[Funland] Etax Mobile

d4e

Xe buýt
E cũng có 2 MST như cụ chủ thớt, mà vẫn chưa đóng được.
MST đầu tiên ở Cục thuế HN, làm theo CMND số cũ (loại 9 số), e vẫn nộp thuế TNCN đều đặn từ 2009 đến nay.
Năm 2017, e có mua 1 mảnh đất ở Hà Đông, bên môi giới xin bản sao CMND (loại 12 số) để làm thủ tục sang tên, nhưng trong thời gian đang làm thủ tục thì e sang tay luôn để mua chỗ khác. Sau này e làm thủ tục cập nhật MST do thay đổi số CMND, thì mới biết mình có MST khác ở Hà Đông, và ở MST này e còn nợ khoảng 50K tiền thuế đất phi nông nghiệp.
Năm trước e ra chi cục thuế Hà Đông để yêu cầu đóng MST mới, thủ tục lằng nhằng lắm.
Đầu tiên, họ kêu em làm đơn, em làm xong thì mạng máy tính ở chi cục bị hỏng, em lại phải về chờ, 2h sau quay lại, người khác xử lý, kêu là em đang nợ thuế, ko đóng MST được, em bảo nợ bao nhiêu, tôi đóng luôn, thì họ bảo thủ tục lằng nhằng lắm, thà a đi đóng MST cũ kia đi, đỡ phải cập nhật.
Em lóc cóc lên Cục thuế HN ở Nguyên Hồng, nhân viên ở đó kêu, chi cục hướng dẫn sai rồi,đóng MST có gì phức tạp đâu, chứ MST của a ở đây, đang còn thừa gần 3M thuế TNCN, bọn e ko được đóng.
Lại lóc cóc về Chi cục thuế Hà Đông, một nhân viên khác xử lý, bảo anh làm cái đơn đi, xong nộp ở đây, 7 ngày sau tự kiểm tra trên hệ thống.
Giờ gần năm rồi vẫn còn MST chưa đóng.

3077

Xe container
MST đầu tiên ở Cục thuế HN, làm theo CMND số cũ (loại 9 số), e vẫn nộp thuế TNCN đều đặn từ 2009 đến nay.
Năm 2017, e có mua 1 mảnh đất ở Hà Đông, bên môi giới xin bản sao CMND (loại 12 số) để làm thủ tục sang tên, nhưng trong thời gian đang làm thủ tục thì e sang tay luôn để mua chỗ khác. Sau này e làm thủ tục cập nhật MST do thay đổi số CMND, thì mới biết mình có MST khác ở Hà Đông, và ở MST này e còn nợ khoảng 50K tiền thuế đất phi nông nghiệp.
Năm trước e ra chi cục thuế Hà Đông để yêu cầu đóng MST mới, thủ tục lằng nhằng lắm.
Đầu tiên, họ kêu em làm đơn, em làm xong thì mạng máy tính ở chi cục bị hỏng, em lại phải về chờ, 2h sau quay lại, người khác xử lý, kêu là em đang nợ thuế, ko đóng MST được, em bảo nợ bao nhiêu, tôi đóng luôn, thì họ bảo thủ tục lằng nhằng lắm, thà a đi đóng MST cũ kia đi, đỡ phải cập nhật.
Em lóc cóc lên Cục thuế HN ở Nguyên Hồng, nhân viên ở đó kêu, chi cục hướng dẫn sai rồi,đóng MST có gì phức tạp đâu, chứ MST của a ở đây, đang còn thừa gần 3M thuế TNCN, bọn e ko được đóng.
Lại lóc cóc về Chi cục thuế Hà Đông, một nhân viên khác xử lý, bảo anh làm cái đơn đi, xong nộp ở đây, 7 ngày sau tự kiểm tra trên hệ thống.
Chỗ cụ làm kém nhỉ, em đã từng đóng 2 mst của em và vợ em, đều do mua đất họ mở thêm 1 cái. Mấy ngày là xong, nhưng phải gửi đơn về đúng nơi mở mới đóng được. Giờ thì chắc nhanh hơn rồi đấy, cụ thử gửi cpn như mấy cụ trên tư vấn xem sao

• Vodka
Reactions: d4e
Em đã từng như chủ thớt, 1 MST ở HN, 1 MST trong HCM.
Cụ làm thế này nhé.

