì đá vẫn giữ chân lắm nhưng nhiệt tình hơn các giải trước. E dự 1-1 TBN thắng hiệp phụ :D
( dự kịch tính tí có chúng còn bốc phét đc :)) )
Đúng như cụ nhận xét, mặc dù vẫn đá theo kiểu barca, nhưng em thấy chậm hơn, lề mề hơn (tất nhiên vẫn nhanh chán), có thể là do mùa giải mệt mỏi và hơn nữa là cũng ít đối tác như Messi hay Alves,...

s63 AGM

Xe tăng
mừng Ý của em vào bán kết. trận tứ kết hôm qua đã Ý đã cho giới truyền thông anh sáng mắt ra. đá đấm thì kô ra sao mà chém gió thì kinh người

ngominh

Xe điện
Đêm nay và đêm mai Euro nghỉ e phải đi đá 2 trận cho lại sức mới đc :P

manhhung1901

Xe điện
Theo góc nhìn của EM thfi thằng Tây Nó mạnh hơn Bồ về hàng tiền vệ (kô muốn nói là hơn hẳn)Nói về Bồ thì chẳng có gì đáng nói ngoài 1 cầu thủ đc gắn cái mác : Cầu thủ hấp dẫn nhất hành tinh <= trên sân cỏ lại ko cần cái vẻ điển trai này,nhưng mỗi khi mà CR7 mà nổi hứng thì đó lại là những giây phút của bóng đá thăng hoa. Em kô thể dự đoán đc trận này mặc dù rất thích Đức và Tây chơi trận cuối cùng của Euro 2012.

cwise

Xe container
Theo góc nhìn của EM thfi thằng Tây Nó mạnh hơn Bồ về hàng tiền vệ (kô muốn nói là hơn hẳn)Nói về Bồ thì chẳng có gì đáng nói ngoài 1 cầu thủ đc gắn cái mác : Cầu thủ hấp dẫn nhất hành tinh <= trên sân cỏ lại ko cần cái vẻ điển trai này,nhưng mỗi khi mà CR7 mà nổi hứng thì đó lại là những giây phút của bóng đá thăng hoa. Em kô thể dự đoán đc trận này mặc dù rất thích Đức và Tây chơi trận cuối cùng của Euro 2012.
Tây có anh nào bắt chết được anh Ronaldo này không nhỉ? Hay chia cắt? Silva yểu điệu thì không làm được rồi. Lại kịch bản Tây cầm bóng và Bồ phỏng thủ phản công chăng?

ngominh

Xe điện
Cụ cứ mạnh dạn phán đi, như em vẫn miệt mài cày bóng với hy vọng mong manh để mong đc đá giao hữu với em Ngọc trinh với tinh thần cọ sát là chính :))

Gabpearl

Xe buýt
2 bên cũng khá là hiểu nhau. Trận này BDN đá phòng ngự phản công, chiến thuật chắc giống Real. Nếu Ronaldo tỏa sáng thì BDN mới có hy vọng, còn không thì không thắng nổi TBN. Tuy nhiên nếu TBN không có những pha tăng tốc nhanh hơn những pha trong trận gặp Pháp thì cũng chưa chắc ăn được Bồ.
Nếu vào hiệp phụ thì em vote cho Bồ

manhhung1901

Xe điện
Tây có anh nào bắt chết được anh Ronaldo này không nhỉ? Hay chia cắt? Silva yểu điệu thì không làm được rồi. Lại kịch bản Tây cầm bóng và Bồ phỏng thủ phản công chăng?
Một trận bóng theo diễn ra theo kịch bản này là rất cao.Em nhất trí quan điẻm với CỤ : Nếu bắt chết đc CR7 thì đồng nghĩa với việc Tây sẽ dành đc 1 tấm vé trong trận chung kết.
EM rất muốn ở Tây sẽ có sự đột phá về lối chơi truyền thống theo kiểu Baca....
Đúng là nói như CỤ ở bài trên là chuẩn : Hiệp phụ thì Bồ sẽ đc đánh giá cao hơn.Đây cũng là sự nhìn nhạn nhằm vào CR7 chứ không phải lối đá của Bồ.

Chỉnh sửa cuối:

ngominh

Xe điện
Trả Ramos về cánh phải, 2 ông bẹn đứng buôn chuyện là khỏi đá ngay :D
E nghĩ mai Bồ sẽ đá nhanh ngay từ đầu, bắt sát người luôn và đây nhanh trận đấu vì các cầu thủ TBN có dấu hiệu mệt roài. Cụ thấy được ko để em PM cho chú Bento mai kiếm tí tiền tư vấn :))

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Trả Ramos về cánh phải, 2 ông bẹn đứng buôn chuyện là khỏi đá ngay :D
E nghĩ mai Bồ sẽ đá nhanh ngay từ đầu, bắt sát người luôn và đây nhanh trận đấu vì các cầu thủ TBN có dấu hiệu mệt roài. Cụ thấy được ko để em PM cho chú Bento mai kiếm tí tiền tư vấn :))
Cụ phán chuẩn, m.i.a chứ áp sát, đá rắn, nhanh mà Bồ cũng kỹ thuật cũng không phải vừa, có điều là duy trì được bao lâu?

Trạng thái
Thớt đang đóng