[Funland] Etax Mobile

Minhnd

Xe điện
Cháu nợ hơn 3 nghìn đồng mà không thể liên kết ngân hàng để nộp được. :(
1 ngân hàng thì báo chưa đk OTP (dù đã đk rồi).
1 ngân hàng thì báo sai tên NNT (dù so đi so lại vẫn là 1 tên mà thôi).

xedaprach

Xe điện
Em thì ngon choét, sau khi cài đặt cách đây hơn tháng, em thanh toán khoản phạt thuế 7k.
Cuối tuần vừa rồi đóng online luôn mấy mục thuế đất, giờ chỉ chờ xác nhận qua mail là ok.

ConCaoVaChumNho

Xe tải
MST cá nhân thì chỉ giữ lại MST được cấp lần đầu. Các MST được cấp sau này, các bác xem được cấp ở chi cục nào thì đến đó làm để họ ngừng MST cấp sau. Thủ tục nhanh thôi, điền mỗi tờ đơn và photo căn cước.

Sau đó các bác cập nhập MST (cấp lần đầu tiên) theo CCCD mới là được (nếu lúc cấp ghi nhận theo CMND)

hatdecuoi

Xe buýt
e hóng các cụ mợ chia sẻ cách nộp online, e tra ra thì e cũng có khoản nợ đâu đó 52k.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Em cũng biết nộp thuế là nghĩa vụ của mọi công dân - nhưng để nộp được thuế online các loại ( thuế đất, thuế thu nhập cá nhân, thuế cho thuê nhà...) thấy khó hơn thanh toán tiền điện tiền nước ( cũng là thu tiền)!
Không biết có chỗ nào hướng dẫn khai/ nộp thuế online không CCCM nào biết cho xin link vào thread này với!

sthd

Xe lăn
các dịch vụ hành chính công nên kết hợp vào 1 app, và cần có đơn vị làm đầu mối tổng hợp, có công nghệ, có cơ chế kiểm soát đảm bảo tạo được niềm tin với người sd

chứ bây giờ mỗi bộ ngành 1 app, lại không liên thông, không biết theo kiểu gì
bhxh quảng cáo rầm rộ rồi lại teo
Y tế bắt buộc một tg giờ lại mất hút

app cài thì rất nguy hiểm. bị app giả mạo chiếm quyền điều khiển, lừa đảo đã xảy ra rồi. giờ mỗi bộ ngành một app, biết cài bao nhiêu cho đủ? rồi các app lẻ thì có ai kiểm soát không? ai đảm bảo app không lấy thông tin cá nhân không? ai đảm bảo thông tin không bị sử dụng sai mục đích không?

cairong_2011

Xe container
Em cũng dùng eTax để nộp thuế đất và nộp thay cho Gấu (vì họ chuyển sang tên Gấu dù sổ đỏ mang tên hai người). Nói chung OK. Tuy nhiên em thấy có mấy điểm
1. Nếu cụ nào có hai MST nên ra chi cục thuế để clear về 1 cho đỡ rách việc sau này
2. Để nộp online thì TK bank và MST cùng phải trùng nhau số ĐT khai báo và CCCD
3. Các khoản nộp chậm mà 10K gì đó hình như do mình nộp chậm khoản nào đó nên nó treo vậy. Tốt nhất là xử lý luôn
4.Khi nộp xong có thông báo đã nộp thành công ngay trên App. Cần thiết có thể tra lại được hay in ra phiếu nộp, dạng PDF

cairong_2011

Xe container
các dịch vụ hành chính công nên kết hợp vào 1 app, và cần có đơn vị làm đầu mối tổng hợp, có công nghệ, có cơ chế kiểm soát đảm bảo tạo được niềm tin với người sd

chứ bây giờ mỗi bộ ngành 1 app, lại không liên thông, không biết theo kiểu gì
bhxh quảng cáo rầm rộ rồi lại teo
Y tế bắt buộc một tg giờ lại mất hút

