ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chào các cụ! Em đang ngồi trước cửa VNPT Ba Bể. Vừa đi thuyền 1 vòng hồ về. Lúc đi vào không biết đường nên chơi nguyên đoạn đường đang làm dở và gần giống Offroad luôn! Sợ quá! Tối nay sẽ cố gắng sâu với các cụ mấy cái ảnh cho vui!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em xin tiếp dự án thế kỷ của em.
Bóc lớp bảo vệ mặt tấm composit ra, ướm thử vào xe, nhìn thẳng:

Và nhìn chéo:

Mắt Kính

Xe điện
Mua tấm vải giả da cùng màu với nội thất cuae xe, hết 100k.
2 lọ keo Dog 66, mỗi lọ 15k.
Sau 1 tiếng hì hụi bôi keo ốp, dán...thì thành quả đây, mở kính sau chụp cho nó nét:

Chỉnh sửa cuối:

at2009

Xe tăng
@cụ Mắt Kính: Cụ khéo tay quá! Nhìn đẹp ra phết đấy cụ ạ! lại có cả rèm phấp phới nữa:) Thế cụ xử lý thế nào nếu đi đường xóc nó kêu lọc xọc?

Mắt Kính

Xe điện
Khi gấp lại thì nó thế này, có thể đặt nằm lên sàn xe.
Em vì vướng cục sub to quá nên không đặt nằm được.

Đã hoàn tất, lau chùi sạch sẽ:

Mắt Kính

Xe điện
Việc cuối cùng là lôi con laptop để lên post thành quả khoe với các cụ, các cụ nhìn mà xem, em đang vào OF đấy:)):

Tổng thiệt hại hết 500k và một số công lao động vào lúc rảnh.
Ưu: Cứng, vững chắc và có thể để một số vật dụng cần thiết. Không bị cong vênh, không võng.
Nhược: Đồ tự chế, vẫn bị quá to kể cả khi gấp làm đôi, muốn ngả hàng ghế sau thêm nữa thì buộc phải tháo.:(((đồ xịn nó chỉ việc chuyển sang cái lỗ thứ 2 là ngả được ghế, vẫn kín đáo)
Cá nhân em thích cái chế này hơn cái original, em chỉ lắp cái original khi có người ngồi sau đi đường dài thôi.
@at2009: em đã chạy thử và điều ngạc nhiên là nó rất êm. Khi chế cái này em đã tính toán rất chi tiết các kích thước và tính khoảng cách đủ để bọc lớp giả da xung quanh: Không bị va chạm vào thành xe.
Ở khớp nối 2 mảnh lại với nhau em cũng dán 1 lớp giả da làm đệm. NHư vậy toàn bộ tấm che này không có va chạm vào đâu thì nó kêu sao được cụ?
Hơn nữa khi phủ giả da lên toàn bộ mặt và khung nhôm cũng hạn chế phát sinh tiếng ồn cụ ạ. Nhưng nói gì thì nói, em chưa đi thử mấy cái đường tồi tệ nên chưa nói mạnh được cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
@cụ Mắt Kính: Cụ khéo tay quá! Nhìn đẹp ra phết đấy cụ ạ! lại có cả rèm phấp phới nữa:) Thế cụ xử lý thế nào nếu đi đường xóc nó kêu lọc xọc?
Cám ơn cụ đã khen, em thích tự làm mấy cái này. Riêng khéo tay thì phải hỏi cụ Ngọc Phan, em ngần ngừ mãi cái vụ vo-lăng da nhưng nghĩ mình không làm được như cụ ấy nên đành mất 600k với nhà Dũng Hàn Thuyên:

at2009

Xe tăng
Việc cuối cùng là lôi con laptop để lên post thành quả khoe với các cụ, các cụ nhìn mà xem, em đang vào OF đấy:)):

Tổng thiệt hại hết 500k và một số công lao động vào lúc rảnh.
Ưu: Cứng, vững chắc và có thể để một số vật dụng cần thiết. Không bị cong vênh, không võng.
Nhược: Đồ tự chế, vẫn bị quá to kể cả khi gấp làm đôi, muốn ngả hàng ghế sau thêm nữa thì buộc phải tháo.:(((đồ xịn nó chỉ việc chuyển sang cái lỗ thứ 2 là ngả được ghế, vẫn kín đáo)

@at2009: em đã chạy thử và điều ngạc nhiên là nó rất êm. Khi chế cái này em đã tính toán rất chi tiết các kích thước và tính khoảng cách đủ để bọc lớp giả da xung quanh: Không bị va chạm vào thành xe.
Ở khớp nối 2 mảnh lại với nhau em cũng dán 1 lớp giả da làm đệm. NHư vậy toàn bộ tấm che này không có va chạm vào đâu thì nó kêu sao được cụ?
Hơn nữa khi phủ giả da lên toàn bộ mặt và khung nhôm cũng hạn chế phát sinh tiếng ồn cụ ạ.
Đúng như cụ nói, vẫn còn chút nhược điểm nhưng cái được quan trọng nhất là cảm thấy sướng khi sử dụng cái được làm từ chính công sức của mình:) Định vốt cụ nhưng máy nó vẫn mắng (b)

Mắt Kính

Xe điện
Đúng như cụ nói, vẫn còn chút nhược điểm nhưng cái được quan trọng nhất là cảm thấy sướng khi sử dụng cái được làm từ chính công sức của mình:) Định vốt cụ nhưng máy nó vẫn mắng (b)
Em cũng khoái:)), từ tối đến giờ cứ ra mở cửa xe ngó "công trình thế kỷ" của mình. Mai em chạy đường 5 đi Hải Dương họp, nhân tiện kiểm tra độ ồn rồi về báo cáo các cụ.

at2009

Xe tăng
Cám ơn cụ đã khen, em thích tự làm mấy cái này. Riêng khéo tay thì phải hỏi cụ Ngọc Phan, em ngần ngừ mãi cái vụ vo-lăng da nhưng nghĩ mình không làm được như cụ ấy nên đành mất 600k với nhà Dũng Hàn Thuyên:
Cụ bọc da thế có phải tháo vô lăng ra không ạ? Em không khéo tay được như cụ Ngọc Phan nên hôm nào rảnh cũng phải ra bác Dũng vậy!
À cái cản trước hôm nay em mang đến bác Tuấn 118TND để sửa lại cho thấp xuống còn lắp thêm đèn rồi các cụ ạ. Hôm nào hoàn thành em sẽ sâu cho các cụ ném đá!

Mắt Kính

Xe điện
Cụ bọc da thế có phải tháo vô lăng ra không ạ? Em không khéo tay được như cụ Ngọc Phan nên hôm nào rảnh cũng phải ra bác Dũng vậy!
À cái cản trước hôm nay em mang đến bác Tuấn 118TND để sửa lại cho thấp xuống còn lắp thêm đèn rồi các cụ ạ. Hôm nào hoàn thành em sẽ sâu cho các cụ ném đá!
Tháo vô-lăng cụ ạ, cực kỳ đơn giản. Thợ chỉ cậy 2 miếng nhựa tròn tròn 2 bên vô-lăng rồi tháo 2 con ốc ở đó là nhấc được mặt còi và túi khí ra.
Tháo vô-lăng Ếch cực dễ và an toàn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng khoái:)), từ tối đến giờ cứ ra mở cửa xe ngó "công trình thế kỷ" của mình. Mai em chạy đường 5 đi Hải Dương họp, nhân tiện kiểm tra độ ồn rồi về báo cáo các cụ.
Em phục cụ đấy! Mua được hàng xịn mà vẫn làm đến cùng!:D
Công nhận là cái theo xe nhìn nó cứ chùng xuống trông cung chán!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em có tí ảnh đường đi Ba Bể hầu các cụ:

1- Nhà hàng kia bán gì nhỉ? Có bán cái tên không?:))

2- Mới đầu lúc rời TX Bắc Kạn nhìn đường iu thế!

3- Đến đây thì bắt đầu hết iu!=((

4- Đây là cái Hapro Mart ngay cạnh Bắc Kạn Hotel, em ghé đó làm tí đồ hộp vì có người dọa lên Ba Bể ăn chán lắm, hóa ra kô phải thế!

5- Càng đi càng khiếp!

Em bùn ngủ qué! Khò khò đã! Post hầu các cụ sau nhé!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tuan nguyen

Xe buýt
Hóa ra là nhà cụ Át đòi sửa cản thấp xuống 1 chút đấy à?
Em vừa ở chỗ anh Tuấn INOX về xong, ông ấy bẩu cản của cụ, sửa thế quái nào được, hehe

at2009

Xe tăng
Hóa ra là nhà cụ Át đòi sửa cản thấp xuống 1 chút đấy à?
Em vừa ở chỗ anh Tuấn INOX về xong, ông ấy bẩu cản của cụ, sửa thế quái nào được, hehe
Thế cụ cũng định lắp cản giống em à! Không sửa được thì ông ấy phải làm cho em cái khác chứ cụ, em cũng thấy ông ấy bảo có người đặt 1 cái giống như kiểu em đặt, hóa ra là cụ à(b)

Tuan nguyen

Xe buýt
Không cụ ạ, em làm xong rồi, nhưng khác kiểu của tất cả các cụ, thía mới độc chứ.
Mỗi tội ông ấy làm cho em chưa được chuẩn lắm, hơi mất cân đối.
Còn cái cản của cụ thì em nghe nói là ông ấy làm cái mới cho cụ mà, ông ấy cứ lầm bầm nhà Nam Vũ suốt vì nhà Nầm Vú này ăn dỗ anh em Ếch nhà mình ghê quá, ông nào cũng muốn lắp cản thấp để còn lắp đèn =))

hoangbaolong

Xe buýt
báo cáo các bác sau hơn 9 tháng di XLS con ắc quy PINACo đã ra đi làm em vất vả suốt mấy tiếng buổi tối, tức nhất là vừa bảo dưỡng 1,2 vạn tại thủ đô có nhắc là đổ nc rồi mà nó không đổ.
các bác nhớ ktra ắc quy nhé không thì nhục lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng