[Funland] Etax Mobile

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em chả nhận được cái thông báo nộp thuế nào mà vào bắt khai số thông báo thì chịu ròi
Bấm nôp thuế , nếu có thuế thì nó hiện ra ngay cần gì thông báo đâu cụ

tytum

Xe tăng
Em muốn nộp thuế đất ở tỉnh, cụ có kinh nghiệm không hướng dẫn em với. Vào nộp mà danh mục tờ khai cả đống chả biết chọn cái nào cho đúng
Muốn nộp đc thì số thuế phải nộp nó phải hiện lên cụ ạ, khi hiện rồi thì cụ đăng nhập, sau đó vào phần nộp thuế ngay đầu, vào tra cứu, tìm số thuế đang phải nộp, sau đó nộp thôi cụ

Vhtien

Xe buýt
Muốn nộp đc thì số thuế phải nộp nó phải hiện lên cụ ạ, khi hiện rồi thì cụ đăng nhập, sau đó vào phần nộp thuế ngay đầu, vào tra cứu, tìm số thuế đang phải nộp, sau đó nộp thôi cụ
Thanks cụ em làm được rồi

vickwu85

Xe tải
Em vừa mới phải nhờ ng nộp tiền mặt hộ mà thấy cán bộ bảo là có thể nộp hộ thay cho các cụ lớn tuổi . Cụ nào nộp thay nộp hộ online thành công cho cái típ hướng dẫn ạ?

HeoQuay66

Xe tăng
Em vừa mới phải nhờ ng nộp tiền mặt hộ mà thấy cán bộ bảo là có thể nộp hộ thay cho các cụ lớn tuổi . Cụ nào nộp thay nộp hộ online thành công cho cái típ hướng dẫn ạ?
E đã nộp thay trên etax rồi, mất 3' là xong.

B1. Cụ phải cài eTax và link tài khoản ngân hàng với eTax
B2. Mở eTax, chọn phần "Nộp thuế thay"
B3. Tại màn hình nộp thuế thay, chọn loại thuế thanh toán là "Tất cả", rồi bấm "Tiếp tục".

Điền mã số thuế của ng chịu thuế, hệ thống sẽ tự hiện lên tên ng nộp thuế.
Nhập số tờ khai/Số quyết định (có trong giấy thông báo thuế của cơ quan thuế, với thuế nhà đất thì nó ở mặt sau của tờ thông báo).
B4. Bấm "Tra cứu", đợi hệ thống kiểm tra xong nó sẽ hiện ra số tiền cần nộp, cụ đối chiếu với số tiền trong thông báo thuế mà giống nhau thì tiếp tục ok để thanh toán thuế là xong

AcMilan90

Xe tăng
2 tháng trước em đã nộp tất cả các loại thuế cùng phạt trên etax rồi. Thấy có thớt em lại vào xem em có nợ gì nữa không lại thấy phát sinh khoản phạt 33k. Nộp luôn vì em sắp đi chơi.

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy chỗ em toàn bà tổ trưởng đi thu, thu xong cũng chả có giấy tờ gì. Mãi sau cả tháng mới có lại gọi đến lấy. Hơi lách cách. Có nhà cũng không đóng vì bảo không bán nhà nên không đóng.

tytum

Xe tăng
Em thấy chỗ em toàn bà tổ trưởng đi thu, thu xong cũng chả có giấy tờ gì. Mãi sau cả tháng mới có lại gọi đến lấy. Hơi lách cách. Có nhà cũng không đóng vì bảo không bán nhà nên không đóng.
Em giải tán luôn, chậm chạm lắm, tự đóng để đỡ bị thông báo quá hạn, đóng điện tử lưu đt luôn cho nhanh

Haiau69

Xe buýt
Nhà em có cái nhà chung cư bán từ 2 năm trước rồi mà năm nay lại thấy tiền thuế sử dụng đất cho cái nhà đã bán nổi lên trên eTax cho năm 2024.

Có cách nào tra soát online được không các cụ hay cứ phải đi ra chi cục thuế?

Thực ra có hơn trăm K ko nhiều nhưng em e rằng các năm sau nó cứ như vậy mà cơ quan thế họ không cập nhật tên chủ mới vào cơ sở dữ liệu nên cứ đi tìm nhà em đòi thuế thì gay.

jazzzzz

Xe lăn
Tháng trước, trước khi ra sân bay e đã phải tranh thủ nộp online toàn khoản nợ vài k, add 1 loạt bank không được phải add VCB thì xong ngay. Tuần này e cũng vừa tranh thủ nộp thuế sd đất phi NN. Chỉ sợ nó không trả biên lại như mọi khi thôi.
Trả hết, cứ nộp thành công là có biên lai