app cài thì rất nguy hiểm. bị app giả mạo chiếm quyền điều khiển, lừa đảo đã xảy ra rồi. giờ mỗi bộ ngành một app, biết cài bao nhiêu cho đủ? rồi các app lẻ thì có ai kiểm soát không? ai đảm bảo app không lấy thông tin cá nhân không? ai đảm bảo thông tin không bị sử dụng sai mục đích không?
Cái này ai cũng biết và hiểu. Tuy nhiên bây giờ mới có eTax và VNeID thông được. Tuy nhiên cũng có lúc ko truy nhập được eTax qua VNeID do kết nối hoặc kết nối sang nhưng dữ liệu ko đồng nhất như cụ chủ nói. Hy vọng sau này có nhiều hơn sự kết nối đó rồi tiến tới là 1 App kết nối. Tuy nhiên với anh Hero chỉ chém là giởi thì ko hy vọng anh ấy làm được gì vì bây giờ anh Conan đã làm tất cả rồi. Vai trò Hero mờ nhạt hẳn, chỉ nói ní luận thôi.

Tuan Can

Xe container
Cái etax này có vào được đâu. Đăng nhập là out ra ngày tức khắc.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nhà em cài App lên 1 đống nợ thuế toàn vài nghìn, mười mấy nghìn mà ko biết nộp ntn? Hóng các cụ cách nộp online
dùng tài khoản MB nốp được luôn không thì cụ ra ngân hàng MB nộp cho nhanh

vkthang

Xe container
Hôm qua có cậu em nhờ cài đặt và nộp thuế phi NN qua eTax vì không rành. Sau khi cài đặt xong (máy hoàn toàn chưa cài eTax) thì em truy nhập qua VNeID của cậu ấy. OK. eTax mở ra và mã số thuế là XXX02. Tuy nhiên trong thông báo thuế của cậu ấy lại là XXX 46. Kiểm tra thì thấy thông tin về người nộp thuế trên eTax đúng tên tuổi, ngày sinh, nhưng số CMND cũ và có một khoản nộp đang chờ nhưng ko thể kích vào đó để thực hiện nộp (em hiểu có thể do chưa đăng ký dịch vụ qua eTax). Nhưng điều lạ là sau lại tồn tại 2 mã số thuế cho 1 người. MST trên giấy thông báo nộp thuế là MST khi cậu ấy nghỉ hưu, đi làm chỗ khác nên bên đó đăng ký hộ. Tra trên mạng theo CCCD thì ra và có mấy khoản cần nộp như giấy thông báo. Đến đây thì em chịu ko thể giúp được. Có lẽ phải ra cơ quan Thuế để đồng bộ lại chăng ?
Nhưng vẫn có thắc mắc: Truy nhập qua VNeID là CCCD mới 12 số, chip. Nhưng bên thuế lại lại MST theo CMND. Vậy là số liệu chưa đồng bộ ? Mà tìm MST mới kia theo CCCD chip vẫn thấy ?
Cái này hầu như ai cũng bị thôi cụ ơi, etax có cái đăng ký thay đổi thông tin đó, mình cập nhật lại số căn cước lên mới tích hợp tài khoản ngân hàng vào và nộp thuế được.

Em hôm đầu nộp thuế sử dụng đất online cũng loay hoay mãi, sau đăng ký số CC rồi thì lại nộp rất nhanh, nộp thay cho người khác luôn chỉ cần MST và số tờ khai hoặc hồ sơ của họ.

phohien035

Xe buýt
Cái này hầu như ai cũng bị thôi cụ ơi, etax có cái đăng ký thay đổi thông tin đó, mình cập nhật lại số căn cước lên mới tích hợp tài khoản ngân hàng vào và nộp thuế được.

Em hôm đầu nộp thuế sử dụng đất online cũng loay hoay mãi, sau đăng ký số CC rồi thì lại nộp rất nhanh, nộp thay cho người khác luôn chỉ cần MST và số tờ khai hoặc hồ sơ của họ.
Thay đổi thông tin như thế này thì họ tự động làm sau khi mình gửi ảnh chụp ? Em thấy thông tin CCCD là loại 12 số ko chip và địa chỉ email đời ơ kìa. Nay khai thay đổi thì chỉ chỉ gửi được mỗi 1 ảnh chụp của CCCD qua App, chứ ko gửi được nhiều ảnh hay tờ khai thay đổi có chữ ký của mình ?

vkthang

Xe container
Thay đổi thông tin như thế này thì họ tự động làm sau khi mình gửi ảnh chụp ? Em thấy thông tin CCCD là loại 12 số ko chip và địa chỉ email đời ơ kìa. Nay khai thay đổi thì chỉ chỉ gửi được mỗi 1 ảnh chụp của CCCD qua App, chứ ko gửi được nhiều ảnh hay tờ khai thay đổi có chữ ký của mình ?
Đúng rồi, em chụp mặt trước thôi là được, 16h chiều em đăng ký thay đổi, 17h30 vào lại đã thấy xong vào tích hợp stk bank là nộp được thuế luôn.

