[Funland] Etax Mobile

New car 2023

Xe container
Liên tục tổ lái
Rút quyền bình luận trong thớt.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Húp sụp sụp

Xe điện
Các đồng chí cán bộ không tư duy như bác đâu, họ được đào tạo lý luận bài bản, nó khác lắm.

Việc bác vô tình có 1 MST nào đó, là việc của anh tiền nhiệm của đồng chí tiền nhiệm của họ.

Làm cho bác, hình như họ chạ được cái gì - biết đâu lại còn sai sót. Nên là tôi thì tôi sẽ cóc làm.
Tất nhiên, tôi thuộc loại chỉ nhăm nhăm rình ăn của ọp pơ không từ cái gì, bác đừng ném đá.
Thôi thì xh có người nọ người kia, theo em cứ gửi cái thư trước, còn đâu thì do phúc phần ăn ở vận số bla bla :))

sakai_yo

Xe lăn
Em vừa tra thì em cũng có 2 MST, cả 2 thì hệ thống đều báo Người nộp thuế vẫn đang hoạt động, hic
- 1 cái nó theo cái CMTND TB cấp, em làm từ 1996 (trước khi thi tốt nghiệp cấp 2).
- 1 cái chắc theo CMTND HN cấp và đã cập nhật sang số CCCD gắn chip mới.
Em cũng vừa mò xem có đóng mst online được không nhưng có vẻ không đơn giản, thôi em mặc kệ vậy.

Johnny Cupcakes

Xe điện
E dính, phải đi lại mấy lần, mất công check nộp thuế nghĩa vụ rồi mới đóng được

Johnny Cupcakes

Xe điện
Em vừa tra thì em cũng có 2 MST, cả 2 thì hệ thống đều báo Người nộp thuế vẫn đang hoạt động, hic
- 1 cái nó theo cái CMTND TB cấp, em làm từ 1996 (trước khi thi tốt nghiệp cấp 2).
Em cũng vừa mò xem có đóng mst online được không nhưng có vẻ không đơn giản, thôi em mặc kệ vậy.
Giờ bác hoãn OK nhưng đến lúc có công có việc mới lại dở ra làm lại đóng lại thì lại cập rập mất thời gian

sakai_yo

Xe lăn
Giờ bác hoãn OK nhưng đến lúc có công có việc mới lại dở ra làm lại đóng lại thì lại cập rập mất thời gian
E định đóng cái MST đầu tiên - theo cmt cũ ý. Của em toàn là do công ty làm thủ tục chứ em chưa tự mở mst bao giờ.

Leanh65

Xe container
Cụ giống hệt như em rồi, cụ ra chi cục thuế quận gần nhà xin tờ khai về khai làm đề nghị đóng MST rồi chuyển phát vào HCM, đc số 08 Nguyễn Văn Thủ, Phường Đa Kao, Quận 1, TP. HCM. sau khi nhận được họ tự đóng MST cho cụ. Gọi điện cho CC thuế Q1 rất khó cụ cũng không cần gọi đâu.
hiz, sao em gọi phát ăn ngay nhỉ? còn cho em số của đội thanh kiểm tra để mình lv từ xa nữa mà.

congagia2016

Xe tăng
Hây da, em cũng bị có 2 MST đây, theo hướng dẫn của cán bộ Thuế, em phải đóng 1 MST lại, tuy nhiên, đóng MST lại ko đơn giản vì tra cứu dữ liệu thuế mới phát hiện ra em còn một khoản quyết toán thuế thu nhập cá nhân nộp thừa từ 2014. Muốn đóng MST em phải lên Cục thuế làm sạch dữ liệu này.
Lên Cục thuế, hỏi là tiền thuế tôi nộp thừa, tôi có nhận lại được không? Cán bộ Cục thuế bảo KHÔNG, giờ anh "PHẢI TỪ CHỐI NHẬN LẠI SỐ TIỀN NỘP THỪA NÀY"?!?!
Mà từ 2014 đến nay, em không hề nhận được thông báo nào của Cục thuế về số tiền nộp thừa nói trên.
Có cụ nào nộp thuế thừa mà nhận lại đc hoàn tiền nộp thừa ko ạ?