Ac080

Xe tăng
Tháng trước đi nước ngoài tra thử thấy có khoản nợ giời ơi đất hỡi 14.068 đồng không biết ở đâu. nhưng em vẫn nhờ người quen bên thuế đóng hộ cho yên tâm.
Hai tuần trước ông cùng đoàn đi Ấn Độ của em sau khi đã check in gửi hành lý thì bị chặn lại ở cửa xuất cảnh vì chưa nộp thuế đất. Nói chung nên tra cứu và làm rõ hay nộp cho xong kẻo đến khi có chuyện thì rất phiền.
Chưa nộp thuế đất mà chặn không cho xuất cảnh là hơi cứng nhắc- Đối với các khoản nợ nhiều tiền thì phòng tránh người ra đi không quay lại chứ nợ thuế đất sổ đỏ thì thiếu gì cách làm khi họ trở về
À mà cũng không biết ổng nợ bao nhiêu tiền thuế đất nữa- không giống mình tí tèo teo

poiuy

Xe ba gác
Đơn giản thôi mà. Có mỗi cái thao tác bấm “tra cứu” để nó ra thông tin thuế là phải nghĩ 1 chút thôi.

phohien035

Xe buýt
Xin chia sẻ về việc nộp thuế thay cho người khác ở tỉnh khác
1. Cô em nhờ nộp thuế đất NN ở tỉnh khác và gửi mỗi ảnh chụp màn hình có MST, số CCCD, ngày lập MST, cơ quan thuế quản lý, số tiền nộp.
2. Em mở eTax thì tra theo MST thì thấy đúng tên, nhưng chẳng có thông tin ID của khoản nộp nên chịu.
3. Đành mở web tra qua trang: https://canhan.gdt.gov.vn/ICanhan/Request?&dse_sessionId=DBRkC_nKBK1EWe6UhfLlAtS&dse_applicationId=-1&dse_pageId=7&dse_operationName=retailIndexProc&dse_errorPage=error_page.jsp&dse_processorState=initial&dse_nextEventName=start
Vào trang này các cụ có thể đăng nhập thông qua MST, rồi số CCCD, cơ quan quản lý Thuế, ngày cấp MST là có thể đọc được toàn bộ thông tin về thuế cần nộp của người có MST trên dù ở tỉnh nào (miễn nhập đúng các TT).

Hình ảnh minh họa khi truy nhập vào được MST cần tra

4. Khi có các thông tin chi tiết về các khoản nộp, đặc biệt là ID của khoản nộp đó thì qua eTax các cụ có thể nộp như bình thường, dù khoản đó có mấy trăm đồng (dạng tiền phạt do nộp chậm)
5. Nếu cần các phiếu thu của các Bank mà cụ đã nộp qua eTax thì các cụ tra cứu các thông báo rồi down các thông báo đó xuống (trong eTax) dạng PDF và in ra thôi
Nếu cùng Thuế HN thì tra theo MST có thể ra ngay số thuế cần nộp, chứ tỉnh khác thì cần phải ID khoản nộp

dongnat123

Xe container
Nộp thuế online theo công nghệ 4.0, khai báo thông tin thì 0.4 :))

toimuondie

Xe container
Em có 1 khoản phí trước bạ nộp qua ngân hàng nửa tháng rồi mà trên etax vẫn báo là chưa nộp.
Không biết bao giờ nó chuyển trạng thái các cụ nhỉ?

phohien035

Xe buýt
Lúc đầu em cũng thấy hơi "phở" nhưng cũng phải chấp nhận thôi cụ ạ. DL chưa thể đồng bộ ngay được. Em có bà chị khai báo đầy đủ nhưng ko thể truy nhập được vào eTax vì cứ vào nó đồi hỏi cập nhật lại email và số ĐT. Xong cứ đưng yên, chịu. Truy nhập qua VNeID thì báo số ĐT không đúng với CSDL .... Đành phải ra Nguyên Hồng để tra soát lại.

vkthang

Xe container
Sao lại 0.4 cụ nhỉ, em vào gõ MST và thông tin tờ khai (hoặc thông báo nộp thuế) là ra số tiền nộp được luôn, em nộp hộ cho mấy người rồi. Trong khi trước đây ra quầy ngân hàng nộp còn không được.

dongnat123

Xe container
Lúc đầu em cũng thấy hơi "phở" nhưng cũng phải chấp nhận thôi cụ ạ. DL chưa thể đồng bộ ngay được. Em có bà chị khai báo đầy đủ nhưng ko thể truy nhập được vào eTax vì cứ vào nó đồi hỏi cập nhật lại email và số ĐT. Xong cứ đưng yên, chịu. Truy nhập qua VNeID thì báo số ĐT không đúng với CSDL .... Đành phải ra Nguyên Hồng để tra soát lại.
Sáng nay em cũng vừa ra nguyên hồng để cập nhật lại cccd vì trước là CMND, thời 4.0 vẫn bắt dân bổ sung bản photocopy cccd