[Funland] Etax Mobile

formen

Xe lăn
Em vẫn nộp offline lưu cái hoá đơn vào hồ sơ nhà đất

hunggal

Xe tăng
Gấu em yếu về trò CN nên các trò thuế má, chuyển khoản hay phải để em thao tác. Việc nộp thuế trên eTax em đã làm quen nên khi thấy thông báo của khu cư dân về thuế nhà đất thì em tra ko thấy. Hỏi ra hóa ra họ điền tên vợ em, dù khi nộp ở Phường em đã bảo để em đứng tên đóng thuế. Vậy mình có thể nộp thay trên App eTax được không các cụ ? Có khai báo lằng nhằng gì không ?
Sao bác không cài MST của vợ vào app rồi nộp mà phải nộp thay?

timeout

Xe điện
Nộp thay thuế bình thường, cụ tra mã thuế của gấu sẽ ra chứng từ thuế. Nộp online thông qua tài khoản liên kết ạ.
Hiện em đã thử nộp thuế ok qua tài khoản liên kết Agri và VCB, còn lại mấy ngân hàng nhỏ khác đã thử mà không được, dù có trong danh sách ngân hàng liên kết.
Nộp xong có thể in được phiếu luôn để lưu máy tính và cloud ngon ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nộp thay thông qua app của bank ngon lành đó cụ ! etax thì em chưa thử

jazzzzz

Xe lăn
Đăng ký tài khoản của vợ là đc thôi, đơn giản mà,

polizia

Xe container
Nộp đc hay sao ý vì có mục nộp hộ.
Vừa rồi bố em mua xe máy là em cũng nộp hộ cụ bằng etax của em.

cairong_2011

Xe container
Cám ơn các cụ. Hôm nay em thử nghiệm trên ĐT và App của em. Có thể nộp thay cho Gấu được (ko cần cài App trên ĐT của Gấu). Nộp xong có thông báo đã hoàn thành và có thể ìn file dạng PDF để lưu.
Nói chung thấy rất tiện

Bigtits

Xe tăng
Nộp ngon lành. Em nộp thuế đất thấy tiện hẳn.

poiuy

Xe ba gác
Em nộp thay cho 2 nhà thấy nộp được.

vkthang

Xe container
Gấu em yếu về trò CN nên các trò thuế má, chuyển khoản hay phải để em thao tác. Việc nộp thuế trên eTax em đã làm quen nên khi thấy thông báo của khu cư dân về thuế nhà đất thì em tra ko thấy. Hỏi ra hóa ra họ điền tên vợ em, dù khi nộp ở Phường em đã bảo để em đứng tên đóng thuế. Vậy mình có thể nộp thay trên App eTax được không các cụ ? Có khai báo lằng nhằng gì không ?
Em nộp cho hàng xóm còn được nữa là vợ mình =)) . Em dùng etax nộp tiền đất cho bố mẹ em và chú hàng xóm vô tư nhé cụ, trong app có mục nộp thay người khác mà. Tra MST người cần nộp và số TK/ số thông báo nộp tiền là xong.

phohien035

Xe buýt
Hôm qua có cậu em nhờ cài đặt và nộp thuế phi NN qua eTax vì không rành. Sau khi cài đặt xong (máy hoàn toàn chưa cài eTax) thì em truy nhập qua VNeID của cậu ấy. OK. eTax mở ra và mã số thuế là XXX02. Tuy nhiên trong thông báo thuế của cậu ấy lại là XXX 46. Kiểm tra thì thấy thông tin về người nộp thuế trên eTax đúng tên tuổi, ngày sinh, nhưng số CMND cũ và có một khoản nộp đang chờ nhưng ko thể kích vào đó để thực hiện nộp (em hiểu có thể do chưa đăng ký dịch vụ qua eTax). Nhưng điều lạ là sau lại tồn tại 2 mã số thuế cho 1 người. MST trên giấy thông báo nộp thuế là MST khi cậu ấy nghỉ hưu, đi làm chỗ khác nên bên đó đăng ký hộ. Tra trên mạng theo CCCD thì ra và có mấy khoản cần nộp như giấy thông báo. Đến đây thì em chịu ko thể giúp được. Có lẽ phải ra cơ quan Thuế để đồng bộ lại chăng ?
Nhưng vẫn có thắc mắc: Truy nhập qua VNeID là CCCD mới 12 số, chip. Nhưng bên thuế lại lại MST theo CMND. Vậy là số liệu chưa đồng bộ ? Mà tìm MST mới kia theo CCCD chip vẫn thấy ?

