[Funland] Eureka Linh Trường, một thảm họa nữa của dịch vụ du lịch/nghỉ dưỡng miền Bắc

Audioto

Xe tăng
May quá, nhà em đang dự đi chỗ này. Thôi thì chuyển hướng :D

arsenal8660

Xe tăng
thiếu ảnh cụ ạ, nhà cháu chỉ đi công việc mới vào xứ Thanh thôi chứ đi chơi thì chệu.

Red_Evil

Xe buýt
Em cơm nước xong rồi, viết tiếp hầu các cụ đây.

Túm lại là như thế này để các cụ có thông tin luôn nhé:

1) Phòng ốc:

- Em ở loại "villa" 3 phòng ngủ 1 phòng khách hướng biển, loại đắt nhất nhưng không ăn thua. Các cụ nếu ai vẫn có nhu cầu đi đến đây để "trải nghiệm" thì chọn hôm nào mát giờ nhá. Trời nóng thì phòng như cái lò than luôn, điều hòa 18 độ và quạt to nhất không lại được sự ấm áp của ánh nắng mặt trời hướng tây chiếu thẳng vào cửa sổ (chả hiểu sao lại mở cửa sổ rất to toàn kính về hướng tây). Điện áp của khu Hoằng Hóa này rất lởm, trời nóng là điện sụt, đến đèn nê ông còn tậm tịt nữa là nói đến điều hòa.

- Phòng thì rất đỗi bình thường, không khá hơn mấy cái nhà nghỉ hay khách sạn bình dân là mấy, đồ đạc thì toàn đồ lởm, gỗ cong vênh, đệm lò xo loại rẻ tiền nên cứ trở mình là kêu cót két. Nhà nào có con bé hay người già khó ngủ thì bó tay luôn. Nằm lên là phải nằm cứng một chỗ nếu không muốn gây tiếng động.

- Tất nhiên là với 2t5/villa 3 phòng ngủ thì em biết là ko thể expect gì hơn. Nhưng cuối tuần charge cái giá 3t4 với cơ sở vật chất như vậy là hơi khó chấp nhận.

2) Cảnh quan và cơ sở vật chất chung:

- Cảnh quan thì xấu, xung quanh trồng toàn phi lao. Các cây xanh thì hoặc là chết hoặc là thấp lè tè nên trời nắng thì rất nóng. Chỗ này muốn chụp ảnh thì cũng chả chụp được vì khung cảnh xấu.
- Biển thì bẩn (các cụ nhìn màu nước thì biết) vì ngay gần cửa Lạch Trường, chả khác gì Đồ Sơn. Có chăng Đồ Sơn nước màu nâu đỏ thì đây nước màu nâu đậm. Nhìn là mất hết cảm hứng chả muốn tắm. Cố đấm ăn xôi nhảy xuống tắm thì về đồ bơi dính đầy phù sa cửa sông gần đó đổ ra.
- Mang tiếng là private beach nhưng thuyền bè của ngư dân gần đó đỗ đầy trên bãi, chắn hết cả bãi biển. Sau mỗi lần đi biển về, ngư dân lại vứt đầy cá con cua con chết trên bãi biển, tanh hôi khó chịu.
- Bể bơi nước mặn trong nhà khá bé, chiều dài khoảng 25m, rộng 10m. Quan trọng là mỗi lần vào bơi thì TÍNH TIỀN, 50k/người lớn/lượt và 30k/trẻ em/lượt. Phao bơi cho thuê với giá 20k/lần. Riêng thứ hai thì miễn phí bơi. Thực ra không phải là khách không có tiền, mà là vấn đề ở chỗ đã là nghỉ dưỡng thì phải có bể bơi phục vụ khách, đằng này xây bể bơi để thu tiền của khách thì đúng là kiểu làm ăn chộp giật, gặt được gì là gặt.
- Có 1 cái bàn bóng bàn và 1 bàn bida ở cạnh phòng ăn, em chả chơi vì có muốn chơi cũng chả đến lượt.
- Phòng karaoke thì em không thử, vì không còn chút cảm hứng nào nữa.
- Trên website có quảng cáo là có bể bơi ngoài trời trên biển, có thể book ca nô ra đó. Lúc em hỏi thì bảo là đóng cửa lâu rồi vì ko có chi phí duy trì.
- Trên website cũng có quảng cáo dịch vụ spa bên bờ biển, nhưng lúc em hỏi thì bảo là không có, chỉ có massage trong phòng trên 1 cái villa gần đó thôi.
- Ăn sáng: thảm họa thực sự. Ăn sáng đã gồm trong tiền phòng, nhưng chỉ cho người lớn. Trẻ em dưới 3 tuổi mới free, từ 3 đến 12 tuổi đóng 50% tiền, 12 trở lên thì full như người lớn. Giờ ăn sáng từ 6h30 đến 9h, ra muộn hơn 8h thì không có gì mà ăn hoặc còn gì ăn nấy. Chỉ có loanh quanh mấy món bún, cháo, xôi, ngô luộc, khoai luộc, bánh mì bơ. Có hôm được thêm mấy quả trứng ốp la thì tranh cướp nhau. Cháu nhà em mới 5 tuổi, cháu nhìn thấy trứng thì định ra lấy thì ôi thôi, có 1 chú người lớn phi như bay từ đằng sau đến cầm cả đĩa trứng ốp (có khoảng 10 quả gì đó) đổ hết lên đĩa, cười hỉ hả mang về chỗ ngồi cho các chiến hữu của mình. Gấu nhà em trợn mắt lên nhìn đồng chí người lớn ấy nhưng dây thần kinh xấu hổ của đồng chí đấy đã đứt nên không cảm thấy gì. Lúc sau đứng dậy thấy đĩa trứng còn thừa nguyên, chắc chỉ ăn 1, 2 quả. Đồ ăn hết nhưng bảo nhân viên mang ra thì luôn là những cái lắc đầu tươi cười nói “hết giờ ăn rồi anh”.
- Nói chung là profile khách của khu ELT này khá lởm. Cứ nhìn cái cách mà họ ăn sáng là biết. Tranh cướp nhau và chen lấn xô đẩy phụ nữ trẻ em là chuyện rất bình thường. Hỉ hả mang đồ ăn về bàn rồi sau đó bỏ lại ê hề là chuyện thường thấy. Khoảng 90% số khách ở đây là như vậy. Còn lại 10% lắc đầu ngán ngẩm và cam chịu như em.
3) Thái độ nhân viên:
- Thấy có mấy cô bé dọn phòng là ngoan. Còn lại mấy em lễ tân thì kém, mỗi ca lễ tân đều có một đồng chí nam có vẻ như là trưởng ca. Khi mình có ý kiến đóng góp thì tỏ vẻ khó chịu ra mặt, kiểu như mày ở thì ở, không thì biến, ý kiến ý cò gì.
- Mấy em nhân viên phục vụ ở hàng ăn, đặc biệt mấy em nam, hình như tất cả đều bị câm. Vì khi khách gọi không bao giờ giả nhời, khách yêu cầu xong thì quay *** đi luôn không nói được câu nào. May mà các em ý còn chưa bị điếc.

Chốt lại mấy điểm như sau:

- Cái website eurekaresort.vn cứ như là website ma, vì tất cả thông tin trên đó đều không có trên thực tế hoặc không đúng với thực tế.
- Địa điểm khó tìm, cơ sở vật chất nghèo nàn, lạc hậu, phòng ốc thì xấu xí, đồ lởm nhiều, không sạch sẽ và đặc biệt là hôm nào nóng thì toi luôn điều hòa.
- Biển thì bẩn không tắm được, bể bơi thì bé tí, nước bẩn, mà lại thu tiền.
- Vui chơi giải trí thì chả có gì, cả trong khu lẫn bên ngoài.
- Chất lượng dịch vụ kém kinh khủng, nhân viên thái độ phục vụ cũng kém, như kiểu phải phục vụ người khác là cực hình ý.
- Tóm lại chỗ này nghỉ dưỡng cũng không được mà du lịch cũng không xong. Chỉ có quanh quẩn trong cái phòng và lượn ra ngoài bờ biển một tí là hết.
- Bác nào thích trải nghiệm thì cứ thử cho biết mùi. Bác nào định mang gia đình đi thì tốt nhất là đừng, vì trẻ con ra đấy sẽ rất khổ.