1. Cụ in cái đơn xin đóng MST: Mẫu số 24. Điền thông tin theo đơn.
2. Photo CCCD, kí, ghi rõ họ tên phía dưới ảnh photo, ghi thêm dòng: Sao y bản chính
3. Cụ đánh máy thêm 1 văn bản (vì gọi điện không được, nên văn bản này nó thay cho lời nói mong muốn của mình).
Đại ý là: Em có 2 MST, muốn đóng 1 cái là......
4. Gửi chuyển phát đến Chi cục thuế cụ muốn đóng.
Khoảng 7 ngày tính từ khi chuyển phát thành công, cụ check thử xem họ đã xử lý chưa.
Cụ mà up bài sớm 1 tháng thì ngon, em gửi cho cụ tất cả form fủng ngày xưa em làm.
Em mới xóa cách đây 1 tháng =))

eagles

Xe buýt
e cũng dính 2mst, 1 cái của CMT bị mở lậu ở cục thuế tphcm, 1 cái của cccd ở bắc giang khi mua đất. gửi cpn hồ sơ vào tphcm tháng nay chưa thấy đóng, gọi điện kêu còn liên quan đến thuế đất lằng nhằng vcc

3077

Xe container
e cũng dính 2mst, 1 cái của CMT bị mở lậu ở cục thuế tphcm, 1 cái của cccd ở bắc giang khi mua đất. gửi cpn hồ sơ vào tphcm tháng nay chưa thấy đóng, gọi điện kêu còn liên quan đến thuế đất lằng nhằng vcc
Nếu cụ còn nợ vài chục tiền thuế đất thì đúng là không đóng được, cụ phải nộp hết trước đã. Em thì tới tận nơi, họ in cho cái bảng sao kê tới hiện tại còn nợ bn tiền, em ra kho bạc nộp rồi gửi phiếu nộp đó kèm hồ sơ mới xong. Các cụ mà cpn xong thì thường là mst đó không nợ gì và lâu không hoạt động

New car 2023

Xe container
Em đã từng như chủ thớt, 1 MST ở HN, 1 MST trong HCM.
Cụ làm thế này nhé.

1. Cụ in cái đơn xin đóng MST: Mẫu số 24. Điền thông tin theo đơn.
2. Photo CCCD, kí, ghi rõ họ tên phía dưới ảnh photo, ghi thêm dòng: Sao y bản chính
3. Cụ đánh máy thêm 1 văn bản (vì gọi điện không được, nên văn bản này nó thay cho lời nói mong muốn của mình).
Đại ý là: Em có 2 MST, muốn đóng 1 cái là......
4. Gửi chuyển phát đến Chi cục thuế cụ muốn đóng.
Khoảng 7 ngày tính từ khi chuyển phát thành công, cụ check thử xem họ đã xử lý chưa.
Cụ mà up bài sớm 1 tháng thì ngon, em gửi cho cụ tất cả form fủng ngày xưa em làm.
Em mới xóa cách đây 1 tháng =))
"tất cả form fủng ngày xưa em làm.": Thế thì cái form fủng của bác, họ đã thay đổi hết sạch rồi - mặc dù họ chẳng thay đổi cái chết tiệt gì, bác ạ.

"tất cả form fủng ngày xưa em làm.": Thế thì cái form fủng của bác, họ đã thay đổi hết sạch rồi - mặc dù họ chẳng thay đổi cái chết tiệt gì, bác ạ.
Em check rồi, form vẫn vậy không thay đổi gì. Chỉ là em điền sẵn thông tin, chỉ việc thay thông tin của mình vào thì sẽ dễ dàng hơn cho người chưa làm bao giờ.
Ngoài ra em làm thêm 1 cái đơn kiểu như lời dẫn, lời tựa, đại loại là: Chào anh chị Chi cục thuế ABC. Em là N.V.B, em có 2 MST theo 2 số CCCD là 111111 và 222222. Nay em muốn đóng MST thứ 2 là......
Đó đại loại kiểu vậy cụ ạ.

New car 2023

Xe container
Em check rồi, form vẫn vậy không thay đổi gì. Chỉ là em điền sẵn thông tin, chỉ việc thay thông tin của mình vào thì sẽ dễ dàng hơn cho người chưa làm bao giờ.
Ngoài ra em làm thêm 1 cái đơn kiểu như lời dẫn, lời tựa, đại loại là: Chào anh chị Chi cục thuế ABC. Em là N.V.B, em có 2 MST theo 2 số CCCD là 111111 và 222222. Nay em muốn đóng MST thứ 2 là......
Đó đại loại kiểu vậy cụ ạ.
Tôi biết cái ý của bác.
Vấn đề là, cái Form Fủng của bác, trước nó thuộc Thông tư 01 - giờ nó thuộc Nghị định 02 rồi, nên cái Form trước sai thê thảm.

PS: 2 form có lẽ giống nhau đến từng dấu phẩy ạ.

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Em cũng có MST thứ 2 ở Lào Cai (2011), nhưng Lào Cai đã tự tích hợp/sửa mã số thuế đó để hợp nhất với MST đã mở ở Hà Nội (2009). Nay làm thế nào để tìm lại MST đã mở ở LC nhỉ? Em đã nhờ chi cục thuế LC tìm nhưng họ bảo hệ thống cũ đã tích hợp nên dữ liệu ko thấy!

gaugan

Xe đạp
Con em cũng đang dính 2 MST, đang bảo đóng 1 cái mà em cũng chưa đóng

Thành Thị 1

Xe điện
chuẩn, e bị như cụ, tự dưng bị gán 1 MST theo CMT, sau đó các nghĩa vụ thuế về đất lại bị gắn ở đó, nên h ko làm đc hoàn thuế.
Thuế nó bắt là h phải chuyển nghĩa vụ thuế sang MST cũ thì mới cho đóng
Đến nhục!

• Vodka
Reactions: d4e

cutit9999

Xe tăng
Em thìi có 2 mst của ng phụ thuộc, cũng phải ra chi cục thuế làm đơn hủy mst mới, giữ mst cũ. Sau 3 tuần check online vẫn thấy còn chưa hủy, gọi cct hỏi thì họ báo đóng rồi, chả hiểu đc hay chưa

New car 2023

Xe container
chuẩn, e bị như cụ, tự dưng bị gán 1 MST theo CMT, sau đó các nghĩa vụ thuế về đất lại bị gắn ở đó, nên h ko làm đc hoàn thuế.
Thuế nó bắt là h phải chuyển nghĩa vụ thuế sang MST cũ thì mới cho đóng
Đến nhục!
Nhờ dịch vụ bác ạ.
Vụ của tôi không rõ có giống của bác không:
Đội dịch vụ mở cho tôi 1 MST mới toanh, rồi mới phát hiện tôi tồn kho cái MST cũ ở Sài Gòn, do tôi trước làm cho Chi nhánh Hà Nội của cái Công ty Sài Gòn này.
Họ hỏi tôi muốn giữ cái gì, rồi huỷ và chuyển toàn bộ records của MST mới sang MST cũ, ở Sài Gòn.

Và, tích hợp luôn CCCD 12 số của tôi theo cái MST cũ, vốn được gắn với CMT 9 số.
(Họ bẩu là, giữ MST nào cũng được).

polizia

Xe container
Theo em thì kệ cũng đc. Có việc gì từ giờ cụ cứ khai mst của cccd 12 số thôi.
Năm 2011 em du học về nước có đi làm thử việc ở khách sạn, họ khai thuế cho em nên em có mst của cmt 9 số.
Làm đc 1 tháng em nghỉ vì ko thấy hợp.
Em tự mở quán kinh doanh nhưng đến 2015 em mới đc cán bộ thuế hỏi thăm.
Lúc đó em mới đi kê khai thuế và em bảo vs cán bộ thuế là em sống ở nc ngoài từ bé, vuầ mới về nước và vừa mới làm cmt 12 số.
Thế là em đc cán bộ thuế lập cho mst gắn với cmt 12 số và sau này là cccd.
Em dùng mst này đến tận bây giờ.
Cái mst gắn với cmt cũ cho đi vào dĩ vãng.

EPL

Xe tăng
Năm 2011 em du học về nước có đi làm thử việc ở khách sạn, họ khai thuế cho em nên em có mst của cmt 9 số.
Lúc đó em mới đi kê khai thuế và em bảo vs cán bộ thuế là em sống ở nc ngoài từ bé, vuầ mới về nước và vừa mới làm cmt 12 số.
Không làm gì không sao nhưng đi đăng ký KD thì nó bắt phải đóng 1 cái mới cho ĐKKD

New car 2023

Xe container
Bác không phát sinh gì với MST cũ thì chắc là không sao.
Không thì mệt phết đấy ạ: Nợ của mã A và Có của mã B.

polizia

Xe container
Bác không phát sinh gì với MST cũ thì chắc là không sao.
Không thì mệt phết đấy ạ: Nợ của mã A và Có của mã B.
Em thì ko phát sinh gì vì đi học về đi làm nên mới có mst đó do khách sạn trả lương qua tk, sau đó em bỏ việc và ra kinh doanh riêng.
Chắc do chưa có phát sinh gì nên dễ.
Mà giờ tra lại mst theo cmt 9 số lại ko ra. Trước đây em tra là có.

Húp sụp sụp

Xe điện
Tôi nghĩ là họ đóng MST cho bác và vài ọp pờ khác thật. Lỗi của họ.
Và, họ không đóng MST cho vài ọp pờ khác nữa ạ. Cũng lỗi của họ.
Uh thì nếu họ không muốn làm họ có thể tuyên bố là không nhận được thư, cũng tùy vào tư duy của từng cán bộ, nếu vào vị trí của em thì em sẽ làm, đằng nào chả thế mà khách lại đỡ một công đi lại, đi tỉnh cũng vất phết

Thành Thị 1

Xe điện
Nhờ dịch vụ bác ạ.
Vụ của tôi không rõ có giống của bác không:
Đội dịch vụ mở cho tôi 1 MST mới toanh, rồi mới phát hiện tôi tồn kho cái MST cũ ở Sài Gòn, do tôi trước làm cho Chi nhánh Hà Nội của cái Công ty Sài Gòn này.
Họ hỏi tôi muốn giữ cái gì, rồi huỷ và chuyển toàn bộ records của MST mới sang MST cũ, ở Sài Gòn.

Và, tích hợp luôn CCCD 12 số của tôi theo cái MST cũ, vốn được gắn với CMT 9 số.
(Họ bẩu là, giữ MST nào cũng được).
Vâng, cụ ib e cái dịch vụ với.