imagine170

Xe tải
Em truy cập vào còn thấy một đống thuế nợ từ cách đây phải 15 năm. Mà em chắc chắn là công ty em đã thực hiện nộp thuế đầy đủ. Không hiểu nổi.

butchikim

Xe ba gác
Mấy bác hàng xóm cháu hôm trước qua nhờ kiểm tra thuế hộ thì thấy phát sinh khoản phạt nộp chậm, cháu tra thì ra tiểu mục 4944 chả hiểu là của nợ gì. Sáng nay thấy các bác dắt nhau ra Chi cục thuế hỏi đây :-?

1. Tiểu mục 4944 là gì?
Tiểu mục 4944 là mã thực hiện tiền chậm nộp các khoản khác điều tiết 100% ngân sách địa phương theo quy định của pháp luật do ngành thuế quản lý. Hiểu đơn giản, tiểu mục 4944 là khoản phạt đối với tiền chậm nộp thuế môn bài.

Alongcamepolly06

Xe container
Hôm qua có cậu em nhờ cài đặt và nộp thuế phi NN qua eTax vì không rành. Sau khi cài đặt xong (máy hoàn toàn chưa cài eTax) thì em truy nhập qua VNeID của cậu ấy. OK. eTax mở ra và mã số thuế là XXX02. Tuy nhiên trong thông báo thuế của cậu ấy lại là XXX 46. Kiểm tra thì thấy thông tin về người nộp thuế trên eTax đúng tên tuổi, ngày sinh, nhưng số CMND cũ và có một khoản nộp đang chờ nhưng ko thể kích vào đó để thực hiện nộp (em hiểu có thể do chưa đăng ký dịch vụ qua eTax). Nhưng điều lạ là sau lại tồn tại 2 mã số thuế cho 1 người. MST trên giấy thông báo nộp thuế là MST khi cậu ấy nghỉ hưu, đi làm chỗ khác nên bên đó đăng ký hộ. Tra trên mạng theo CCCD thì ra và có mấy khoản cần nộp như giấy thông báo. Đến đây thì em chịu ko thể giúp được. Có lẽ phải ra cơ quan Thuế để đồng bộ lại chăng ?
Nhưng vẫn có thắc mắc: Truy nhập qua VNeID là CCCD mới 12 số, chip. Nhưng bên thuế lại lại MST theo CMND. Vậy là số liệu chưa đồng bộ ? Mà tìm MST mới kia theo CCCD chip vẫn thấy ?
cháu mới làm etax để nộp thuế đất vì lần này họ ko cho nộp trực tiếp, trong phần kê khai có phần kê khai thay đổi, cụ update lại cccd cho mst của cụ vì lúc trước họ cấp theo cmt, cái này update được, cháu ko biết trường hợp làm hộ có kê khai thay đổi từ cmt thành cccd cho người khác được ko, cháu là chính chủ thì làm vậy được luôn ạ

thuyphongthanh

Xe lăn
Tháng trước đi nước ngoài tra thử thấy có khoản nợ giời ơi đất hỡi 14.068 đồng không biết ở đâu. nhưng em vẫn nhờ người quen bên thuế đóng hộ cho yên tâm.
Hai tuần trước ông cùng đoàn đi Ấn Độ của em sau khi đã check in gửi hành lý thì bị chặn lại ở cửa xuất cảnh vì chưa nộp thuế đất. Nói chung nên tra cứu và làm rõ hay nộp cho xong kẻo đến khi có chuyện thì rất phiền.

baba77

Xe tăng
Nhà em cài App lên 1 đống nợ thuế toàn vài nghìn, mười mấy nghìn mà ko biết nộp ntn? Hóng các cụ cách nộp online

issie

Xe tải
Em cũng bị tình trạng hai MST, xưa nay em chỉ biết 1 mã em đã dùng từ lâu để đóng thuế TNCN. Giờ vào eTax lại thấy xuất hiện thêm một mã nữa, hình như do chi cục thuế ở nơi em mua một mảnh đất họ tự lập cho mình. Nhưng em muốn nhấp vào MST đó để nộp thuế đất PNN thì nó lại không hiện lên thông tin gì. Giờ em cũng chẳng biết phải làm sao nữa.