Em không có ý định dìm hang ELT, nhưng vì chất lượng quá thấp so với những lời quảng cáo nên em thấy em có trách nhiệm cảnh báo cho các bác để tránh mất tiền oan và mua bực vào thân.

Cá nhân em, đây là lần cuối cùng em quay lại các khu du lịch miền Bắc. Từ giờ trở đi, cứ cái dẻo từ Đà Nẵng đến Nha Trang mà phệt. Vì vụ này không ra gì nên em phải đền gấu và F1 vụ khác ở Intercontinental Sơn Trà, Đà Nẵng đầu tháng tới. Yeah, đó mới là thiên đường nghỉ dưỡng.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Evil

Xe buýt
Ảnh đây các cụ

Chỉnh sửa cuối:

nguyenkhang09

Xe tải
Khoảng 6 năm nay em không đi đâu nghỉ ở ngoài Bắc nữa rồi, cố tiêu bớt chút bù vào tiền vé máy bay vậy.
Đi nghỉ dưỡng mà bị như cụ nói thì đúng là cực hình, mất tiền + ấm ức mất cả vui
Thói làm ăn chụp giật vớ vẩn đó xin kiếu

Trang Hiếu

Xe hơi
Nhà em cũng vừa đi Linh Trường hôm mùng 1/6 cùng 06 gia đình bạn bè, đông kinh khủng. Chính vì đông nên dịch vụ chưa được tốt như mong muốn. Cũng may là em cũng chưa bị tình trạng như nhà cụ: đặt ăn mà không có, phòng hỏng điều hòa, ăn sáng tranh cướp...Em cũng thấy ở đây phòng nghỉ đắt 7 triệu/căn biệt thự 6 phòng ngủ, hai phòng khách, nhưng chất lượng đâu đến nỗi nào, ăn uống thì chỉ có 01 nhà hàng như cụ chủ nói. Nếu ra ngoài ăn thì tránh nhà hàng Linh Trường ở ngoài cổng, hội em bị chặt chém ở đó mà chất lượng không ra sao.
Biển thì sóng to, nước cũng không trong, nhiều chân dài, tắm xong cũng như mọi người nói là trên người bị nhớt. Nói chung em thấy ở miền bắc thì cũng tạm chấp nhận được, còn so sánh với miền trung trở vào thì Linh Trường thua kém nhiều.
Và em cũng thấy cụ chủ là người cầu toàn, phọt cái ảnh cuối bãi, xấu nhất ở Linh Trương luôn. Các cụ đi rồi cho cảm nhận tiếp nhé.

ninhkent

Xe tăng
Vấn đề là nó không nằm ở sticky thread nên bọn em ko tìm được. Trong khi đó lại có mấy topic gần đây thấy nhiều ý kiến khen nên em mới liều mạng 1 phen đi "khám phá".
CỤ bị lừa rồi, mấy bài viết trên đây e ếch tin bao giờ. Ngày trước em đi, e gọi điện thuê 1 biệt thự của nó cho cty đi nghỉ. Phong ốc như mứt, đặt tiệc ngoài trời ( tiệc nướng) Nó vùi than dưới cát cho bon e nướng như thời nguyên thủy,...............tóm lại kể ra chắc em quay lại đó ị 1 bãi rồi e về viết tiếp giờ :-|

ninhkent

Xe tăng
Nhà em cũng vừa đi Linh Trường hôm mùng 1/6 cùng 06 gia đình bạn bè, đông kinh khủng. Chính vì đông nên dịch vụ chưa được tốt như mong muốn. Cũng may là em cũng chưa bị tình trạng như nhà cụ: đặt ăn mà không có, phòng hỏng điều hòa, ăn sáng tranh cướp...Em cũng thấy ở đây phòng nghỉ đắt 7 triệu/căn biệt thự 6 phòng ngủ, hai phòng khách, nhưng chất lượng đâu đến nỗi nào, ăn uống thì chỉ có 01 nhà hàng như cụ chủ nói. Nếu ra ngoài ăn thì tránh nhà hàng Linh Trường ở ngoài cổng, hội em bị chặt chém ở đó mà chất lượng không ra sao.
Biển thì sóng to, nước cũng không trong, nhiều chân dài, tắm xong cũng như mọi người nói là trên người bị nhớt. Nói chung em thấy ở miền bắc thì cũng tạm chấp nhận được, còn so sánh với miền trung trở vào thì Linh Trường thua kém nhiều.
Và em cũng thấy cụ chủ là người cầu toàn, phọt cái ảnh cuối bãi, xấu nhất ở Linh Trương luôn. Các cụ đi rồi cho cảm nhận tiếp nhé.
Lúc em đi vắng hoe mà còn chả ra cái quái gì, người bình thường như em còn không chịu nổi huống chi cầu toàn 8-}

Nói về điện thì nhảy át liên tục, đang ngủ trưa cũng nhảy thế là tỉnh ngủ hài vãi, có internet nhưng ko có pass cho khách. hĩ hĩ. E có 1 đống ảnh Party cty ngoài trời, cty e ko khác gì 1 bọn oánh giầy, ăn uống như nguyên thủy

Chỉnh sửa cuối:

Red_Evil

Xe buýt
Khoảng 6 năm nay em không đi đâu nghỉ ở ngoài Bắc nữa rồi, cố tiêu bớt chút bù vào tiền vé máy bay vậy.
Đi nghỉ dưỡng mà bị như cụ nói thì đúng là cực hình, mất tiền + ấm ức mất cả vui
Thói làm ăn chụp giật vớ vẩn đó xin kiếu
Cụ nói chuẩn đấy ợ. Cái khu ELT này toát lên 1 vẻ chụp giật kinh khủng. Họ không quan tâm đến chất lượng dịch vụ và coi thường khách hàng dã man con ngan luôn. Em còn bị gấu cằn nhằn suốt về vụ này, hôm vừa đến suýt nữa đã định đóng đồ đi về HN luôn cho rồi nhưng hiềm một nỗi là con em bé quá đi lại nhiều sợ mệt nên đành ở lại vậy. Nhưng ở lại cũng chả biết làm gì, chán chả muốn chết vì chơi ko chơi được, tắm biển không tắm biển được, bơi cũng không bơi được. May mà đồ ăn trưa và ăn tối còn tạm được nên còn muốn uống bia :D Chỉ khổ lũ trẻ con háo hức ra biển, đành phải cho xuống nhảy sóng một tí. Xong đứa nào đứa đấy quần áo bơi dính đầy bùn. Bơi ở bể bơi xong về tra thuốc nhỏ mắt gần chết vì nước bể bơi bẩn kinh.

tranvuhoang2005

Xe điện
nhìn ảnh của cụ chủ chụp thì đúng là vào hôm con nước đục rồi

Quydo

Xe buýt
Không có lưa làm sao có khói, cụ chủ đã đi thì chuản rồi, cám ơn cụ đã cảnh báo cho mọi người! Như vậy thì đúng là đi đày chứ nghỉ mới dưỡng giề...

Red_Evil

Xe buýt
Cụ thích ảnh đầu bãi thì em cũng có mà :) Túm lại là đầu hay cuối thì cũng khác gì nhau đâu :)

Cụ có thể cho là em khó tính, cầu toàn. Nhưng đi nghỉ thì những cái nhu cầu cơ bản phải được đáp ứng đã, không thì còn goi gì là nghỉ nữa mà là hành xác mới đúng.

Tối hôm em đến ELT, nói chuyện với một số khách xung quanh thì biết được có khoảng 5 đoàn do không chịu nổi nhiệt nên đã nằng nặc đòi trả phòng, trả lại đặt cọc để đi về hoặc đi tiếp vào Sầm Sơn. Chính vì vậy mà nhà em mới đổi sang được cái phòng khác điều hòa tốt hơn một chút dù vẫn nóng. Xét thấy, so với các bác đòi trả đặt cọc để giải tán thì em vẫn còn dễ tính hơn chán vạn.

Theo em, một trong những yếu tố khiến cho du lịch miền bắc đã kém nay còn kém hơn là do chính tư duy của những người đi du lịch. Tặc lưỡi cho qua, xong chuyện, đã góp phần làm cho những người kinh doanh du lịch không cần phải cố gắng vẫn có khách. Thế nên dịch vụ tốt hay không tốt thì không quan trọng, miễn là chụp giật được nhiều tiền. Và thế là ngày càng đi xuống.