Leanh65

Xe container
Bên thuế giờ nhiệt tình lắm bác ạ.
1 ọp pờ said.
Em thấy nhiệt tình thật mà, có thể các cụ gọi không đúng số, không đúng người hoặc trình bày không mạch lạc, không đúng trọng tâm. Khi họ hướng dẫn thì không hiểu nên họ chán chăng?

Leanh65

Xe container
chuẩn, e bị như cụ, tự dưng bị gán 1 MST theo CMT, sau đó các nghĩa vụ thuế về đất lại bị gắn ở đó, nên h ko làm đc hoàn thuế.
Thuế nó bắt là h phải chuyển nghĩa vụ thuế sang MST cũ thì mới cho đóng
Đến nhục!
Các cụ rút kinh nghiệm là khi đi mua đất đai, tài sản phải đăng ký thì lúc cb thuế làm tờ khai tính thuế phải nộp các cụ đọc luôn mts đã có của mình cho họ để họ khỏi làm theo cccd mới. Nhiều cụ mợ không để ý có đến 3 cái mst do làm từ cmt ở quê, ở tp nơi sinh sống và làm theo cccdm. Các anh ấy chả có tích hợp gì đâu, cứ làm đại theo giấy tờ tuỳ thân thôi. Nay đồng loạt chuyển sang cccd thì sẽ chuẩn chỉ hơn. Em đến nhọc tra ssbhxh cho ae cũ vì làm theo cmt giờ hệ thống nó bỏ hết rồi. Tra khỏi ra luôn. Các cháu sinh từ 9x trở lại đây thì rất ngon. Tra phát ra ngay:))

BMW R60

Xe tăng
Thì từ giờ bác có phát sinh vệc gì thì cứ khai, dùng MST theo CMTND HN cấp đã cập nhật sang số CCCD.
Cái MST cấp theo CMTND TB cấp năm 1996 kia thì bác cứ coi như mình ko biết. Chắc CNTND đó giờ cũng ko còn nữa rồi. Bác cũng đã chuyển hết lên HN rồi.
Kệ nó đi! Trừ khi cái MST theo CMTND 1996 kia bác nợ quá nhiều thuế thì sau mới tra hỏi.

Leanh65

Xe container
Thì từ giờ bác có phát sinh vệc gì thì cứ khai, dùng MST theo CMTND HN cấp đã cập nhật sang số CCCD.
Cái MST cấp theo CMTND TB cấp năm 1996 kia thì bác cứ coi như mình ko biết. Chắc CNTND đó giờ cũng ko còn nữa rồi. Bác cũng đã chuyển hết lên HN rồi.
Kệ nó đi! Trừ khi cái MST theo CMTND 1996 kia bác nợ quá nhiều thuế thì sau mới tra hỏi.
Bt thì kệ nó, nộp ns gì thì dùng 1 cái theo cccd thôi. Ngặt nỗi nếu cần mở đk hộ kd cá thể thì không được thôi.

BMW R60

Xe tăng
Bt thì kệ nó, nộp ns gì thì dùng 1 cái theo cccd thôi. Ngặt nỗi nếu cần mở đk hộ kd cá thể thì không được thôi.
Nếu mở đăng ký kinh doanh cá thể thì mình cũng chỉ trình CCCD và MST mới thì vẫn được chứ cụ nhỉ? Cùng lắm thì họ tra ngược lại CCCD thì lại ra CMND của Hà Nội cấp thì vẫn là MST mới. Chứ đâu có ra đc số CMND của tỉnh TB cấp. ( Cụ này là 1 MST cấp bằng CMND ở tỉnh TB và 1 MST cấp bằng CMND Hà Nội và đã cập nhật số CCCD)

tungLam.nwl

Xe tăng
Quan trọng là MST muốn đóng có nợ thuế hoặc vướng mắc j đó không? Trước ông anh em đóng cái MST mà chỉ có nộp nhầm cái mục này sang mục khác mà phải đến tận nơi phát sinh làm thủ tục điều chỉnh lằng nhằng mất mấy tháng mới xong