PCI for car

Xe tăng
Em cũng bị 2 mã số thuế do cmt 9 số và cccd 12 số, cả 2 mã của em đều có nghĩa vụ là thuế đất phi nông nghiệp và tiền dư của thuế thu nhập cá nhân. Cán bộ bảo em là giờ gộp lại thì phần nghĩ vụ sẽ dồn vào, dưng phần thuế dư sẽ bị mất ở 1 trong hai mã kia. Cccm thông thạo có thể tư vấn giúp em được không ạ?

phohien035

Xe buýt
Em cũng bị 2 mã số thuế do cmt 9 số và cccd 12 số, cả 2 mã của em đều có nghĩa vụ là thuế đất phi nông nghiệp và tiền dư của thuế thu nhập cá nhân. Cán bộ bảo em là giờ gộp lại thì phần nghĩ vụ sẽ dồn vào, dưng phần thuế dư sẽ bị mất ở 1 trong hai mã kia. Cccm thông thạo có thể tư vấn giúp em được không ạ?
He he. Phần khôn bao giờ cũng thuộc bên thắng lợi chứ. Quan trọng phần dư kia bao giờ cụ lấy lại được ? Nếu ko thì bỏ đi cho lành trừ khi nó nhiều quá

PCI for car

Xe tăng
He he. Phần khôn bao giờ cũng thuộc bên thắng lợi chứ. Quan trọng phần dư kia bao giờ cụ lấy lại được ? Nếu ko thì bỏ đi cho lành trừ khi nó nhiều quá
Dạ cảm ơn cụ, em cũng không biết mình bị thế cho tới khi đăng nhập etax bằng Vneid, thông tin hiện rõ ràng cụ ạ. Giờ cứ lấn cấn ạ....

cairong_2011

Xe container
Em cũng thử thay đổi thông tin người nộp thuế qua eTax gồm: Ngày cấp CCCD (loại 12 số chip) và địa chỉ email. Chỉ lúc sau em nhận được email phản hồi nhận được nhưng nói chung nội dung chẳng thấy ăn nhập với nhau (email thông báo thay đổi MST, nhận MST mới .....), chưa kể địa chỉ email nhận lại là địa chỉ không thấy trên App ?

sthd

Xe lăn
Cái này ai cũng biết và hiểu. Tuy nhiên bây giờ mới có eTax và VNeID thông được. Tuy nhiên cũng có lúc ko truy nhập được eTax qua VNeID do kết nối hoặc kết nối sang nhưng dữ liệu ko đồng nhất như cụ chủ nói. Hy vọng sau này có nhiều hơn sự kết nối đó rồi tiến tới là 1 App kết nối. Tuy nhiên với anh Hero chỉ chém là giởi thì ko hy vọng anh ấy làm được gì vì bây giờ anh Conan đã làm tất cả rồi. Vai trò Hero mờ nhạt hẳn, chỉ nói ní luận thôi.
cần cấp rất cao nắm được vấn đề và có chính sách chung để buộc tất cả các lĩnh vực xây dựng cơ sở dữ liệu chung. hiện tại có tình trạng phân tán quá

xitruman

Xe buýt
Hôm trước em thấy thông báo nợ thuế 800 vnđ, chưa tới 1k. Em cũng nộp qua eTax luôn cho xong.

Vanh234

Xe buýt
Nay em tra thì có danh sách dài hơn chục cái thông báo - xem nội dung thì là chậm nộp thuế TNCN từ 2013 - Mỗi năm phạt mấy trăm.
Mà từ đó đến giờ em vẫn nộp thuế TNCN đều nhưng không hề biết khoản phạt này - thuế cũng không hề thông báo hay nhắc nhở gì cả - đểu thật đấy.