Red_Evil

Xe buýt
nhìn ảnh của cụ chủ chụp thì đúng là vào hôm con nước đục rồi
Vâng có vẻ thế. Nhưng vấn đề là em ko biết lúc nào con nước không đục để mà đi. Cơ khổ. Em cũng muốn tìm ra ưu điểm gì đó của ELT nhưng ko thể tìm ra ngoài 2 thứ: mấy em nhân viên dọn phòng chào hỏi lễ phép và đồ ăn ở đây ăn tạm được. Riêng món cá chim biển thì khá ngon. Hết ạ.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em định cuối tháng này 6 gia đình rồng rắn vào đây, nghe bác mà chán chẳng buồn đi, các cụ vào cho ý kiến tiếp để em còn liệu hướng, chuyển chỗ :)

Phạm Gia

Xe máy
Vâng có vẻ thế. Nhưng vấn đề là em ko biết lúc nào con nước không đục để mà đi. Cơ khổ. Em cũng muốn tìm ra ưu điểm gì đó của ELT nhưng ko thể tìm ra ngoài 2 thứ: mấy em nhân viên dọn phòng chào hỏi lễ phép và đồ ăn ở đây ăn tạm được. Riêng món cá chim biển thì khá ngon. Hết ạ.
Có thể đồng quan điểm với cụ thế này
Chố này chỉ dành cho các bạn trẻ đi khám phá, lang thang hoặc cặp kè với nhau
Nếu Nghỉ Dưỡng ko chọn chỗ này. Nếu cụ vào Sầm Sơn và Hải Hòa - Tĩnh Gia. E sẽ hướng dẫn và cùng cụ thưởng thức cái Nghĩ Dưỡng hay và Thú Vị hơn
Nhiều khi còn là rẻ nữa
Số e ở chữ ký. Cụ cứ gọi. E ko chém

Red_Evil

Xe buýt
Em định cuối tháng này 6 gia đình rồng rắn vào đây, nghe bác mà chán chẳng buồn đi, các cụ vào cho ý kiến tiếp để em còn liệu hướng, chuyển chỗ :)
Với tinh thần OFer với nhau, em xin phép được can cụ hẳn can 50 lít. Cụ thà chạy quá vào Cửa Lò còn hơn. Ít nhất thì ở Cửa Lò hay Sầm Sơn cụ còn tắm biển được. Mà đi 6 gia đình rồng rắn già trẻ nhớn bé thì yếu tố yên ổn là rất quan trọng, trong khi ở đây thì không hề có :D

Phạm Gia

Xe máy
Vào cho biết cũng được cụ ah
Sau đó oánh xe xuống Sầm Sơn. Lưu ý là phải book phòng trước, càng sớm càng tốt. Chỉ cần chỗ nghỉ ok là được
Ăn uống thì cụ đi theo đường bãi biển. Đến gần Vạn Chài Resort, vào chọn và chế biến tại chỗ, ăn sát biển luôn mà giá lại hạt rẻ. Gửi xe miến phí chứ ko mất 20 - 30k

Red_Evil

Xe buýt
Có thể đồng quan điểm với cụ thế này
Chố này chỉ dành cho các bạn trẻ đi khám phá, lang thang hoặc cặp kè với nhau
Nếu Nghỉ Dưỡng ko chọn chỗ này. Nếu cụ vào Sầm Sơn và Hải Hòa - Tĩnh Gia. E sẽ hướng dẫn và cùng cụ thưởng thức cái Nghĩ Dưỡng hay và Thú Vị hơn
Nhiều khi còn là rẻ nữa
Số e ở chữ ký. Cụ cứ gọi. E ko chém
Khám phá hay lang thang thì còn tạm hiểu được. Chứ cặp kè thì em nghĩ không ổn. Thứ nhất là đông người, dễ bị Nghĩa Lộ. Thứ hai là nóng chết bà đi được, mồ hôi lúc nào cũng nhớp nháp thì lấy đâu ra cảm hứng chiến đấu =)) Em fun tí.

Em cũng nghe đến Hải Hòa, Tĩnh Gia rồi, thấy bảo là ổn hơn. Nhưng em thật, em mất trọn niềm tin rồi. Em đã hứa với lòng mình là không bao giờ đi nghỉ ở miền Bắc, nhất là TH, nữa.

Chỉnh sửa cuối: